[Funland] Tổng hợp thông tin thủ tục đi và đến Hà Nội từ 21/9

barca6996

Xe container
Vậy là Hà Nội vẫn chưa tiếp nhận những người con của mình trở về
Trong khi đó TP Hồ Chí Minh và một số tỉnh phía nam vẫn chưa cho người ra.

lsakvn

Xe tăng
Có cụ nào có thông tin đi từ Hà Nội về Hà Tĩnh có phải cách ly không và cần giấy tờ gì khi đi đường. Em định đi đường Hồ Chí Minh thì có gặp khó khăn ở tỉnh nào không. Em đã tiêm đủ hai mũi rồi. Cảm ơn và mong các cụ có kinh nghiệm thông tin giúp

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi chút : em từ Hà Nội đi HP theo diện sẽ phải cách ly tại nhà. Vậy khi xuống đó thì những thành viên trong gia đình em ở cùng có bị hạn chế đi lại, hay hạn chế gì đó không ạ.
Tùy địa phương cụ ạ.
Nhưng đa số các tổ dân phố sẽ có người đến dán cho cụ một tờ A4 trước cổng/cửa: Nhà có người cali.

Mr.El

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút. E có việc muốn đi từ Hoà Bình về Thái Bình thì đi đường nào về được. Hà Nam đi ql 21B thì ko được rồi. Ko biết HN cho đi qua chưa, cần giấy tờ gì? Đội ơn các cụ.

ss.maiphuong.ss

Xe đạp
Em đi 2 tỉnh HD và TB để đón F1 và người nhà. HD chốt cầu Phả Lại, cần PCR là ok. Nay em đã về tới cầu Hiệp, tuy nhiên ko vào dc TB do thiếu giấy xác nhận công tác ở TB. Em đã có giấy xét no PCR, giấy đi đường mẫu cũ, tiêm 2 mũi VX. Em đành đón người nhà đi bộ qua chốt rồi quay đầu ạ. Về HN đi 5B vắng ngắt, qua chốt cuối cao tốc vào HN khai báo bằng PM suckhoe.dancuquocgia và có PCR là đủ, các bác khai trước cho nhanh vì pm này khá dài và lằng nhằng .
Ps. Các bác lưu ý là TB thấy HN là kinh phát khiếp, bạn CA trực chốt còn tránh xa như hủi. Em cũng ko cố xin về nữa, sợ hàng xóm chửi...
Bác cho em hỏi, qua chốt đường 5 để vào HN thì chốt ấy có cần giấy đi đường/công tác ko hay chỉ mỗi giấy xét nghiệm pcr và khai báo ạ?

laihosung

Xe tải
Cụ từ điểm nóng Phủ Lý mà không bị ktra thì gay quá.
Vâng, nhưng em cũng chuẩn bị đầy đủ giấy tờ. Lên hà nội là em ra trạm y tế phường báo và tự cách ly ở nhà 14 ngày ạ. Nay sang ngày thứ 3 rồi.
Em có test PCR âm tính mới đi mà.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Qua em
Chạy cung hanoi bacgiang và ngược lại trong ngày. Ra khỏi hanoi, tự nguyện vào chốt đầu cầu thanh trì checkout. 2p cán bộ quét vneid- khai báo di chuyển đường bộ, giấy tờ đi đường, prc. Ai ko có prc sẽ nhắc nhở, ko có sẽ ko quay lại hanoi đc đâu.
Vào bacgiang, check qua loa cả chốt 2 cán bộ.
- chiều rời khỏi bacgiang: không có chốt. Quay vào hanoi, có vẻ lúc em về tầm 6-7h tối đang giao ca. Chả thấy ai gọi vào. Mà cuối ngày em cũng mệt, cứ thế em dông qua thẳng.

loveyouforever

Xe hơi
Em chào các cụ !
tình hình em có ông anh đang ở Nha Trang, bây giờ muốn về Vĩnh Phúc thì không biết có cách nào di chuyển được không các cụ ?
Ông anh mới tiêm được 1 mũi Vacxin thôi.
Cụ nào biết đường đi, nước bước hay các thủ tục chỉ giúp em với !
em cảm ơn các cụ nhiều.

luctv

Xe đạp
Chào các cụ, em có một cửa hàng dưới Bắc Ninh, nhà em ở thuộc khu vực vùng xanh, em đã tiêm 1 mũi. Giờ đi lại yêu cầu cần có xét nghiệm âm tính trong 72h. Các cụ cho em hỏi có phương án nào kinh tế hơn không ạ? Vì em hỏi xét nghiệm đơn toàn 700-800k/ lần // 3 ngày, chi phí cao quá . Em chân thành cảm ơn và hầu rượu các cụ.
Chào các cụ, em có một cửa hàng dưới Bắc Ninh, nhà em ở thuộc khu vực vùng xanh, em đã tiêm 1 mũi. Giờ đi lại yêu cầu cần có xét nghiệm âm tính trong 72h. Các cụ cho em hỏi có phương án nào kinh tế hơn không ạ? Vì em hỏi xét nghiệm đơn toàn 700-800k/ lần // 3 ngày, chi phí cao quá . Em chân thành cảm ơn và hầu rượu các cụ.
Các cụ cho hỏi kinh nghiệm từ Đà Nẵng về Hà Nội. Mình dự kiến cho 2 nhóc về HN để đi học
Ngày đi dự kiến 2/10/2021
Mình đã có chứng nhận tiêm 02 mũi vắc xin được trên 14 ngày
Có xác nhận vùng xanh
Dự kiến làm xét nghiệm PCR gộp cho 3 cha con nữa

luctv

Xe đạp
Chào các bác
Dự kiến ngày 2/10 tới Em có cho 02 nhóc chạy từ Đà Nẵng về Hà Nội để đi học.
Các giấy tờ đã có:
1. Chứng nhận tiêm 02 mũi vắc xin trên 14 ngày
2. Giấy xác nhận đang oét vùng xanh tại Đà Nẵng trên 14 ngày
3. Dự kiến làm xét nghiệm PCR gộp cho 3 bố con
Ai đã đi có kinh nghiệm tư vấn giúp
Cảm ơn

Crusaderland

Xe điện
Qua em
Chạy cung hanoi bacgiang và ngược lại trong ngày. Ra khỏi hanoi, tự nguyện vào chốt đầu cầu thanh trì checkout. 2p cán bộ quét vneid- khai báo di chuyển đường bộ, giấy tờ đi đường, prc. Ai ko có prc sẽ nhắc nhở, ko có sẽ ko quay lại hanoi đc đâu.
Vào bacgiang, check qua loa cả chốt 2 cán bộ.
- chiều rời khỏi bacgiang: không có chốt. Quay vào hanoi, có vẻ lúc em về tầm 6-7h tối đang giao ca. Chả thấy ai gọi vào. Mà cuối ngày em cũng mệt, cứ thế em dông qua thẳng.
Có vẻ lâu quá các chốt cũng mệt rồi, nhưng làm qua loa đại khái thế này thì nguy cơ cao quá, gặp ông lái xe đường dài nào dương tính thì toang.

rfs

Xe điện