[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

quangkhunglong

Xe tăng
Em cũng hóng, không biết to cỡ nào. Chắc cỡ lưu triều tiên là hết? Chẳng lẽ cỡ đó mà đã được coi là to????
Theo em được biết thì chồng KD là một giảng viên đại học thôi. KD làm cánh tay phải cho anh Elon Q nên bị cuốn theo. Khổ thân cả một dàn người nhà và anh em thân cận bị đi theo anh Elon Q này. Thật tâm là em cũng thương anh Elon và dàn anh em người nhà bị bắt. Họ toàn người có học. Em có gặp ngoài đời với vài người trong số này trong mấy buổi hội thảo, cảm nhận cá nhân là họ trẻ trung văn minh và dễ chịu. Tuy nhiên, thương thì thương vậy thôi chứ pháp luật vẫn là pháp luật. Anh Elon Q vi phạm cũng không hề nhẹ, biết bao người chơi chứng và bao nhà thầu xâu dựng khóc thầm vì anh ấy rồi.

.Bo My

Xe container
Theo em được biết thì chồng KD là một giảng viên đại học thôi.
Thấy ông chồng có vẻ là đội lái FLC :D. Ngoài ra Vĩnh Phúc cũng có 1 ông tên Mạnh.

nhatthang

Xe tăng
Theo em được biết thì chồng KD là một giảng viên đại học thôi. KD làm cánh tay phải cho anh Elon Q nên bị cuốn theo. Khổ thân cả một dàn người nhà và anh em thân cận bị đi theo anh Elon Q này. Thật tâm là em cũng thương anh Elon và dàn anh em người nhà bị bắt. Họ toàn người có học. Em có gặp ngoài đời với vài người trong số này trong mấy buổi hội thảo, cảm nhận cá nhân là họ trẻ trung văn minh và dễ chịu. Tuy nhiên, thương thì thương vậy thôi chứ pháp luật vẫn là pháp luật. Anh Elon Q vi phạm cũng không hề nhẹ, biết bao người chơi chứng và bao nhà thầu xâu dựng khóc thầm vì anh ấy rồi.
Cảm ơn cụ. Nếu đúng như cụ nói thì em đến sợ các thông tin "giả mạo" ở trên OF lắm rồi.

nhatthang

Xe tăng
Thấy ông chồng có vẻ là đội lái FLC :D. Ngoài ra Vĩnh Phúc cũng có 1 ông tên Mạnh.
Kể cả là cỡ ông Mạnh Vĩnh Phúc cũng chưa thể coi là to được.

datto70

Xe container
Giàu nhưng không sang, kiếm tiền kiểu bẩn từ chính những người mua cổ phiếu của nó. Làm mấy lần nên mới bị bế.

Davidlead

Xe tải
Không biết vụ bamboo off bay này có ảnh hưởng gì đến vé máy bay dạo này không các cụ nhỉ. Tự nhiên thấy tăng rất lạ.

Vịt Tập Bay

Xe tải
Không biết vụ bamboo off bay này có ảnh hưởng gì đến vé máy bay dạo này không các cụ nhỉ. Tự nhiên thấy tăng rất lạ.
Không cụ nhé
giá vé tăng do trần vé tăng
hiện thế giới đang thiếu trầm trọng máy bay cho thuê
giá thuê máy bay cũng rất cao, do lãi suất đồng đô la chưa hạ nhiệt khi FED giữ nguyên lãi suất do đó giá vé tăng cao theo.
nhiều khi có tiền mà chưa chắc thuê được máy bay

maximax903

Xe điện
Em nghe hơi nồi chõ tháng 7 này VJ sẽ mở tuyến bay thẳng HN-CĐ bằng máy bay dòng tương tự của BB nhưng series cao hơn chút. Nếu thế thật thì cũng được, đỡ phải transit qua SGN, hoặc bay bằng ATR-72.

chickbong

Xe hơi

meodenminh

Xe điện
Không cụ nhé
giá vé tăng do trần vé tăng
hiện thế giới đang thiếu trầm trọng máy bay cho thuê
giá thuê máy bay cũng rất cao, do lãi suất đồng đô la chưa hạ nhiệt khi FED giữ nguyên lãi suất do đó giá vé tăng cao theo.
nhiều khi có tiền mà chưa chắc thuê được máy bay
Giá vé máy bay tất cả các nước đều tăng cao hả cụ, sao không thông tin cho bà con biết để chia sẻ
Hay là do VN quản trị kém, không lường trước được tình hình

Xe gia đình

Xe điện
Bú Bùi Airline đang xù vé quốc tế của em 17tr cả năm nay rồi

basi

Xe máy
Em không hiểu lắm về hàng không, nhưng nếu chỉ đơn giản tập trung vào mỗi một đường bay để hòa vốn, doanh thu bù được chi phí thì việc vượt qua khủng khoảng của các hãng hàng không thật là đơn giản.
LHN làm gì chết đấy mà nổ như boom

DurexMsize

Xe hơi
LHN làm gì chết đấy mà nổ như boom
LHN chỉ chém gió FB thôi, cứu sao nổi BB, nói thật BB mục đích ngay từ đầu ko phải để kiếm tiền mà để đánh bóng cho FLC và bán, nên dịch vụ phải ngon để lấy tiếng, dịch vụ ngon lấy tiếng thì chi phí cao, chi phí cao thì đương nhiên lỗ khủng. Do vậy BB thà giải thể đi còn hơn, chứ giờ muốn vực dậy thì chắc phải có nhà đầu tư nào tiềm lực bỏ hẳn tỷ USD may ra mới duy trì được (chưa nói làm thế nào để lãi với kiểu kinh doanh dịch vụ sang mà giá rẻ như trước)

Vịt Tập Bay

Xe tải
Giá vé máy bay tất cả các nước đều tăng cao hả cụ, sao không thông tin cho bà con biết để chia sẻ
Hay là do VN quản trị kém, không lường trước được tình hình
Cụ thấy đắt thì cụ có thể đi đường bộ ạ. Có ai bắt cụ phải bay đâu
Tư nhân hay nhà nước kinh doanh họ đều phải có lãi.

Ngô.Tường

Xe tăng
Đợt này Bamboo delay ghê quá, bên cty ban hành quy định cấm HCNS đặt vé của hãng này rồi

blackhole1

Xe tăng
LHN chỉ chém gió FB thôi, cứu sao nổi BB, nói thật BB mục đích ngay từ đầu ko phải để kiếm tiền mà để đánh bóng cho FLC và bán, nên dịch vụ phải ngon để lấy tiếng, dịch vụ ngon lấy tiếng thì chi phí cao, chi phí cao thì đương nhiên lỗ khủng. Do vậy BB thà giải thể đi còn hơn, chứ giờ muốn vực dậy thì chắc phải có nhà đầu tư nào tiềm lực bỏ hẳn tỷ USD may ra mới duy trì được (chưa nói làm thế nào để lãi với kiểu kinh doanh dịch vụ sang mà giá rẻ như trước)
BB nó là công cụ khi hết chức năng làm màu thì nó phải trở về mặt đất , nhiều cụ cứ thắc mắc là sao họ làm tốt thế mà chết mà lý do lại chính vì tốt lại rẻ nên mới chết nhanh . BB định vị lại rồi nhảy vào phân khúc giá rẻ thì đấu sao lại VJ , chi phí thấp nguồn lực ít khó tối ưu thì bài ca delay và củ chuối sớm xuất hiện thôi.