[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

formula_one

Xe tăng
mấy nhà Lan học vào đây lừa gà à? chúc các cụ thành công
chỉ mong giờ này tháng sau không có bà nông dân nào khóc vì đã bán thóc giống đi đầu tư lan
Đây toàn hổ báo cáo cầy, kiếm đâu ra gà mà lùa hả cụ ê.

xecatco

Xe tải
Đọc cái thống kê so sánh của cụ em thấy phát tởm với bọn bơm thổi. Việc dùng lan phi điệp dễ trồng dễ sống như rau, ai cũng có thể chăm sóc và nhân giống dễ dàng để làm công cụ bơm thổi là chuẩn bài. Những con gà thiếu hiểu biết nhưng tham lam vay mượn bỏ tiền ra mua về chăm mong kiếm chênh lệch thì cũng chỉ đáng thương. Nhưng cái lũ cố tình tạo chiêu trò và cổ xúy cho cái bong bóng này là lũ thất đức. Cũng chỉ vì dân trí còn thấp mới có đất cho chúng mày làm trò như thế.
Mình mà nói gì là bị chê là ghen tỵ với sân si ngay , ai cũng muốn giàu nhưng thực tế đều tự dưng trở thành công cụ làm tiền cho họ,khi cuộc chơi kết thúc thì biết mặt nhau ngay , sau này họ sẽ nhăc lại về lan với ký ức không dễ chịu chút nào

Poisoner

Xe tăng
các cụ để ý xem hội tham gia giao dịch cũng toàn thành phần ko sáng sủa cho lắm, đại khái kiểu người có tiền, xe cộ thì toàn làng nhàng ko thấy cái nào ra hồn.

Thấy còm hay em vào thả cái rồi lại đi ra

Xikar

Xe tăng
3 năm nay ai cũng bảo toang mà giá vẫn tăng ầm ầm

TungThoc

Xe điện
chỉ mong giờ này tháng sau không có bà nông dân nào khóc vì đã bán thóc giống đi đầu tư lan
Tháng sau là sập hả cụ? Cụ biết rõ thế?
Cháu làm kèo này với cụ nhé: Nếu giờ này tháng sau Lán sập cháu tự nguyện nộp vào quỹ từ thiện của OF 10tr, nếu chưa sập thì cụ nộp vào quỹ từ thiện của OF 10tr. Cụ nhận kèo không?

tôi yêu ô tô

Xe container
Trồng lan phát triển kinh tế thì nên được khuyến khích mạnh, còn bơm thổi giá để lùa gà lẫn nhau thì là một bọn mất dạy, lừa đảo,...chứ cung cầu gì ở đây. Các ông đừng lý do vì sở thích có thể bỏ 1.000 tỷ chơi 1 cây lan, nghe nó thối lắm!

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Trồng lan phát triển kinh tế thì nên được khuyến khích mạnh, còn bơm thổi giá để lùa gà lẫn nhau thì là một bọn mất dạy, lừa đảo,...chứ cung cầu gì ở đây. Các ông đừng lý do vì sở thích có thể bỏ 1.000 tỷ chơi 1 cây lan, nghe nó thối lắm!
Nó giống mấy ông bà say mê hụi họ rồi bị lừa mất tiền.
Nghĩ cũng tội khi thấy lờ đờ khóc mếu. Nhưng thông cảm thì ko, vì ai bảo tham. Nên kết luận là em kệ mẹ. cái thứ đã ng.u lại còn tham b-)

hajinbk

Xe tăng
- Việc bọn buôn lan dàn dựng các giao dịch giả để thổi giá, dụ người khác mắc bẫy là mất dạy, thất đức.
- Việc chúng ta cần làm là đấu tranh, phê phán chúng nó để những việc kiểu này giảm đi, xã hội này sẽ tốt đẹp hơn.
Mấy ông nhảy vào bình luận là ga tô, là tiền của người ta, là cơ hội này nọ... Không cùng hội cùng thuyền thì cũng là nạn nhân tương lai của lũ lừa này.

Hôm trước em về Nam Định thấy dân chơi ở đó vẫn rộn ràng lắm ạ! Cứ lấy thước đo là ra tiền, ko cần biết hoa nở ntn

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Một dạo nhiều vùng phía nam bị bọn trung quốc sang thu mua lá điều lá tiêu đó cụ, mỗi ngày tăng cả chục giá đến phút cuối lá chất như núi thì nó bẩu bên đó ko nhập nữa, lúc ấy thì ai cũng nịt mẹ nịt cha thằng tầu khựa còn h toàn dân vn với nhau thì lại cổ vũ, ko hiểu nổi mà éo thấy mấy bố bên viện nông nghiệp nói gì nhỉ.

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Hầu hết học hành không đến nơi đến chốn, nhưng chém gió như thần cụ ạ.
Cá nhân em đánh giá đa số đám var vủng, xếp đống tiền trước mặt... là dân trí thấp. Độ nhiều tiền giầu có đến đâu em ko dám ý kiến🙈

ilidan

Xe hơi
Ông Music father nhà em làm doanh nghiệp nông sản, giờ cũng nhảy vào lan. Chi phí ban đầu để bơm thổi vườn lên rồi bắt mối mua và chụp ảnh cùng hội Dũng Trang Hòa Bình, Bùi Hữu Giang Mạo Khê ...cũng ko ít. Nhưng tuyệt nhiên ko để con cháu tham gia vào.

Xích Lô 21

Xe hơi
e chỉ thích chị Lan bán bún riêu đầu ngõ, còn chị Lan này e k quan tâm :D

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
sao đi đâu e cũng thấy nhan nhản bài về lan đột quỵ các cụ nhỉ, từ báo mạng đến phê tê bốc
Đó chính là mục đích của hội buôn bán lan đó cụ. Xã hội rộn ràng đàm luận, quảng cáo miễn phí cho họ. Còn giao dịch thật giá trị thật thì chỉ có họ mới biết với nhau. Ít nhất họ đã thành công trong việc tạo dư luận và thúc đẩy thị trường.

le_petit

Xe tăng
Ở nơi tôi sống, tôi gần như là người chơi lan quy mô đầu tiên với hệ thống giàn,tưới chăm sóc hoàn chỉnh và bị mang tiếng "hâm" gần chục năm vì chơi cái trò chẳng kiếm được xu nào mà rất mất thời gian. Dăm năm nay lại càng "hâm" nữa khi chơi lan hơn chục năm mà vẫn ko "va" "vấp"!Rất nhiều người chơi lan sau tôi đã xây nhà mua xe bằng tiền bán lan mà tôi vẫn chỉ có mua vào và khi lan phát triển lại nhân giống đem cho, cả chục năm chơi lan tôi chưa bán một xu nào tiền lan và tôi cũng ko quan tâm đến bất cứ thông tin nào về lan nếu giá trị nó trên 10 triệu . Thực sự tôi thấy buồn khi quanh tôi đã có hàng loạt viên chức, cán bộ về hưu gần đây đã gom góp tiền tiết kiệm để mua hàng trăm triệu một "ki" lan, HỌ KO NGỐC, tất cả họ đều khẳng định lan var sẽ vỡ nhưng họ tin rằng nó vẫn đang lên, họ vẫn còn thời gian để nhân lên nhiều lần số tiền họ bỏ ra. Hầu hết tin rằng số người sở hữu các giống lan ấy còn đang rất ít nên với tốc độ nhân giống hiện nay họ vẫn còn thời gian làm giàu vì thế họ vẫn lao vào với tâm lý đánh bạc.