[Funland] Tổng hợp thông tin thủ tục đi và đến Hà Nội từ 21/9

lsakvn

Xe tăng
Hôm nay cụ đi Hải Dương thế nào? Cụ chia sẻ đểm em còn tính thứ 6 này về đón F1. Thanks cụ!
Cụ đón con thì nhờ người đưa ra chốt thì có thể vẫn đón được vì chiều ra không kiểm tra kỹ như chiều vào. Cụ cần chuẩn bị giấy tờ để quay lại Hà Nội vì cũng sẽ bị kiểm tra khi vào Hà Nội

thanh040506

Xe trâu
E thấy các tỉnh đang quá đáng trong việc phòng chống dịch bệnh!
K hiểu cơ sở khoa học hay lý luận gì đc áp dụng!
Nđ, nb, hd, hp, qn… cứ cấm cho lành. Nản!
Theo e cấm là đúng. Như HP, QN làm chặt vậy họ k bị.
Ý thức VN mình k cao. Cấm để hạn chế đi lại. Nhất là các nơi như HN k nên đi sang các tỉnh khác.

hamcuare!

Xe container
Theo vb của Hải Dương người từ địa phương thực hiện CT 16 về cách ly tập trung còn CT 15 cách ly tại nhà và xét nghiệm 2 lần. Thực tế sáng em về có giấy tờ đầy đủ gồm giấy đi đường, giấy hẹn làm việc và test PCR nhưng vào làm việc trong ngày rồi về không có trong vb của tỉnh. Họ bắt em ngồi chờ và gọi điện xin ý kiến các kiểu, em chờ 30’ ra bảo trực chốt không cho anh vào thì lập biên bản để anh về. Các em yêu cầu chờ và tiếp tục gọi điện rồi cuối cùng vẫn cho vào và nhắc nhở thực hiện 5k. Bị hài nhất là qua chốt rồi đến chỗ mình làm việc lại tiếp tục xin ý kiến chỉ đạo và kết quả hoãn buổi lv kèm theo lời xin lỗi. Em lại quay về Hà Nội
:)) bỗng nhiên thấy cán bộ thật yếu và sợ trách nhiệm!
đơn giản là k phân biệt đc nguy cơ, nguy cơ cao hay an toàn ntn!
về cơ bản có xn pcr âm tính và thực hiện 5k thì xác suất lây nhiễm gần như bằng 0 rồi. Ngta cũng lv xong là rời địa bàn chứ có lưu lại đâu.
Với các đối tượng lưu trú lại thì mới cần kiểm soát chặt hơn do phạm vi tiếp xúc tăng lên.

thanh040506

Xe trâu
Theo vb của Hải Dương người từ địa phương thực hiện CT 16 về cách ly tập trung còn CT 15 cách ly tại nhà và xét nghiệm 2 lần. Thực tế sáng em về có giấy tờ đầy đủ gồm giấy đi đường, giấy hẹn làm việc và test PCR nhưng vào làm việc trong ngày rồi về không có trong vb của tỉnh. Họ bắt em ngồi chờ và gọi điện xin ý kiến các kiểu, em chờ 30’ ra bảo trực chốt không cho anh vào thì lập biên bản để anh về. Các em yêu cầu chờ và tiếp tục gọi điện rồi cuối cùng vẫn cho vào và nhắc nhở thực hiện 5k. Bị hài nhất là qua chốt rồi đến chỗ mình làm việc lại tiếp tục xin ý kiến chỉ đạo và kết quả hoãn buổi lv kèm theo lời xin lỗi. Em lại quay về Hà Nội
Vậy cụ cố vào làm gì.
1000 trường hợp như cụ, chẳng may chỉ cần 01 bị dính thì lại toang cả tỉnh.

tamock

Xe tăng
Giấy má cam kết xác nhận nhiều ghê:

thanh040506

Xe trâu
về cơ bản có xn pcr âm tính và thực hiện 5k thì xác suất lây nhiễm gần như bằng 0 rồi. Ngta cũng lv xong là rời địa bàn chứ có lưu lại đâu.
Với các đối tượng lưu trú lại thì mới cần kiểm soát chặt hơn do phạm vi tiếp xúc tăng lên.
Hiểu như cụ thì nguy đấy. Cụ phải hiểu 1 vạn trường hợp đi như vậy, xổng 01 là lại toang luôn.
PCR k phải là k bị 100% đâu. HN là vùng có dịch trong cộng đồng, có ca cách ly 21 ngày xét nghiệm 3-4 lần rồi sau vẫn bị.

MEC V6

Xe điện
E thấy các tỉnh đang quá đáng trong việc phòng chống dịch bệnh!
K hiểu cơ sở khoa học hay lý luận gì đc áp dụng!
Nđ, nb, hd, hp, qn… cứ cấm cho lành. Nản!
Chung quy lại mỗi bố một phách và cũng được bật đèn xanh tuỳ địa phương, và cũng sợ bay ghế. Lẽ ra vào các tỉnh thì chốt các lối vào đường quốc lộ phải để cho người ta lưu thông đi các tỉnh khác chứ

phunv26

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn ạ!
Em hộ khẩu HN, muốn về HD lấy oto và lên lại HN trong ngày thì cần giấy tờ gì ngoài PCR, CCCD ạ? Xin cảm ơn các cụ!
Em đã tiêm đủ 2 mũi vắc xin ạ!

lsakvn

Xe tăng
Vậy cụ cố vào làm gì.
1000 trường hợp như cụ, chẳng may chỉ cần 01 bị dính thì lại toang cả tỉnh.
Em đâu có cố vào mà do công việc phải đi vừa mất thời gian vừa mất tiền đi xét nghiệm đấy chứ. Tòa án mời xuống làm việc thì em xuống, em yêu cầu chốt không cho vào thì lập biên bản để em còn có căn cứ làm việc với tòa án.
Cụ chưa biết cụ thể như nào mà cũng ý kiến như vậy là không nên vì em chia sẻ thông tin để các cụ khác biết thủ tục đi lại.
Kính cụ một ly

Chỉnh sửa cuối:

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em chấm hóng

lsakvn

Xe tăng
Không lường trước được các tình huống thực tế phát sinh nên văn bản ra rất yếu và khó cho người thực hiện. Em chờ ở chốt mất khoảng hơn 30 phút các bạn ấy gọi điện đi rất nhiều cuộc. xong cho qua chốt. Vào đến nơi làm việc tiếp tục ngồi chờ xin ý kiến trên tỉnh sau đó thông báo hoãn và kèm theo lời xin lỗi cụ ạ

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho e hỏi chỗ nào trong hanoi làm xét nghiệm pcr rẻ nhất vậy?
E hỏi chỗ medlatec tầm 800k đắt lòi :(
Ghép 10 viện Phổi 200k/ng, chỗ khác hơn tý. Cụ gần 65 Phạm Thận Duật thì ghép 5 hơn 1tr

Son.Hoang

Xe tăng
Cụ đón con thì nhờ người đưa ra chốt thì có thể vẫn đón được vì chiều ra không kiểm tra kỹ như chiều vào. Cụ cần chuẩn bị giấy tờ để quay lại Hà Nội vì cũng sẽ bị kiểm tra khi vào Hà Nội
Vâng, cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi giấy tờ quay lại Hn ngoài PCR, CMT ra thì cần gì nữa không ạ?

DucMax

Xe tải
Các cụ cho e hỏi chỗ nào trong hanoi làm xét nghiệm pcr rẻ nhất vậy?
E hỏi chỗ medlatec tầm 800k đắt lòi :(
Cụ qua chỗ số 1 Nghiêm Xuân Yêm nhé, em mới chọc mũi hồi sáng, rất vắng và thưa người. Làm một mình là 734k, làm mẫu gộp là 320k. Cụ đi 1 mình nếu có nhu cầu làm mẫu gộp cho rẻ thì bệnh viện tự gộp. Nói chung khá yên tâm.

lsakvn

Xe tăng
Vâng, cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi giấy tờ quay lại Hn ngoài PCR, CMT ra thì cần gì nữa không ạ?
Em sẵn cả tập giấy tờ nên cũng không biết co bắt buộc không nhưng thấy họ vẫn kiểm tra qua các giấy tờ rồi mới cho xe qua. Có luồng xanh cho xe tải còn xe con hầu như kiểm tra hết mới qua được

Hoangnd1980

Xe buýt
E vừa thông chốt từ HN về BN theo lối cầu Nhật Tân lúc 20h30 ngày 22/9. Chốt ngay đường quốc lộ 18. Để thông chốt thì e chuẩn bị TEST NHANH âm tính và khai báo di chuyển trên app VNEID lấy mã QR code. Các cụ không khai báo trước thì đến chốt cũng bị bắt cài app và khai báo.
Sau đó về vào hà nội có cần test prc và giấy đi đường k cụ

thanh040506

Xe trâu
Em đâu có cố vào mà do công việc phải đi vừa mất thời gian vừa mất tiền đi xét nghiệm đấy chứ. Tòa án mời xuống làm việc thì em xuống, em yêu cầu chốt không cho vào thì lập biên bản để em còn có căn cứ làm việc với tòa án.
Cụ chưa biết cụ thể như nào mà cũng ý kiến như vậy là không nên vì em chia sẻ thông tin để các cụ khác biết thủ tục đi lại.
Kính cụ một ly
Cụ phải hiểu HN là nơi có nguy cơ cao.
Do vậy các tỉnh họ phải ngăn chặn để kiểm soát. Đợt dịch này các tỉnh xung quanh HN bị đều là nguồn từ HN về đó cụ.