[Funland] Tổng hợp tất cả về Mộc Hương

Forza Azzurri

Xe điện
Các cụ đã có câu “Sắc Trà hương Mộc”, em mới tậu một cây mộc về, công nhận mùi hương thích lắm các cụ ạ, kiểu nhẹ nhàng, khoan khoái! Tuy nhiên qua tìm hiểu em thấy mộc hương lớn rất chậm. Vậy cụ mợ nào cũng trồng mộc hương xin chia sẻ cách chăm cho nó nhanh lớn (vì lớn thì nó nhiều cành, già cây, nhiều hoa).

kiamorningslx

Xe buýt
Cây mộc hương có ưa nắng không cụ nhỉ

cerato7749

Xe tăng
Các cụ đã có câu “Sắc Trà hương Mộc”, em mới tậu một cây mộc về, công nhận mùi hương thích lắm các cụ ạ, kiểu nhẹ nhàng, khoan khoái! Tuy nhiên qua tìm hiểu em thấy mộc hương lớn rất chậm. Vậy cụ mợ nào cũng trồng mộc hương xin chia sẻ cách chăm cho nó nhanh lớn (vì lớn thì nó nhiều cành, già cây, nhiều hoa).
Cụ làm hẳn cây to về mà trồng cho đỡ phải chăm sóc

Mộc mà nhanh lớn và gốc to chỉ có mộc trung quốc và ko thơm bằng việt nam.Mộc việt nam thơm còn muốn nhanh lớn thì phải trồng đất và chăm bón ,trọn cây 1 thân thì nhanh cao hơn chứ bọn cành dăm lâu lớn lắm.Mình trồng 3 năm dưới đất cao thêm dc 40cm

• Vodka
Reactions: XPQ

Loe_hờ lú

Xe điện
Cây này chậm nhớn lắm. Nhà em trồng ban công 3 năm rồi mà nó chả lớn tí nào luôn.
Ra được vài cái nhánh.
Cây này mùa xuân mới ra hoa.
Mùa hè thì như cây sắp chết ấy, lá nó rụng nhiều, cây trông khô cằn.

Cụ chọn cây hoa màu trắng ấy, thơm hơn hoa màu vàng

bo_thang_ty

Xe tăng
Mộc ta lớn chậm, khó chiết.

Cảm ơn cụ, cũng thi thoảng có người ghé qua hỏi mua, họ trả cũng như giá cụ trên nói ấy, tầm 4tr/cây mà nhà có nhõn 2 cây để chơi :))
hóa ra em báo giá chuẩn phết nhể.Trồng dc 1 cây từ lúc 50cm mà lớn nên như cây của cụ thì lâu lắm bây giwof người có xiền toàn làm cây to hăn về trồng chứ họ có biết dc 1 cây như thế mất bao lâu đâu,Bán đi phí lắm cứ để đấy thôi.

timeout

Xe điện
Mộc ta lớn chậm nhưng hoa thơm, mùa hoa kéo dài. Cây mộc dễ trồng lắm ạ, em trồng dưới tán cau hơi vóng nắng nên hơn chục năm nay rồi nó vẫn cứ bé teo, thân chắc loanh quanh chỉ cỡ cổ tay trẻ con thôi (4cm), có điều hoa thơm chút chít luôn. Mộc tàu thì trông cành lá xum xuê hơn, mỗi tội chả thơm gì cả, cụ nào mua nhầm phải loại này thì rõ phí tiền.
Vườn nhà có Hoè có Mộc, cụ nào có cây Hoè đẹp post lên cho mọi người thưởng thức với ạ.

AkiraBin

Xe tăng
Em cũng vừa mua 4 cây, 2 cây nhỏ 600k/đôi để sảnh t2 chơi cho hợp thời...hehe.. thấy một cặp nhiều cành thân to bằng nửa cổ tay hỏi họ đòi 3500k/đôi, Cây của cụ ảnh trên giờ phải trên 4tr vì đang bị đẩy giá.

Cây này đắt cũng vì nó lớn quá chậm, cây mà họ bán mấy trăm củ toàn trên 50 năm thôi, cây tàu nhìn không già như cây mộc ta.

Forza Azzurri

Xe điện
Cảm ơn cụ, cũng thi thoảng có người ghé qua hỏi mua, họ trả cũng như giá cụ trên nói ấy, tầm 4tr/cây mà nhà có nhõn 2 cây để chơi :))
Em nghĩ là hơn giá đấy nhiều ấy cụ! Nhưng đúng là để chơi, thưởng thức mùi hương, bán làm gì cụ nhỉ?

Trồng chậu ngoài ban công hướng Tây được ko cụ nhỉ?
Em đang trồng chậu hướng chếch Tây Nam đây cụ. Mộc nó cần nắng để phát triển, mùa hè nóng quá mình tưới đủ ẩm cho nó là được. Nhưng điều kiện để nó ra hoa là phải có cái khí hậu se lạnh cuối thu hoặc có đợt lạnh gió mùa đông bắc. Vì em thấy trồng trong nam nóng quanh năm chả ai bảo ra hoa được cả.