[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

antidau

Tháo bánh
Có duy nhất 1 cách hết, đó là mỗi tổ dân phố có 1 ông cầm AK đứng sẵn. Phát mỗi nhà 2-3 thùng mì tôm. Yêu cầu tất cả ở trong nhà đúng 1 tháng, sống chết tính sau. Ông nào ngó nghiêng chạy ra ngoài là phơ băng AK thì chắc chắn sẽ hết. Kỷ luật thép như Bắc TT hoặc phát xít.
Cụ có tin cách của cụ sẽ có thằng dân giật AK rồi sang tổ khác đòm thằng cầm AK, tiếp tục, tiếp tục không

Vinhdq164

Xe buýt
Toàn các bố k chịu đọc tn nó trả về mà vào chửi như đúng r ấy. Nó nhắn lại rõ ràng như thế còn gì

antidau

Tháo bánh
Đúng là nghe giọng vài cụ trong đây thì bảo sao đất nước này không loạn
Chửi Tây Lông năm ngoái là hoang dã, không chịu ở nhà, đến khi mình lâm vào hoàn cảnh đó thì y chang.
Cháu nằm nhà đến nay là 25 ngày rồi đây
Lúc Hà Nội vào chỉ thị 15 là cháu ở nhà rồi
Giờ cho các cụ đi làm trở lại thì các cụ có chấp nhận để người già U50 trong nhà các cụ ra đi không ?
Các cụ đã nhìn cái bảng thống kê tỉ lệ tử vong theo độ tuổi này chưa ?

Hay là phát cho mỗi cụ 1 khẩu AK rồi tiến sang đất Tàu giải phóng Bắc Kinh bắt sống Tập Cận Bình để khai ra công thức hóa giải Covid hoàn toàn luôn cho vừa ý các cụ nhé 8-|

Giải pháp duy nhất là chi nhiều tỷ $ mua vaccine từ nước ngoài. Nhưng bên trên có vẻ không muốn chi tiền, hay ngân khố không hề có tiền thì cháu không rõ

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mấy tay bán buýt phê học được bài này rồi.

Họ bảo sau dịch, khi được mở cửa, họ sẽ hỗ trợ khách hàng không chỉ gấp đôi như viễn thông, mà là gấp mười lần luôn.

Chương trình của họ là khách vào ăn buýt phê sẽ được giữ nguyên giá nhưng cam kết khách hàng có thể, có quyền ăn gấp mười lần, thậm chí một trăm lần cũng không tính thêm gì cả.

Nhận được tin nhắn từ nhà mạng, đại khái, chung tay đẩy lùi COVID, tặng 50 phút gọi miễn phí trong 30 ngày, kể từ 5-8-2021.
Gọi xong, thấy vẫn trừ tiền trong tài khoản, bèn gọi tổng đài, em nhân viên bẩu: khi nào tài khoản 0đ, mới được dùng 50 phút kia.
Ơ đệch, chung tay kiểu này khôn ghê, lợi đôi ba đường, này nhé:
- đường 1: được tiếng làm thiện nguyện, chung tay với khách hàng.
- đường 2: khuyến khích khách hàng gọi hết tiền, nhà mạng thu vào túi.
- đường 3: rất ít khách tài khoản 0đ để được hưởng 50 phút kia, nhà mạng đỡ hao.
Tiên sư anh Tào Tháo giỏi thật, nghĩ ra cái điều kiện này (không thèm ghi rõ trong tin nhắn), khiến khối ông tưởng thật.
Cố mà học theo các cụ ợ.
Đội EVN dù sao còn giảm thật, giảm vào số tiền thanh toán trên hóa đơn. Còn đội Viễn thông thì láu cá, nói giảm mà thực ra chẳng giảm là bao.
Em có mua gói khuyến mãi dùng data, khuyến mãi thời gian gọi chu kỳ 6 tháng/lần; mỗi khi gần hết thời gian, cả chục cuộc gọi yêu cầu đăng ký tiếp, nạp tiền để gia hạn, có lần mình nghe theo, nó trừ luôn, làm mình phải gia hạn sớm, trong khi chưa hết thời gian.
Lần sau nó coa gọi giục mình cứ mặc kệ, đến khi hết tg gia hạn, hệ thống tự khắc báo.
Nên mới nghĩ bụng, bọn Viễn thông giờ làm ăn láo nháo quá.
thẩm nào, rõ ràng nhà cháu thấy có tin nhắn được 50 phút, mà gọi thấy nó vẫn trừ tiền, đang thắc mắc khuyến mại 50 phút kiểu j, như bác chủ thread nói thì km bằng thừa, vì tài khoản mấy khi 0 đồng
Cái bọn viễn thông ma giáo vã.i ra, cụ tin làm gì! Mấy quả tặng thêm dung lượng.....bố ai kiểm đếm được đâu, chỉ chúng nó biết với nhau! Em chả bao giờ quan tâm...
Em xác nhận đấy cụ, bảo là hỗ trợ nhưng quý khách phải dùng hết những gì đang có thì mới được hưởng. Oái ăm cái là nếu các cụ để hết tiền thì chỉ được hưởng 50' nội mạng, còn ngoại mạng thì không gọi được, các cụ lại phải nộp tiền vào, lúc đó không đáp ứng đk trong TK 0 đ, lại ko được hưởng hỗ trợ. Một vòng luẩn quẩn và lươn lẹo, cứ nghĩ là dân chúng ngu lắm, mỗi nhà mạng khôn thôi. P/s em chất vấn cho nhân viên mấy câu, thì giọng khó chịu lắm bảo là em chỉ tư vấn cho sđt đang gọi lên tổng đài thôi, còn các dịch vụ khác anh gọi lên tổng đài.

ubisapro

Xe trâu
Khuyến mại như trò hề. Gọi nội mạng miễn phí cũng khuyến mại 50 phút, trả trước thì hết xèng mới được dùng ;))

khanhtx8

Xe tăng
Cúm tàu sẽ phổ biến như cúm Tây ban nha, sau này giống như các bệnh sởi, lao, đậu mùa con người sẽ cóc vacin tiêm phòng và sống chung. Các quốc gia có nền kinh tế mạnh trên thế giới đã dần nhận ra và sống chung với dịch bệnh để cứu nền kinh tế. Cố chống được đợt này thì sẽ có đợt khác từ bên ngoài tràn vào vì phải giao lưu kinh tế với quốc tế. Nước nghèo mà còn hi sinh kinh tế để chống thì nghèo luôn, không còn cơ hội vực dậy nữa. Ngăn sông cấm chợ không khác gì tự mình cấm vận mình.
Hy vọng các cụ lãnh đạo nhận thức được điều này.
Em ủng hộ bác, mai em tài trợ bác 1 vé vào HCM chống dịch để thực hiện ý tưởng đó trước. Nhưng chắc chỉ cần tài trợ vé 1 chiều.

Hi sinh kinh tế chống dịch thì không, nhưng co cụm lại, thay đổi cách giao lưu thì có thể. Nếu em nhớ ko nhầm, châm ngòi cho đợt dịch này chính là vì quy định lỏng lẻo với các trường hợp nhập cảnh, trong đó có nhiều trường hợp là các chuyên gia sang vn. Đến TQ nó cách ly 21 ngày mà còn bị dịch bùng phát thì việc cách ly y tế nhập cảnh càng cần chặt chẽ hơn nếu không được kinh tế chưa thấy đâu mà cả nước ngừng hoạt động còn mất nhiều hơn gấp nhiều lần, chưa kể về dao động tâm lý của người dân.

Đúng là nghe giọng vài cụ trong đây thì bảo sao đất nước này không loạn
Chửi Tây Lông năm ngoái là hoang dã, không chịu ở nhà, đến khi mình lâm vào hoàn cảnh đó thì y chang.
Cháu nằm nhà đến nay là 25 ngày rồi đây
Lúc Hà Nội vào chỉ thị 15 là cháu ở nhà rồi
Giờ cho các cụ đi làm trở lại thì các cụ có chấp nhận để người già U50 trong nhà các cụ ra đi không ?
Các cụ đã nhìn cái bảng thống kê tỉ lệ tử vong theo độ tuổi này chưa ?
View attachment 6432292

Hay là phát cho mỗi cụ 1 khẩu AK rồi tiến sang đất Tàu giải phóng Bắc Kinh bắt sống Tập Cận Bình để khai ra công thức hóa giải Covid hoàn toàn luôn cho vừa ý các cụ nhé 8-|

Giải pháp duy nhất là chi nhiều tỷ $ mua vaccine từ nước ngoài. Nhưng bên trên có vẻ không muốn chi tiền, hay ngân khố không hề có tiền thì cháu không rõ
Tiền tiêu trong nước thích thì in chứ tiền mua vx là tiền tươi thóc thật mà cụ. Còn theo cháu nghĩ cách duy nhất chống dịch là đóng chặt các đường biên giới, cái này khó nhưng phải làm. Biên giới phía nam em không rõ chứ biên giới với TQ cực phức tạp, hàng ngày người không giấy vẫn qua lại đều. Qua cửa khẩu phải cách ly chặt chẽ ngay với cả cán bộ, tốt nhất lập 1 vùng cách ly riêng. Nhập cảnh hàng không cũng vậy.

Cháu ở nhà từ đầu covid đến giờ, không gặp người từ hôm SG CT16 ( dù cháu ở HN ) đến hôm qua mới được gặp người vì phải chở người đi khám bệnh. Nói thật cái cảm giác cuồng chân không còn nữa mà là cảm giác sợ ra đường dính bệnh mới là cái đáng sợ.

Còn các cụ hỏi ở nhà làm gì cho đỡ buồn, cháu chơi forex, chơi game, làm web, code bot. Tất cả đều là những cái mới mẻ cần tìm hiểu, game thì cháu lôi cái game từ hồi 2002 cháu chơi dở ra chơi lại :D

Chỉnh sửa cuối:

darthvader

Xe điện
Từ hôm BT Hùng lên nói các nhà mạng mở rộng băng thông giúp người dân ở nhà chống dịch em nhảy mạng quốc tế chậm hơn là thế nào .. ?

Matizcoi

Xe cút kít
Lãnh đạo mà nghe các cụ trên này cứ lock and lock nhiệt tình dài ngày thì chả mấy, mùa xuân lại đến với những tiếng hát, lại có hàng loạt cá nhân được mang ra tế cờ vì đã làm đình trệ phát triển kinh tế - gọi là "gây hậu quả nghiêm trọng" đúng ko các cụ nhỉ?
Em với các cụ còn chém gió được ở đây là do con covid nó chủ yếu ảnh hưởng tới tự do cá nhân là nhiều, niêu cơm chỉ là ko được đầy như lúc bình thường, nhưng còn hàng triệu triệu người khác chuẩn bị khốn cùng - nguồn cơn của sự bất ổn. Một thời gian sau sẽ là trộm vặt, rồi cướp vặt, sau nâng tầm lên cướp có tổ chức, có vũ trang, rồi đám hải ngoại bơm tiền về .....
Bần cùng ko chỉ sinh ra đạo tặc đơn thuần - cái này mới đáng sợ :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Lãnh đạo mà nghe các cụ trên này cứ lock and lock nhiệt tình dài ngày thì chả mấy, mùa xuân lại đến với những tiếng hát, lại có hàng loạt cá nhân được mang ra tế cờ vì đã làm đình trệ phát triển kinh tế - gọi là "gây hậu quả nghiêm trọng" đúng ko các cụ nhỉ?
Em với các cụ còn chém gió được ở đây là do con covid nó chủ yếu ảnh hưởng tới tự do cá nhân là nhiều, niêu cơm chỉ là ko được đầy như lúc bình thường, nhưng còn hàng triệu triệu người khác chuẩn bị khốn cùng - nguồn cơn của sự bất ổn. Một thời gian sau sẽ là trộm vặt, rồi cướp vặt, sau nâng tầm lên cướp có tổ chức, có vũ trang, rồi đám hải ngoại bơm tiền về .....
Bần cùng ko chỉ sinh ra đạo tặc đơn thuần - cái này mới đáng sợ :D
Hết giản cách. Từ từ hãy xách xe ra đường vội.
Lúc ấy lắm ông cuồng cảm xúc lâm.
Khú khú.

Dan du an

Xe cút kít
Có nhiều loại virus đã biến mất đâu. Ví dụ HIV mặc dù nó chỉ lây từ người này sang người khác và tương đối khó lây.

hungeverest

Xe điện
Cả tháng nay e toàn vào of chém cho qua ngày, quên bớt 1 bữa đi cho giảm chi tiêu đây, nhìn cụ sâu thu nhập e thấy tủi quá.