[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

kienvinh

Tháo bánh
Cóp bết rồi chia ra con số cho hội nghị có thêm số liệu thảo luận:

rachfan

Xe điện
để em viết thuyết âm mu
vì Đức cứ thẳng ruột ngựa mà công bố, chứ nó chia 10 đi chắc không nhiều đâu. bọn Đức kém thật.;;);;)
mà cụ biết dòng Volkswagen chạy nhiều hơn BMW với Mer đấy. BMW dùng làm Taxi hơi bị nhiều ạ.:D:D
Kéo áo cụ 1 cái.

Đức không có BMW làm taxi cụ nhé, chỉ Mẹc mới làm taxi.

Isu_zu

Xe container

hunggal

Xe tăng
Chuẩn cụ. Của hiếm thì quý, l*** lạ thì thích, bệnh mới thì sợ. TNGT vì nó diễn ra hàng ngày, không thể giảm đc, chuyện chết 30-40 người/ngày trở nên bình thường. Covid cũng thế thôi, nếu tình hình cứ như này độ 3-6 tháng nữa, thì đa số ko còn sợ Covid, vì nỗi lo chết đói lớn hơn nhiều :)). Đói 3 ngày ko có gì đút miệng, đến ngày thứ 4 đưa cho cái bánh mì hẹp thịt nóng hổi, và nói ăn vô sẽ nhiễm viruts Covid, thử xem mấy cụ có dũng khí từ chối vì sợ dịch! Còn VN chưa có ai chết vì Covid, em ko dám bình luận =))
Cứ để thế thì chỉ sợ vài tháng nữa không còn bác sỹ để điều trị nữa thôi.

vietpq75hanes

Xe container
Chủ quan, cứ nghĩ nó như cúm mùa, đến lúc bệnh dịch lây lan mất kiển soát thì cuống lên, nhưng tất cả đã quá muộn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em sợ ko trụ nổi 3-4 tháng đâu, hậu quả về an sinh xã hội kinh khủng lắm!
Hình như cụ cũng nát tới mức tháo luôn ava màu đỏ phải k nhở? Hậu quả nhãn tiền rồi :P

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kéo áo cụ 1 cái.

Đức không có BMW làm taxi cụ nhé, chỉ Mẹc mới làm taxi.
Đức có Mercedes E Klasse, BMW 530 diesel, Audi A6 và Volkswagen Passat làm taxi bác ạ.
Tùy theo địa chỉ ở đâu thôi.

Giống nhau: Mọi xe đều màu vàng nhạt, đều là máy dầu (cho tiết kiệm), đều là hạng Economy class.

Ở Baden Württemberg, nơi có Stuttgart là thủ đô của Mercedes, thì đúng là "Mẹc mới làm taxi".
Tương tự ở Bayern, nơi BMW đóng đô.

Patriots

Xe lăn
Đức có Mercedes E Klasse, BMW 530 diesel, Audi A6 và Volkswagen Passat làm taxi bác ạ.

Giống nhau: Mọi xe đều màu vàng nhạt, đều là máy dầu (cho tiết kiệm), đều là hạng Economy class.

Ở Baden Württemberg, nơi có Stuttgart là thủ đô của Mercedes, thì đúng là "Mẹc mới làm taxi".
Nói chung cháu thấy Mẹc làm taxi nhiều nhất cụ ạ, E Class. Phiên bản taxi chạy có vẻ xịn sò và bền hơn, da lỳ lắm

rachfan

Xe điện

Hình như cụ nhầm.

Đúng là có BMW taxi ở Đức nhưng rất hiếm vì BMW không có chính sách dùng xe làm taxi, kể cả ở Munchen,

Những BMW làm taxi đều là taxi tư nhân và rất cũ.

Cụ xem vài bức ảnh hàng xe taxi ở Munchen, toàn Mẹc và ... Jaguar:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ sống ở Đức không giấy tờ??!
Vợ và con tịch Đức, nó thê xanh sang 20 năm rồi. Chủ 2 nhà hàng mà còn than giời. Đêm qua uống rượu say ngoắc cần câu với nhau tâm sự đang tính sang Séc rồi về VN.

Jamebonds

Xe container
Em cũng chả phán xét gì về cách chống dịch của Tây, vì đơn giản em nghĩ đó là sự lựa chọn của Chính phủ họ thì họ chịu trách nhiệm thôi. Nhìn nhận đẻ xem có được bài học gì chứ không hề phán xét.
Tuy nhiên cụ nói hay vậy nhưng cái câu sau lại dìm người Việt là sao?" VN chân đất mắt toét" thì cụ là sắc dân gì?? Cụ có biết nói câu đó chính là chế nhạo dân Việt không?
Vf mong bon Tây từ này cũng đừng có mà phán xét Vn là này là nọ nữa nhé! Cái gì mình không thích thì đừng làm với người khác!
Còn dân Tây nó có phản đối chính phủ không thì phải có thống kê , chứ đừng chém suông vậy!
View attachment 4495341
E nói về chenh lech trình độ phát triển giữa 2 nước như vậy nhưng dân m cũng rất thích chê bai cách làm của nó. Tốt nhất việc ai ng nấy làm, đừng có đánh giá ng khác

QAZ

Xe container

Jamebonds

Xe container
Tầm 3 - 4 tháng nữa mà k hết dịch, chưa có vắc xin, thì đói cũng lết ra đường thôi.
Ô anh sửa xe của e hôm nay chính thức hỏi vay e 4tr, bố ô ý đột quỵ (8x) bác sỹ bảo đưa vào viện ô ý ko đưa nữa vì hết tiền.
Có nhiều kiểu chết lắm, chết vì corona cũng có mà chết vì ko có tiền chữa bệnh cũng có.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ nhầm.

Đúng là có BMW taxi ở Đức nhưng rất hiếm vì BMW không có chính sách dùng xe làm taxi, kể cả ở Munchen,

Những BMW làm taxi đều là taxi tư nhân và rất cũ.

Cụ xem vài bức ảnh hàng xe taxi ở Munchen, toàn Mẹc và ... Jaguar:

Bác Patriots đúng: Nó nhiều Mercedes nhất.
Bù lại, các xe khác ngày càng nhiều hơn, dù chưa cạnh tranh với Daimler được.

Thằng Mercedes có cả 1 Policy riêng cho các bên mua để chạy taxi.

Jaguar thì tôi cũng chưa thấy.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
E nói về chenh lech trình độ phát triển giữa 2 nước như vậy nhưng dân m cũng rất thích chê bai cách làm của nó. Tốt nhất việc ai ng nấy làm, đừng có đánh giá ng khác
Cũng bởi nó hoặc những thằng nâng bi nó thái quá hay dựa vào nó để dèm pha dân mình, giờ dân mình thấy nó sai( dưới góc nhìn của dân mình) thì bật lại thôi, chả nhẽ chỉ mỗi nó được chê??
Vậy thì tốt nhất mấy thằng Tây và nâng bi Tây đừng có đánh giá người khác nữa! Cái gì mình không muốn thì cũng đừng làm với người khác vậy!

mn2t

Xe điện
chắc vì những vụ việc như thế thurtuong mới ban hành luật cách ly toàn xã hội, nhắc nhở ko đc thì đành cấm
Em nghĩ cần phải xử lý nặng nữa, không thì nhờn ra.
Xã hội thiếu lao động công ích. Phạt tiền bao nhiêu cho đủ và không thể dùng tiền để mua trật tự xã hội được. Vi phạm bắt lao động công ích 30 ngày hoặc tù ngồi 6 tháng.

Ti ta ti toe

Xe hơi
Cụ có thất vọng hay không thì đó cũng là 1 góc nhìn của mình theo thực tế vậy
Nói thật ra mình cũng thấy rất buồn vì thế giới đang bị đại dịch hoành hành.
Nó ảnh hưởng rất lớn đến kinh tế Việt Nam ta vì các thị trường lớn nhất của VN là Mỹ, TQ,EU đều bị rất nặng nề. Chúng nó toang thì kinh tế VN cũng vỡ vụn.
Nhưng thật lòng mình rất ghét những bạn hễ có ý kiến trái chiều về Âu , Mỹ dù sự thật rõ ràng vậy mà các bạn vẫn cố bao biện và chụp mũ người tranh luận là abc. Mặc dù trước đây đã cùng chiến tuyến. Cuồng thì nó cũng vừa vừa phải phải và logic chứ!
Cụ cho hỏi ai chụp mũ ở đây, tại thớt này?!!

Jamebonds

Xe container
Cũng bởi nó hoặc những thằng nâng bi nó thái quá hay dựa vào nó để dèm pha dân mình, giờ dân mình thấy nó sai( dưới góc nhìn của dân mình) thì bật lại thôi, chả nhẽ chỉ mỗi nó được chê??
Vậy thì tốt nhất mấy thằng Tây và nâng bi Tây đừng có đánh giá người khác nữa! Cái gì mình không muốn thì cũng đừng làm với người khác vậy!
Cụ lấy CNDT làm điểm tựa thì e luôn luôn sai rồi

Tueminh2626

Xe điện
Viện Y tế Quốc gia Italy cho hay độ tuổi trung bình của người tử vong là 78,5, với nạn nhân trẻ nhất 31 tuổi và già nhất 103 tuổi. Dân số già và bệnh viện quá tải là hai trong số các nguyên nhân khiến tỷ lệ tử vong ở Italy đặc biệt cao.
Quan chức y tế Anh: 'nếu chết dưới 20 nghìn là tin tốt: Quan chức cao cấp của y tế Anh, ông Stephen Powis nói tại họp báo trực tuyến của chính phủ hôm thứ Bảy, rằng "sẽ là tin tốt nếu Anh giữ được số tử vong dưới 20 nghìn".
ý ý kiến của giáo sư Neil Ferguson (trưởng nhóm nghiên cứu của báo cáo đã khiến ********* Boris Johnson đổi ý, cho tiến hành các biện pháp cách ly, phong tỏa của Anh hiện nay):

“Xem hồ sơ các cái chết, nhìn vào dự báo khả năng tử vong của các nhóm này…thì khoảng hai phần ba số không may bị dính virus cũng đang ở giai đoạn cuối đời, theo ước tính của chúng tôi.” “Dĩ nhiên vẫn còn một phần ba, và chúng tôi cũng nghe có những ca rất trẻ, khỏe mạnh, và cả người già đã nhiễm và chết vì virus.”
Theo dự đoán của ô, số người Anh chết có thể quanh hoặc thấp con số 20.000 người.

Phương Tây nó suy nghĩ khác m, nó ko hi sinh quyền tự do để chống dịch, ko muốn đánh đổi quá lớn lợi ích kinh tế, điều đó thể hiện ở việc dân nó ko phản đối chính phủ về việc để ra tình trạng như bây giờ. VN đừng phán xét cs của người ta
Ai bảo cụ dân ko chưởi CP:, bên Mỹ giờ dân đang cãi nhau ổm tỏi chưởi Trump tung trời kia kìa, cụ lên CNN Fox