Tin tức Tổng hợp tất cả về xe điện VinFast

MerB

Xe điện
Trả tiền một lần mua cái acquy theo xe bảo hành 10 năm, dung lượng nạp còn 70% hãng đổi cái mới

Trả tiền một làn mua xe + acquy bảo hành 10 năm, acquy giảm tới 70% dung lượng đổi cho cái mới thì có mà phá sản. Lại phét lác.
Hãng xe điện nào chẳng bảo hành 8-10 năm. Kể cả ắc quy cụ ơi? Ở bển thì một số bang luật quy định phải bắt buộc bảo hành 10 năm cho pin để đảm bảo hãng xe không bán loại pin chất lượng kém ra thị trường đó cụ. Mà đã thấy hãng nào phá sản đâu. Tesla còn suýt thành công ty có giá trị vốn hóa lớn nhất mọi thời đại đó cụ. Cụ cứ lo quá lên làm gì.

duyhoang2004

Xe hơi
Hãng xe điện nào chẳng bảo hành 8-10 năm. Kể cả ắc quy cụ ơi? Ở bển thì một số bang luật quy định phải bắt buộc bảo hành 10 năm cho pin để đảm bảo hãng xe không bán loại pin chất lượng kém ra thị trường đó cụ. Mà đã thấy hãng nào phá sản đâu. Tesla còn suýt thành công ty có giá trị vốn hóa lớn nhất mọi thời đại đó cụ. Cụ cứ lo quá lên làm gì.
Fast có làm thế ko?

MerB

Xe điện
Fast có làm thế ko?
Cho thuê pin nghĩa là bảo hành pin trên cả 10 năm đó. Tất nhiên bây giờ chưa có chương trình mua đứt pin. Nhưng nếu có thì không có lý do gì để Vinfast không bảo hành 10 năm như những hãng xe điện khác cả.

sskkb

Xe tăng
Em cũng háo hức lắm nhưng chắc chắn ko đặt đợt này vì ko muốn làm chuột bạch cho a V.
Cụ cho hỏi là nếu tất cả mọi người đều không muốn làm chuột bạch thì có "đợt sau" cho cụ háo hức nữa ko?

P/S: em thì ko mua, ko phải vì chê gì xe a V mà em vừa đổi xe xong, giờ lại mon men cái này thì vợ em nó rạch mặt em. Nhưng nếu a V cần vay 10tr của em trong 1 năm ko trả lãi em cũng chẳng tiếc gì.

duyhoang2004

Xe hơi
Cho thuê pin nghĩa là bảo hành pin trên cả 10 năm đó. Tất nhiên bây giờ chưa có chương trình mua đứt pin. Nhưng nếu có thì không có lý do gì để Vinfast không bảo hành 10 năm như những hãng xe điện khác cả.
Cho thuê pin có nghĩa là hãng bán cũng không tin tưởng/ hoặc biết rằng chất lượng, tuổi thọ không bao giờ đảm bảo được 8-10. Nên đổ rủi ro về pin vào chính sách và giá thuê pin hàng tháng cho khách hàng, tính ra bằng chạy xe xăng cộng mớ thủ tục lằng nhằng đổi chác.
Không làm chủ công nghệ chế tạo pin thì đừng có mà chế tạo ô tô điện...nhá!

sskkb

Xe tăng
Cho thuê pin có nghĩa là hãng bán cũng không tin tưởng/ hoặc biết rằng chất lượng, tuổi thọ không bao giờ đảm bảo được 8-10. Nên đổ rủi ro về pin vào chính sách và giá thuê pin hàng tháng cho khách hàng, tính ra bằng chạy xe xăng cộng mớ thủ tục lằng nhằng đổi chác.
Ông bốc phét cái gì đấy, chả có hãng nào dám đảm bảo về pin cả. Đt iPhone bé bằng bàn tay , pin phồng nổ kìa mà hãng có dám đảm bảo đâu. Xe Tesla đang sạc cũng nổ pin kìa. Cái thể loại anti ng* học ko kiếm đc lý do gì thì toàn vin vào lý do ngu xuẩn.

duyhoang2004

Xe hơi
Ông bốc phét cái gì đấy, chả có hãng nào dám đảm bảo về pin cả. Đt iPhone bé bằng bàn tay , pin phồng nổ kìa mà hãng có dám đảm bảo đâu. Xe Tesla đang sạc cũng nổ pin kìa. Cái thể loại anti ng* học ko kiếm đc lý do gì thì toàn vin vào lý do ngu xuẩn.
Không đảm bảo thì bán cho choo nó mua. Người tiêu dùng họ không ngu, người ta bỏ đống tiền phải tính. Tôi chỉ cần hãng bán và bảo hành pin 5 năm (chứ chẳng phải 10 năm) với giá phải chăng) để tiết kiệm chi phí so với xe xăng.

Keep

Xe điện
Em cười tí rồi ra ạ.

sskkb

Xe tăng
Không đảm bảo thì bán cho choo nó mua. Người tiêu dùng họ không ngu, người ta bỏ đống tiền phải tính. Tôi chỉ cần hãng bán và bảo hành pin 5 năm (chứ chẳng phải 10 năm) với giá phải chăng) để tiết kiệm chi phí so với xe xăng.
Ông ko hiểu thế nào là bảo hành à? Bảo hành ko có nghĩa là sản phẩm đó ko bao giờ hỏng, bảo hành tức là trong thời gian đó có hỏng hóc thì nó sửa, thay thế ... cho khách hàng. Các hãng khác nó BÁN pin thì nó có bảo hành pin, giờ Vf nó KHÔNG BÁN pin mà ông cứ đòi nó bảo hành, có phải pin của ông đâu mà ông đòi.
.
Còn khi nào VF nó BÁN pin mà KHÔNG bảo hành thì ông hãng gào lên.

MiniTàu

Xe buýt
Dạo này tin ra liên tục, phe anti có vẻ yếu ớt hổn hển lắm rồi hay sao ấy nhỉ, toàn thấy hỏi mấy cái lung tung. Ko biết Taobao 1688 có bán pin do Vinfast - LG Chem sản xuất cho ô tô điện ko. Mà pin nặng vài trăm kg thế này thì tiền ship từ bên kia về cũng quá tội, tính nhẹ 25k vnd / kg

MiniTàu

Xe buýt
Cụ không đc sở hữu 100% tài sản. Em hỏi như vậy cụ nắm lưỡi hay chuôi?
Bác sẽ chọn bỏ ra 250tr để sở hữu bộ pin và gánh trọn mọi rủi ro hay bỏ ra 1,45tr/tháng và an tâm sử dụng, đẩy mọi rủi ro về nhà sản xuất,

duyhoang2004

Xe hơi
Ông ko hiểu thế nào là bảo hành à? Bảo hành ko có nghĩa là sản phẩm đó ko bao giờ hỏng, bảo hành tức là trong thời gian đó có hỏng hóc thì nó sửa, thay thế ... cho khách hàng. Các hãng khác nó BÁN pin thì nó có bảo hành pin, giờ Vf nó KHÔNG BÁN pin mà ông cứ đòi nó bảo hành, có phải pin của ông đâu mà ông đòi.
.
Còn khi nào VF nó BÁN pin mà KHÔNG bảo hành thì ông hãng gào lên.
Không bán Pin chứng tỏ thằng sx đe:o biết gì về pin mà đòi làm xe điện bán

MiniTàu

Xe buýt
Mình thuê pin. Vậy nhỡ nó hỏng mà bị kết luận lỗi do người sử dụng (tai nạn chẳng hạn) thì chắc phải bỏ tiền ra mua pin mới rồi lại thuê tiếp :(
Kể cả bác có mua đứt bộ pin, xong bị tai nạn hỏng pin thì bác làm thế nào.

MiniTàu

Xe buýt