[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gia Bảo Anh

Xe buýt

Mới đây...
kính cụ vài ly =))

TNLak

Xe điện
lần cuối về lx với tk.
lx thì ăn theo nói leo. năm xin một hai cái chung cư giá rẻ bán lại cũng kiếm được tí. biết là thân cận với sếp, xin xỏ cái này cái kia DN nó cũng chả tiếc đâu. lx anh cc ở chung cư Sun horizon thì cũng không phải dạng vừa đâu.
thư kí bí thư chủ tịch tỉnh là ngon rồi. văn bản giấy tờ gì chả qua nó. thường thư kí là tay chân tin cẩn, có trình độ, trình tự thủ tục nó là chốt cuối. làm dự án thằng nào chả nhờ nó vẽ đường đi nước bước. tiền tỉ kiếm đơn giản.
trợ lý thì thôi rồi. bộ ít người mới có trợ lý. trợ lý phải qua Ban tc thẩm tra, phê duyệt. hàm thì thứ trưởng, ảnh hưởng thì ngang bộ trưởng. mấy ông phấn đấu chục năm được bổ nhiệm trợ lý thì mở đại tiệc ăn mừng. uv bct ngày có hàng trăm văn bản. toàn loại quan trọng, mật, sếp thì lên tv còn không kịp, đọc sao được. toàn trợ lý duyệt hết. trợ lý alo chủ tịch tỉnh, bộ trưởng nào mà chả được. tiền thì cứ thế mà đoán.
làm dự án ngàn tỉ thì không biết chứ vài trăm tỉ trợ lý bảo kê tốt rồi

mấy ông tinh tướng không biết làm đến thứ trưởng chưa.
Trợ lý, tk mấy Ban, bệ cao cao chắc cũng kha khá cụ nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lần cuối về lx với tk.
lx thì ăn theo nói leo. năm xin một hai cái chung cư giá rẻ bán lại cũng kiếm được tí. biết là thân cận với sếp, xin xỏ cái này cái kia DN nó cũng chả tiếc đâu. lx anh cc ở chung cư Sun horizon thì cũng không phải dạng vừa đâu.
thư kí bí thư chủ tịch tỉnh là ngon rồi. văn bản giấy tờ gì chả qua nó. thường thư kí là tay chân tin cẩn, có trình độ, trình tự thủ tục nó là chốt cuối. làm dự án thằng nào chả nhờ nó vẽ đường đi nước bước. tiền tỉ kiếm đơn giản.
trợ lý thì thôi rồi. bộ ít người mới có trợ lý. trợ lý phải qua Ban tc thẩm tra, phê duyệt. hàm thì thứ trưởng, ảnh hưởng thì ngang bộ trưởng. mấy ông phấn đấu chục năm được bổ nhiệm trợ lý thì mở đại tiệc ăn mừng. uv bct ngày có hàng trăm văn bản. toàn loại quan trọng, mật, sếp thì lên tv còn không kịp, đọc sao được. toàn trợ lý duyệt hết. trợ lý alo chủ tịch tỉnh, bộ trưởng nào mà chả được. tiền thì cứ thế mà đoán.
làm dự án ngàn tỉ thì không biết chứ vài trăm tỉ trợ lý bảo kê tốt rồi

mấy ông tinh tướng không biết làm đến thứ trưởng chưa.
Cụ chuẩn đấy. Em biết có ông phó gđ sở thôi. Nhưng thuộc dạng buôn vua bán chúa. Chuyên xử lý cơ chế cho các tập đoàn lớn. Hắn làm việc với trợ lý là chính. Thi thoảng mới dám gọi trực tiếp vip.

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Các cụ cứ coi thường lái xe, phó không biết sếp đi đâu nhưng lái xe biết đấy. Trong Đà Nẵng lái xe đứng tên mười mấy lô đất cho XA. Ảnh hưởng của tuỳ ông lái xe, nhưng không phải là nhỏ

mr teppi

Xe buýt
Lái xe cho quan thì em biết một vài bác. Có bác lái xe cho quan to nhất ở địa phương, quan lên thượng thư thù nhấc đi cùng, khi quan về bộ có nhúm người và làm phủ Thủ đô bác ấy theo về. Điềm đạm, không nổ... Và cũng chả giàu có như đồn, cũng chỉ lo được việc cho đứa con gọi là viên chức quèn... Đâu ra mà tưng bừng nọ kia...

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe các cốp thì kiểu gì chả p người nhà các bố í. Có mỡ mà người ngoài lọt dc vào. Mà người nhà bên vợ thì cũng vứt luôn. Thỉnh thoảng đá gà đá vịt còn bí mật dc :))

drem

Xe hơi
Sắp vào thăm lái xe rồi. Dự là mai kia có biến.

Cuối con đường là anh đô trưởng mà
Thế hả bác?

À bác đọc nội quy diễn đàn khi đăng ký nick chưa nhỉ?

Nếu chưa thì em trích lại bác đọc nhé. Em cám ơn!
.........................
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.

dalink

Xe điện
Thế hả bác?

À bác đọc nội quy diễn đàn khi đăng ký nick chưa nhỉ?

Nếu chưa thì em trích lại bác đọc nhé. Em cám ơn!
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.

Cứ cho cái giẻ vào mồm chứ giải thích làm gì cụ ơi.

Abram

Xe điện
Cuối con đường là anh đô trưởng mà
Em chẳng bênh gì min mốt đâu, nhưng họ có nỗi khổ của họ, chẳng sướng gì :))

Mem thì chém thoái mái, cùng lắm là xoá bài, tháo bánh; hiếm khi được mời trà.

sonsodaco

Xe buýt
Em chẳng bênh gì min mốt đâu, nhưng họ có nỗi khổ của họ, chẳng sướng gì :))

Mem thì chém thoái mái, cùng lắm là xoá bài, tháo bánh; hiếm khi được mời trà.
Giữ được thớt đến nay cũng đã là rất tốt rồi

m4s

Xe điện
Bác cho em hỏi thớt này đang bàn về lái xe bị bắt? Hay bàn về sắp xếp vị trí các cán bộ đảng, nhà nước hả bác?
Ko hổ danh 141 đất thổ đu ;))
P/S: dưng mờ viết hoa chữ Đ cho ló đúng quy phạm nhá :-*

Trạng thái
Thớt đang đóng