[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Các bước của 1 đề tài thường như sau:
1. Lập đề cương (ghi sơ bộ tên đề tài, đối tượng nghiên cứu, số tiền khái toán)
2. Lập 1 hội đồng sẽ kiểm tra nhiều đề cương, duyệt cái đề cương này, bỏ cái khác,...
3. Sau khi được duyệt, làm hợp đồng nghiên cứu đề tài, có đầy đủ dự toán tất cả các hạng mục từ nghiên cứu đến tiền vật tư, quản lý phí,...
4. Nghiên cứu thực hiện đề tài. Viết báo cáo
5. Báo cáo nghiệm thu cấp cơ sở, đạt hay không đạt, phải bổ sung gì hay không,... (Thường là có ý kiến chứ chưa đề tài nào em thấy hoàn mỹ 100%)
6. Hoàn thiện nghiệm thu cấp cơ sở theo những ý kiến đưa ra. Báo cáo lên để lập hội đồng nghiệm thu cấp nhà nước.
7. Báo cáo nghiệm thu cấp nhà nước, và thường lại thêm ý kiến bổ sung dù chấm Đạt.
8. Bổ sung hoàn thiện đề tài, gửi lại bộ.
ko thần tốc sao được cụ. Dịch nổi lên khắp nơi làm ko kịp ko hoàn thành nhiệm vụ thì đi tù chả chơi. Vaccine Mỹ, Anh, TQ, Nga...chả thần tốc, còn chưa kịp theo quy trình đã cho cấp phép sử dụng. Thuốc trị Covid hiệu quả 30%-50% mà VN đã cấp phép nhập, phát đại trà cả nước giành nhau, ngoài chợ đen phải trả gấp 10 lần.
Phải làm thần tốc là đúng, nhưng như cụ ghi thì nó cũng phải nói chưa kịp quy trình kìa.
Còn các anh nhà mình đang bảo vẫn làm đúng quy trình mà :)>-

Và cuối cùng lòi ra cái xưởng đóng gói 10m2 của đối tác, lòi ra sự dối trá việc WHO công nhận (tại sao phải nói dối?), việc nhận được đơn từ 20 nước đặt hàng,
Uỷ ban Nhân dân TP Hà Nội đặt mua để biếu Italia nữa mới kinh.
Hà Nội cũng bị lừa.
Việc ấy nằm ngoài việc thực hiện đề tài rồi :-"

coolpix8700

Xe ngựa
https://www.otofun.net/goto/post?id=62476123
OBDII nói:
vnexpress.net

PGS Hồ Anh Sơn: 'Sai phạm của Việt Á không liên quan nghiên cứu kit xét nghiệm'
Bộ sinh phẩm xét nghiệm nCoV của Việt Nam có độ chính xác cao, là kết quả, kinh nghiệm tích lũy nhiều năm của các nhà khoa học, PGS. TS Hồ Anh Sơn, Học viện Quân y, trả lời VnExpress.
vnexpress.net
vnexpress.net
Cãi lại như đài rồi, tiền nhét túi bố phủi mít đứng dậy
Không biết được nội dung báo cáo của cái N/V này trong các hội đồng.
Nhưng như câu "Bởi chuyển giao từ quy mô phòng thí nghiệm sang sản xuất mở rộng cần được nghiên cứu, tối ưu tiếp tại cơ sở sản xuất " mà KQ ĐT lại phát hiện VA không sản xuất kit thì 20 ngàn kits được báo cáo đạt tiêu chuẩn cơ sở chắc là có trong nội dung, nhưng không phải là KQ của do cái N/V này làm ra!

coolpix8700

Xe ngựa
Phần thứ 2 (như ông C/T đề tài nói 2 trong 1) của N/V là sản xuất thử nghiệm và VA được chọn nên xưởng sản xuất của VA phải tồn tại và hoạt động khi N/V đang thực hiện!

STElectrics

Xe lăn
Nôm na kiểu này nhé bác. Em nuôi con lợn được cân em mang ra chợ bán. Bác thuế, bác qltt... Cộp con dấu vào mông lợn em thì em được bán hợp pháp. Em bán xong em vui, ra khỏi chợ em biếu bác thuế, bác qltt cân giò với mong muốn càng nhiều bạn càng vui ( tính em thế). Rồi hôm sau có bác bên chức năng túm cổ em vì lợn em không đạt chỉ tiêu chất lượng. Em kêu ai bây giờ? ( Thông tin thằng V.A mà em biết qua các kênh chính thống tới giờ nó chỉ tương đương vậy).
Túm cụ vì tội biếu xén cơ quan chức năng cân giò. Từ cân giò đó sẽ mời bác Qltt và anh Thuế lên uống nước chè cùng.

HTlangtu

Xe điện
Là bác nói lợn em ốm đấy chứ. Em thấy lợn em bình thường, đến cân đến lạng em mang bán thôi. Em được bác cho bán, em cũng có biết hôm đấy chợ mỗi em bán đâu. Bác chơi kỳ dzậy chời.
e có bảo đâu, mấy anh xxx bảo đấy chứ, e chỉ bảo ae linh động đóng dấu thật nhanh Mr Lợn cho bác đem bán thui :))
E về phe mí bác mà;):P

bungbvt

Xe tăng
Và cuối cùng lòi ra cái xưởng đóng gói 10m2 của đối tác, lòi ra sự dối trá việc WHO công nhận (tại sao phải nói dối?), việc nhận được đơn từ 20 nước đặt hàng,
Uỷ ban Nhân dân TP Hà Nội đặt mua để biếu Italia nữa mới kinh.
Hà Nội cũng bị lừa.
Bon Italia biết chuyện này khéo nó ngất xỉu ấy nhỉ :))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bài báo ông ý nói rõ do cấp bách nên 2 giai đoạn chạy song song rồi.
Thật sự cả 2 bộ mà bảo là ko thẩm định được VA thì nói ra liệu ai tin. Giờ cứ nhè VA đổ cho nó lừa dối.
Trong khi năng lực sx thì ở NN chắc không thiếu cty lớn có thể làm đc, chứ ko phải thằng sửa 10m2
Thèm tiền quá quên cha cả đạo đức tối thiểu rồi chăng. Để lọt quá nhiều thứ vô lý.

bungbvt

Xe tăng
e có bảo đâu, mấy anh xxx bảo đấy chứ, e chỉ bảo ae linh động đóng dấu thật nhanh Mr Lợn cho bác đem bán thui :))
E về phe mí bác mà;):P
Thế là tự bác " linh động" nhé. Em đội ơn bác vì thương em lao động nghèo. Nhưng sao giờ lại bắt em hả chời?

Phần thứ 2 (như ông C/T đề tài nói 2 trong 1) của N/V là sản xuất thử nghiệm và VA được chọn nên xưởng sản xuất của VA phải tồn tại và hoạt động khi N/V đang thực hiện!
Chuẩn rồi cụ, vì VA có cái giấy phòng thí nghiệm đạt chuẩn test PCR từ 2019 đấy cụ. Hồ sơ đẹp thế mà

hoviethung

Xe lăn
Không cụ ạ, trong quá trình lập đề tài nghiên cứu có mục đơn vị tham gia phối hợp thực hiện đề tài. Nếu đối tác thực sự tham gia cùng thì khâu chuyển giao luôn sẽ dễ dàng khi triển khai dự án sau này rất nhiều.
Và đối tác làm nhiệm vụ gì trong đề tài cũng phải nêu ra cụ thể ( tham gia khảo sát, lấy mẫu, góp vốn đối ứng,...).
Nói chung là rất tốn thời gian để lập ra được 1 đề tài nghiên cứu cụ thể, còn trải qua khâu xét duyệt hồ sơ, đánh giá số công nghiên cứu, công tác phí phục vụ,... nữa nên ai đã từng tham gia làm đề tài rồi rất phục nghiên cứu này. Phải nói là cực kỳ thần tốc.
Làm đề tài KH cũng phải chạy đó cụ ơi. Mà nhiều đề tài thường kết thúc theo quy trình: Làm xong- Để đó - Đem Đi Đốt. Việc ứng dụng đề tài này vào thực tiễn đúng là siêu thần tốc luôn?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:
Bài báo ông ý nói rõ do cấp bách nên 2 giai đoạn chạy song song rồi.
Thật sự cả 2 bộ mà bảo là ko thẩm định được VA thì nói ra liệu ai tin. Giờ cứ nhè VA đổ cho nó lừa dối.
Trong khi năng lực sx thì ở NN chắc không thiếu cty lớn có thể làm đc, chứ ko phải thằng sửa 10m2
Thèm tiền quá quên cha cả đạo đức tối thiểu rồi chăng. Để lọt quá nhiều thứ vô lý.
Ơ, bơm cho em số tiền lớn thì em cũng sẽ làm hồ sơ cho đẹp còn đạo đức em đi tìm sau vậy ;))
Nhưng ảnh hưởng đến bệnh dịch thì em ứ dám vì nó liên quan đến con người

HTlangtu

Xe điện
Ờ, đồng chí Dũng chuẩn xác. Có lý luận được đào tạo có khác.

Rất là quý dá.

Tôi sẽ làm luận án Thạc sĩ với đề tài: "Hành vi giao tiếp của giám đốc CDC với bên bán hàng giá cao", không biết có được không.
Chết cười, theo e, Cụ làm đề tài: "hành vi giao tiếp và phương thức trả lời các điều tra viên để tạo sự thân thiện sau khi chót tiêu tiền Ngân sách" đi ạ :D.
E tin sẽ có nước bạn cũng sang mua đề tài của cụ đấy. Bên đó sẵn súng đạn để tử hình quan chức lắm:P

Pikapika3

Xe tải
Quái sao bài em về việc độ nhạy kit test 0% biến đâu mất nhỉ?

trancannam

Xe điện
Ơ, bơm cho em số tiền lớn thì em cũng sẽ làm hồ sơ cho đẹp còn đạo đức em đi tìm sau vậy ;))
Nhưng ảnh hưởng đến bệnh dịch thì em ứ dám vì nó liên quan đến con người
Bác ko dám thì thằng VA dám à ???
Bác nghĩ sp của VA là ko có chất lượng ???

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

CDC Nam Định còn nợ Việt Á gần 31 tỉ, "chưa biết trả bằng cách nào"
LĐO | 23/12/2021 | 20:13 PM

CDC Nam Định còn nợ Việt Á gần 31 tỉ, chưa biết trả bằng cách nào

Ông Đỗ Đức Lưu - Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) tỉnh Nam Định. Ảnh: CTV
Nam Định - Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Nam Định - Đỗ Đức Lưu khẳng định "không nhận bất cứ đồng nào" của Công ty Việt Á, "làm đúng quy trình, thủ tục" và hiện còn chưa thanh toán khoảng 30,85 tỉ đồng cho công ty này.
Dư lày có bùng được không lão nhỉ? Kinh nghiệm mua sắm đấy. Cứ đàm phán sau một năm mới trả tiền thì có khi bùng được khối ra. :D

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Viện VSDT TW sẽ chỉ chứng nhận cái kit họ nhận được để kiểm nghiệm là đạt những điều họ thấy từ cái kit họ nhận được ấy.
Còn nguồn gốc của kit thuộc trách nhiệm của người mang đến!
Vậy thì vấn đề là sau khi sản xuất đại trà thì phải lấy mẫu ngẫu nhiên đem kiểm nghiệm, lúc đó mới lòi mặt chuột ra cụ nhỉ
Cơ mà cả triệu test dùng rồi :(