Trai_Nam

Xe tải
Có cả tá link khác, và nó có ghi nguồn nước ngoài để cụ có thể tìm đọc lại.
Mình không rõ chất lượng nhưng có vấn đề gì thì cụ báo gấp cho ông Thống Đốc bang New York, ông ấy cho máy bay qua đợi để lấy hàng đấy.

Cụ đọc hết phần bài viết tiếng Anh bên trong chưa ạ. Hay cụ chỉ đọc tít bên ngoài.

canhhoabatdiet

Xe container
Em không phải cuồng mỹ
Nhưng nước bạn thế này đúng là đại ca thế giới
Chứ nước bên cạnh nó phát khẩu trang còn chọn lọc được nhận:

Trong thông báo ngày 27-3 của Bộ Ngoại giao Mỹ, số tiền sẽ hỗ trợ 64 quốc gia đang đối mặt với nguy cơ dịch bệnh do virus corona chủng mới, trong đó bao gồm Việt Nam.

Theo đó, 210 triệu USD sẽ được hỗ trợ thông qua nguồn quỹ của Cơ quan Phát triển quốc tế Hoa Kỳ (USAID) và 64 triệu USD được Bộ Ngoại giao Mỹ chi cho Cao ủy Liên Hiệp Quốc về người tị nạn (UNHCR).

"Các cơ quan Chính phủ Mỹ đang làm việc cùng nhau để ưu tiên hỗ trợ nước ngoài dựa trên sự điều phối và nguy cơ tác động" - thông báo cho biết.

Việt Nam sẽ nhận gần 3 triệu USD để chuẩn bị hệ thống phòng thí nghiệm, kích hoạt hệ thống giám sát phát hiện trường hợp khả nghi và dựa trên sự kiện, hỗ trợ chuyên gia trong việc ứng phó và chuẩn bị, truyền thông về rủi ro, phòng ngừa và kiểm soát lây nhiễm…

Tại Đông Nam Á, nhiều nước cũng nhận được sự hỗ trợ. Cụ thể, Campuchia sẽ nhận được 2 triệu USD, Indonesia nhận 2,3 triệu USD, Lào nhận gần 2 triệu USD, Philippines nhận gần 4 triệu USD và Thái Lan nhận 1,2 triệu USD.

Các nước châu Phi sẽ nhận từ 470.000 USD đến 7 triệu USD để đối phó với dịch.
70 tỉ việt nam đồng thì cũng bình thường thôi cụ.
Nó éo cho không đâu. b-)

hanoibaby

Xe điện
3 triệu $ giúp VN, trong khi Mỹ toang nặng nhất vậy mà có cụ còn dè bỉu cái gì nhỉ. Ku anh còn bán đồ đểu cho các nước thì sao.
Thằng em chứ cụ, nó ninh năm 49 thua mình 4 tuổi. Cứ theo tuổi mà gọi mới đúng.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Đòn gió tí!
Mai anh cấm thật thì chúng mài có mà dở tay không kịp nhá,khỏi chạy!
Chắc Sở GTVT HN cười xòa "thanh minh" rằng phương án "phong tỏa" (vừa bị thu hồi) chỉ là...trò Cá tháng tư (1/4) thôi chăng??!! Dù gì thì chiêu trò này cũng thành công vì đã cất vó sớm được rất nhiều Cá bự không chỉ trên cõi OF?! ;))

Thế la mai e vẫn đi ship hàng dc a?
Thu hồi vb rồi nhé, ae cấp dưới nó nhanh nhẹn quá.
Được. Nhưng phải đảm bảo:
1. Tụ tập trên xe không quá 2 người.
2. Tài xế và khách phải có khoảng cách xã hội tối thiểu là 2m.
3. Xe không được cải hoán khác với nhà sản xuất và đăng ký lưu hành.

Kết luận: Grab xe tải đủ điều kiện về khoảng cách, nhưng hành khách không được ngồi trên thùng xe. :D
Em nghĩ là không cấm được, khi chưa có văn bản chính thức gửi đến địa phương.
Giờ em vẫn còn việc phải di chuyển giữa HN và B.Ninh, Sóc Sơn...
Kiểm soát hoạt động thì em đồng ý.
Túm lại là không tin ( nghe nói,với thấy bảo)....

canhhoabatdiet

Xe container
3 triệu $ giúp VN, trong khi Mỹ toang nặng nhất vậy mà có cụ còn dè bỉu cái gì nhỉ. Ku anh còn bán đồ đểu cho các nước thì sao.
Em thật. Thằng Mỹ nếu muốn quân tử hẳn hỏi thì đền bù chiến tranh cho Việt Nam. Chứ dăm ba cái đồng bạc lẻ kia không đáng.

av78

Xe tải
Mỹ: Bác sỹ bị sa thải vì dám kể lể tình trạng thiếu trang phục bảo hộ lên mạng. Cụ nào hôm trước còn hùng hồn bảo bệnh viện không dám làm thế vì sẽ bị kiện.

Có lẽ là không kiện bệnh viện được, vì bệnh viện không mướn thẳng hoặc sa thải BS Ming Lin này. Có vẻ như là bên BV có hợp đồng với công ty nhân sự TeamHealth, và TeamHealth là công ty trực tiếp mướn và điều ông BS đến BV. BS Lin vẫn chưa bị sa thải bởi TeamHealth, chỉ có điều là BV PeaceHealth St. Joseph Medical Center yêu cầu Team Health không cho BS Lin đến BV. Hiện tại TeamHealth đang tìm bến đỗ mới (find the right location) cho BS Lin.

Dr. Lin has not been terminated by TeamHealth and we are committed to engaging with him to try to find a path forward. Now more than ever, we need every available doctor, and we will work with Dr. Lin to find the right location for him.

Em thấy có đóng dấu của TTYT quận 2Đ, cô này 1987. chắc là1/3 người + test nhanh chiều nay đã đưa lên báo. Do vậy kqua test chiều nay của HN cũng không phải lấy mẫu ngẫu nhiên đâu. Mọi người yên tâm nằm nhà thôi.
E thì nghĩ nếu mà nằm trong 3 người chiều nay thì mới là điều kinh khủng, nếu đi học ở BM thì thuộc diện test trong viện hôm trước chứ công tác ở viện khác sao lại test đại trà như trong cộng đồng đc.

VnUeT

Xe tăng
Lôm côm. Em thấy bất cập lắm.

canhhoabatdiet

Xe container
Nói chuyện ngu như chó. Xin lỗi các cụ OF vì cu này nó quá ngẫn

Topic này chỉ là 1 thông tin cho biết là mẽo đã hỗ trợ 270 triệu để chống dịch cho thế giới, trong đó có 3 triệu cho VN, mẽo nó chẳng bắt ai phải "đội ơn" nó cả
Còn chuyện Nga "tặng" gì cho mẽo thì cu cứ nói, nhưng đừng nói câu ngẫn và ngu là mẽo phải "đội ơn" Nga

Thế nhé (!)
Muốn mời cụ khoảng 20 li vang. Nhưng chờ các cụ có mã lực lớn vang cho âm mã luôn. >:):))=))

A98

Xe container
Hôm trước em xem trên bolsaTv có ông bác sĩ cũng nhập kỉt của HQ, thấy ông ấy nói nếu dương tính thì chắc chắn, âm tính thì có thể sai do mới nhiễm nên chưa có kháng thể
Theo như em đọc trên mạng thì có thể có dương tính giả đối với người có kháng thể cho những loại virus cùng họ. Họ coronavirus có 4 virus gây cảm lạnh và 3 loại mới (SARS-CoV, MERS-CoV, SARS-CoV2).
Gì thì ta cũng phải đợi hết ngày mai để biết thêm thông tin.

canhhoabatdiet

Xe container
cụ nên google lại quan hệ giữa Việt Nam và Cuba
Họ là nước giúp Việt Nam nhiều nhất, trên thế giới này cuba là nước tốt nhất với Việt Nam rồi

hãy cảm ơn họ
Nhiều thằng cu vẫn lờ đi chuyện đó và quay sang bợ mít Mẽo. Trong khi Mẽo nó gây ra tội ác chiến tranh tại Việt Nam.
Dân tộc Việt Nam sẽ không bao giờ quên chuyện đó.

JWalker

Xe buýt
Nếu tỷ lệ ngẫu nhiên thì 3/750 thì kinh khủng đấy. Cụ tính lại % đi.

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Muốn mời cụ khoảng 20 li vang. Nhưng chờ các cụ có mã lực lớn vang cho âm mã luôn. >:):))=))
Hay nhỉ
Phản biện thì không phản biện lại chơi trò công kích cá nhân rủ chó đàn cắn càn à (?)

Vừa nhục vừa hèn hehe

Hai Toan

Xe container
Các cụ cứ ở nhà thật nghiêm chỉnh 15 ngày như chính phủ khuyến cáo,yêu cầu thì chẳng cần phải lo về máy thở.

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhiều cụ ghét Mỹ thế nhỉ, Mỹ ko hỗ trợ thì nói Mỹ ko xứng đáng là a cả thế giới, Mỹ hỗ trợ thì nghi ngờ, dè bỉu.
Vậy Mỹ phải làm như nào mới vừa lòng các cụ?

canhhoabatdiet

Xe container
Hay nhỉ
Phản biện thì không phản biện lại chơi trò công kích cá nhân rủ chó đàn cắn càn à (?)

Vừa nhục vừa hèn hehe
Kiểu/loại này thì không cần "phản biện" vì mẫu số chung của các ||| rồi. Nhìn thấy là vang. Cấm cãi/trình bày :))

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Cãi nhau mãi, các cụ nào muốn cảm ơn Mỹ thì làm ơn xếp hàng trật tự cảm ơn từ số 1 trở xuống nhé:

1. Đặng Nhật Vượng
https://tuoitre.vn/vingroup-tiep-tuc-tai-tro-100-ti-dong-mua-thiet-bi-phong-chong-dich-covid-19-2020032514082547.htm
Vingroup tiếp tục tài trợ 100 tỉ đồng mua thiết bị phòng chống dịch COVID-19

2. ..

xx.... Mỹ: 3 củ.

Em xin phép đứng ngoài hàng vì mẹ em bị Mỹ tặng nhầm trái bom mà chưa xin lỗi, may mà cách xa hơn 14 mét.
Vậy đã gởi con qua Mỹ giết người Mỹ chưa?