[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

TungThoc

Xe điện
Biết rõ năm nay ai vô địch AFF rồi, hỏi làm gì?

Xế Độp

Xe điện
Chắc nhiều cụ chưa biết, sau trận đấu bọn Thái cố tình đi qua và vỗ tay về phía ban huấn luyện đội tuyển VN cố ý trêu tức, đặc biệt là số 3; Trận tới mà không sút vào mõm chúng nó vài quả thì phí;

springsea

Xe container
Trận tới, các cụ đánh bóng cứ liều liệu nhé, bởi Thái dúi nó ko có tinh thần dân tộc như mình đâu nên dễ bán lắm. Mình sẽ ăn nó 3-4 trái, cho làng túc cầu thế giới dậy sóng luôn :D
Cụ lại làm em nhớ tới tinh thần quật cường của những thế hệ trước nào S công chúa, nào Q béo… Thái dúi no door nhé

Xe Tăng 390

Xe tăng
Việt Nam vô...ô...ô địch, Việt Nam c..ô..ố..ố lên. Tôi yêu Việt Nam đồng .:D

Dan du an

Xe cút kít
Cụ lại làm em nhớ tới tinh thần quật cường của những thế hệ trước nào S công chúa, nào Q béo… Thái dúi no door nhé
Nếu theo tinh thần của thế hệ đó thì trận tới lại theo Thái thôi

timtoi

Xe tăng
Công bằng mà nói trận trước e thấy Thái đá nhỉnh hơn mình. Đội mình đen có, sai lầm có thì phải tự vấn thôi. Một phần nữa e thấy chiều sâu đội hình của mình yếu hơn kì trước. Trọng Hoàng và Văn Hậu, Hùng Dũng chưa thấy ai thay được. Lứa mới chả thấy tài năng nào. Cần xem lại cái gốc là đào tạo trẻ.

Jade2110

Xe buýt
Cũng hy vọng lượt về có kết qủa tốt nhưng rất khó

giongtrom

[Tịch thu bằng lái]
Tinh thần dân tộc cái đếch gì, hỏi thật các cụ đối xử với đồng bào ngày thường thế nào
Quá đúng. Các ông con trời hàng ngày kỳ thị vùng miền, chửi bới lẫn nhau, ra đường chạy xe chen lấn, khôn vặt, đái bậy.....
... Thua có trận bóng cũng gào lên tinh thần dân tộc.... Chẳng biết có kể tên được 10 anh hùng dân tộc đã từng chiến đấu với giặc từ phương Bắc mà không cần tra Google không nữa. Sửu nhi.

muoibaconcho

Xe điện
Công bằng mà nói trận trước e thấy Thái đá nhỉnh hơn mình. Đội mình đen có, sai lầm có thì phải tự vấn thôi. Một phần nữa e thấy chiều sâu đội hình của mình yếu hơn kì trước. Trọng Hoàng và Văn Hậu, Hùng Dũng chưa thấy ai thay được. Lứa mới chả thấy tài năng nào. Cần xem lại cái gốc là đào tạo trẻ.
Cá nhân em cho rằng ko tính trọng tài thì trận vừa rồi 2 bên ngang nhau nhưng VN đen vì 2 quả của QH thành bàn thì cũng ko đến nỗi.
Bác đang son giờ hết son rồi, đổi tên thành bác đang đen đúng hơn.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Đó là chọc vào sự tự tôn và giận dữ của người Việt. Qua trận đấu hôm qua dù thua nhưng em ko còn thấy các cầu thủ và người hâm mộ sợ hãi nữa, mà thay vào đó là không khí tức giận bao trùm vì bị đối xử bất công. Dự là lượt về của Thái sẽ chẳng lành.
Lịch sử cho thấy khi dân tộc này vượt qua được mặc cảm để chiến đấu, người Việt trở nên cực kỳ manh động và khó lường.
Lượt về thèng Quế cứ làm giống như Ngô Hoàng THịnh với Hùng Dũng là vang danh bốn biển ngay cần méo gì cái cúp ghẻ.

Babetta6868

Xe tăng
Trận vừa rồi mình thua là đúng rồi! Thái bị mình vượt mặt 2 năm nên thắng trận hôm qua họ hả hê trêu ngươi mình cũng là bình thường. Chiến thuật là việc BHL, thi đấu là việc của cầu thủ, ủng hộ đội tuyển nước nhà là việc của chúng ta! (Mình lo lo cho Theerathon Bumathan, nếu trận tới mà đc vào sân là dễ ăn đòn lắm!!!)

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Em thấy từ cầu thủ đến người hâm mộ vẫn đang còn e ngại Thái lắm. Điển hình là chỉ muốn tránh Thái ở bán kết thôi.

hd-vt

Xe container
Quá đúng. Các ông con trời hàng ngày kỳ thị vùng miền, chửi bới lẫn nhau, ra đường chạy xe chen lấn, khôn vặt, đái bậy.....
... Thua có trận bóng cũng gào lên tinh thần dân tộc.... Chẳng biết có kể tên được 10 anh hùng dân tộc đã từng chiến đấu với giặc từ phương Bắc mà không cần tra Google không nữa. Sửu nhi.
Ok cụ.
Cụ tiện nói luôn dân vùng nào kỳ thị vùng miền - cục bộ địa phương, để xem cụ nói đúng không hay cũng là...khoái chưởi. :P

hoang.nguyen

Xe tải
5 anh em xe tăng là nhớ thôi cụ. Anh hùng dân tộc thì em chắc chắn không biết đc đến 5 người. Em chỉ biết thái lan đánh nhau với quân đội vn thì 10 trận thua cả 10=))tiềm năng của người việt trong các lĩnh vực thì có.nhưng không có điều kiện để khơi dậy hay thúc đẩy phát huy gì cả. Cơ bản cấu trúc hệ thống trật tự xã hội nó vậy. Vụ nông sản kêu gào vậy thôi. Chứ bản chất thì sự vụ tương tự cũng sẽ diễn ra tiếp. Và cứ sống chung. =)))

Raul7

Xe tải
Thua lượt đi mới hay. Lượt về sẽ chứng minh khả năng thực của VN ntn

Thạch Hầu

Xe buýt
Qua thớt này mới thấy một số cụ có vẻ rất hả hê khi Việt Nam thua Thái Lan nhỉ, xin chúc mừng các cụ vì trận thua của VN vừa rồi và cũng xin chia buồn với các cụ trong 4 năm qua, khi mà trong quãng thời gian đó bóng đá VN đã thể hiện sử nhỉnh hơn so với TL qua các giải tầm cỡ châu lục như U23 châu Á, vòng loại WC,...(em không dám nhắc đến Sea games và AFF cup nhé vì nó hơi ao làng) ;;)
Thật kỳ lạ, tại sao các cụ không muốn vui khi VN thắng trận và buồn khi VN thua nhỉ ? Nhiệm vụ quan trọng nhất của cổ động viên không phải là đồng hành cùng đội tuyển sao, không phải là chia sẻ đắng cay, ngọt bùi với đội tuyển sao ? Nếu thắng cũng được mà thua cũng chẳng sao, vì kinh tế VN vẫn kém cỏi, vì xã hội vẫn còn nhiều bất công, thì lại có vẻ như rất vô cảm và không giống 1 CĐV bóng đá. Các cụ hãy có cảm xúc lên chút, hãy tự tin lên, hay là bóng ma Thái Lan đã đè quá nặng lên tinh thần của các cụ để đến mức sự tự ti đã ăn vào tiềm thức như một bản năng.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhiều cụ chưa biết, sau trận đấu bọn Thái cố tình đi qua và vỗ tay về phía ban huấn luyện đội tuyển VN cố ý trêu tức, đặc biệt là số 3; Trận tới mà không sút vào mõm chúng nó vài quả thì phí;
Nó làm thế cũng tốt. Càng thêm ý chí phục thù.

Xe gia đình

Xe điện
Qua thớt này mới thấy một số cụ có vẻ rất hả hê khi Việt Nam thua Thái Lan nhỉ, xin chúc mừng các cụ vì trận thua của VN vừa rồi và cũng xin chia buồn với các cụ trong 4 năm qua, khi mà trong quãng thời gian đó bóng đá VN đã thể hiện sử nhỉnh hơn so với TL qua các giải tầm cỡ châu lục như U23 châu Á, vòng loại WC,...(em không dám nhắc đến Sea games và AFF cup nhé vì nó hơi ao làng) ;;)
Thật kỳ lạ, tại sao các cụ không muốn vui khi VN thắng trận và buồn khi VN thua nhỉ ? Nhiệm vụ quan trọng nhất của cổ động viên không phải là đồng hành cùng đội tuyển sao, không phải là chia sẻ đắng cay, ngọt bùi với đội tuyển sao ? Nếu thắng cũng được mà thua cũng chẳng sao, vì kinh tế VN vẫn kém cỏi, vì xã hội vẫn còn nhiều bất công, thì lại có vẻ như rất vô cảm và không giống 1 CĐV bóng đá. Các cụ hãy có cảm xúc lên chút, hãy tự tin lên, hay là bóng ma Thái Lan đã đè quá nặng lên tinh thần của các cụ để đến mức sự tự ti đã ăn vào tiềm thức như một bản năng.
Qua tổng hợp thì em thấy đó là những trường hợp sau:
- Đố kị
- Muốn hạ bệ thầy Park
- Người Thái nói tiếng Việt
- Thích ngược dòng
- Mở mồm là chê Việt nam (bất cứ cái gì)
.....

hoviethung

Xe lăn
Nó hơn thì nó thắng thôi. Cơ mà em chưa thấy khi nào Thái nó lại nhún nhường mình như vậy trong hiệp 2. Nói chung em không có cảm xúc tiêu cực với trận thua này.
Đấy là chiến thuật bảo toàn tỉ số của HLV. Thắng nhưng nó đâu dám coi thường khả năng của VN. Không cẫn thận thì sẽ bị thua hoặc gỡ hoà. Thái đã có bài học với VN trước đây mà?