[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

gocart

Xe cút kít
Quả này sao không dâm đơn kiện chết mịa Trump đi ta? Cái gì chứ hễ Trump vi phạm và bị đâm đơn kiện là phe DC và báo chí, anti Trump nhảy vào la liếm ngay! :))
Trump thì chưa rõ nhưng Guliani thì mệt đấy.

nhuataiche

Xe container
Toàn cảnh nội các Biden:

Nhớ 4 năm trước tui chỉ có 2 ấn tượng về nội các Trump:
1. Quá trời dân kinh doanh nhảy qua làm bộ trưởng, tức chưa hề làm trong chính phủ
2. Là nội các giàu nhất trong lịch sử. Nhớ không lầm thì có 2, 3 ông là tỉ phú hay cũng tròm trèm 1 tỉ.

Bác nào rành thử đếm lại xem nội các tỉ đô của Trump còn được bao nhiêu người trụ tới giờ này? Tui nhớ đâu rơi rụng gần hết? Hay là rụng hết?
Lạ cái nữa là ko thấy ai trong số này ra mặt ủng hộ Trump nhỉ ???

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Trump thì chưa rõ nhưng Guliani thì mệt đấy.
Em cũng chờ xem thử chứ hôm trước nghe báo Mỹ đăng Domi cũng kiện tay này với Trump ác lắm nhưng không biết sự việc đến đâu rồi? Giờ lại lòi ra quả anh ảo thuật gia gì bên Ý phất tay một cái là hàng chục ngàn phiếu của Trump chuyển sang Biden. Nếu mà tin này có thật không biết chừng mấy anh Domi rút đơn không kịp! :))

NguoiTraiDat

Xe đạp
Em chém tý: Nghe cụ Biden nói chuyện, thấy âm điệu giọng của người nhu mì, giọng không trầm ấm, không vang, hơi thiếu khí, không có sức áp đặt, ảnh hưởng lên người khác. Nghe giọng cụ bà Harris thì cũng không sắc, không thanh, nó hơi nhờ nhờ, cũng không có tính áp đặt ảnh hưởng lắm, thế mà lại làm lãnh đạo tối cao của cường quốc số 1 thế giới. Cảm nhận của em sai hay tại hai cụ ấy chưa lên chức chính thức nhỉ? :D

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Trend hiện tại các các anh như Biden, Pelosi là check in với lính đứng sau lưng. Như vậy ta có thể suy luận như thế này: Tây đồn là lính đến Washington DC thực chất là để làm gì đó chứ không phải như mọi người vẫn nghĩ nên mấy anh chị kia tung vài tấm ảnh với mấy anh lính đúng sau ý rằng quân đội đang ủng hộ mình. Thật tội nghiệp! :))

Quỳnh hp

Xe tăng
Giá vé đến mễ xi cô chuẩn bị tăng cao rồi

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Em chém tý: Nghe cụ Biden nói chuyện, thấy âm điệu giọng của người nhu mì, giọng không trầm ấm, không vang, hơi thiếu khí, không có sức áp đặt, ảnh hưởng lên người khác. Nghe giọng cụ bà Harris thì cũng không sắc, không thanh, nó hơi nhờ nhờ, cũng không có tính áp đặt ảnh hưởng lắm, thế mà lại làm lãnh đạo tối cao của cường quốc số 1 thế giới. Cảm nhận của em sai hay tại hai cụ ấy chưa lên chức chính thức nhỉ? :D
Biden về tướng số không phải mẫu thủ lĩnh. Nếu có lên thủ lĩnh thì cũng chết yểu thôi. Giọng nói yếu ớt, kiểu cười nhếch mép méo miệng 1 bên giống hệt một kẻ tiểu nhân, gian tà. Thần thái không sắc, đi đứng lựng khựng, thiếu tự tin, ... Mợ Harris tướng số cũng không tốt, mẫu người tự cao tự đại. Phụ nữ mà đứng chụp ảnh lúc nào cũng dạng 2 chân ra tỏ vẻ ta đây. Mẫu người này rất hay phản bội, không trung thành. Nhưng xét về dờ âm thì đạt chuẩn :))

Phụ nữ dờ âm và hay phản bội thì các cụ biết như thế nào rồi đấy :))

taplai2012

Xe ngựa

kvboto

Xe container
18/1, 2 Days Left,

Cùng đi làm tổng thống nước Mỹ nhé,

Các chú muốn gặp Big Boss, nói với tui,

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Bầu cử xong rồi, đừng đến!!!
Đã bảo rồi, tin Biden thì có mà đổ thóc giống ra ăn! :))

nhuataiche

Xe container
Nếu làm lãnh đạo được nhờ nói nhiều, nói to, dõng dạc, âm lượng áp đảo người khác mà ko cần i ốt thì quê em có đầy nhé.

Còn người có tư tưởng, có tính quyết đoán, có tầm nhìn xa ... thì hiếm lắm, họ biết phải làm gì để thuyết phục người khác chứ ko nói là mấy.

Cazot

Đi bộ
Phải nộp phí, lệ phí, rồi chi phí hồ sơ, tư vấn, quy ra xiền là đúng chất Mỹ rồi còn gì, :D
Chuyện, làm ăn với Tỷ phú làm gì có vé ăn không. 2 củ là giá tình thương mến thương rồi. :D

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Khó đánh giá cụ ạ, con người hơn nhau chủ yếu áo quần...
Mợ này tay như đàn ông nhỉ. Bàn tay thô, ngón tay to. Mấy tấm này không quan sát đc lỗ tai. Mà em tối kỵ phụ nữa đứng chụp ảnh mà dạng chân kiểu kia!

Kiểu cười của mợ này cũng còn gượng gạo, chưa tỏa hết tâm trạng hiện có của mình, luôn giữ lại một cái gì trong bên trong mà không muốn cho ai biết (chắc chắn là cái xấu). Nói chung mẫu người này không đáng tin lắm!

Chỉnh sửa cuối:

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Nếu làm lãnh đạo được nhờ nói nhiều, nói to, dõng dạc, âm lượng áp đảo người khác mà ko cần i ốt thì quê em có đầy nhé.

Còn người có tư tưởng, có tính quyết đoán, có tầm nhìn xa ... thì hiếm lắm, họ biết phải làm gì để thuyết phục người khác chứ ko nói là mấy.
Chả phải đâu cụ. Tất nhiên không phải ai nói to, dõng dạc, âm thanh sắc, vang xa, ... là làm lãnh đạo đc đâu mà nó còn có nhiều cái khác nữa, đó mới chỉ là điều kiện cần chứ chưa phải là điều kiện đủ. Nhưng người lãnh đạo thì phải có tố chất này để dễ dàng thuyết phục người khác, quy tụ được đám đông, tạo được uy phong khi đứng trước mọi người; uy hiếp kẻ thù, làm cho bọn gian tà khiếp sợ, ... :D

Lãnh đạo mà nói lí nhí trong miệng như đứa sợ phạt lỗi thì ... :))

taplai2012

Xe ngựa
Mợ này tay như đàn ông nhỉ. Bàn tay thô, ngón tay to. Mấy tấm này không quan sát đc lỗ tai. Mà em tối kỵ phụ nữa đứng chụp ảnh mà dạng chân kiểu kia!

Kiểu cười của mợ này cũng còn gượng gạo, chưa tỏa hết tâm trạng hiện có của mình, luôn giữ lại một cái gì trong bên trong mà không muốn cho ai biết (chắc chắn là cái xấu). Nói chung mẫu không đáng tin lắm!
Rạng rỡ như ý cụ nhé...

tratida

Xe container
Apple nó làm ipad đến trẻ com cũng dùng được thì bọn tài phiệt nó thiết kế ông già lẩm cẩm nào làm tổng thống chả được. Em thấy quan trọng nhất là ngoan thôi

gocart

Xe cút kít
Cần gì quê cụ, hai tay Major và Champ kề cận Mr Biden thừa tiêu chuẩn.

Trạng thái
Thớt đang đóng