[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

cdcn

Xe điện
Vâng em tin CT Chung là người có tầm và có tâm ạ! Dù có bằng chứng kết luận chủ tịch thành phố có tội thì vẫn là luôn kính trọng.
Thế này có được gọi là mù quáng không nhỉ?

vnhn

Xe tăng
Cụ có ở đó không mà nói như đúng rồi, cách nhà 88 phố Trung Liệt, chỉ khoảng hơn 30m có cái chợ cóc mấy chục năm nay, từ khi anh ấy lên tổng đốc thì cho dân phòng và sự gác hai đầu đoạn phố và đuổi chợ, các hàng cóc phải rút vào hoạt động bí mật trong các nhà dân, bà con chửi như hát hay, một thời gian sau anh ấy chuyển chỗ ở đi nơi khác thì bà con mới lại được họp chợ công khai trở lại...
Nhà em ở đây, cách nhà anh ý có mấy nhà thôi, chợ họp tý lúc sáng thôi. Mà chợ cóc thì dẹp là đúng. Cứ mỗi lần có ô tô là lại kẹt. Giờ cứ chỗ nào có dân là họp chợ thì loạn. Em chỉ mong dẹp hết chợ cóc, trà đá vỉa hè đi cho sạch đường phố.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Phố đi bộ nhớ A C

Chỉnh sửa cuối:

JaviCare.com

[Tịch thu bằng lái]
Website
Javicare.com
Về vụ quy hoạch bị băm nát thì cụ ấy sửa bằng cách cụ ấy trồng cây xanh . Còn vụ Vỉa hè lấn chiếm vỉa hè ...cụ động não lên tí thôi em chịu...
Hiện tại Em nghe nói dính vào 3 vụ án đang bị điều tra mà nghe đồn từ năm ngoái. Nhưng mấy hôm trước CT Chung vẫn đang điều hành chỗng covid 19. Hôm nay đang nghỉ 90 ngày để điều tra...
Đọc đến mấy trăm trang thớt này thì em kết luận theo logic của mình là . Chủ tịch đang bắt mọi người phải làm việc không muốn làm việc trì trệ như trước..kiểu như một mình mà cải tạo một một đoàn tàu chậm máy móc cũ ký lạc hậu chuyển sang đoàn tàu nhanh khó lắm...
sao bênh vực cc lắm thế, ko có tội, ko sai thì sao bị đình chỉ, mà liên quan tận 3 vụ án.

JaviCare.com

[Tịch thu bằng lái]
Website
Javicare.com
Vâng em tin CT Chung là người có tầm và có tâm ạ! Dù có bằng chứng kết luận chủ tịch thành phố có tội thì vẫn là luôn kính trọng.
Chuẩn bị thành tội phạm đến nơi rồi, ở đó mà kính với trọng

JaviCare.com

[Tịch thu bằng lái]
Website
Javicare.com
Xúc phạm các thành viên khác

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 25/8/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duc6887

Xe hơi
À em lại chợt nhớ đến đợt CC đi vi hành các huyện ngoại thành rồi phát biểu thổi giá đất nữa, công nhận là em chưa thấy CT nào mafia như anh này...
Hoài đức thiếu be bét các chỉ tiêu, anh ý làm ầm ĩ là 2020 lên quận, Đến 2024 thì Hoaif đức cũng chưa chắc đủ chỉ tiêu, hiện mới đạt 22/27 chỉ tiêu, còn thiếu 5 chỉ tiêu, trong đó 2 vấn đề nghiêm trọng: (i) hệ thống đường giao thông liên xã còn kém; (ii) nước thải từ các làng nghề gây ô nhiễm môi trường

Chikamin

Xe tải
Em cũng lạ là các quan nhà ta đi thăm quan hết mọi nẻo trời Âu, thấy họ lát đá về mình cũng lát. Đá ở bển lát từ thế kỷ 16, mà nay vẫn chửa làm sao. Em ko ở trong ngành XD nhưng em cho rằng đã của họ lát khối nhỏ 10x10x10 (hoặc 20) nên nó ít bị vỡ. Loạt vỉa hè trước, đá dày có 4, 5 cm, bản rộng 30cm, vỡ cả loạt là phải.
Ý cụ rất có lý

Man2020

Xe hơi
Hoài đức thiếu be bét các chỉ tiêu, anh ý làm ầm ĩ là 2020 lên quận, Đến 2024 thì Hoaif đức cũng chưa chắc đủ chỉ tiêu, hiện mới đạt 22/27 chỉ tiêu, còn thiếu 5 chỉ tiêu, trong đó 2 vấn đề nghiêm trọng: (i) hệ thống đường giao thông liên xã còn kém; (ii) nước thải từ các làng nghề gây ô nhiễm môi trường
22/25 cụ à, tóm lại là anh Hoài Đức đã phải xin tự điều chỉnh đề án lên quận đến 2022 rồi. Ngoài Hoài Đức ra anh ý còn cho vài huyện ngoại thành khác chạy đua lên quận theo như đan phượng, gia lâm, đông anh...làm giá đất tăng cứ gọi là...

Man2020

Xe hơi
Các dự án vượt trên thuộc cục, tức là bộ cụ ạ
Em ko làm mảng này ko rõ lắm nhưng em toàn thấy xin sở xây dựng cấp phép xây dựng hết chứ có thấy gửi lên bộ đâu??

nowhereland

Xe điện
Các cụ cứ chém. Trung Liệt phía nhà a Chung (cắt với Đặng Tiến Đông chỗ siêu thị Minh Hoa nhà anh í) làm gì có chợ cóc. Cái đường bé bằng cái lỗ mũi, chợ họp kiểu gì. Sang Trần Quang Diệu thì có chợ Thái Hà, ng ta bày bán viả hè chợ thì cũng khó cấm. Có nhà sếp to ở khu này mà đường phố vẫn nhếch nhác chứ có đc ưu tiên tí nào đâu. Em ở khu này 14 năm rồi, mọi thứ vẫn thế từ trc khi a Chung lên CT HN mà.
Trung Liệt phố kéo dài từ đầu Đặng Tiến Đông xuyên qua Thái Hà sang Thái Thịnh. 88 Trung Liệt thì ở đoạn Thái Hà - Thái Thịnh (nhưng gần đầu Thái Hà hơn, đoạn giữa Thái Hà và cái mương bây giờ mở đường rồi ấy), chứ không phải đoạn bên Thái Hà - ĐTĐ cụ ạ. Đoạn gần 88 Trung Liệt có cái chợ cóc thật, và xung quanh cũng nhiều hàng quán tấp nập ra phết đấy.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Quy trình bây h để có CT mới của thủ đô ntn:
- Đương kim ct bị đình chỉ công tác bị kỷ luật nên ko còn có trong phương án nhân sự của Hà Nội. Còn tháng 10 đại hội nên ko đủ tg, kể cả a cc ko bị truy tố. Coi như đã bị loại.
- PCT Sửu hiện phụ trách ko đủ tuổi tái cử.
- TW sẽ giới thiệu thẳng nhân sự về ĐH vào vị trí Phó bí và HĐND họp xong sẽ vào chủ tịch. Tuy nhiên ko biết là anh nào. Em nghĩ phải là cán bộ đang là bí thư, UVTW và có kinh nghiệm đô thị

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tịch khả năng cao là có mùa Xuân ảm đạm nhất từ khi làm chính trị rồi. Còn đâu điều tra viên cao cấp, sâu sát, năng nổ và anh hùng LLVT thuở nào. :(

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
Không biết dân túy hay làm hình ảnh nhưng em thấy chủ tịch nói được, làm được. Tiếc là nhiệm kỳ đầu trôi qua nhanh quá nên dấu ấn còn nhạt nhòa, nguyên họp với công tác nước ngoài hay đi cơ sở đã ngốn khá nhiều thời gian rồi. Khéo chủ tịch còn không có thời gian đi du lịch cùng gia đình ấy ?.
Ăn đx chơi đc, phá hoại tư lợi cho chính mình và gđ mình

Bastion.P

Xe container
HN thì ở đâu chẳng có shop bán này bán nọ; nhưng chợ rau thịt buôn thúng bán mẹt (chợ cóc) thì bên ngõ nhà a CC ko có đâu, xe oto vẫn đi qua thoải mái

Trung Liệt phố kéo dài từ đầu Đặng Tiến Đông xuyên qua Thái Hà sang Thái Thịnh. 88 Trung Liệt thì ở đoạn Thái Hà - Thái Thịnh (nhưng gần đầu Thái Hà hơn, đoạn giữa Thái Hà và cái mương bây giờ mở đường rồi ấy), chứ không phải đoạn bên Thái Hà - ĐTĐ cụ ạ. Đoạn gần 88 Trung Liệt có cái chợ cóc thật, và xung quanh cũng nhiều hàng quán tấp nập ra phết đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng