[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đào Tử Thi

Xe container
Lãnh đạo ngành y bị tóm thì gần đây có vụ anh Cảm là đau lòng nhất, ăn thì ít và đi sạch sẽ sự nghiệp.

Minh Sang 2019

Xe tải
Đối với bác Sỹ Tuấn cho rằng là người dám nghĩ, dám làm & dám chịu trách nhiệm. Làm chuyên môn & quản lý có lẽ cũng giỏi nhưng làm chính trị lại ko được tốt. Nôn nóng giải quyết nhanh tàn dư nên bị phản lại thôi. Tôi cho rằng đồng chí Tuấn cũng đã xác định trc điều này rồi. Hy vọng án nhẹ để bác sỹ quay trở lại làm chuyên môn cứu các BN

m4s

Xe điện
Cụ nói vụ 5% hả.
Ko đơn giản thế. Nói chung vì lợi ích của một số ít người mà có thể hy sinh và làm thịt hàng chục triệu người. Đại loại thế, tuy nhiên các bác vì sợ vỡ bình nên em nghĩ là chả dám ném chuột =))

gauto181

Xe tải
Khởi tố cùng tội danh với tiền nhiệm vậy mà thấy nhiều cụ chửi giám đốc trước không ra cái gì, sao nay lại nhẹ nhàng, vị tha với cụ Tuấn thế :)). Còn mong hẳn tội nhẹ để quay lại cống hiến cơ.
Xem ra dân ta vẫn còn dễ bị loè bởi mấy anh dân túy lắm. Ngu dân dễ trị :))

daibo888

Xe tải
Những ông giỏi chuyên môn thì hầu hết không muốn bị ông kém chuyên môn hơn (thậm chí là ko có chuyên môn) quản lý mình đâu.
Tách biệt ra thì hay đấy, nhưng không dễ.
Quan trọng là cơ chế lương thưởng có minh bạch hay ko. Giờ ông giám đốc chả có chuyên môn gì chỉ lo ngoại giao với nhận phong bì giàu nứt đố đổ vách ra thì cấp dưới giỏi chuyên môn chỉ có lương thôi ai mà chịu được :)).
Cứ ông nào chuyên môn giỏi hưởng lương loại chuyên gia, đãi ngộ nhiều. Minh bạch tài sản xem. Có khi lúc ý chả ai muốn làm giám đốc trừ khi vài người xuất sắc trong lĩnh vực quản lý. Tây lông nó công bằng là ở chỗ đó. Ko có chuyện ngu mà nhiều tiền trừ khi trúng xổ số hay buôn lậu

MrSpy

Xe điện
Cụ này vừa ở SG về thì túm nhỉ?

GMHSCC

Xe tải
Ko đơn giản thế. Nói chung vì lợi ích của một số ít người mà có thể hy sinh và làm thịt hàng chục triệu người. Đại loại thế, tuy nhiên các bác vì sợ vỡ bình nên em nghĩ là chả dám ném chuột =))
Ý em đề cập đến cái phần chóp của BV thôi, chưa kể các thành phần râu ria trong hệ thống. Bản chất cái ngành chế thuốc trên thế giới nó là cá mập mà, ta còn chưa là gì.

• Vodka
Reactions: m4s

dacchung

Xe tải
Năm 2010 ông cụ nhà em bị đột quỵ vào viện tim BM, sau một tuần thì cụ ra đi. Em vẫn ấn tượng với cách làm của y bác sĩ, đấy là rất rõ ràng ko vòi vĩnh. Do vậy em vẫn có ấn tượng tốt vs anh Tuấn.

cun01

Xe container
Em chào cụ đốc ạ :D , cụ vui hay buồn khi đồng nghiệp của mình bị như vậy, cụ liệu mà tính đi :P
Thôi ngồi như anh em mình bia rượu. Có say mệt mấy ngày lại ngon. Chứ ngồi THỔI GIÁ như anh ấy thì mệt lắm hehe

Smile1102

Xe container
Em thấy vì có vụ hợp tác này nên bệnh nhân mới có cơ hội tiếp cận máy xịn, công nghệ mới. Chờ nhà nc đầu tư thì mục thất ko xong và còn lâu bệnh nhân mới tiếp cận đc thiết bị này. Và cùng loại máy, cùng dịch vụ, chuyên môn có khi cao hơn thì giá dịch vụ viện công vẫn rẻ hơn viện tư nên suy cho cùng là người dân vẫn được hưởng lợi.
Việc gửi giá em đoán nó xảy ra chắc 99.99*% các dự án nhà nước thậm chí cả khối tư nhân, ko chỉ ở VN mà kể cả đội Tây cũng có.
Em thấy cái đáng lo ngại nhất của VN ko phải tham nhũng 10-15% hay thậm chí cao hơn mà đáng sợ nhất là lãng phí, đầu tư xong giải ngân và đắp chiếu. Nhà nước cần phải kiểm soát lợi ích, giá trị sử dụng của các dự án, đc thế VN sẽ phát triển nhanh chóng hơn rất nhiều.
Ps: nhiều hãng giá list rất cao, xong bán thì discount rất nhiều và giá tới KH luôn rẻ hơn giá list tầm mấy chục %, và việc lobby chia chác rất dễ và khó lường :)
Các anh ở các bộ như CA thì càng xử lý tinh vi và tham hơn chỗ khác.

Chỉnh sửa cuối:

El Jefe 2

Xe tăng
Nhiều cụ cứ bảo ông Tuấn này bị đánh vì cải tổ Bạch Mai.

Nếu ông ấy ko sai phạm ở Viện Tim thì có đánh thoải mái cũng chả rụng cái lông nào.

Mà có khi ông ấy mới sang BM, đang muốn thể hiện trong sạch nên chưa làm j quá đáng, tẩy trắng mà. Biết đâu mấy năm nữa cải tổ BM xong, nắm quyền xong lại đi lại vết xe đổ Viện Tim.

Patriots

Xe lăn
Em thấy vì có vụ hợp tác này nên bệnh nhân mới có cơ hội tiếp cận máy xịn, công nghệ mới. Chờ nhà nc đầu tư thì mục thất ko xong và còn lâu bệnh nhân mới tiếp cận đc thiết bị này. Và cùng loại máy, cùng dịch vụ, chuyên môn có khi cao hơn thì giá dịch vụ viện công vẫn rẻ hơn viện tư nên suy cho cùng là người dân vẫn được hưởng lợi.
Việc gửi giá em đoán nó xảy ra chắc 99.99*% các dự án nhà nước thậm chí cả khối tư nhân, ko chỉ ở VN mà kể cả đội Tây cũng có.
Em thấy cái đáng lo ngại nhất của VN ko phải tham nhũng 10-15% hay thậm chí cao hơn mà đáng sợ nhất là lãng phí, đầu tư xong giải ngân và đắp chiếu. Nhà nước cần phải kiểm soát lợi ích, giá trị sử dụng của các dự án, đc thế VN sẽ phát triển nhanh chóng hơn rất nhiều.
Ps: nhiều hãng giá list rất cao, xong bán thì discount rất nhiều và giá tới KH luôn rẻ hơn giá list tầm mấy chục %, và việc lobby chia chác rất dễ và khó lường :)
Các anh ở các bộ như CA thì càng xử lý tinh vi và tham hơn chỗ khác.
Nói đâu xa, hai cái bệnh viện BM và VĐ ở Hà Nam, bộ tế là CĐT
xuất đầu tư 5000 tỷ nát như tương, vận hành cầm chừng,

thankingbac

Xe tải
Ko biết trong này có cụ nào trong 222 người "xin nghỉ " lúc a í về nhậm chức ở BM ko ?

Smile1102

Xe container
Nói đâu xa, hai cái bệnh viện BM và VĐ ở Hà Nam, bộ tế là CĐT
xuất đầu tư 5000 tỷ nát như tương, vận hành cầm chừng,
Dự án này ông anh em bảo nếu giao về Viện thì phút mốt là xong, nhưng Bộ lại cứ thích chủ trì, kết quả là mấy năm chả ra cái hồn gì.

Sazi

Xe điện

Ban cán sự đảng Bộ Y tế đã họp, thống nhất và Bộ trưởng Bộ Y tế đã có Quyết định số 4897/QĐ-BYT ngày 21-10 đình chỉ công tác đối với ông Nguyễn Quang Tuấn cho đến khi có Kết luận của Cơ quan Điều tra.
Ban cán sự đảng Bộ Y tế cũng đã có văn bản gửi Đảng bộ quận Đống Đa (địa bàn có Bệnh viện Bạch Mai) và Đảng bộ Bệnh viện Bạch Mai biết và xử lý theo quy định của Điều lệ Đảng.

lexus315

Xe điện
Bộ 4T vì vụ Nghe nhìn mà 2 cựu BT dính lao lý! Tầm GD Viện có anh lao lý mà nhiều cụ xót thương thần thánh quá! Hâyza ! Đợi khởi tố, tòa tuyên án sao rồi xót thương chưa muộn mà!

Trạng thái
Thớt đang đóng