[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Điểm mặt Trumpet thấy toàn bọn thần quynh, gian thương, người cõi âm... toàn mong chờ không làm vẫn có ăn.

Bảo sao bỏn ngưỡng mộ Trump thế ;)) ;)) ;))
Trên này vui thôi mà sao em cảm thấy cụ có vẻ hơi tiêu cực quá.
Làm em thấy tâm cụ có vẻ không thoải mái lắm. Hay cụ có ức chế gì trong cuộc sống?
Mình làm nhiều, làm giỏi nhưng cũng phải chú ý đến tinh thần. Cân bằng giữa công việc và cuộc sống.

Không biết cụ đã đọc cuốn "Bài học kỳ diệu từ Chiếc xe rác" chưa? Cuốn này cũng mỏng thôi mà đọc cũng hay đáo để.
Nó giúp gột sạch rác trong tâm hồn, mình sống tích cực hơn, giảm cay cú trong cuộc sống, đỡ ảnh hưởng đến thận, gan, thần kinh hơn.

bearbie

Xe điện
=)) không tranh luận được thì thôi. Sao phải vật vã vậy. Số liệu rành rành ra đấy.
Khoe tài khoe giỏi thì lôi số liệu ra nói chuyện. Em giúp cụ fact check rêu tơ phản bác cách đây ít bữa đấy ;)) hay còn ko hiểu nổi người khác đang chìa tay giúp???
Vậy tui lôi số liệu ra nói rồi đó, bác đọc có hiểu gì không? Bác đọc Reuters có hiểu nó nói giống tui là con số 2450k đó tính từ tháng 2 không vậy?

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Tiểu sử anh Bin Ghết

Bill Gates sinh ra ở Seattle, Washington, bố là William H. Gates, Sr. và mẹ Maxwell Gates, là những người gốc Anh, ĐứcScotland-Ailen.[11][12] Ông sinh ra và lớn lên trong gia đình khá giả; bố ông là một luật sư có tiếng, mẹ ông thuộc ban giám đốc của công ty tài chính First Interstate BancSystem và United Way of America, và ông ngoại ông, J. W. Maxwell là chủ tịch của một ngân hàng liên bang. Gates có chị gái Kristi (Kristianne), và một em gái là Libby. Ông là đời thứ tư trong gia tộc, nhưng người ta biết đến ông như là William Gates III hay "Trey" (ba) do bố ông đã bỏ hậu tố "III" trong tên gọi.[13] Khi còn nhỏ, nghề nghiệp của bố mẹ Bill Gates đã làm cho ông có ước mơ trở thành luật sư.[14]

Em thì vẫn tin cụ dumemo sẽ hơn Trump thậm chí thành Bin-ghết hoặc Oa-ren-bốc-phét thứ 2 khi có ai đầu tư cho cụ ấy 200 triệu mỹ kim.
Em cũng tin cụ ấy sẽ đưa VN sánh vai cùng các cường quốc :)

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Trên này vui thôi mà sao em cảm thấy cụ có vẻ hơi tiêu cực quá.
Làm em thấy tâm cụ có vẻ không thoải mái lắm. Hay cụ có ức chế gì trong cuộc sống?

Không biết cụ đã đọc cuốn "Bài học kỳ diệu từ Chiếc xe rác" chưa? Cuốn này cũng mỏng thôi mà đọc cũng hay đáo để.
Nó giúp gột sạch rác trong tâm hồn, mình sống tích cực hơn, giảm cay cú trong cuộc sống, đỡ ảnh hưởng đến thận, gan, thần kinh hơn.
Đáng thương lắm cụ ạ,....

Không gia đình...tiêu cực, ...

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Làm mình làm mẩy, cuối cùng vẫn ký, chán quá.
Never laugh at anyone's dreams.
Cuối cùng thì Trump cũng chịu ký vào "Nỗi ô nhục" =)) Sau khi bị chưởi rát tai 2 ngày cuối tuần.

Về quyển "the art of the deal", thực chất ko phải do Trump viết mà do Ghost writer viết hộ, Trump chỉ đứng tên. Và theo cháu gái Trump thì Trump thậm chí còn không thèm đọc, nhưng rất huyênh hoang ký tặng sách.
Hi vọng là quyển ver.2 Trump sẽ hạ bút viết mấy dòng liên quan tới quá trình đàm phán 2 dự luận "ô nhục" này =))

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Chum chống Tàu kiểu gì mà để ra nông nỗi này nhỉ?

Toàn tin tốt về TQ, tin xấu là Mĩ.

Nhưng nhìn anh Jack Ma đang bị đánh từ cty tới hình ảnh cá nhân là đủ hiểu rồi.

TheRepublic

Xe tải

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng thì Trump cũng chịu ký vào "Nỗi ô nhục" =)) Sau khi bị chưởi rát tai 2 ngày cuối tuần.

Về quyển "the art of the deal", thực chất ko phải do Trump viết mà do Ghost writer viết hộ, Trump chỉ đứng tên. Và theo cháu gái Trump thì Trump thậm chí còn không thèm đọc, nhưng rất huyênh hoang ký tặng sách.
Hi vọng là quyển ver.2 Trump sẽ hạ bút viết mấy dòng liên quan tới quá trình đàm phán 2 dự luận "ô nhục" này =))
Cụ hiểu sai rồi.

Thực chất, cả quyển sách của bất kì ai, nó chỉ có vài ý cơ bản thôi, kể cả Marx hay Khổng Tử đều thế.

Nên vài cái ý cơ bản ấy nó tối quan trọng đấy, chứ ko ai mua.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Đáng thương lắm cụ ạ,....

Không gia đình...tiêu cực, ...
Em coi việc chọc Trumpet là thú vui. Làm sao cho bỏn điên lên càng vui.

Em xấu tính. Từ bé đã đi chọc chó khắp làng trên xóm dưới. Lớn vẫn không bỏ được. ;)) ;)) ;))

Còn việc cay cú thì cụ nhìn bừn lựng của Trumpet đi. Cay đến độ chụp mũ, lôi bố mẹ của người khác ra nói...

Em nói thật lòng đấy. Vì em biết nhiều người bị như vậy rồi, em trước đây cũng bị.
Em trích một đoạn các cụ nào bị giống em tham khảo thêm.

Cam kết nói không với "xe rác" khiến cho hạnh phúc và phép lịch sự trở thành hiện thực. Điều này hỗ trợ điều kia trong một vòng tròn khép kín.
“Có những người giống như “chiếc xe rác” vậy: họ chứa trong mình đầy “rác rưởi” - sự thất vọng, tức giận và chán nản. Và tất nhiên, họ phải tìm chỗ để trút bỏ mớ rác rưởi đó. Nếu thấy họ trút lên bạn thì bạn đừng đón nhận. Hãy mỉm cười, vẫy chào, chúc họ vui, rồi tiếp tục công việc của mình. Cứ tin tôi đi, rồi bạn sẽ thấy hạnh phúc hơn.”

Câu nói trên của một người lái taxi đã khiến David J.Pollay nảy sinh ý tưởng để viết nên “Bài học diệu kỳ từ chiếc xe rác”. Thông qua cuốn sách này, bạn sẽ học được cách vô hiệu hóa “những chiếc xe rác”, không bị những nguyên nhân vụn vặt cản trở con đường hoàn thiện bản thân, bỏ qua những điều tiêu cực nằm ngoài tầm kiểm soát và trân trọng những gì tốt đẹp đang hiện hữu trước mắt.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em coi việc chọc Trumpet là thú vui. Làm sao cho bỏn điên lên càng vui.

Em xấu tính. Từ bé đã đi chọc chó khắp làng trên xóm dưới. Lớn vẫn không bỏ được. ;)) ;)) ;))

Còn việc cay cú thì cụ nhìn bừn lựng của Trumpet đi. Cay đến độ chụp mũ, lôi bố mẹ của người khác ra nói...
Tâm tư cay cú nó phọt ra thành lời đấy :)

AntiTrump2024

Xe tăng
Hiện nhiều nhân vật hàng đầu từ 2 phe đang kêu gọi chiến đấu. Covid có vẻ không còn là trọng tâm.
Em dự bên đó đang có biến ngầm.
Dự gì nữa cụ. Gian lận, thủ tiêu, đánh bom, gây áp lực, mua chuộc, ... đủ cả rồi nhưng không ăn thua nên giờ phải ra mặt sống chết thôi. Chả lẽ lại phải làm khách VIP ở Guantanamo 😎

Tòa án binh sẽ thành lập trong thời gian tới là chắc chắn!

Voi đi bộ

Xe buýt
Vẫn còn nhiều đệ tử của Lý lão đệ vào cãi thế nhỉ.

gocart

Xe cút kít
Anh Trump đã ký văn bản đầu h - Ý lộn: Stimulus Bill.
Tóm lại là phe Cộng Hoà đã dằn mặt anh Trump.

Trạng thái
Thớt đang đóng