[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

TeslaBee

Xe buýt
NẾU máy tính bị kỹ sư IT lấy thì ý kiến của cụ đúng, nhưng nếu là phản gián quân đội thì sẽ hoàn toàn khác, nên chả ai trong chúng ta đủ kiến thức để biết được QĐ có thể làm gì với cái laptop đó. Chỉ biết rằng mợ Đuông Cy đang điên cuồng đòi impeach kìa :D . Còn khán giả đang xem liệu CH có tiếp xăng cho mợ ấy đốt Đảng mình không.

Nhân tiện, Cụ nào rành luật Mỹ cho em hỏi cái: nếu SAU ngày 20/1, và nếu cụ Bi Đần yên vị trên ghế TT thì trò phế truất TT này có tiếp tục diễn ra được không? Và sẽ có những kịch bản nào cho việc trả thù ông Trump nhỉ? Em bôi đậm để các cụ ra rả theo CNN, hay nói linh tinh kiểu trốn ra nước ngoài bla bla khỏi mất công trả lời em, em đa tạ.

Cái laptop thì chả có gì đâu. Ở tầm 1 doanh nghiệp nhỏ nếu quản lý hệ thống IT tốt thì đã thừa sức để mã hóa, xóa dữ liệu, format ổ cứng, thậm chí theo dõi và ghi hình người truy cập khi máy tính bị mất rồi. Máy tính của các cơ quan chính phủ như Mỹ mà không làm được thế thì nói làm gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

TheRepublic

Xe tải
Cái hay của họ là có nát thì cũng 4 năm thôi :D

Em bảo rồi , nội bộ Mỹ sẽ càng nát hơn 4 năm tới chứ không "hòa hợp dân tộc" như President-elect nói đâu... Pelosi lấy việc công trả thù riêng ... Kamala vẫn đang sử dụng con bài chủng tộc trong các ý tứ của mình ,khoét sâu thêm mâu thuẫn sắc tộc chứ không có biểu hiện hạ nhiệt nào

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Em bảo rồi , nội bộ Mỹ sẽ càng nát hơn 4 năm tới chứ không "hòa hợp dân tộc" như President-elect nói đâu... Pelosi lấy việc công trả thù riêng ... Kamala vẫn đang sử dụng con bài chủng tộc trong các ý tứ của mình ,khoét sâu thêm mâu thuẫn sắc tộc chứ không có biểu hiện hạ nhiệt nào
Em đọc nhiều tài liệu thấy bảo thậm chí thế giới ngầm còn cố tình cho một số người trong tổ chức chủ động leak thông tin ra (kiểu anh Dan Brown viết các tiểu thuyết trinh thám) để làm con người cảm thấy những hiện tượng, sự kiện xảy ra ná ná giống trong tiểu thuyết, từ đó họ sẽ coi đó là Thuyết Âm Mưu và rồi dừng lại ở đó truy cứu tiếp để tìm hiểu. Sự tinh vi ở chỗ đó.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Không ổn cho Bigtech vì đã quá lố, sức mạnh nằm trong tay chú nào có súng chứ không phải vài chú IT. Ai lên cũng sẽ đập bọn nó để trừ hậu hoạ.
Thế thì phải phân tích xem hiện tại bọn lái súng nó đang ủng hộ ai?? Trump hay phe thổ tả??? Theo mình cảm nhận thì bọn lái súng nó nằm phe thổ tả mẹ nó rồi!

nhuataiche

Xe container
NẾU máy tính bị kỹ sư IT lấy thì ý kiến của cụ đúng, nhưng nếu là phản gián quân đội thì sẽ hoàn toàn khác, nên chả ai trong chúng ta đủ kiến thức để biết được QĐ có thể làm gì với cái laptop đó. Chỉ biết rằng mợ Đuông Cy đang điên cuồng đòi impeach kìa :D . Còn khán giả đang xem liệu CH có tiếp xăng cho mợ ấy đốt Đảng không.

Nhân tiện, Cụ nào rành luật Mỹ cho em hỏi cái: nếu SAU ngày 20/1, và nếu cụ Bi Đần yên vị trên ghế TT thì trò phế truất TT này có tiếp tục diễn ra được không? Và sẽ có những kịch bản nào cho việc trả thù ông Trump nhỉ? Em bôi đậm để các cụ ra rả theo CNN, hay nói linh tinh kiểu trốn ra nước ngoài bla bla khỏi mất công trả lời em, em đa tạ.
Em tin là ai làm lớn chuyện cũng thế thôi, Trump vẫn sẽ hạ cánh an toàn. Mục đích ko phải là lôi Trump ra toà hay bỏ tù, chủ yếu là ngăn ko cho Trump ra tranh cử nữa.

Rất tiếc cho Trump là cả 2 đảng CH và DC đều hướng tới mục đích này.

thief_fighter

Xe buýt
Các cụ nói là hay đi fact check mà phán bừa kiểu này thì người ta không tin là đúng rồi :)). Em thì không dễ dàng tin như thế cho đến khi có chuyên gia phân tích hình ảnh một cách rõ ràng :D

Cụ cho vào Photoshop chọn adjust contrast xong tăng lên cao tí là ra nhé. Ảnh này cố tình up mờ mờ ảo ảo để không nhận ra là đã bị photoshop, nhưng trình còn non lắm ạ.

5167859-aa213ebac086f364fc0903e9879ec16b copy.jpg

nhuataiche

Xe container
Thế thì phải phân tích xem hiện tại bọn lái súng nó đang ủng hộ ai?? Trump hay phe thổ tả??? Theo mình cảm nhận thì bọn lái súng nó nằm phe thổ tả mẹ nó rồi!
Nói cho nhanh, giới chủ ở Mỹ có ai lên tiếng ủng hộ Trump đâu ? Trump phủ quyết đạo luật quốc phòng, giới lái súng ủng hộ Trump sao được ?

Kokolo

Xe buýt
Em là một tay quản lý quèn bác ạ, và người làm quản lý như em thích trật tự và sự ổn định.

Trump quản lý cả một đất nước như thế mà để mọi thứ hỗn loạn như vậy, ở góc độ quản lý thì ông ấy đã thất bại hoàn toàn vô phương cứu chữa.

Vẫn ở góc độ quản lý, cái kiểu dùng người của Trump khiến em tin là ông ấy ko thể chống Tàu. Xưa nay em ko bao giờ nghi ngờ ý định của ông ấy về việc này, nhưng em cũng chưa bao giờ tin tưởng khâu thực hiện.
Mong thấy nước Mỹ được nội chiến và được chia làm 2 nước. 1 ông theo Nga và ông theo Trung Quốc
Muốn theo Nga thì dâng trả Alaska để Nga hoàn thành dự án Bắc Cực rồi tính :)

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nói cho nhanh, giới chủ ở Mỹ có ai lên tiếng ủng hộ Trump đâu ? Trump phủ quyết đạo luật quốc phòng, giới lái súng ủng hộ Trump sao được ?
Hôm trước mình tư véo rồi! Trump muốn lật kết quả bằng đảo chính thì chỉ còn nước cho thằng cu đệ về Texas lập tổng hành dinh, quy tập lực lượng, tài chính, nhân sự.. sẵn sàng mọi thứ ở đấy. Có cương lĩnh đấu tranh rõ ràng. Có biến phát là quay về thổ đô kháng chiến, phát động nội chiến. Chứ hô hào bằng mồm xong bỏ về giữa chừng thì sức người không đủ rồi. Muốn đấu tranh thì ngoài sức người phải có rất nhiều tiền và rất nhiều súng.

gnor

Xe buýt

AntiTrump2024

Xe tăng
Nhưng theo kiểu đuổi cùng giết tận ntn thì e nghĩ sẽ phản tác dụng. Lúc ở đỉnh cao người ta dễ tự huyễn hoặc về quyền lực của mình lắm. Theo em hiểu đây theo diện tối hậu thư. Mày ko làm thì bọn tao sẽ xử đại khái thể hiện quyền lực khủng khiếp của mình và phe mình.

Ở 1 diễn biến khác, khi quyền lực của người ta lên caoo thì...mày ko nghe tao là tao cắt.
Pence phải trả giá cho hành động của mình trong ngày 06/1 thôi. Em đã dự trước rồi có sai đâu. Sau hành động của Pence ngày 06/1 thỉ đảng CH tan nát, bản thân Pence về chăn gà hoặc kiếm suất giữ chân ngựa cho DC. Nước Mỹ đi đâu về đâu thì vài hôm nữa sẽ rõ! 😎

Người ta đang đe dọa trực tiếp Pence đấy để xem thủ lão dám làm gì :))

fundraiser

Xe container
Thì e mới nghiêng về giả thiết là Biden lên với toàn bộ chính quyền, lưỡng viện nằm trong tay DEM dễ phát động 1 cuộc chiến lắm. 4 năm bình yên cho thế giới dưới thời Trump có lẽ đã trở thành dĩ vãng. Iran đang là cái gai lớn nhất rồi. Giá dầu dễ lại tăng điên cuồng. Dân đầu cơ thì kiếm tiền nhưng người dân thế giới lại ăn đòn vì lạm phát, do giá dầu lên cộng với việc bơm tiền quá đà.

Pathfinder2003

Xe tải
Hôm trước mình tư véo rồi! Trump muốn lật kết quả bằng đảo chính thì chỉ còn nước cho thằng cu đệ về Texas lập tổng hành dinh, quy tập lực lượng, tài chính, nhân sự.. sẵn sàng mọi thứ ở đấy. Có cương lĩnh đấu tranh rõ ràng. Có biến phát là quay về thổ đô kháng chiến, phát động nội chiến. Chứ hô hào bằng mồm xong bỏ về giữa chừng thì sức người không đủ rồi. Muốn đấu tranh thì ngoài sức người phải có rất nhiều tiền và rất nhiều súng.
Cụ tính cho Trump làm Boris Eltsin phiên bản Mỹ hả cụ? Em ở Texas và em ko thích điều đó.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thì e mới nghiêng về giả thiết là Biden lên với toàn bộ chính quyền, lưỡng viện nằm trong tay DEM dễ phát động 1 cuộc chiến lắm. 4 năm bình yên cho thế giới dưới thời Trump có lẽ đã trở thành dĩ vãng. Iran đang là cái gai lớn nhất rồi.
Mình cảm nhận Iran hơi khó gặm đấy! Venezuela có lẽ vừa miếng, lại cũng cố sân sau của Mỹ hơn!

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Mình mà là phe Dân chủ thì sẽ cho người xâm nhập vào các nhóm cuồng tín Cộng hòa rồi phao tin lung tung, hô hào tụ tập liên tục, nay chỗ này mai chỗ kia.
Các vị này có đặc tính là nói gì cũng tin cho nên dễ dụ :D
Đàn cừu rất đông nhưng khi chạy tán loạn tứ phía thì chả húc đổ được cái gì cả.

Anhtuan2201

Xe hơi
Ha ha ha,
Trump không lấy lương + trợ cấp tổng cộng max khoảng 600 ngàn USD/năm - bằng ngân sách Chính phủ Mỹ trả - tức là thuế dân Mỹ đóng,
Trump chỉ đi chơi Golf với chi phí trung bình 50,6 triệu USD/năm bằng ngân sách Chính phủ Mỹ trả - tức là thuế dân Mỹ đóng, :D:D:D
Cụ có thắc mắc đó là sân golf của ai không? Hay chỉ đọc title báo

fundraiser

Xe container
Mình cảm nhận Iran hơi khó gặm đấy! Venezuela có lẽ vừa miếng, lại cũng cố sân sau của Mỹ hơn!
Thành quả về ngoại giao của Trump kiến tạo hòa bình ở Trung đông là rất nhiều nhưng ít được MSM nhắc đến. DEM mà ghét Trump thì quay sang khuấy đục vùng này thôi. Tuy nhiên có 1 điều cũng ít được chú ý là Pompeo đang gỡ bỏ mọi giới hạn trong quan hệ giữa Mỹ với Đài loan. Cái này như là ân huệ cho vùng này thì phải.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính cho Trump làm Boris Eltsin phiên bản Mỹ hả cụ? Em ở Texas và em ko thích điều đó.
Thực ra chiến tranh thương mại Mỹ-Tàu, Mỹ-EU ...nó chủ yếu là cuộc chiến nội tại của nước Mỹ giữa bọn tư bản công nghiệp sản xuất và bọn tư bản tài chính, công nghệ.
Trump mà phát động nội chiến thì bọn tư bản công nghiệp sẽ ủng hộ Trump hết mình. Cửa thắng khá cao đấy.!

AntiTrump2024

Xe tăng
Chính xác hơn phải nói là bọn có súng đứng về phía đầm lầy hay phía nhân dân cụ ạ. Em cũng có cảm giác bọn có súng đang nghiệng về phía đầm lầy nhưng chỉ ở nhóm thượng tầng. Đối với nhóm thấp hơn và đông đảo quân nhân, em có cảm giác nghiêng về phía nhân dân. Như vậy, khả năng nội chiến lần 2 đang rất gần rồi. Chỉ cần một sơ suất trong xử lý ở giai đoạn này, nước Mỹ sẽ chính thức bước vào cuộc nội chiến lần 2 😎

Trạng thái
Thớt đang đóng