[Funland] Tổng hợp thông tin thủ tục đi và đến Hà Nội từ 21/9

thanh040506

Xe trâu
Ai bảo cụ là nguồn từ Hà Nội thế cụ ;)) ;))
Đợt 22/7 khi HN tuyên bố phong tỏa, gần vạn người tủa về các tỉnh. 1 tuần và 10 ngày sau, các tỉnh xung quanh HN đều dính hết ạ☺
Đầu tiên là cái vụ hơn 6 ngàn công dân HN về lại quê hương, rồi các lái xe đường dài,...
Điều ai cũng nhìn thấy, chỉ có người phải nhìn lại không thấy!
Chuẩn rồi cụ. Quê e sàng lọc, truy tìm được hơn nghìn người về từ HN, nhưng chắc k hết được. Chỉ tuần sau là toang luôn.

thanh040506

Xe trâu
:D Thế mới nói là cấm cho lành :)).
Còn làm đúng và đủ thì thiếu gì biện pháp. Ví thử như Đà nẵng, với xe đi qua tp (k lưu trú) ở chốt đầu vào bấm giờ vs thông báo cho lx biết họ có 2h trong tp, quá giờ là phạt.
Nên cấm baoh cũng dễ, nhưng tạo đk để người cần vẫn có thể lv đc mới đáng nói và đáng học tập.
Nói thì dễ hơn làm cụ ợ.
Và làm còn vướng nhiều thứ, trong đó nguồn lực k phải lúc nào cũng đáp ứng được.

xecub49

Xe điện
Hiểu như cụ thì nguy đấy. Cụ phải hiểu 1 vạn trường hợp đi như vậy, xổng 01 là lại toang luôn.
PCR k phải là k bị 100% đâu. HN là vùng có dịch trong cộng đồng, có ca cách ly 21 ngày xét nghiệm 3-4 lần rồi sau vẫn bị.
Nói như cụ thì cấm hẳn luôn cho nhàn, mở ra làm gì.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thế chốt lại từ HN ra tỉnh khác là cần:
- Giấy xác nhận của cơ quan công tác.
- Xét nghiệm PCR còn giá trị.
Có phải thế không các cụ?

Đợt 22/7 khi HN tuyên bố phong tỏa, gần vạn người tủa về các tỉnh. 1 tuần và 10 ngày sau, các tỉnh xung quanh HN đều dính hết ạ☺
Chuẩn rồi cụ. Quê e sàng lọc, truy tìm được hơn nghìn người về từ HN, nhưng chắc k hết được. Chỉ tuần sau là toang luôn.
Cụ nói thế là hơi bị sai, có ca liên quan đến Hà Nội, nhưng rất ít. Đa phần là liên quan đến người về từ miền Nam, lái xe luồng xanh, và các đơn vị giao nhận hàng hóa do có liên quan đến yếu tố từ trong Nam. Còn bản thân Hà Nội, ổ dịch lớn nhất là TXT, thì nổ ra khi HN đã khóa chặt rồi.

tuanzs

Xe container
Nói chung bây h nghe tới HN là bị ghét rồi, người HN thì lại càng ghét, ko tin cứ hỏi đội ở các tỉnh.
HN bây h là nguồn cơn của dịch bệnh, đi đâu cũng bị hắt hủi.

VietSonic

Xe tăng
Hôm nay em từ Tam Trinh phi về Dương Xá - Gia Lâm đón mẹ vợ đi Thanh Nhàn khám bệnh, chiều đi thì ko có chốt nào. Nhà mẹ vợ lại gần giáp ranh với Hưng Yên nên em đi vòng đến địa phận Hưng Yên quay ngược lại vào làng Thuận Quang đón bà. Từ làng ra đường 5 thì gặp chốt ngay đền Ỷ Lan nên bị vẫy vào. Em trình bày và đưa phiếu hẹn khám thì đúng ngày khám, nhưng anh CA lại hỏi em có xn âm tính chưa? Em bảo tôi từ Tam Trinh về đón bà ở làng này vẫn thuộc địa phận HN thì tưởng ko cần phải có xn chứ nhỉ? Bạn ấy bảo vẫn phải có và vẫn cho mình đi và nói lần sau anh phải có xn thì mới dc đi đấy. Mình bảo vừa đi xn lúc 15h30 xong để ngày mai tiêm mũi 2 nhưng ngày mai mới có kqua, bạn ấy bảo thế thì coi như chưa có.
Vậy y/c phải có xn có đúng ko các cụ? Mà sao cái chốt này nó nằm lấp lửng nhỉ? Ko nằm ở giáp Hưng Yên mà tận đến đền Ỷ Lan mới lập chốt, vậy ai trong làng thuộc sát Hưng Yên mà đi qua cũng bị hỏi như thế hết à?

MrSpy

Xe điện
Giấy má cam kết xác nhận nhiều ghê:
Viết khó hiểu bỏ m, ví dụ đoạn này, liệu cầm mỗi cái giấy này mà không có PCR có qua được chốt không?

Cụ thể, người ở tỉnh, thành khác vào Hà Nội làm việc, lao động trong các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp được phép hoạt động, cần có giấy xác nhận của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp theo mẫu.

mr.khoai

Xe buýt
Em cũng đang muốn từ SG về HN cho các cháu đi học mà thủ tục rối rắm linh tinh cả, nay thế này mai thế khác, mệt mỏi vô cùng :(, không thấy có văn bản cụ thể nào :(

Không sợ vợ

Xe tăng
Em cũng đang muốn từ SG về HN cho các cháu đi học mà thủ tục rối rắm linh tinh cả, nay thế này mai thế khác, mệt mỏi vô cùng :(, không thấy có văn bản cụ thể nào :(
Có chuyến bay thì mới có thủ tục, hiện cụ chưa thể từ SG về Hn được.

mr.khoai

Xe buýt
Có chuyến bay thì mới có thủ tục, hiện cụ chưa thể từ SG về Hn được.
1/10 có chuyến theo em biết yêu cầu tiêm đủ 2 mũi, có giấy xác nhận cho đi và xác nhận địa phương đến là được mua vé nhưng kẹt cái ngoài Hà nội k xác nhận vì “chưa có chủ trương” :)

meodenhiphop

Xe hơi
Nói chung bây h nghe tới HN là bị ghét rồi, người HN thì lại càng ghét, ko tin cứ hỏi đội ở các tỉnh.
HN bây h là nguồn cơn của dịch bệnh, đi đâu cũng bị hắt hủi.
e có mấy mối làm việc ở các tỉnh, hồi trước chuẩn bị gặp người ta thì Hà Nội giãn cách, giờ muốn gặp họ cực khó vì mấy cái thủ tục đi lại.

Xikar

Xe tăng
Nay mấy đứa cu em cty e nó đi từ ND lên HN xe máy, có xác nhận ko đến từ vùng dịch của xã và có xét nghiệm nhanh là qua dc chốt ( trên báo thì nói phải có PCR, tuy nhiên ND ko làm PCR )

TPhu

Xe hơi
Nay mấy đứa cu em cty e nó đi từ ND lên HN xe máy, có xác nhận ko đến từ vùng dịch của xã và có xét nghiệm nhanh là qua dc chốt ( trên báo thì nói phải có PCR, tuy nhiên ND ko làm PCR )
Ý cụ là nam định? Nói bậy, chả có tỉnh nào là ko có pcr, bạn e tuần trước từ nd lên khám pcr đây

hamcuare!

Xe container
Hình như có pk dưới nam trực làm pcr cụ ạ. K thì cụ qua đầu cầu tân đệ, phía tb, có làm pcr mà rẻ lắm.

cdcn

Xe điện
Cụ cho thông tin trích dẫn đi ạ! Theo em được biết thì vừa rồi HN xét nghiệm diện rộng hơn 4 triệu lượt mới phát hiện được có hơn 40 ca thôi, nên khó có thể xảy ra việc như cụ nói được.

hamcuare!

Xe container
Cụ cho thông tin trích dẫn đi ạ! Theo em được biết thì vừa rồi HN xét nghiệm diện rộng hơn 4 triệu lượt mới phát hiện được có hơn 40 ca thôi, nên khó có thể xảy ra việc như cụ nói được.
Chính xác là 21 mẫu dương tính cụ ạ!
Thông tin kiểu à uôm như cụ kia nói làm nhiều người k để ý sẽ nghĩ hn/người từ hn về là ổ dịch.
Ngay như các trường hợp f0 của nam định, thì ông dương tính đi vào miền trung mua xe k đc thì quay ra bằng tàu hoả và bị dương tính… để cho an toàn thì nđ k tiếp nhận người từ vùng 16…. Nhưng lúc đó chỉ có tp hcm, bd, đn vs hn là áp 16!
Thành ra cái kiểu bắt nhầm hơn bỏ xót như vậy nó ảnh hưởng tới bao người.
Thể hiện cái yếu kém vs nhận thức nói chung của cán bộ. Tất cả là mệnh lệnh 9h trị hơn là sự phân tích hay suy xét thấu đáo.

Jonhy

Xe buýt
Toàn thấy các cụ cãi nhau vụ ngăn sông cấm chợ của các tỉnh là nhiều còn cái mấu chốt là ra vào Hà Nội chính xác cần giấy tờ gì thì ko thấy mấy cụ chia sẻ 😑