[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề về nước Mỹ

elevonic

Xe lăn
F-35 B tại Singapore Airshow 2022

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ toàn mang những nhận định cảm tính của mình vào trong các bài post, mà nhận định cảm tính sai hay đúng là do mức độ hiểu biết và sự cầu thị quyết định.
Em chưa thấy ai nói tôi cuồng Mỹ hay tôi cuồng Nga bao giờ.

Không sao cả, và ai cũng có quyền bày tỏ ý thích hay không thích.
Em hy vọng một số đồng chí thuộc thành phần được trả tiền, nói xấu có chủ đích.
Chứ nếu họ thật lòng nghĩ như họ nói thì rất đáng báo động :D

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ chỉ là hoài cổ, ôm thù hận quá lâu, hoặc chưa bao giờ đi đến nước nào ngoài khối XHCN thôi cụ. Hi vọng con cháu họ sẽ giúp họ mở mang đầu óc hơn.

bimbim7575

Xe buýt
Cụ toàn mang những nhận định cảm tính của mình vào trong các bài post, mà nhận định cảm tính sai hay đúng là do mức độ hiểu biết và sự cầu thị quyết định.
Có mấy vấn đề muốn nói với cụ

1. Đa số ofer không nói người này cuồng hay fan của ai. Chỉ có một số nick như kiểu Uchihakula mới nói những người khác cuồng Nga, fan Nga. Tham gia trên diễn đàn một thời gian thì em thấy cụ đấy những nick giống như cụ đấy hình như là người Mỹ gốc Việt chứ không phải người Việt. Có lẽ vì điều đấy nên họ hay qui chụp tất cả những người khác là cuồng hay fan một cái gì đấy. Có lẽ họ muốn thể hiện sự thượng đẳng của họ vì có cái thẻ xanh của mẽo.

2. Một phát biểu nào đó đều mang cảm tính của người phát biểu. Bản thân còm của cụ cũng mang tính cảm tính cá nhân cụ. :))

3. Những bài post trong này của em, trừ 1 số tranh luận với những người khác, đều là những thông tin từ chính các phương tiện truyền thông nước Mỹ và thân Mỹ đưa lên. Cụ dựa vào đấy mà bảo em sai trái thì có lẽ tất cả những người Mỹ đều sai trái

Em đã nói một lần và xin nhắc lại. Với em Việt Nam tốt hơn nước Mỹ gấp ngàn lần, những chê bai bỉ bôi để đạp VN nâng nước Mỹ lên thì xin mời đọc các thông tin em đưa ra về nước Mỹ.

bimbim7575

Xe buýt
Có lẽ chỉ là hoài cổ, ôm thù hận quá lâu, hoặc chưa bao giờ đi đến nước nào ngoài khối XHCN thôi cụ. Hi vọng con cháu họ sẽ giúp họ mở mang đầu óc hơn.
Cụ hãy thẳng thắn nhìn vào sự thật về nước Mỹ của cụ đi đã. Đừng bịt mắt nói mò.

Zintun

Xe hơi

Không sao cả, và ai cũng có quyền bày tỏ ý thích hay không thích.
Còm đấy cụ bimbim7575 đang trả lời cụ khác mà, hay đấy vẫn là cụ :)

A98

Xe container
Tư duy cụ đóng băng quá, giờ vẫn còn khối XHCN à? Hay cụ hoài cổ ôm thù hận quá lâu? :D

Chỉnh sửa cuối:

Zintun

Xe hơi
Sao cụ lúc nào cũng nói những người khác mình là thành phần được trả tiền nói xấu có chủ đích thế, xoay lại góc nhìn thì liệu cụ có phải là thành phần được trả tiền nói xấu có chủ đích với chiều khác lại không. Đừng nên mang lòng mình ra đo dạ người khác như thế chứ.

bimbim7575

Xe buýt
Cụ là người Mỹ, cụ nói xấu người Việt Nam như thế này thì đừng trách người Việt Nam nói xấu Mỹ.

Hay cụ cho rằng cụ là người Mỹ nên thượng đẳng được quyền nói xấu Việt Nam và cấm người Việt Nam nói những điều xấu của nước Mỹ

• Vodka
Reactions: Hrp

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là người Mỹ, cụ nói xấu người Việt Nam như thế này thì đừng trách người Việt Nam nói xấu Mỹ.

Hay cụ cho rằng cụ là người Mỹ nên thượng đẳng được quyền nói xấu Việt Nam và cấm người Việt Nam nói những điều xấu của nước Mỹ
Toi nói đùa vảy thoi. Choóng toi khong kwan tam cac pạn otofun nói gì kkk

Vodka_Putinka

Xe điện
Ở diễn đàn này, tôi chưa thấy bất kỳ một thớt nào chuyên khen hay nâng bi Mỹ, thế nhưng tôi thấy có mấy thớt sau trong 3 trang (60 chủ đề) được cập nhật gần đây nhất :

1. Tổng hợp tất cả mọi vấn đề về nước Mỹ (chủ đề này: otofun.net/threads/tong-hop-tat-ca-moi-van-de-ve-nuoc-my.1748252/)
2. Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.147 (otofun.net/threads/tinh-hinh-nga-ukraine-trung-a-trung-dong-vol-147.1808787)
3. Ukraine thời tổng thống Zelensky # 16 và cập nhật tình hình Belomaidan Belarus Năm 2022 (otofun.net/threads/ukraine-thoi-tong-thong-zelensky-16-va-cap-nhat-tinh-hinh-belomaidan-belarus-nam-2022.1807642/)
4. Thảo luận về nước Nga, phần 7 (Vol 7) - Không bàn chuyện chính trị (https://www.otofun.net/threads/thao-luan-ve-nuoc-nga-phan-7-vol-7-khong-ban-chuyen-chinh-tri.1796498/)

Trong đó: số 1 chỉ toàn đăng lên chuyện xấu của Mỹ; số 2 3 chủ yếu khen Nga và bài Mỹ; số 4 chỉ khen Nga.

Cả 4 thớt chủ yếu được duy trì bởi những 8 tài khoản đăng bài hằng ngày, thậm chí hằng giờ (ngoài ban đêm giờ Việt Nam): BMW Z69, A98, Ấp_Bắc, quangsot, elevonic, Bachsima, Putinka_Vodka, bloodheartvn.

Nhiều lúc tôi nghĩ không biết là do trên diễn đàn này các bài khen Mỹ bị xóa/khóa hết rồi, do số người thích Nga nhiều hơn, hay do có người trả tiền cho những người viết bài khen Nga bài Mỹ?!
Sao lôi tôi vào đây thế ? Tôi thích vodka Nga , gái Nga , súng Nga ..... ko được sao ? Tui có rảnh đâu mà đăng bài hàng giờ chứ ??? Lãnh lương của tư bản ai cho chơi mà ngồi cả ngày đăng bài ? =))

• Vodka
Reactions: Hrp

bimbim7575

Xe buýt
Ngoài lề một chút, hôm nay em xem phim VN về nạn đói năm 45 (nghe nhắc đến thì nhiều nhưng hôm nay em mới xem). Nhưng em không nghĩ là có ai lại ôm mối thù hận lâu chừng đó. Lứa tụi em đã không còn nhắc đến chiến tranh nữa rồi, nói gì những thế hệ sau.
Có lẽ bởi cụ ấy nghe/đọc/xem nhiều những tin bài một chiều nên tự bản thân sinh ra bài Mỹ hay phương Tây một cách cực đoan thôi. Đáng tiếc.

Sai ạ. Các cụ suy diễn và áp đặt.
Nhưng bọn người Mỹ nó có tha đâu, vẫn ôm thù hận với Việt Nam, suốt ngày vẫn lượn lờ các diễn đàn Việt Nam bới móc cái xấu của Việt Nam nhưng lại cấm Việt Nam nói về cái xấu của họ

Người Mỹ là người có quốc tịch Mỹ, người Mỹ không có dân tộc Mỹ.

Nói tiếng Việt chưa chắc là người Việt đâu cụ nhé.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em chỉ bỏ qua chứ em ko quên .
Ngoài lề một chút, hôm nay em xem phim VN về nạn đói năm 45 (nghe nhắc đến thì nhiều nhưng hôm nay em mới xem). Nhưng em không nghĩ là có ai lại ôm mối thù hận lâu chừng đó. Lứa tụi em đã không còn nhắc đến chiến tranh nữa rồi, nói gì những thế hệ sau.
Có lẽ bởi cụ ấy nghe/đọc/xem nhiều những tin bài một chiều nên tự bản thân sinh ra bài Mỹ hay phương Tây một cách cực đoan thôi. Đáng tiếc.

Sai ạ. Các cụ suy diễn và áp đặt.

Thieudl

Xe tải
Toi nói đùa vảy thoi. Choóng toi khong kwan tam cac pạn otofun nói gì kkk
Ừ, tiếng Việt còn không biết viết cho nên hồn thì bớt xả rác giùm, biến về diễn đàn nước Mỹ nào của ông mà chơi.

Thieudl

Xe tải
Sao lôi tôi vào đây thế ? Tôi thích vodka Nga , gái Nga , súng Nga ..... ko được sao ? Tui có rảnh đâu mà đăng bài hàng giờ chứ ??? Lãnh lương của tư bản ai cho chơi mà ngồi cả ngày đăng bài ? =))
Cụ không lãnh nhường em , mấy khi kiếm được ít quỹ đen đi làm mấy vại beer đâu cụ 😁

Hrp

Xe buýt
Tôi thấy nhưng gì đưa lên toàn là sự thật

Ở đây là diễn đàn Việt Nam, còn nước Mỹ chẳng đem lại điều gì tốt đẹp cho Việt Nam cả. Không ném bom giết hàng triệu người Việt thì , cấm vận kinh tế hại Việt Nam, bỏ được cấm vận thì nay áp thuế lên con tôm con cá hại nông dân Việt, mai thì kích động mấy đứa nói tiếng Việt gây bạo loạn phá hoại Việt Nam.
Như thế phải biết nói thế nào? Chẳng lẽ phải cám ơn nước Mỹ đã mang bom dân chủ đến VN, cám ơn nước Mỹ đã cấm vận cho dân VN chết đói hay sao?
Một mặt nó kêu chính quyền VN đàn áp dân abc. Mặt khác khi kiện bán phá giá tôm, cá, mật ong VN thì nó lại bảo chính quyền VN hỗ trợ dân bán dưới giá SX. Thế rốt cuộc là có 2 nước VN rồi sao?.
Chất độc Hóa học da cam thì có hại với lính Mỹ, lính Hàn...nhưng lại vô hại với những người dân VN. Hóa ra chất này tự quyết tính chất của nó tùy lúc, tùy đối tượng.
Rồi có đứa lại bảo quên hết, ko cần quan tâm trước đây Mỹ làm gì ở VN. Vậy là cứ gây tội ác thoải mái, khi nào bị phản đối thì nói quên rồi bỏ qua.
Rồi thớt "các vấn đề nước Mỹ" lại cấm ko đc đăng vấn đề của Mỹ, chỉ đc đăng "vấn đề VN"... Ai trái lời thì chúng nói là kẻ ăn lương 3 củ nên mù quáng..

Rặt 1 lũ vô loài.
Tôi có nói về Mỹ cũng là bằng tiếng đất nước tôi. Còn tụi bay muốn nói VN xin mời nói bằng tiếng nước tụi bay. Tụi bay cũng chỉ là kẻ ăn bám bố dượng Mỹ chứ gì mà thượng đẳng, tiêu chuẩn kép vậy?

Hrp

Xe buýt
Cụ không lãnh nhường em , mấy khi kiếm được ít quỹ đen đi làm mấy vại beer đâu cụ 😁
Cái chuyện lương 3 củ ấy chỉ có bọn chửi cha mắng mẹ để đc ăn welfare nó mới nghĩ ai cũng vậy chứ mình đây nói mà đc tiền thì chả mừng quá.