[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Hại Điện

Xe container

ekuoi

Xe buýt
Vác cin Nga hiệu quả thế nào mà ca mắc tăng và số ca tử vong cao nhất từ trước. Đội Tây Âu số ca mắc có tăng nhưng số ca tử vong cực thấp.
Đội ĐNA có a Cam, Thái dùng hàng Tàu, đợt này sẽ được kiểm chứng chất lượng

Hại Điện

Xe container
Indonesia hôm qua nhiễm 20.467 người, chết 463 người.

Ps: Sao họ ko lo tiêm vắc xin đi nhỉ ?

Nha Trang@

Xe điện
ĐNA thì ngoài Sing còn có VN từ chối dùng hang tàu nên dù tiêm ít nhưng tử vong cũng ít, đó là theo nhận xét chủ quan của em.

vitngoc

Xe điện
Mã lai đang lock và chạy cong mông lên tiêm VX.
Thái bị vây tứ bề nhưng vẫn im đến lạ.

poiuy

Xe cút kít
Vaccin hơn kém vài triệu liều cũng chẳng bõ bèn gì với VN. Nước nào ít dân thì vài triệu lliều mới có ý nghĩa. VN có chạy sớm thì giờ cũng kiếm được 20 triệu liều là giỏi trong khi cần cả trăm triệu thì mới giảm được nguy cơ bùng phát dịch.

Chúng ta đã.."ngạo nghễ" vượt GDP của Philipine, và nhiều người nói: Chúng ta sắp vượt qua Thái Lan.

Nhưng con Côvid chết tiệt bỗng dưng kéo đến...và chúng ta lại "ngạo nghễ" chống dịch thành công...đến nay, chúng ta đã nhận được 4,3tr liều vaccine, tiêm được 3.5 triệu liều.

Ngó qua ông bạn Thái Lan, ổng mới chích được có...9.672.706 mũi vaccine (số liệu của tờ thenationthailand.com ngày 30/6/2021). Cũng ngày hôm nay, họ chết 53 người.
.........
Không rõ tình hình tiêm vaccine của các nước khác trong khu vực thế nào nhỉ ?

Update1: Ông bạn KhơMe hàng xóm đã nhận được 11 triệu liều vắc xin. Chưa rõ đã chích được bao nhiêu. (29/6 theo tờ the Khme Times)

Update 2: Ông bạn Indonesia đã nhận được sơ sơ có...104 triệu liều nhưng chỉ chích được 13.3 triệu liều (tiêm chậm vãi :D ) - Theo tờ The Jakarta Post (29/6)

Update 3: Tờ Manila Times đưa tin, Philipines đã nhận được 17.455.470 liều vaccine. Họ có cả Modena lẫn Sinovac.
Em chẳng thấy có sự tương quan hay liên quan gì giữa GDP và Vacxin cả, thưa cụ.
ĐNA nhận được viện trợ vacxin từ bạn tàu khá nhiều, riêng ta thì không (không rõ ta từ chối hay họ chưa viện trợ, ngoại trừ 500k liều mới rồi viện trợ có điều kiện).
Ngoài ra thì số liệu của ta được viện trợ từ các nguồn nào, mua từ ai… điều được công bố trên báo chí.

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
ĐNA hiện Cam tiêm có tỉ lệ dân đã tiêm khá cao (trên 20%). Lào cũng kha khá (dưới 10%). Ta thấp (khoảng 3%). Châu Á nói chung tỉ lệ thấp hơn nhiều so với Âu, Mỹ, lý do chính là nguồn cung vacxin cho châu Á thấp.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
ĐNA hiện Cam tiêm có tỉ lệ dân đã tiêm khá cao (trên 20%). Lào cũng kha khá (dưới 10%). Ta thấp (khoảng 3%). Châu Á nói chung tỉ lệ thấp hơn nhiều so với Âu, Mỹ, lý do chính là nguồn cung vacxin cho châu Á thấp.
Nước ta có tỷ lệ tiêm vaccine thấp không phải do ta thiếu vaccine mà do ta chống thành công lây lan của mấy đợt bùng dịch đầu. Do thành công nên thời điểm đó rất ít người nhắc đến việc dùng vaccine. Đến đợt thứ 4 này bùng phát trong xã hội lớn quá, khó ngăn chặn, cộng với thành tựu tiêm chủng của các nước nhãn tiền thì ta mới nghĩ đến việc dùng vaccine. Đây cũng là tâm lý "nước đến chân mới nhảy" hay "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" của chúng ta.

ok.

Xe tăng
Thôi, các bác ráng giữ gìn cho người già & người ốm trong gia đình không mắc mà sinh tốn kém và nguy hiểm là được.

Còn lại quan tâm làm chó gì các cái khác, tập trung làm & dạy bọn trẻ nó hiểu, đầu óc minh mẫn không u mê...cho chúng nó mau lớn rồi bay nhảy là được.

Hãy tự lo cho bản thân & gia đình. :P

Thực tế dân Tây nó chả quan tâm tới Cô vít & mấy cái trò liên quan lắm đâu. :))

Hại Điện

Xe container
Nước ta có tỷ lệ tiêm vaccine thấp không phải do ta thiếu vaccine mà do ta chống thành công lây lan của mấy đợt bùng dịch đầu. Do thành công nên thời điểm đó rất ít người nhắc đến việc dùng vaccine. Đến đợt thứ 4 này bùng phát trong xã hội lớn quá, khó ngăn chặn, cộng với thành tựu tiêm chủng của các nước nhãn tiền thì ta mới nghĩ đến việc dùng vaccine. Đây cũng là tâm lý "nước đến chân mới nhảy" hay "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" của chúng ta.
Đúng là thời điểm các quốc gia cong mít lên chạy mua vắc xin thì chúng ta vẫn....bình chân như vại. Lúc đó, chả thấy anh Đam, Long hay Ngài Phúc nhắc đến chuyện mua vắc xin.

Phồng Mực

Xe tăng
Thôi, các bác ráng giữ gìn cho người già & người ốm trong gia đình không mắc mà sinh tốn kém và nguy hiểm là được.

Còn lại quan tâm làm chó gì các cái khác, tập trung làm & dạy bọn trẻ nó hiểu, đầu óc minh mẫn không u mê...cho chúng nó mau lớn rồi bay nhảy là được.

Hãy tự lo cho bản thân & gia đình. :P

Thực tế dân Tây nó chả quan tâm tới Cô vít & mấy cái trò liên quan lắm đâu. :))
Bạn nói đùa hay sao ý

Chào các cụ, chẳng là em đen sao lại mất cmnd loại cũ ngay vào lúc này. Tiếc thì không vì cái cmnd đó nát bét rồi hết dịch em cũng đi đổi. Cơ mà giờ em đang lo vụ vaccine liệu có được tiêm không.

Hiện tại tất cả em có thể cung cấp là:

- Giấy xác nhận đã tiêm 1 liều (trong đó có số ghi số cmnd).

- CMND bản công chứng.

- 2 cái bằng lái mới.

- Kt3 đứng tên em gần chục năm nay. Hộ khẩu thì lười đổi nên vẫn ở quê. Em có thể đợi tiêm được ở khu vực phường mình trong trường hợp bất khả kháng các chỗ xa em đk không nhận.

- Hình chụp 2 mặt cmnd trong điện thoại.

Em không tra đâu được là trường hợp ai bị mất cmnd có được tiêm không. Em nghĩ cũng sẽ có nhưng không thấy chỗ nào đề cập tới.

Cám ơn các cụ trước.

Edit: em ở SG các cụ ạ. Và em mới tiêm nên em dự tình hình này ít nhất sau 1 tháng em mới có cơ hội tiêm lại. Em hỏi trước để xử lí còn kịp...

honda_cub79

Xe lăn
Cháu nghĩ là vẫn được tiêm mũi 2 thôi cụ. Mà cụ đã được tiêm mũi 2 rồi cơ à. Nhà cháu mũi 1 còn chưa thấy hồi âm. :(

Cháu nghĩ là vẫn được tiêm mũi 2 thôi cụ. Mà cụ đã được tiêm mũi 2 rồi cơ à. Nhà cháu mũi 1 còn chưa thấy hồi âm. :(
Em hỏi trước thôi cụ ạ. Em đợi mãi mới được tiêm mũi 1. :( em đang hi vọng ôm hết đống giấy tờ đấy chắc được chứ ai lại làm khó mình trong thời điểm gấp rút thế này. :(

lexus315

Xe điện
Em hỏi trước thôi cụ ạ. Em đợi mãi mới được tiêm mũi 1. :( em đang hi vọng ôm hết đống giấy tờ đấy chắc được chứ ai lại làm khó mình trong thời điểm gấp rút thế này. :(
Em nghĩ là được!
Chắc ăn mợ kèm theo thẻ NH nữa!

Hangtuyen

Xe tải
Có chứng nhận tiêm l1 rồi em nghĩ tiêm đc

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ lấy hộ chiếu mà đi tiêm. Em cũng lấy hộ chiếu này.