[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lam__Phương

Xe điện
Ông Biden khiến dư luận 'tròn mắt' khi gọi bà Harris là 'Tổng thống đắc cử'
Theo New York Post, sự cố trên xảy ra khi ông Joe Biden đưa ra những nhận định của mình về dịch Covid-19, trong một cuộc họp báo trực tuyến tại Wilmington, bang Delaware (Mỹ).
"Tôi hy vọng Tổng thống (Donald Trump) sẽ thúc giục tất cả người dân Mỹ hãy sử dụng vắc-xin một khi nó đã có sẵn. Tôi sẽ đi tiêm chủng để xây dựng niềm tin của công chúng vào vắc-xin. Tổng thống đắc cử Harris ngày hôm nay cũng đã làm điều này với lý do tương tự”, ông Biden phát biểu.
Có khi ổng uất quá nói thiệt đấy;))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Lão Mitt lão ấy đồng ý 2k nhưng add pork 230 + điều tra gian lận thôi. 4 năm qua lão Trump, CH, Dâm chủ là thế Tam quốc chứ CH mà đoàn kết thì Đen không có cửa ứng cử vì mải ăn cháo hành. Giờ thế 3 quốc bị phá vỡ.
Thực ra thì cái 2000 đô đó là ý tưởng của hạ viện, éo phải của chum.

Chum đòi lồng cái 230 với cái điều tra gian lận bầu cử (là những thứ chả liên quan gì) vào thì tao mới ký, dân nó chửi cho té tát thì thò bút vào ký rồi nhận 2000 đô đó là công của mình.

Nhưng rồi chum lại xui bọn TNS cộng hòa ở thượng viện đòi lồng cái 230 với điều tra gian lận bầu cử vào thì mới thông qua.

Nói tóm lại, Chum Idol của các cụ chỉ là một thằng lưu manh giả danh cán bộ, không hơn không kém.

=))=))=))

muoibaconcho

Xe điện
Chỗ này lại nhớ đến game of throne của cụ taplai. Anh John sờ nao oánh đông dẹp bắc ai cũng tưởng là đc ngồi vào ngai sắt cuối cùng lại hoá ra là con em gái trúng tuyển.

anhtrangvn

Xe buýt
Thực ra cụ Biden nhìn cảm giác nhiều tuổi, bắt đầu chậm chạp cả về đầu óc rồi. Với vị trí ghế nóng TT. Mỹ vốn phải xử lý, giải quyết khối lượng đầu việc và nắm bắt thông tin khổng lồ nên ban đầu đây là một lý do lớn em nghĩ nước Mỹ không chọn cụ ấy. Thế mà sau kết quả té ngửa ra trái ngược hoàn toàn. Nên là năm Covid này, nệu cụ ấy trúng cử, em thêm một nhận định sai về thời cuộc nên hóng đến giờ. :D

Giờ sắp Tết Dương, các bên chắc cũng tạm gác lại chiến sự, ăn Tết xong mới đấu tiếp nên những ngày tới khả năng tiếp tục không có đột biến gì các cụ nhỉ. :D

TrumpVoDich

Xe đạp
Và lấy data của user đi bán túm lum tè le, tránh thuế ở mọi jurisdictions trong khi tụi mid-class như phần lớn các cụ ở đây è cổ nộp thuế (trừ các nicks ăn trợ cấp, sinh viên học bổng bô mẹ...). Tởm nhất là FB Mark còn chi tiền cho các quỹ liên quan đến bầu cử, mà lần này không có gian lận mới là lạ, tức là kiếm tiền không thôi chưa đủ mà còn thích làm vương làm tướng, điều khiển vạn vật.

Túm lại XH này cần cân bằng, kể cả quyền lực. BigTech hay Big Pharma nổi lên thì có dân chính trị đập. Y chang Big Petro ngày xưa. Nói chung, độc quyền va tác oai tác quái một sân là không được..
Cụ có quyền bỏ fb, bỏ twitter và cả otf. Những nền tảng này đều phải dùng user data để kiếm tiền.

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cụ Biden nhìn cảm giác nhiều tuổi, bắt đầu chậm chạp cả về đầu óc rồi. Với vị trí ghế nóng TT. Mỹ vốn phải xử lý, giải quyết khối lượng đầu việc và nắm bắt thông tin khổng lồ nên ban đầu đây là một lý do lớn em nghĩ nước Mỹ không chọn cụ ấy. Thế mà sau kết quả té ngửa ra trái ngược hoàn toàn. Nên là năm Covid này, nệu cụ ấy trúng cử, em thêm một nhận định sai về thời cuộc nên hóng đến giờ. :D

Giờ sắp Tết Dương, các bên chắc cũng tạm gác lại chiến sự, ăn Tết xong mới đấu tiếp nên những ngày tới khả năng tiếp tục không có đột biến gì các cụ nhỉ. :D
Bên đảng dân chủ đưa con Milu ra tranh cử với Trump thì con Milu vẫn thắng thôi. Vì quan điểm của dân Mỹ là ai làm tổng thống cũng được, trừ Trump.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Từ vụ ông Biden bảo là DC có cả một hệ thống gian lận bầu cử siêu to khổng lồ, đến cái này nữa thì em không tin là cụ Bi Đần bị lú (bố sư tụi dán nhãn DC láo toét). Lú đâu mà lú - cụ là chính trị gia thật nhất thế giới - có gì nói nấy và nói rất chính xác.
Em đồng ý. Cụ này mới là người thật nhất quả đất luôn.
Cụ toàn gửi đi các messages mà công chúng lại không nhận ra, lại còn bảo người ta già nên hơi lú lẫn.

TrumpVoDich

Xe đạp
Thua cả ông già lẩm cẩm, TRump chắc khá là cay :)

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Thua cả ông già lẩm cẩm, TRump chắc khá là cay :)
Thà chọn một thằng cha lẩm cẩm làm tổng thống còn hơn chọn một thằng ngáo cần.

Nỗi bất hạnh của dân Mỹ là chỉ được chọn 1 trong 2, vì mấy thằng ứng cử viên không đảng phái được mặc định là auto trượt. :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Bên đảng dân chủ đưa con Milu ra tranh cử với Trump thì con Milu vẫn thắng thôi. Vì quan điểm của dân Mỹ là ai làm tổng thống cũng được, trừ Trump.
Đúng là Milu thật cụ ạ nên mọi người mới nghi ngờ gian lận. Vậy thì hãy để cho người ta kiện cáo gian lận cho đến nới đến chốn đã chứ? Sao các cụ ồn ào về việc kiện tụng của Trump còn hơn cả con Milu thế? :)) :)) :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Thà chọn một thằng cha lẩm cẩm làm tổng thống còn hơn chọn một thằng ngáo cần.

Nỗi bất hạnh của dân Mỹ là chỉ được chọn 1 trong 2, vì mấy thằng ứng cử viên không đảng phái được mặc định là auto trượt. :))
Cay nhất là mấy anh đảng DC. Cả băng đảng gần 33 triệu đảng viên méo tìm được tay nào khá hơn con Milu để tranh cử =))=))=))

AntiTrump2024

Xe tăng

Cụ sai. Có đám anti Trump chọn cụ ấy đó cụ :D. Không biết đám này đầu óc có vấn đề gì không :)):)):))

AntiTrump2024

Xe tăng
2 nguyên nhân nhưng cùng kết quả là TT 47 không phải do dân bầu mà là được chọn trước.
Đó là lý do mà em có niềm tin mãnh liệt rằng Trump sẽ win 😎

Cơ mà khi em nói ra suy nghĩ của mình thì mấy cụ đạo mạo Nhạc Bất Quần nhảy xồ ra cắn em là ngu muội, dân trí thấp, bị dắt mũi, ... =))

AntiTrump2024

Xe tăng
Thứ 1: Biden cũng ko đồng tình với Điều 230 :)).

Thứ 2: Từ sau khi các mạng xã hội dán nhãn cho các bình luận của Trump tỷ như 'cảnh báo nội dung ko đúng sự thật' thì Trump mới cay mạng xã hội ra mặt, và khi biết ko kiện cáo dc mới nhắm thẳng vào điều 230 - động cơ của Trump tôi nghĩ sao cũng có cảm giác chẳng quang minh chính đại gì :))

Hơn nữa, Trump đưa tin fake, mạng xh ko xóa, chỉ gắn mác, thế là đã nới tay. Về việc gắn mác toàn based on CDC hay các thông tin xác thực bởi các cơ quan có thẩm quyền về bầu cử thì ko thể trách các mạng xã hội lạm dụng điều 230 bố láo với Tổng thống dc.

Thứ 3:
- Phe Biden ko đồng tình điều 230 với lý do mạng xã hội bị nhiều thành phần lợi dụng phổ biến thông tin sai lệch và thù hận.

- Phe Trump thì cáo buộc mạng xã hội ngăn chặn các tư tưởng thủ cựu, động chạm đến tự do ngôn luận, định hướng thông tin.

2 bên đều có lý đúng.
Điều 230 vừa là khiên vừa là kiếm cho các mạng xã hội. Khiên là chặn kiện cáo, kiếm là năng lực chủ động làm nổi/xóa post bất kỳ tương tương với khả năng điều hướng thông tin. 2 công cụ này có thể dùng cho việc tốt nhưng cũng có thể cho việc xấu. Tốt xấu thì lại do tâm sinh. Ko ai kiểm soát dc tâm tình người khác nên là kẽ hở.
Tuy nhiên điều 230 cần dc cải tiến chứ ko thể bỏ. Mạng xã hội là nền tảng, ko phải người đăng thông tin - bắt chịu trách nhiệm cho thông tin đưa lên của cả tỷ người cùng lúc là việc ko thể. Nếu phải làm thế thì tất cả ôm nhau đóng cửa hết, internet thụt lùi :))

Cân nhắc thiệt hơn, trong lúc chờ giải pháp thì điều 230 dĩ nhiên ko thể bị lay động. Trump có cố bới bèo ra bọ cũng ko thể kiện dc fb twiter trong nhiệm kỳ của mình :))
Với cụ, em cũng chỉ vâng thôi (em bắt chước cụ bán đồng hồ) =))

Trạng thái
Thớt đang đóng