[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Em thấy BS giỏi giờ họ làm cho các bệnh viện tư được trả thù lao xứng đáng thì họ sẽ ko cần / không quan tâm / không nhận những cái phong bì cám ơn của bệnh nhân nữa.
Mà đúng là gần đây nhờ có các trường tư thục và các bệnh viện tư mà người dân đỡ hẳn việc "khúm núm" đưa phong bì các Nhà giáo, Thầy thuốc ở các cơ sở công lập nữa. Mà ở các BV công mà đi khám chữa bệnh em khuyên các bác cứ khám dịch vụ và không đưa phong bì cho BS, Y tá.
Một nơi nữa mọi người cũng hay đút phong bì, đó là các TT đăng kiểm xe cơ giới, cá nhân em thì không bao giờ đưa tiền cho cán bộ, công chức khi đăng kiểm xe.
Em cũng đăng kiểm xe nhiều lần cụ ạ , chưa bao giờ em đưa phong bì cho các cán bộ . Nhưng xiền em “ để quên “ ở hộc đồ thì tự dưng bay mất . Chắc em tiếp tay cho tham nhũng mất rùi . Hu hu ^^

Gianthuong123

Xe tải
Khi 1 nhân viên phòng mua hàng của 1 cty đi mua hàng còn nhăm nhe ghi kênh hoá đơn để ăn tiền chênh thì rất khó dẹp nạn tham nhũng...
Nó phải là cả 1 nền giáo dục và tuyên truyền cho toàn xh, nhưng cả các nhà giáo dục cũng tham nhũng thì giáo dục ai !!!???
Ngay ở Nhật, Hàn...em đố các cụ đi mua hàng cho cty ghi kênh hoá đơn được đấy !!! Nói đến tham nhũng toàn dân nó chửi cho sml. :D
Nhật thì em Ko nói chứ Hàn thì lúc lão Park chết , thì tham nhũng vặt nó Ko kém ai , tham nhũng vặt nó ít khi nó thành nước phát triển thôi .
Cụ cứ để ý các nước phát triển bây giờ lúc nó đang phát triển nó thế nào .
Còn bây giờ tụi phát triển nó tham nhũng tầm trung và cấp cao người dân làm gì biết cũng ko ý kiến được .

TaiNon1974

Xe buýt
Tiền chi kit này là tiền ngân sách của từng tỉnh nên chắc chắn trùm cuối ở các tỉnh pải là chủ tài khoản của tỉnh đấy chứ ko pải gđ các CDC đc
Hóa ra khi dân đen đang chạy chọt tìm suất mua thực phẩm, suất ô xi, kiếm cái dấu qua chốt, xin xỏ lạy lục để tiêm vx,.. thì bọn này nó ngồi trên bàn cách chia chác à các cụ?

lamnguyen121186

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhiều cụ ko để ý chứ mừng tuổi năm mới & mừng cưới bằng phong bì cũng chính là cổ xuý cho tệ nạn tham nhũng hối lộ. Trẻ bé tí đã được các bài học đầu đời về chuyện đút lót bằng phong bì tiền tươi, không cần che giấu, không cần tế nhị.
Sao cụ lại có thể suy diễn như vậy ạ . Phong tục lì xì cho trẻ nhỏ để con trẻ lấy may , để thể hiện tình cảm với con cháu chứ không phải là tham nhũng hối lộ cụ nhé . Tất nhiên , những biến tướng từ phong tục lì xì là có , nhưng không phải cái j cũng suy diễn như vậy . Còn phong bao mừng cưới , theo tục lệ là để mừng hạnh phúc cho đôi vợ trồng , để tạo tiền đề cho cuộc sống vợ chồng sau kết hôn . Em chẳng thấy j là không nên ở đây cả . Ngày xưa ( hoặc kể cả bây giờ , mừng cưới có thể là phong bì hoặc cũng có thể là những đồ vật cần thiết trong gia đình , là thành ý mà người tặng muốn gửi đến đôi vợ chồng trẻ . Biến tướng trong quà cáp biếu tặng là có , và nó đi cùng những quyền lợi mà người ta nhắm đến khi có chức có quyền , lợi dụng lì xì , lễ lạt để mưu cầu lợi ích riêng .

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Em cũng đăng kiểm xe nhiều lần cụ ạ , chưa bao giờ em đưa phong bì cho các cán bộ . Nhưng xiền em “ để quên “ ở hộc đồ thì tự dưng bay mất . Chắc em tiếp tay cho tham nhũng mất rùi . Hu hu ^^
Chả biết Cụ ĐK ở đâu. Sang sài đồng, phòng lạnh, làm tốc độ, nói năng nhỏ nhẹ.

Xong thì anh ơi em đánh chỗ mát rồi, dán cho anh rồi....
Bo cho 100K. Cả nhà vui.
Cảm ơn anh # khi xã hội hóa đăng kiểm.

lamnguyen121186

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chả biết Cụ ĐK ở đâu. Sang sài đồng, phòng lạnh, làm tốc độ, nói năng nhỏ nhẹ.

Xong thì anh ơi em đánh chỗ mát rồi, dán cho anh rồi....
Bo cho 100K. Cả nhà vui.
Cảm ơn anh # khi xã hội hóa đăng kiểm.
Em “để quên “ trong ngoặc kép rùi mà cụ bắt lỗi em .

bigbalds

Xe hơi
Không liên quan lắm, nhưng anh ấy cũng đã kịp làm cú chót. Chắc nằm trại cũng ấm được phần nào, hì hì, phong cách đã ngấm vào máu, tủy rồi, bỏ không được.

chemvovan

Xe buýt
Em nghĩ ý cụ ấy là, có thể trước đây mình tự hào là người đàng hoàng, minh bạch, liêm chính. Phấn đấu lên một chức vụ nào đó, muốn tiếp tục đàng hoàng, minh bạch, liêm chính thì rất khó nếu ở trong thể chế này. Làm thì sai. Không làm thì bị đào thải hoặc cũng sai. Tiêu cực từ ông trông xe ở phường trở đi.
Bác đương kim TBT đốt rất tốt. Nhưng bác chỉ đang đốt phần ngọn thôi. Phần gốc không thể giải quyết được nếu vẫn thể chế này. Bác kêu gọi đạo đức người làm cán bộ. Bác có thể cho rằng, đạo đức là gốc. Nhưng từ cổ chí kim, "nhân chi sơ, tính bản thiện".
Thực sự em rất buồn và chua chát khi mỗi ngày đọc báo lại thấy những tin kỉ luật bắt bớ thế này. Em nghĩ, chả nhẽ đến đời con em, cháu em cũng như này ư?
Còn ví dụ cụ đưa ra vè bác sĩ, đúng quá rồi. Em k bàn gì đến nữa ah.
Cụ nói rồi, ai cảm thấy không tự tin làm được thì đứng tránh ra một bên cho người khác làm.

Đấy đã nói thế mà còn cố làm, không chịu được cám dỗ thì kêu ai.

Thuysnoopy

Xe hơi
Nghe nói phu nhân của một trong hai đồng chí trên thực nhận hơn 150 quả mận của Việt ớ . Thế thì bế đi cũng chuẩn bài rồi

DucHoan

Xe tăng
Cái kit chỉ là một phần nhỏ của việc test thôi, cũng như cái phim X quang chỉ là phần nhỏ của việc chụp X quang.
Test là việc chuyên môn của ngành y, của bệnh viện, lại còn hoạnh họe "ai cho phép test" thì đến ạ cụ...
Mà chuyện "đè dân ra test" là không có cụ nhé, tính trên dân số thì VN test rất ít, chưa đến 1 test/người trong cả 2.5 năm đại dịch, còn thua cả Cuba, bọn châu Âu thì mỗi người 10-20 test cơ.
Nếu test mấy chục nghìn 1 lần thì lại ko quan trọng bác, chứ đợt đó test toàn mấy trăm nghìn, đợt đầu còn ít chỗ test đi lại vất vả, lại đông. Với bác ví với chụp x quang thì lại ko hợp lý tẹo nào cả. Chụp X quang người ta phải đầu tư cơ sở vật chất, nhân sự có trình độ. Còn đi test covid thì xếp hàng ngoài sân, thực hiện ngoài sân, ngoáy mũi tí rồi đợi kết quả, và toàn cho mấy bạn thực tập làm. Trong khi X quang chụp có mấy chục nghìn, còn đây 300k- 500k. Cụ thử tính xem mấy bệnh viện với mấy cơ sở test nó thu biết bao nhiêu tiền đợt đó ko ạ

DucHoan

Xe tăng
Em “để quên “ trong ngoặc kép rùi mà cụ bắt lỗi em .
Nhiều chỗ để quên ko nhận đâu cụ, nhỡ đâu trên xe có camera ghi lén. Nên nhiều chỗ là cụ phải đánh rơi, hoặc bỏ quên tiền ở trong phòng nào đó. Thậm chí ở quê có chỗ, còn gọi hẳn vào phòng tối, và phải đưa trước mặt sếp cơ

m4s

Xe điện
Nghe nói phu nhân của một trong hai đồng chí trên thực nhận hơn 150 quả mận của Việt ớ . Thế thì bế đi cũng chuẩn bài rồi
Phu nhân bị bế lâu rồi, nhận hết tội thay chồng, tưởng lừa được. Ai ngờ bắt thư ký xong, lòi ra một mớ. Kịch hay vẫn còn, chưa đến chương cuối;))

sthd

Xe lăn
tỉ lệ hợp lý.
đc Việt quả là biết mình biết người

phu nhân đc Khoa học chắc đc 1,5 quả mận thôi

sthd

Xe lăn
Phu nhân bị bế lâu rồi, nhận hết tội thay chồng, tưởng lừa được. Ai ngờ bắt thư ký xong, lòi ra một mớ. Kịch hay vẫn còn, chưa đến chương cuối;))
Ra 80% của ai thì mới là chương cuối.