[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

trauxanh

Xe lăn
Ở VN anh em hay có câu “Khi bắt đầu nói thì họ đã làm, còn khi nói là bắt đầu làm thì thực tế đã làm xong cmn từ lâu rồi” Tầm này khám xét cho thiên hạ biết mặt thôi chứ lùm xùm mấy năm nay giờ mới khám nhà thì tài liệu chắc thành giấy chùi mít ra đồng bảy đời.
Ai lại đem chùi mít?
Người ta khám nghiệm đống phân lại tòi ra thì bủ mợ. :D

khói_lửa

Xe buýt

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Anh số 3, lộ bí mật cho a lxe và a tổ thư ký, bí mật lquan đến ô đt, thế là ô ý vù mất,...

DucHoan

Xe tăng
Nghe Tây đồn là ổng oánh CDC HN vụ nâng giá thiết bị, khiến cho CDC HN và nhiều tỉnh ăn đòn...
Và Tây đồn tiếp, vì rằng vốn rót chống C-19 là về thẳng CDC chứ không qua UB, nên là...oánh.
Dù sao cũng là thành tích rồi! :D
Sao em lại nghe Tây đồn là vụ Nhật Cường

DucHoan

Xe tăng
Dịp này thấy anh Hoa Cúng làm việc xông xáo phết. Có nhẽ sắp "hợp nhất" rồi.
Em lại nghe đồn là sắp lên thay anh Rừng, nhưng có thằng đệ cũ đang làm thứ nó không muốn, và chính là thằng đang đánh án Nhật Cường, mà Nhật Cường thì liên quan đến phu nhân

DucHoan

Xe tăng
Cụ phải xem lại còm đó em nói cái nội dung gì chứ, nội dung đó là về covid.
Còn vụ đang chủ đề thớt thì em biết gì đâu. :D
Em thấy cụ nói lý do đánh là liên quan CDC thì em thấy đó không phải là lý do đánh thế thôi

trauxanh

Xe lăn
Em thấy cụ nói lý do đánh là liên quan CDC thì em thấy đó không phải là lý do đánh thế thôi
Cụ không đọc lại cái cmt cụ trích của em đó à?
Cụ đọc lại sẽ thấy cái cmt đó là em đang nói với 1 cụ khác (em có quote kèm) về nội dung “bằng khen chống covid “.
Chứ cụ cứ ghép cái này vào cái kia thế thì biết đường nào mà lần?! :D
Cụ trích ở đâu thì xem lại ngay ở đó, là thấy!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ai lại đem chùi mít?
Người ta khám nghiệm đống phân lại tòi ra thì bủ mợ. :D
Cụ phải xem lại còm đó em nói cái nội dung gì chứ, nội dung đó là về covid.
Còn vụ đang chủ đề thớt thì em biết gì đâu. :D
Cụ đọc lại sẽ thấy cái cmt đó là em đang nói với 1 cụ khác (em có quote kèm) về nội dung “bằng khen chống covid “.
Lâu lắm mới thấy cụ trâu xuất hiện trauxanh , liệu có điềm báo gì ko đây, tiện tay cụ gieo quẻ cho số phận anh C và thổ đu sắp tới xem nào :D

DucHoan

Xe tăng
À rồi bác, quên không đọc của bác kia hỏi bác.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi, nhiều chú lái xe chả khác mẹ gì gia nô trong nhà, nhìn chúng nó ra ngoài vênh vang nghĩ cũng tội.
Cụ nói làm em lại phải kể chuyện sáng nay em gặp, một cậu lx chắc cũng cho sếp, lúc em vào ăn phở thì ông xếp đã ngồi đợi ăn rồi còn cậu lx vẫn phải đứng ngoài chưa dám vào ngồi, lúc sau khi ô xếp ngồi ăn thì mới bảo chủ quán phở ra gọi lx vào ăn, lx ăn nhanh chóng cho xong trước rồi đứng dậy trước ra rót 2 cốc nước vối vào cho xếp rồi lại tất tưởi chạy ra mở cửa xe...Đúng là mỗi người mỗi cảnh mỗi nghề...

nqdung

Xe đạp
Các anh ấy là chức phận như nào mà chiếm đoạt được tài liệu bí mật của nhà nước đấy ạ ???
Cụ nào biết nội tình không vậy ???
...
Ngày 13/7/2020, Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an đã tiến hành khám xét khẩn cấp chỗ ở, nơi làm việc của 03 đối tượng về hành vi "chiếm đoạt tài liệu bí mật nhà nước" theo Điều 337 Bộ luật hình sự năm 2015.
Các đối tượng gồm:
1. Nguyễn Anh Ngọc, sinh ngày 20/5/1974, trú tại phường Bồ Đề, quận Long Biên, thành phố Hà Nội.
2. Nguyễn Hoàng Trung, sinh ngày 27/7/1983, trú tại phường Bạch Đằng, quận Hai Bà Trưng, thành phố Hà Nội.
3. Phạm Quang Dũng, sinh ngày 16/7/1983, trú tại xã Tân Triều, quận Thanh Trì, thành phố Hà Nội.
Cơ quan An ninh điều tra Bộ Công an đang tiếp tục làm rõ vụ việc theo đúng quy định của pháp luật.

Chuyện gì đến rồi cũng phải đến thôi cụ ạ.

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Em lại nghe đồn là sắp lên thay anh Rừng, nhưng có thằng đệ cũ đang làm thứ nó không muốn, và chính là thằng đang đánh án Nhật Cường, mà Nhật Cường thì liên quan đến phu nhân
Chia tay chia nhà rồi, ko ràng buộc gì với nhau nữa cụ nhé.

Tiger Hunter

Xe container
Cháu mà được làm quan chức cấp Bộ, cấp UBND TP cháu thích tự lái xe, tự quản lý xe ô tô được NN cấp. Không thích đi đâu cũng có ông lái xe lù lù ngồi trên xe, vướng. :D
Có những việc sếp lại ko muốn ra mặt mà sai lx hoặc tk làm thì sao?

Dan du an

Xe cút kít
Nếu cụ vào Nam tầm những năm 2000 đến 2005 sẽ thấy lái xe họ không ăn cùng mình đâu. Họ bao giờ cũng ăn nhanh rồi ra trước bật điều hoà cho xe mát để mình ra là ok rồi. Giờ em vào trong đó thấy lại giống Hà nội rồi.
Cụ nói làm em lại phải kể chuyện sáng nay em gặp, một cậu lx chắc cũng cho sếp, lúc em vào ăn phở thì ông xếp đã ngồi đợi ăn rồi còn cậu lx vẫn phải đứng ngoài chưa dám vào ngồi, lúc sau khi ô xếp ngồi ăn thì mới bảo chủ quán phở ra gọi lx vào ăn, lx ăn nhanh chóng cho xong trước rồi đứng dậy trước ra rót 2 cốc nước vối vào cho xếp rồi lại tất tưởi chạy ra mở cửa xe...Đúng là mỗi người mỗi cảnh mỗi nghề...

Trạng thái
Thớt đang đóng