[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

dheIa

Xe điện
Giờ đừng nói chuyện thằng nào to nhất. Ở cơ quan em có thằng lái xe mà sếp còn sợ nó như sợ cọp. Vì nó nắm giữ địa chỉ, danh sách các " chi nhánh" của sếp. Phật lòng nó nó báo cáo " hội sở chính " thì sếp có mà banh xác :))))
Làm sếp đi "chi nhánh" bí mật mà lại dùng xe do đứa khác nó điều thì chỉ có là sếp ủn ỉn :))

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ của cụ không đại diện cho mọi trường hợp được.
Cụ có biết nhiều khi " cựu " còn to hơn cả " đương " không? Ở đâu thì em ko biết chứ ở xứ ĐL thì mọi chuyện đều có thể xảy ra ;))

Cụ nghĩ anh Tâm Lô đứng 1 mình hả cụ??? :)))

trancannam

Xe điện
Vâng, ý em là có thế lực nào đó đã ép Vin để Phan Quốc Việt nắm 30% ở Vinbiocare thôi chứ không phải là vụ test kit. Tiềm lực của Vin đủ mạnh để tự làm tất ăn cả nhưng vì có chỉ đạo nào đó nên đành phải ngậm ngùi cho chú em PQV kia tham gia. Đến khi phát hiện ra Việt Á chỉ là một doanh nghiệp dạng "paper company" và PQV chỉ là một thằng ất ơ cùng với bộ test kit công nghệ dán tem 4.0 thì Vin bắt buộc phải sút chú Việt kia ra khỏi Vinbiocare.
Ấy là thuyết âm mưu của em :D
Chưa biết ai ép ai đâu.

Isu_zu

Xe container
Giờ đừng nói chuyện thằng nào to nhất. Ở cơ quan em có thằng lái xe mà sếp còn sợ nó như sợ cọp. Vì nó nắm giữ địa chỉ, danh sách các " chi nhánh" của sếp. Phật lòng nó nó báo cáo " hội sở chính " thì sếp có mà banh xác :))))
Sợ này chỉ là tương đối, nếu thằng lái xe ngoan ngoãn. Cãi phát GĐ nó mua đứt ngay chứ cụ nghĩ sao, cãi thằng Tiền văn Quyền là ko sống lâu được đâu.

smart_sharp

Xe tăng
Giấy tờ hủy hết, tin nhắn không lưu ở đâu, đưa bao nhiêu chỉ viết ra tay rồi xóa, khi đưa chỉ có 2 người thì cụ tra ra kiểu gì. Em đã từng đóng họ tháng cho công an giao thông, trên xe chỉ có em và nó, hai bên không nói gì, bao nhiêu ghi ra tay rồi xóa. Đấy là nó còn cẩn thận bảo 2 bên bỏ hết thiết bị nghe nhìn như điện thoại, tai nghe ra, tắt hết. Trừ khi dùng cực hình, nhục hình thì em khai ra, mà nếu khai cũng chỉ là 1 chiều, 1 phía. Mà em chỉ là dân đen, chứ mấy vị có học mưu còn cao hơn em nhiều lắm, nếu không muốn gọi là tổ sư trong nghề ăn bẩn.
Một vài triệu thì được. Một vài trăm triệu với tiền tỉ thì còn lâu cụ nhé.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tiền nhiều mà VA sao làm cái xưởng, cái kho, cái LAB cho đàng hoàng tý, cho có bộ mặt nhỉ/
Chắc cậy có bảo kê to nên chủ quan , chả thèm ngụy trang.
- Đây là hàng Việt á ?
- Thì đây là hàng Việt á .
- Không ý tôi muốn hỏi ,đây mà là hàng Việt á ?
- Thì tôi trả lời : đây là hàng Việt á, ma de in việt nhá, không phải hàng Việt nhá.i..Ok ? ;))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Làm sếp đi "chi nhánh" bí mật mà lại dùng xe do đứa khác nó điều thì chỉ có là sếp ủn ỉn :))
Chắc sếp lười không học lái xe nên đi đâu cũng cần lái, vậy còn sợ nó đến khi chết thôi.

nicholas1618

Xe điện
Cái đó là do bật đèn xanh cho phép từ chối, vì đôi khi nó nhạy cảm. Việt Ớ cực kỳ khôn khi kéo HVQY thuộc BQP tham gia để làm bình phong.
Vấn đề bây giờ cụ Tổng cho làm đến đâu. Chứ cho phép CA làm nghiêm túc thì nước cạn lòi đá ngay, kể cả bác Rừng tía tô nếu dính vô mà cụ Tổng ko bảo kê cho thì cũng phải khai chứ đừng nói dân thường. Chả cần CA, em mà được quyền điều tra, nếu cụ đã nhận tiền của Việt Ớ, thì cụ vào tay em cũng khai trong 3 nốt nhạc thôi :))
E thì thấy cái ông HVQY này cũng thuộc dạng trùm cụ ah. Cái gì có mùi xẻng là thấy có mẹt.

Isu_zu

Xe container
Một vài triệu thì được. Một vài trăm triệu với tiền tỉ thì còn lâu cụ nhé.
Vấn đề là dưới trăm triệu trở xuống ca nó chả quan tâm. Chứ nó đã quan tâm, 100k cũng lòi ra chứ đùa :))

hoviethung

Xe lăn
Vâng, ý em là có thế lực nào đó đã ép Vin để Phan Quốc Việt nắm 30% ở Vinbiocare thôi chứ không phải là vụ test kit. Tiềm lực của Vin đủ mạnh để tự làm tất ăn cả nhưng vì có chỉ đạo nào đó nên đành phải ngậm ngùi cho chú em PQV kia tham gia. Đến khi phát hiện ra Việt Á chỉ là một doanh nghiệp dạng "paper company" và PQV chỉ là một thằng ất ơ cùng với bộ test kit công nghệ dán tem 4.0 thì Vin bắt buộc phải sút chú Việt kia ra khỏi Vinbiocare.
Mình thì nghĩ khác. Có lẽ VA không thể làm việc theo ý mình vì Vin vẫn nắm cổ phần khống chế. Và Vin cũng phát hiện ra "tài năng" thực sự của vị tổng giám đốc nên chỉ hợp tác được có 1 tháng VA đã rút khỏi Vinbiocare?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cứu được VA chỉ có cách là trong quá khứ công ty này lập công bằng cách ủng hộ từ thiện, thiện nguyện đóng góp nhiều tiền bạc, vật tư, ngoại giao được vacxin, nguyên liệu làm thuốc, công nghệ làm thuốc.......của nước ngoài về VN như đại sứ Phạm Sanh Châu đang làm. May ra có các tình tiết giảm nhẹ này mới bình an được.

smart_sharp

Xe tăng
Vấn đề là dưới trăm triệu trở xuống ca nó chả quan tâm. Chứ nó đã quan tâm, 100k cũng lòi ra chứ đùa :))
Vâng. Thì tất nhiên là một vài trăm k thì ai quan tâm làm gì. Chưa kể nếu không có lý do thì người khai kia cũng có khi nói ra luôn là nhận của đối tượng chai rượu vang cảm ơn.

1.25 ton

Xe điện
Ngược lại thì có khả năng hơn. Không phải bỗng dưng tự dưng thằng Vin nó sút thằng VA ra được khỏi công ty cổ phần nhanh như vây. Sút một cổ đông chiếm 30% vốn ra khỏi công ty ( rút cả vốn ) không phải là chuyện dễ dàng. :)) nhưng quan trọng nhất là tại sao lại biết được trước thông tin để sút?

coixay13

Xe tăng
Bắt đầu "tự diễn biến, tự chuyển hóa" ah.
Cụ văn hoa quá, em thì gọi là "tự tèo téo teo" cho nhanh.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đó khẩu trang nước rửa tay còn nhảy giá hơn giá vàng cơ mà. Thì cớ sao lại dậu đổ bìm leo ác vậy. Nó là thằng duy nhất có sx được. Kể cả kit ko tốt 100 nhát ăn 80 vẫn còn hơn đếch có cái kit nào chủ động. Các nc thì xếp hàng tranh cướp nhau. Nên giá 470/1kit ko cao đâu. Em thấy việt á hơi oan thật. Tử hình thằng gđ cdc ấy bọn quan chức nó mới sợ chứ việt á này chết nhưng hàng triệu việt á khác đang sống ngoài đó thôi
Đúng oan thật :))

hgfttgg

Xe đạp
Có thể đoán được, mạnh đến mức sau đó phím cho Vin ve sầu thoát xác, em thấy vụ này cụ Tổng cũng không làm gì được.Loanh quanh chỉ mấy CDC nhận hối lộ là đóng, cũng có 1 khả năng nhỏ chuyên án đào sâu thêm, nhưng trong bối cảnh hiện nay hầu như sẽ không thể làm, động mạnh vỡ bình, xây lại rất lâu
chắc sắp có BT BYT mới, anh nha đam thì làm gì có thực quyền mà làm gì.

Belat Missan

Xe điện
Ngược lại thì có khả năng hơn. Không phải bỗng dưng tự dưng thằng Vin nó sút thằng VA ra được khỏi công ty cổ phần nhanh như vây. Sút một cổ đông chiếm 30% vốn ra khỏi công ty ( rút cả vốn ) không phải là chuyện dễ dàng. :)) nhưng quan trọng nhất là tại sao lại biết được trước thông tin để sút?
Chắc sau khi xuống thực tế cty.
AV cũng bị hớ vài vụ rồi.:))

Napolong

Xe tăng
Em còn một góc nhìn khác có chút khách quan. Qui chiếu thời điểm đó covid như con ngáo ộp. Thực sự lúc có việt á sx kit ae ai cũng mừng. Vậy giá lúc đó bn mà chả được. Mày ko mua tao ko bán tao bán giá nào là việc của tao cớ sao lại bảo giá cao thấp. Sau này khi nhập về nhiều thì giá giảm ok đương nhiên. Còn việc tội các ông cdc gửi giá là phải xử rõ ràng ăn hối lộ trên dịch bệnh của đồng bào. Chứ chê ông việt á ko khách quan thực sự là vậy
Cụ nói đúng đấy. Em cũng thấy bên điều tra hoặc báo chí phải bóc tách khách quan, chậm tí cũng được, nhưng phải chắc chắn.

Thổi giá hay gì với doanh nghiệp không có nhiều ý nghĩa. Như giá mua thường 1 đồng, mà đến gặp chính phủ doanh nghiệp nó hét 10 đồng thì nó chưa phạm tội gì cả. Mô tả một phòng lab vớ vẩn cũng không phải là fact để quy tội.