[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

VCHDHN

Xe container
Em thấy không cần thiết đưa tên trường ạ, nhưng sự thật thì đúng như em nói. Cũng có thể do một số giáo viên coi thường nhận thức của phụ huynh nên mới dám áp đặt thế.
Cô giáo cũng là thực thi nhiệm vụ thôi mợ. Làm như cô nói: cứ đ ký tháng 7 tiêm. Rồi sau k tiêm có sao đâu. Đẹp cho cả hai bên😊

ngoc_phuong

Xe lăn
Anh Ngoan như .. .mà sao cách hết chức vụ của anh zậy.
Trước đó như đã thông tin, ông Nguyễn Văn Lành cho biết, trưa ngày 3/12/2021 có người là nhân viên nam của Công ty Việt Á đã tự xưng tên Nguyên, mang túi quà có 450 triệu đồng đến nhà ông.

"Họ vào nhà hỏi thăm sức khỏe anh em trong cơ quan, hỏi công tác phòng chống dịch… Sau đó, họ đi ra xe, khi vào thì mang theo một chiếc túi và đặt trên quầy thuốc của nhà tôi. Khi tôi hỏi "cái gì vậy", họ nói: "bồi dưỡng cho anh em".

"Tôi mở ra, thấy tiền nhiều quá. Lúc đó, tôi chạy ra xe hỏi "sao nhiều quá vậy". Người đó mới nói "dịch dã nên bồi dưỡng cho anh em", rồi họ chạy xe đi. Tôi điện thoại thì không nghe máy", lời Giám đốc CDC Hậu Giang.

Vẫn theo ông Lành, đến chiều cùng ngày, ông mang túi quà nói trên đến cơ quan, mời các phòng chức năng và trình bày lại sự việc Công ty Việt Á gửi tiền; rồi lập biên bản, niêm phong và giao Phòng Tổ chức giữ; giao Trưởng Phòng Kế hoạch làm báo cáo trình UBND tỉnh.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này bắt nhiều quá.

vkhanh82

Xe tăng
Cô giáo cũng là thực thi nhiệm vụ thôi mợ. Làm như cô nói: cứ đ ký tháng 7 tiêm. Rồi sau k tiêm có sao đâu. Đẹp cho cả hai bên😊
Em XY ạ ♂, 100%.

Em không thấy đẹp đẽ gì ở đây cả.
Em nói thêm là nhà em 2 cháu học cùng trường. Cháu lớn nhà em thì cô giáo khi lấy ý kiến phụ huynh rất rõ ràng: Đính kèm công văn của Phòng (Phòng GD và ĐT thành phố), sau đó là lấy ý kiến phụ huynh học sinh. Cách làm này em hoàn toàn ủng hộ.
Cháu thứ 2 nhà em cùng trường cháu thứ nhất, học lớp dưới, thì cô giáo thực hiện theo cách như em post bên trên. Thực tế thì khi cô giáo gọi điện em phản ứng cũng khá gay gắt.

Em kể ra như thế để thấy, đây là cách thực hiện của giáo viên, còn chỉ đạo ở bên trên thế nào em không biết :)

Ga_son

Xe điện
giờ thì tiêm j nữa.

oishivn

Xe điện
Em không đồng ý tiêm.

Giáo viên chủ nhiệm lớp con em 3 lần lấy ý kiến trên Zalo:
+ Lần đầu có 3 lựa chọn cho phụ huynh, trong đó có lựa chọn "Không đồng ý";.
70% lớp con em chọn "Không đồng ý", trong đó có em.​
+ Lần thứ 2 sau 1 ngày, GV xóa bình chọn của ngày thứ nhất, đưa ra 2 lựa chọn:
(1) Bé đã bị Covid​
(2) Đồng ý tiêm​
Em không tham gia bình chọn;​
+ Lần thứ 3, giáo viên đưa ra lựa chọn:
(1) Đồng ý tiêm​
(2) Đồng ý tiêm vào tháng 5​
(3) Đồng ý tiêm vào tháng 7​

GV chủ nhiệm lớp con em gọi điện cho em bảo sao không cho con tiêm? Em bảo em chưa có đủ thông tin nên em chưa cho cháu tiêm. Cô giáo nói, thế em cứ chọn giúp chị tháng 7 cho cháu tiêm, sau đấy em không cho cháu tiêm cũng được. - Em bảo KHÔNG.

Không hiểu các lớp/ hay các trường cần chỉ tiêu trong việc này không?!

P/S:
Hàng xóm nhà em không đồng ý cho con tiêm, giáo viên bắt phải nêu lý do là "Cháu đã bị Covid". Nghe vậy em bảo: "Bố bảo cô giáo không bắt được em khai báo như thế".
cụ này giống em, lúc em hỏi lại thì cô bảo là y tế phường thông tin có thế và cô ko biết gì hơn, thế thì em next thoai, ko đủ thông tin thì em cũng ko tích

Chanwadiah

Xe đạp
Từ việt nam qua Sing thì không phải test ART nữa. Cụ chỉ cần in giầy chứng nhận vaccine (có tiếng anh) và làm SG arrival card là đc nhé. https://eservices.ica.gov.sg/sgarrivalcard/
Nhưng từ Sing bay về vn thì phải test ART trong vòng 24h.

letrungdungcz

Xe tăng

odaiba

Xe tăng
Thế này ít hay nhiều các cụ nhỉ
Thông thầu mua vật tư phòng chống dịch COVID-19 ở Bà Rịa-Vũng Tàu, nâng giá 900%
Thôi xong roài….
Loáng thoáng thấy bóng dáng anh ở Phạm Sư Mạnh rồi.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này to thế, thảo nào đấm mạnh tay vậy. Lòi ra nhiều tỉnh nào cũng ăn hối lộ nhiều vậy. Thế này thì chắc còn lòi ra tiếp.

--Lamborghini--

Xe lăn

Dan du an

Xe cút kít
Anh Ngoan như .. .mà sao cách hết chức vụ của anh zậy.
Trước đó như đã thông tin, ông Nguyễn Văn Lành cho biết, trưa ngày 3/12/2021 có người là nhân viên nam của Công ty Việt Á đã tự xưng tên Nguyên, mang túi quà có 450 triệu đồng đến nhà ông.

"Họ vào nhà hỏi thăm sức khỏe anh em trong cơ quan, hỏi công tác phòng chống dịch… Sau đó, họ đi ra xe, khi vào thì mang theo một chiếc túi và đặt trên quầy thuốc của nhà tôi. Khi tôi hỏi "cái gì vậy", họ nói: "bồi dưỡng cho anh em".

"Tôi mở ra, thấy tiền nhiều quá. Lúc đó, tôi chạy ra xe hỏi "sao nhiều quá vậy". Người đó mới nói "dịch dã nên bồi dưỡng cho anh em", rồi họ chạy xe đi. Tôi điện thoại thì không nghe máy", lời Giám đốc CDC Hậu Giang.

Vẫn theo ông Lành, đến chiều cùng ngày, ông mang túi quà nói trên đến cơ quan, mời các phòng chức năng và trình bày lại sự việc Công ty Việt Á gửi tiền; rồi lập biên bản, niêm phong và giao Phòng Tổ chức giữ; giao Trưởng Phòng Kế hoạch làm báo cáo trình UBND tỉnh.
Nếu thật sự có việc này thì sao từ hồi đấy công an không điều tra luôn. Nếu đã báo sang công an mà lấp liếm thì cho công an đi tù luôn.

kuhon

Xe tải
Nếu thật sự có việc này thì sao từ hồi đấy công an không điều tra luôn. Nếu đã báo sang công an mà lấp liếm thì cho công an đi tù luôn.
E đang ko hiểu bác La nh này làm đúng quy trình vậy mà vẫn bị cách chức nhỉ ???

ngoc_phuong

Xe lăn
Dân gian gọi Cả vú lấp miệng em.
Thì tốt giữ ghế

mr.l0nely.184

Xe điện
Em không đồng ý tiêm.

Giáo viên chủ nhiệm lớp con em 3 lần lấy ý kiến trên Zalo:
+ Lần đầu có 3 lựa chọn cho phụ huynh, trong đó có lựa chọn "Không đồng ý";.
70% lớp con em chọn "Không đồng ý", trong đó có em.​
+ Lần thứ 2 sau 1 ngày, GV xóa bình chọn của ngày thứ nhất, đưa ra 2 lựa chọn:
(1) Bé đã bị Covid​
(2) Đồng ý tiêm​
+ Lần thứ 3, giáo viên đưa ra lựa chọn:
(1) Đồng ý tiêm​
(2) Đồng ý tiêm vào tháng 5​
(3) Đồng ý tiêm vào tháng 7​

GV chủ nhiệm lớp con em gọi điện cho em bảo sao không cho con tiêm? Em bảo em chưa có đủ thông tin nên em chưa cho cháu tiêm. Cô giáo nói, thế em cứ chọn giúp chị tháng 7 cho cháu tiêm, sau đấy em không cho cháu tiêm cũng được. - Em bảo KHÔNG.

Không hiểu các lớp/ hay các trường cần chỉ tiêu trong việc này không?!

P/S:
Hàng xóm nhà em không đồng ý cho con tiêm, giáo viên bắt phải nêu lý do là "Cháu đã bị Covid". Nghe vậy em bảo: "Bố bảo cô giáo không bắt được em khai báo như thế".
Nhà E cũng như cụ, lần 1 cô tạo bình chọn, E chọn k. Lần 2 bình chọn, E vẫn k. Cô nhắn tin hỏi sao, E bẩu đơn giản là chưa phải lúc này. Lần 3 cô phát phiếu đăng ký tiêm, con nhà E mang về, E tiếp tục chọn k (bình thường giấy tờ ký tá với trường, lớp là vợ E ký), ký tên và ghi rõ sđt của E vào dưới. Hôm lớp con E tiêm, đâu có 5-6/47 bạn tiêm. Mấy hôm sau cô lại gọi vợ E hỏi có thay đổi quyết định k. Vợ E được quán triệt rồi nên vẫn nói k. Cô bảo thế thì viết bản cam kết ABC gì đó đại ý có vấn đề gì xảy ra gia đình tự chịu trách nhiệm. E bẩu gấu viết rõ: nếu con E bị, gđ khắc tự cho cháu đi viện và chăm sóc (bản chất trước h mh vẫn tự chăm con mh chứ thằng nào chăm hộ :)) , còn đợt covid bùng mạnh vừa rồi, đa số các gđ cũng tự chăm sóc sk, tự mua thuốc chữa chứ nào đâu thấy gì khác). Hôm sau cô bảo con E về bảo bố mẹ viết lại=)), E kệ. Chắc các cô muốn mh ghi vào nếu con mh bị mà lây cho bạn khác mh cũng phải chịu??? Thế bạn khác tiêm rồi mà bị rồi lây cho con E thì ai chịu? Ai cam kết là tiêm thì k bị, bị thì k lây cho người khác? Tiêm mà bị thì được hưởng abc, xyz? Ai cam kết k có rủi ro gì nếu con E tiêm? Hay ngay trên tờ đăng ký tiêm đã thòng mệ câu là “tự nguyện……”, tự chịu trách nhiệm. Nghĩ nó chán, kiểu gì cũng chuyền quả bóng trách nhiệm sang chân thằng dân được.