[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

toyota219

Xe điện
Ủa, giờ đã gần 11 giờ sáng ngày hôm sau :-? Quả tung bằng chứng tá lả của Chum mà ông nghẽo vàng tuyên truyền, kèn sáo đua nhau rộn rã đâu rồi ấy nhở :-??
Túi wa DC thất thủ bởi "Patriots" đến từ Tampa Bay đó.

AntiTrump2024

Xe tăng

Vâng, ko có gì để chứng minh đó là fake news nhưng cũng đã có cái gì để chứng minh đó là real news đâu mà cụ cười như được mùa thế :))
Cụ đem cho cộng đồng tham khảo dc bao nhiêu cái real news từ những nguồn trời ơi đất hỡi như thế này rồi, cụ có dám cùng tôi kiểm đếm lại ko :))
Sự thực thì khi nguồn gốc tin tức có vấn đề, hầu hết 10 tin fake đến 7-8 cái, việc bà con ngay lập tức đặt nghi vấn đâu có gì sai.
Cái cách cụ tin sái cổ/tin ngay lập tức mà ko cần check lại và còn quay ra mỉa mai luôn cách tiếp nhận thông tin theo logic của những người bình thường - mới thực sự là sai sai này.
Giống kiểu gặp em gái phục vụ ở Đồ Sơn, hỏi em tên gì, em bảo Liễu thì cụ auto đấy là tên cúng cơm trên CMT của em ấy vậy :))

Phía trên là tôi nói dựa trên giả định check ko ra thôi. Chứ cái này thì tôi check ra rồi. Pha-ke news cho cụ lòi ra như mọi lần:

Đấy cụ cứ việc check lại phần chữ ký và mã số ở dưới cùng 2 bức thư mà cười tiếp đi :))
Có cả link ebay cho cụ check nữa nhé !

@ Cụ nào chụp ảnh màn hình lưu vào dùm tôi để sau này kiểm đếm real news với fake news cho nó trực quan, cho các cụ fans Trump tự tưởng ký lại tỷ lệ chính xác của thông tin do các cụ ấy đem đến đi chứ tôi thấy sống lỗi quá đi :))
Theo chuyên môn em biết thì để khẳng định văn bản trên kia là thật hay giả thì người ta sẽ phân tích văn bản đó có bị ghép với chữ ký của Pelosi hay không. Em chưa khẳng định là nó thật hay giả vì em không phải chuyên gia trong lĩnh vực phát hiện ảnh giả nhưng việc cụ dẫn chữ ký Pelosi có bán trên mạng rồi khẳng định như đinh đóng cột là văn bản kia là giả thì em thua :))

duckduckgoes

Xe máy
Đọc qua các bình luận của một số OF thích theo dõi và tuyên truyền mấy thuyết âm mưu mới thấy thông tin trên mạng giờ đáng sợ thế nào, chứ không như lúc đầu chỉ thấy buồn cười. Các bình luận trên này là phiên bản dập khuôn, bê nguyên xi, từ các bạn QNon trên các mạng xã hội. Các bác cứ qua sub-reddit QAnonCasualties chia sẻ về tình trạng người thân hay bạn bè theo QNon thì thấy các lời lẽ không khác mấy thành viên trên OF. Thấy tội cho những ai có người thân hay bạn bè bập vào mấy thuyết này vì hầu như chỉ thấy lún sâu chứ ít rứt ra được.

Một số thuyết âm mưu hay gặp: virus là giả, vắc-xin để khống chế dân, tin vào thế lực siêu nhiên (chúa, hay thậm chí lãnh tụ được chúa phái tới), cả băng nhóm quyền thế nào đó hành hạ trẻ em, nào là thế lực nọ kia đứng đằng sau vụ nọ kia (bầu cử chẳng hạn) khiến mình hay người mình sùng bái thất bại, nào là tát cạn đầm lầy, nào là đội khác cài người vào, rồi nguồn tin tình báo bí mật, hay thiết quân luật, rồi internet và các cơ sở hạ tầng sẽ bị đóng/sập vào tối nào đó theo lệnh của tổng thống và quân đội để bắt tù hết các lãnh đạo DC và CH không ủng hộ anh Chump, đưa ra và rồi lại tự di dời các mốc bản thân tự cho rằng quan trọng (dù chẳng bao giờ xảy ra)...

Có vẻ một vài mẫu số chung thường gặp ở các bạn cuốn vào thuyết âm mưu:
1. Rãnh rồi quá nên ý định chỉ tìm đọc cho vui, rồi đọc nhiều và tin dần, bị cuốn sâu vào, và mang chia sẻ các thuyết đi khắp nơi từ lúc nào mà không biết.
2. Thất nghiệp, thấy thua kém người khác, hay bị thất bại trong cuộc sống nên muốn tìm nguồn cơ để biện hộ rằng nguyên nhân là do người khác gian lận chứ không do mình kém
3. Cô đơn ở xã hội thực tại nên tìm thấy một cộng đồng ảo chấp nhận mình, thậm chí cơ hội toả sáng nếu tạo ra các thuyết điên rồ hơn.
4. Không quen xử lý thông tin đa chiều nhiều, ít tự đặt câu hỏi tại sao
5. Một số thần kinh yếu hoặc có vấn đề.
6. Một số khác thì là dân chính trị hay dân buôn bán, muốn lợi dụng để trục lợi cá nhân.

Dù không thích điều này, nhưng cảm thấy Chú Phỉnh ta nên quan tâm nhóm chuyên theo QNon này vì trước nhất là lo cho tâm lý của họ và những người họ sẽ ảnh hưởng xấu tới, nhưng xa hơn đến một lúc nào đó, họ dễ bị lợi dụng vì mục đích chính trị hoặc phá hoại đất nước hoặc cuộc sống của người khác.

GrapQR

Xe buýt
Theo chuyên môn em biết thì để khẳng định văn bản trên kia là thật hay giả thì người ta sẽ phân tích văn bản đó có bị ghép với chữ ký của Pelosi hay không. Em chưa khẳng định là nó thật hay giả không không phải chuyên gia trong lĩnh vực phát hiện ảnh giả nhưng việc cụ dẫn chữ ký Pelosi có bán trên mạng rồi khẳng định như đinh đóng cột là văn bản kia là giả thì em thua :))
Tôi tải lên thiếu 1 ảnh nhé, giờ cụ có thể quote lại và tự tra mã số bên dưới bức thư.
Còn ngày tháng thông tin đăng bán trên Ebay dc sửa đổi lần cuối ngày Mar 18, 2020.

tomo21311

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

AntiTrump2024

Xe tăng
Tôi tải lên thiếu 1 ảnh nhé, giờ cụ có thể quote lại và tự tra mã số bên dưới bức thư.
Còn ngày tháng thông tin đăng bán trên Ebay dc sửa đổi lần cuối ngày Mar 18, 2020.
Từ ngày phần mềm xử lý hình ảnh PhotoShop ra đời thì mọi thứ hình ảnh trên mạng đều có thể làm giả được, kể cả cái ảnh cụ post lên và cái mã số mà cụ yêu cầu tôi tra. Như tôi đã nói từ trước, vấn đề phát hiện ra ảnh giả là của chuyên gia trong ngành chứ chúng ta thì chả ăn thua! :))

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
em copy vì thấy có lí
Tài khoản của ông Trump đã bị Twitter khóa vĩnh viễn, ngoài ra tài khoản của các nhân vật như cựu cố vấn an ninh của Tổng thống Mỹ Michael Flynn, cùng luật sư tham gia nỗ lực lật ngược kết quả bầu cử Sydney Powell cũng cùng số phận.
“Những tài khoản này đều bị cấm theo chính sách hành động gây hại của chúng tôi. Chúng tôi luôn nói rõ sẽ đưa ra hành động kiên quyết với các hành vi có thể dẫn tới nguy hại bên ngoài”, Twitter thông báo.
Gây hại ư? Vậy vì sao Twitter khóa tài khoản ông Trump nhưng vẫn để lại các tài khoản của lãnh tụ Hồi giáo?
Hiện tài khoản của lãnh tụ Tối cao Iran Ali Khamenei và Bộ trưởng Ngoại giao Javad Zarif, những người luôn kích động bạo lực, thánh chiến, ám sát, khủng bố... vẫn đang tồn tại dù từ đầu năm ngoái, nhiều Thượng nghị sĩ Đảng Cộng hòa đã yêu cầu Twitter cấm họ ngay lập tức.
DEM, RINO, truyền thông/BigTech, DeepState đang nỗ lực cô lập, bịt miệng và xóa bỏ mọi di sản/tư tưởng MAGA, AMF...của TT Trump và thậm chí đang triển khai chiến dịch gây áp lực + "tẩy não" các cử tri/dân Mỹ Pro Trump... ==>> nước Mỹ đang chuyển hóa thành truyền thông có lề phải(=cánh tả)..:-/
Hạ viện và Senat giờ (do DEM kiểm soát =đa số) cũng đang cố gắng gấp rút luận tội để phế truất TT Trump và nhiều khả năng sẽ hoàn thành vài ngày sau 20/01/2021 ==>> USA cũng 'truy cùng đuổi tận' =học hỏi TQ & (..) kỷ luật VIP dù đã hạ cánh an toàn (mãn nhiệm/về hưu) chăng? #-o
P/S: Nếu TT TRump bị phế truất (dù sau 20/01) thì mất đặc quyền của cựu TT Mỹ==>> sẽ bị "trả thù" bằng truy tố, kiện tụng pháp lý (nội địa) và có nguy cơ bị ám sát (thế lực thù địch nước ngoài+Iran/Iraq...).#:-s

Tình hình mạng xã hội:
"
1. Twitter chặn Trump -> Trump post trên facebook
2. Facebook chặn Trump -> Trumpers chạy sang Parler
3. Apple/Google hủy Parler khỏi appstore/googleplay -> người ta tải Parler về máy không cần tới appstore/googleplay
4. AWS không cung cấp dịch vụ cho Parler -> Trumpers được thông báo chạy sang GAB, Clouthub.
5. Trump team úp mở sẽ có thông báo qua national broadcast
6. Apple lập tức tạo ra một bản update mới, vô hiệu hóa national broadcast. -> Trumpers được khuyên TURN OFF IOS Update nếu dùng iPhone.
"

Mitch McConnell gửi thư cho các thượng nghị sĩ GOP về bản tóm tắt thủ tục luận tội TT !

Ôi thôi xong đời giáo chủ rồi 😩😩😩😩😩 , lão Hoàng A Mạ ơi , bằng chứng gian lận oẻ Ý đâu ? TQL đâu , Quân đội đâu ....? mau cứu kẻo ko kịp nữa rầu ☹☹☹☹☹

congthuong

Xe điện
Từ ngày phần mềm xử lý hình ảnh PhotoShop ra đời thì mọi thứ hình ảnh trên mạng đều có thể làm giả được, kể cả cái ảnh cụ post lên và cái mã số mà cụ yêu cầu tôi tra. Như tôi đã nói từ trước, vấn đề phát hiện ra ảnh giả là của chuyên gia trong ngành chứ chúng ta thì chả ăn thua! :))
Cái này nhìn biết giả rồi cụ. Không cần chuyên gia, vì nó quá nhiều sơ hở.

Giả sử cái ảnh ebay là giả, thì cái cụ post là giả copy thông tin của ảnh giả.

LienPhuong

Xe điện
3 mạng bị chính đồng đội của mình dẫm đạp đến chết đấy ! Nhưng fan Trum ở VN thì bảo là chỉ biểu tình ôn hòa , vào QH quay phim chụp ảnh thôi ! Còn bên Mỹ thì đang phát lệnh truy nã và bắt các đối tượng tràn vào nhà QH đó !
Chắc là FBI dựng bằng chứng giả rồi, trump và fan trump lúc nào cũng ôn hòa, tử tế 😂

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ủa, giờ đã gần 11 giờ sáng ngày hôm sau :-? Quả tung bằng chứng tá lả của Chum mà ông nghẽo vàng tuyên truyền, kèn sáo đua nhau rộn rã đâu rồi ấy nhở :-??

Em mất 4.7s mới luận ra được quả bói của cụ ;))
Không phải 47 s ah lão :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cái này nhìn biết giả rồi cụ. Không cần chuyên gia, vì nó quá nhiều sơ hở.

Giả sử cái ảnh ebay là giả, thì cái cụ post là giả copy thông tin của ảnh giả.
Các cụ nói là hay đi fact check mà phán bừa kiểu này thì người ta không tin là đúng rồi :)). Em thì không dễ dàng tin như thế cho đến khi có chuyên gia phân tích hình ảnh một cách rõ ràng :D

DurexXL

Xe lăn
3 mạng bị chính đồng đội của mình dẫm đạp đến chết đấy ! Nhưng fan Trum ở VN thì bảo là chỉ biểu tình ôn hòa , vào QH quay phim chụp ảnh thôi ! Còn bên Mỹ thì đang phát lệnh truy nã và bắt các đối tượng tràn vào nhà QH đó !
Ôi thế à, thế sao Kokolo bảo là team Trumpet biểu tình văn minh lắm ấy cơ mà
...nhưng phải khâm phục ý thức của những người biểu tình Mỹ này. Vào đấy mà cũng không phá hoại gì mấy, cũng không cướp phá gì. Đổ máu cũng quá ít....

toyota219

Xe điện
? câu hỏi và câu trả lời này có liên quan gì không mà quote vậy :-?
Dạ túi wa em cũng trả lời bác HAM đó. Tối qua và tối thứ 6, trên mấy đài đó chẳng có gì. Dân tình đêm qua hóng ở DC là wild card thui.:D

Trạng thái
Thớt đang đóng