[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

GOP Jesus

Xe máy
Em nói "tưởng" để nhấn mạnh rằng cụ đọc số ít trong tất cả các vụ kiện liên quan bầu cử :))
Khi nào cụ đọc được hết hãy kết luận nhé. Tạm họi là đọc được 1/6 số vụ đi, kết luận hơi sớm.
Vậy cụ thông thái hơn em thì cụ chỉ ra em sai ở case nào đi, ví dụ cụ thể rõ ràng luôn đi để đối chiếu cho dễ ;))

nhuataiche

Xe container
Người ta làm TT Mỹ, ng ta k làm lợi cho nc họ thì cho nc nào? Cho nc họ chứ k phải mỗi cá nhân cụ nhé. Chưa kể Trump làm tổng thống k cần lĩnh lương cụ nhé. K k thuộc đội pr Trump và cũng chẳng yêu quý gì Biden nhưng đọc cái cm thiếu muối chán hẳn 🤣🤣. Khi đụng đến lợi ích quốc gia Trump mới cho thấy bản thân yêu nước đến thế nào chứ? 🤣🤣🤣
Trump yêu nước tới đâu thì khó nói vì chưa thấy thể hiện, nhưng yêu bản thân thì khỏi phải bàn. Đem cả đồi Capitol ra làm trò cười cho thế giới cơ mà, có mấy ai dám vứt thể diện của đế quốc Mỹ vào thùng rác vì thất cử đâu chứ ?

Vị Biển

Xe buýt
Tình hình sao rồi các cụ, nghe nói Trump đại ca đã nói lời tạm biệt!
Hết phim?

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Trong thông điệp chia tay đồng bào chiến sỹ Hoa Kỳ, Trump said: Tất cả người Mỹ đều kinh hoàng trước hành vi tấn công điện Capitol ngày 6/1, đó là cuộc tấn công nhằm vào tất cả những gì người Mỹ trân trọng, hành vi đó không bao giờ có thể được dung thứ.

Fan cuồng đi theo tiếng gọi của Idol chiến đấu với cái đầm lầy để giờ bị Idol sỉ nhục như thế này đây, trong khi Idol nhảy phắt ra ngoài phủi đít như chưa bao giờ có sự liên quan.

Cay đắng vãi ra ý. :))
Cụ buồn cười. Ai đồ làm thế là đúng rồi!

Hỏi cụ: cụ đi VS xong có chùi dyt không? Chùi xong có vứt giấy VS rồi đi rửa tay không?

nhuataiche

Xe container
Có cụ nào tổng hợp lại là mấy trăm tầng thớt này có bao nhiêu fake news ko nhỉ ?

TheRepublic

Xe tải
Chính ra cái thớt này có giá trị rất tốt cho ai sau này nghiên cứu về fake news, Qnon, Trumpism ở Việt Nam.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy cụ thông thái hơn em thì cụ chỉ ra em sai ở case nào đi, ví dụ cụ thể rõ ràng luôn đi để đối chiếu cho dễ ;))
Thật ra không phải không có. Tuy nhiên qua cách đối thoại và còm của cụ vừa rồi. Em thấy cụ có định kiến và nhầm đối tượng (nhận xét cá nhân em thôi).
Vậy nên em với cụ không ai có thể thay đổi nhận định của ai.
Tốt nhất nên dừng và hóng tiếp chuyện bên Mỹ.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
đúng hẹn quay lại để xem fan cuồng của Trump thế nào. :))

fundraiser

Xe container
Nghe đồn Trump đang thảo luận nội bộ để lập đảng mới.

Diễn biến khác, thì Trump đã giải mật hồ sơ về Nga bất chấp phản đổi của FBI.

Hiện đang có 65.000 "biệt động quân" đóng tại DC.

Một trong những EO cuối cùng anh ký.

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
20/1, News,

Chuẩn bị cho lễ nhậm chức của Tổng thống thứ 46 của Mỹ - Ông Joe Biden,

taplai2012

Xe ngựa
Tình hình sao rồi các cụ, nghe nói Trump đại ca đã nói lời tạm biệt!
Hết phim?
Có lẽ vậy, một cây làm chẳng lên non.
Giờ kích động quân đội, dân chúng sẽ đầu rơi máu chảy - tương tàn.
Duy nhất chỉ có quân đội đứng ra làm chủ, điều tra kết luận sự vụ nếu họ nhận định có sai phạm, bị nước ngoài can thiệp vi phạm hiến pháp. Hoàn toàn không phụ thuộc vào những phe trong cuộc nữa.

GOP Jesus

Xe máy
Thật ra không phải không có. Tuy nhiên qua cách đối thoại và còm của cụ vừa rồi. Em thấy cụ có định kiến và nhầm đối tượng (nhận xét cá nhân em thôi).
Vậy nên em với cụ không ai có thể thay đổi nhận định của ai.
Tốt nhất nên dừng và hóng tiếp chuyện bên Mỹ.
Không thay đổi được ý kiến của em thì cũng có thể thay đổi được ý kiến của các cụ ít có định kiến hơn em chứ :)) Nhưng thôi cái đó tùy cụ

gocart

Xe cút kít
Khi Tổng thống Trump ra lệnh duyệt binh tại Washington thì kết quả thế này:

Không ai được dẫm lên Hiến pháp.
Hai chú cảnh sát công viên đến xem bọn tank có tuân thủ quy định ko?

Vị Biển

Xe buýt
Có lẽ vậy, một cây làm chẳng lên non.
Giờ kích động quân đội, dân chúng sẽ đầu rơi máu chảy - tương tàn.
Duy nhất chỉ có quân đội đứng ra làm chủ, điều tra kết luận sự vụ nếu họ nhận định có sai phạm, bị nước ngoài can thiệp vi phạm hiến pháp. Hoàn toàn không phụ thuộc vào những phe trong cuộc nữa.
Vậy thì cũng buồn cho Trump, phen này thắng sẽ nói gì cũng auto đúng, Trump sẽ bị gim chết trong đầm!

taplai2012

Xe ngựa
Không thay đổi được ý kiến của em thì cũng có thể thay đổi được ý kiến của các cụ ít có định kiến hơn em chứ :)) Nhưng thôi cái đó tùy cụ
Em có bảo em không định kiến đâu :))
Nhưng em tự cho rằng em nhìn nhận khách quan và đa chiều 😊
Cụ cứ thấy vui với nhận định của mình là được. Em chỉ có đề nghị cụ hành văn cởi mở hơn. Không thể định hướng người khác bằng ngôn ngữ tiêu cực. Như vầy ko khoa học. (Em chém bừa thôi, nghe hay ko quyền của cụ).

AlphaOne

Xe máy
Anh Trump sẽ ân xá cho anh Bannon, người đang chuẩn bị hầu tòa về việc gian lận tiền bạc của những con chiên gửi để xây tường biên giới. Tường thì không thấy mà tiền thì chạy vào túi của anh ấy và đồng bọn.

LienPhuong

Xe điện
Người ta làm TT Mỹ, ng ta k làm lợi cho nc họ thì cho nc nào? Cho nc họ chứ k phải mỗi cá nhân cụ nhé. Chưa kể Trump làm tổng thống k cần lĩnh lương cụ nhé. K k thuộc đội pr Trump và cũng chẳng yêu quý gì Biden nhưng đọc cái cm thiếu muối chán hẳn 🤣🤣. Khi đụng đến lợi ích quốc gia Trump mới cho thấy bản thân yêu nước đến thế nào chứ? 🤣🤣🤣
Comment của cụ (pro trump) mới thật sự nhạt nhé, em chán không buồn nói lại nữa 😅.

taplai2012

Xe ngựa
Vậy thì cũng buồn cho Trump, phen này thắng sẽ nói gì cũng auto đúng, Trump sẽ bị gim chết trong đầm!
Cụ xem cá sấu xé xác kẻ thù chưa?
Nếu là em, ngay từ đầu "vĩ hòa di quý", nhỡ đẩy ngưỡng này rồi phải "chiến đấu hết mình" !!!

truongsonk300

Xe tải
600 tầng rồi.. chắc xắp tới sân thượng rồi các cụ nhỉ..

Trạng thái
Thớt đang đóng