[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

tuan_nguyen261188

Xe điện
Giờ cứ đi 1 vòng là các giám đốc CDC vào gông hết.
Mẹ cái bọn ăn cướp

sthd

Xe lăn
Tham gia với tư cách quảng cáo và tranh thủ ấn cái đề tài 18 tháng vào thôi. Kiểu cụ mở hàng phở mời Obama đến ăn… chứ thực chất thằng Doanh nghiệp nó làm tất.. từ khâu dự ân đến chạy hợp đông… đến sản xuất. Còn ông kia khi nào có hội nghị, họp báo thì có nhiệm vụ dọc phát biểu đã soạn sẵn.
em lại nghĩ ngược lại.
mấy ông Học viện này nọ tẩu tán tài sản Nhà nước!
NN cho các ông ăn học, cho phòng thí nghiệm, cho kinh phí mua thông tin, cho kinh phí nghiên cứu, cho người thử nghiệm... gần ra kết quả thì các ông mang đi góp vốn với doanh nghiệp. NN mất bản quyền!
nếu cứ Học viện cho ra sản phẩm thì bản quyền lại là HV, tư nhân chả được gì!
chứ ông VA với Nanogen có mỗi cái phòng trộn 10m2 thì nghiên cứu gì?
chả khác gì Sadeco của Sài gòn mang đất đi góp vốn với tư nhân rồi rút, tự nhiên đất vàng sang tên êm đẹp

coolpix8700

Xe ngựa
Haha. Giờ đi đòi lại tiền. Mà 10 lần đầu toàn 740k/Pcr. Sau đó mới đc test gộp. Rồi mới đến test nhanh.
PCR mấy lần đầu đều 1,5 tr., sau sang Medlatech mới được 750K. Melatech không nhận làm mẫu gộp cho khách, nên đủ 750 K là mức thấp nhất em đã trả cho PCR.
Ưu điểm của PCR là trừ thêm để rút ngắn thời gian để KQ có hiệu lực 1 ngày nữa nên được làm nhiều hơn. Chồng giấy KQ xét nghiệm của em khá đầy!

Quakhoang

Xe buýt

em thấy cái ảnh trên mạng :))
Ồ, cũng là thêm một góc nhìn dù có thể chỉ là nhảm nhí. Bác còn cái gì khác trên mạng nữa không như về thuốc hay vắc xin khác trong đợt dịch này chẳng hạn. Chúng tôi would like to hóng.

sleepwalkervn

Xe tải
Ồ, cảm ơn thiện chí của bác.
Sau deal xong về giá trị bản thân, nhiệm vụ & hạ tầng có sẵn, tiến độ & cách thức xử lý. Nếu matching hai bên thì tôi khá chuyên nghiệp, cái này tôi tự tin. Tuy nhiên ứng cử vào chỗ bác giới thiệu tôi không có bằng cấp gì cả, tôi tự thấy mình không xứng đáng ngồi đó.

Hay thế này, bác giới thiệu cho tôi tư vấn phương án online, tôi sẽ đưa ra mức giá & các bác trên này sẽ cùng chào giá cạnh tranh. Chúng ta tổ chức đấu thầu giải pháp công khai, phân tích tình huống & quyết không để nước đến chân mới nhảy như tay cdc kia làm thất thu ns. Còn nếu bác tin tưởng chỉ định tôi, tôi sẽ inbox bác các tư vấn còm cõi của tôi-tương ứng với các câu hỏi công khai của bác trên này.

Tất nhiên thù lao của tôi phải là hợp pháp về thu nhập. Liệu bác có tự tin là mình làm được việc đó từ nguồn tiền công?
Em cũng y chang Cụ thôi, chẳng có bằng cấp gì cả vì em bỏ ngang đại học…đến hai lần. Giờ em làm tự do và chỉ đủ ăn thôi. Nói như các Cụ ngày xưa thì em đang ăn cơm dưa mà đi bàn chuyện thế giới. Nhưng với chút kiến thức ít ỏi từ đọc, xem và tiếp xúc với đội ngũ công, viên chức em tin rằng để làm tốt đúng với chức trách của mình thì đối với họ rất dễ. Còn làm như mèo cào mà vẫn có tiền, vẫn thăng tiến và không bị truy cứu gì thì mới khó.

Đến từng cá thể còn có sự thay đổi nhất định theo thời gian thì giới cầm quyền cũng phải thay đổi để thích nghi với thời cuộc và tốc độ phát triển của xã hội. Chỉ là sự thay đổi đó có đủ nhanh và đủ lớn để hài hoà với tiềm năng của đất nước hay không thôi. Em với tư cách cá nhân luôn cố gắng sống tốt, sống đúng pháp luật và có văn hoá. Em tin đó cũng là một cách đóng góp cho một xã hội văn minh hơn.

coolpix8700

Xe ngựa
em lại nghĩ ngược lại.
mấy ông Học viện này nọ tẩu tán tài sản Nhà nước!
NN cho các ông ăn học, cho phòng thí nghiệm, cho kinh phí mua thông tin, cho kinh phí nghiên cứu, cho người thử nghiệm... gần ra kết quả thì các ông mang đi góp vốn với doanh nghiệp. NN mất bản quyền!
nếu cứ Học viện cho ra sản phẩm thì bản quyền lại là HV, tư nhân chả được gì!
chứ ông VA với Nanogen có mỗi cái phòng trộn 10m2 thì nghiên cứu gì?
chả khác gì Sadeco của Sài gòn mang đất đi góp vốn với tư nhân rồi rút, tự nhiên đất vàng sang tên êm đẹp
Chắc suy nghĩ của bác đúng.
Cả cái vaccine nana dên nữa. Các ông ấy tưởng mua được tất.
Bản quyền hay quảng cáo là Nhà nước phải lo, đại đa số người dân không quan tâm. nhưng nguyên nhân vaccines chậm nhập, không đủ cho giai đoạn đầu mà do các nhóm này thì không thể chấp nhận được!

Quakhoang

Xe buýt
Chắc suy nghĩ của bác đúng.
Cả cái vaccine nana dên nữa. Các ông ấy tưởng mua được tất.
Bản quyền hay quảng cáo là Nhà nước phải lo, đại đa số người dân không quan tâm. nhưng nguyên nhân vaccines chậm nhập, không đủ cho giai đoạn đầu mà do các nhóm này thì không thể chấp nhận được!
Vậy là chỗ các bác dự kiến có 3 loại vắc xin thì toàn là hình thức tầu tán tài sản nn. Một hoặc hai loại chưa lộ là do có dòng tiền tinh vi hơn.

Liệu loại chưa lộ có liên quan gì tới VA này không bác?

dtrung

Xe điện

sleepwalkervn

Xe tải
PCR mấy lần đầu đều 1,5 tr., sau sang Medlatech mới được 750K. Melatech không nhận làm mẫu gộp cho khách, nên đủ 750 K là mức thấp nhất em đã trả cho PCR.
Ưu điểm của PCR là trừ thêm để rút ngắn thời gian để KQ có hiệu lực 1 ngày nữa nên được làm nhiều hơn. Chồng giấy KQ xét nghiệm của em khá đầy!
Cụ ở đâu mà đắt thế? Em làm Medlatec Vinh và Ninh Bình có 500.000 thôi mà. Đứa em ngoài HN thì 650.000 lấy mẫu tại nhà bên LabHouse.

Phongtran570

Xe tải
ông Quân Y này làm đâu chết đấy nhỉ.
làm vắc xin Nanogen thì dừng ở gđ thử nghiệm
làm test kit với VA thì WHO bác!

làm hỏng uy danh Quân đội
Em nói thật bên QĐ giờ chỉ giỏi uống rượu, em tiếp xúc nhiều e biết.

NHA-MINH

Xe tăng
Kit test này còn ko dc who chấp nhận chất lượng, giờ cờ tới tay anh Thái Dương

coolpix8700

Xe ngựa
Vậy là chỗ các bác dự kiến có 3 loại vắc xin thì toàn là hình thức tầu tán tài sản nn. Một hoặc hai loại chưa lộ là do có dòng tiền tinh vi hơn.
Liệu loại chưa lộ có liên quan gì tới VA này không bác?
2 loại kia chưa thấy họ ép phải cấp phép khẩn cấp khi KQ dở dở ương ương, mà có loại cũng đang làm bước 3 rồi, công nghệ họ không khoe tự nghiên cứu, mà được chuyển giao!

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
Thổi giá chia nhau kinh quá, riêng ông CDC làm 20%, ngoài ra các ông a, b, c, d...... nữa chết dân rồi. Cụ Bạc lần này sống mũi lại thấy cay cay,...........

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ ở đâu mà đắt thế? Em làm Medlatec Vinh và Ninh Bình có 500.000 thôi mà. Đứa em ngoài HN thì 650.000 lấy mẫu tại nhà bên LabHouse.
Melatech HN bác ạh!
Thời gian đầu còn chấp nhận test nhanh, em vào BV XD, giá có 300, nhưng phải đóng thêm phí khám bệnh nữa. Để làm xét nghiệm test nhanh chỗ đó em phải ra xếp hàng ở quầy thanh toán 3 lần. Lần đầu trả tiền để được xét nghiệm, có phiếu trả tiền được xét nghiệm họ mới in cho phiếu xét nghiệm để quay lại trả tiền xong mới xếp hàng vào xét nghiệm. Có KQ xét nghiệm lại quay lại xếp hàng để đóng dấu. Em luôn giữ khoảng cách nên thường xuyên bị chen ngang. Ở đó họ không phân làn người vào xét nghiệm nên tất cả thời gian chờ đợi phải ngồi với những người nghi nhiễm, được người nhà đưa đến để xét nghiệm, nhiều người quấn khăn ho sù sụ, nhưng vẫn phải ngồi chờ vì thời gian ấy rất đông.
Ở Melatech cũng rất đông, không đăng ký trước họ không nhận, nhưng có người tổ chức để người xét nghiệm giữ khoảng cách. Test nhanh ở Melatech có 178K thôi, nhưng sau em toàn ra cái bệnh viện cạnh nhà, đắt hơn 1 chút (250K) nhưng vắng, đỡ lo nhiễm cô vít!

NHA-MINH

Xe tăng
Có cả đống cty nhập món này về bán rồi, cụ gúc gờ danh sách của byt mà xem.
Căn bản là vào thầu dc ko. :D
Kit việt á này sản xuất trong nước mà cụ, hồi đó việt á và thái dương sản xuất trong nc, thầu thì thái dương out, sắp xếp hết r.

coolpix8700

Xe ngựa
Kit việt á này sản xuất trong nước mà cụ, hồi đó việt á và thái dương sản xuất trong nc, thầu thì thái dương out, sắp xếp hết r.
Khi xem xét thầu chắc mấy thành viên tổ thầu cũng được viếng thăm cái lab hiện đại này chứ nhỉ. Cả vị ráo xư đáng kính chả lẽ không biết đứa con tinh thần của mình được sx như thế nào?

Belat Missan

Xe điện
2 đội đấy quảng cáo thì cụ biết vậy chứ đầy cty vẫn nhập về bán.
Món test nhanh có đội im ỉm riêng xơi một cõi kìa ;))

NHA-MINH

Xe tăng
Khi xem xét thầu chắc mấy thành viên tổ thầu cũng được viếng thăm cái lab hiện đại này chứ nhỉ. Cả vị ráo xư đáng kính chả lẽ không biết đứa con tinh thần của mình được sx như thế nào?
mỗi anh 1 samsonite xách về là êm hết.