[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Trên mạng rất nhiều đứa gọi việc Twitter cấm Trump là vi phạm tu chính án 1 Hoa kì, là hành vi Orwellian. Những người như thế ko hiểu gì về Tu chính án số 1 và cũng chưa bao giờ đọc hết quyển 1984.

AlphaOne

Xe máy
Tu chính án số 1: Bảo vệ quyền Tự do tôn giáo, tự do ngôn luận, tự do báo chí, tự do họp hội, và kiến nghị.

Big Tech quyền to hơn Hiến Pháp. Sợ thật.
Tu chánh án số 1 chỉ có hiệu lực với những tổ chức công cộng, không áp dụng cho doanh nghiệp tư nhân được. TCPV đã từng có phán quyết.

LLOYD CORP., LTD. v. TANNER
HUDGENS v. NATIONAL LABOR RELATIONS BOARD

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Big tech có cấm Trump tự do ngôn luận đâu nhỉ ? Trump thích phát biểu ở MXH hoặc nơi khác thoải mái mà.

Bigtech sai hiến pháp thì Trump có thể kiện. Nếu không kiện được tức là không sai hiến pháp.
Các mạng xã hội khác bị cấm cửa dưới sức ép của Big Tech vd. parler, gab...
Nhưng không sao cụ Trump có thể dùng cách truyền thống là chim bồ câu và radio.

Nực cười là mà khi quốc hội Mỹ bị tấn công khi đang họp, thì không thấy cụ lên án nhỉ ?

Quốc hội mất quyền tự do họp thì không thấy lên tiếng ?
Cụ nói câu này em chỉ biết cười =))=))=))=))=))

Tu chính án 1 ngắn như thế mà cụ đọc có hiểu đâu.
Cụ hiểu không? giải thích em cái.

kvboto

Xe container
Chắc mấy hôm nay cụ Trump ngủ phòng khách 🤣🤣🤣🤣🤣
Có lẽ cụ nhầm đó, họ vưỡn vui vẻ ngủ với nhau và bầu,
- Vợ Trump: Trump, Anh có Fan ngoan quá, huýt cái là tụ tập lại, anh huýt vài tweet là họ xông lên, gây chấn động cả thế giới,
- Trump: Em cũng tài ghê, im im vài ngày, sau ra mặt phát biểu vài câu lên án này nọ, Fans anh nó lại suýt soa Em giỏi, có chí khí, có tầm nhìn đệ nhất phu nhân, làm họ hiểu rằng thì là lỗi kg phải do Anh mà do đối thủ cài cắm,...

Cả 2 khà khà, ôm nhau ngủ và hứa hẹn mai lại song kiếm hợp bích dẫn dắt Fans của Trump đi hết cõi mơ mộng này đến cõi mộng mơ khác, đầy máu lửa, :D

Chỉnh sửa cuối:

quac

Xe đạp
[/QUOTE]
Các cụ ơi:
- Mợ Gina Haspel đâu ý nhỉ?
- Mợ K.Harirs từ chức TNS Cali chưa ý nhỉ

Từ bữa giờ hỏi vẫn chưa có câu trả lời , bữa nay lại phải hỏi:

- Mợ Pelosi đâu ý nhỉ, trong buổi đòi luận tội ông Trump hôm nay ở bển?
Cụ hỏi mấy câu khoai quá, có phone hỏi trực tiếp cho cụ Bí đen cũng chưa chắc có câu trả lời. Sáng nay chị Pelosi vắng mặt ở hạ viện đã làm cho cả nước Mỹ xôn xao, ai cũng hỏi: where is Pelosi?. Em đang hóng buổi họp ngay mai ở hạ viện, chị Pe buộc phải có mặt. Nếu chị Pe không có mặt thì e là lành ít dữ nhiều. Hiện tại nước Mỹ đang như một thùng dầu sôi, chỉ cần ai đó cho cái mồi lửa là toang. FBI cũng ra thông báo những người cộng hoà ở khoảng 50 bang đang bỏ súng ra lau. Họ còn ra thông báo công khai ngaỳ 19 này sẽ rủ vác súng kéo về Washington DC, số lượng có thể lên đến hàng triệu người. 😰 😰 😰 Tóm lại sau vụ này lão Chum mà ra đi thì đảng dân chủ cũng thân tàn ma dại, trạng chết chúa cũng băng hà. Chưa kể lão Chum còn có quả bom tấn Durham report, nếu được công bố thì ít nhất bộ ba Clinton, Obama, Pelosi sẽ gia nhập đội Juve.

TheRepublic

Xe tải
Chính xác hơn là cấm quốc hội ra luật hạn chế quyền công dân.

"Quốc hội không được làm luật liên quan đến bất cứ tôn giáo nào, hoặc ngăn cản sự tự do tín ngưỡng, hoặc ngăn cản sự tự do ngôn luận, báo chí, hoặc ngăn cản sự hội hợp ôn hòa, hoặc cấm đoán sự khiếu nại của dân về việc làm của chính phủ."

Tu chính án này chỉ áp dụng cho chính quyền thôi cụ.

moly

Xe tăng
vụ big tech cấm trum khiến một số nguyên thủ và thế giớ giâtj mình vì sự quyền lực dần lớn của nhóm này trong một xh ngày càng phụ thuộc vào công nghệ nên phải lên tiếng chứ em nghĩ họ cũng ko sai vì đây là mạng của họ, ko phải nhà nước. họ đề ra luật của họ nếu gia nhập thì phải theo, họ ko thích vì họ cho là vi phạm họ cắt.

provtc

Xe container

provtc

Xe container
vụ big tech cấm trum khiến một số nguyên thủ và thế giớ giâtj mình vì sự quyền lực dần lớn của nhóm này trong một xh ngày càng phụ thuộc vào công nghệ nên phải lên tiếng chứ em nghĩ họ cũng ko sai vì đây là mạng của họ, ko phải nhà nước. họ đề ra luật của họ nếu gia nhập thì phải theo, họ ko thích vì họ cho là vi phạm họ cắt.
Luật của họ nhưng họ phải lên nhớ họ đang ở đất nước nào, luật của cá nhân chắc to hơn luật về tự do nhân quyền tự do ngôn luận của 1 đất nước

TheRepublic

Xe tải
Trước sau gì Big Tech cũng sẽ bị đưa vào vòng kiểm soát một cách hợp lý thông qua các cơ chế như chống độc quyền, luật cạnh tranh, ...

congthuong

Xe điện
Thủ tướng đức còn bảo là khóa tài khoản FB, TW của TT Trump là có vấn đề
Em nghĩ là bà ta tranh thủ dìm hàng Mỹ, để quảng cáo MXH của Đức thôi.

Giờ cứ vào mấy MXH Đức hô hào đánh nhau, cướp giật.... xem có bị khóa tk không =)) =)) =))

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này nó đe doạ quyền lực của Nhà nước, một hệ thống tồn tại hàng ngàn năm nay. :D.
Giờ nó manh nha đủ mạnh, để thách thức đấy.
Cấm cả 1 tổng thống đương nhiệm, mà có nhiều lợi ích cho nó nhiều năm qua.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là bà ta tranh thủ dìm hàng Mỹ, để quảng cáo MXH của Đức thôi.

Giờ cứ vào mấy MXH Đức hô hào đánh nhau, cướp giật.... xem có bị khóa tk không =)) =)) =))
Trump hô hào bạo lực, cướp giật? Hay cụ nghe fake new ?

TheRepublic

Xe tải
Việc bịt mồm Trump của Big Tech không liên quan đến quy định về tự do ngôn luận. Trump vẫn có nhiều cách để thực hiện quyền ngôn luận của mình nhưng không dễ. Kể cả việc xây dựng kênh truyền hình riêng, lập mạng xã hội mới, hay mua đứt NewsMax, OANN, FoxNews: https://www.politico.com/news/magazine/2021/01/09/trump-building-media-empire-456888

Luật của họ nhưng họ phải lên nhớ họ đang ở đất nước nào, luật của cá nhân chắc to hơn luật về tự do nhân quyền tự do ngôn luận của 1 đất nước

moly

Xe tăng
bác có thấy bên nào nói họ vi phạm luật nào không? cái chính là qua đây là bộc lộ nguy cơ tiềm ẩn quyền lực lớn của nhóm này với sự phát triêncảiủa xã hội ngày càng bị phụ thuộc vào công nghệ nên có thể sẽ phải ban hành một số luật bổ sung

phihung9x1oto

Xe đạp

Cụ hỏi mấy câu khoai quá, có phone hỏi trực tiếp cho cụ Bí đen cũng chưa chắc có câu trả lời. Sáng nay chị Pelosi vắng mặt ở hạ viện đã làm cho cả nước Mỹ xôn xao, ai cũng hỏi: where is Pelosi?. Em đang hóng buổi họp ngay mai ở hạ viện, chị Pe buộc phải có mặt. Nếu chị Pe không có mặt thì e là lành ít dữ nhiều. Hiện tại nước Mỹ đang như một thùng dầu sôi, chỉ cần ai đó cho cái mồi lửa là toang. FBI cũng ra thông báo những người cộng hoà ở khoảng 50 bang đang bỏ súng ra lau. Họ còn ra thông báo công khai ngaỳ 19 này sẽ rủ vác súng kéo về Washington DC, số lượng có thể lên đến hàng triệu người. 😰 😰 😰 Tóm lại sau vụ này lão Chum mà ra đi thì đảng dân chủ cũng thân tàn ma dại, trạng chết chúa cũng băng hà. Chưa kể lão Chum còn có quả bom tấn Durham report, nếu được công bố thì ít nhất bộ ba Clinton, Obama, Pelosi sẽ gia nhập đội Juve.
[/QUOTE]
hy vọng tin bác nói là đúng .

Trạng thái
Thớt đang đóng