[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

kites1

Xe điện
Em thấy các cụ / mợ nào chưa sống 1 ngày nào ở các nước đang bị dịch covid-19 thật nặng. Chẳng phải là công dân của các nước đó thì xin đừng phê phán hay chê bai nữa . Nếu không có chút nào sự cảm thông, chút tội nghiệp nào đến những người dân đó ở các nước đó thì đừng nên theo dỏi, hay soi mói về họ nữa . Họ sống hoặc chết cũng chẳng ăn thua gì đến các cụ/ mợ cả . Hãy để họ yên vì họ cũng chưa làm điều gì thiệt hai đến một ai . Xin để cho những người đã qua đời được yên, đừng nên nói về họ nữa

Em đọc cái "câu mạng người như cỏ rác" em thật không biết các cụ / mợ đang thương hại những người dân đã chết đi hay đang mỉa mai họ đây . VN làm tốt công việc chống dịch là cái phước của những người dân VN được hưởng . Còn các cp Mỹ / Âu không làm tốt nên dân họ khổ thôi . Thấy vậy, biết vậy là được rồi, không cần mỗi ngày lên mạng tiếp tục phê phán về họ nữa .

Hơn nữa em sống ở Mỹ mấy chục năm rồi, mà em chưa gặp 1 trường hợp nào mà có thể nói hay xem " mạng người như cỏ rác " .

Loitran

Xe tăng
Kinh nhờ! Tổng số chết những nước kia cộng lại bằng nước Mỹ chưa?
Khiếp quá! Sợ quá!
Nhiều hay ít đôi khi nó cũng là thành tích đấy, :)) rồi một ngày nào đó Trum cũng có thể nói như ai ta đã chiến thắng dịch bệnh :D

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ / mợ nào chưa sống 1 ngày nào ở các nước đang bị dịch covid-19 thật nặng. Chẳng phải là công dân của các nước đó thì xin đừng phê phán hay chê bai nữa . các cp Mỹ / Âu không làm tốt nên dân họ khổ thôi . Thấy vậy, biết vậy là được rồi, không cần mỗi ngày lên mạng tiếp tục phê phán về họ nữa .
Cụ si ngĩ chuẩn đới. Nhớ dặn đồng bào cậu đừng kiện anh Tập nhà cháu nữa. Kém duyên lắm.

tourist123

Xe buýt
Em rất thắc mắc không hiểu phương án đối phó với các làn sóng thứ n của COVID19 sẽ là thế nào?? Hay VN cứ đóng cửa du lịch quốc tế đến khi có Vaccin??
cụ nói cái gì thế? du lịch là phải chơi mạnh tay chứ, mới thêm 1 hãng hàng không thành lập VIETSTAR AIR
kịch cầu du lịch liên tục nhé, covid19 là muỗi =))
*** TPHCM Lễ hội Áo dài dự kiến sẽ được tổ chức lại vào tháng 7
*** Đà Nẵng lễ hội "Tuyệt vời Đà Nẵng 2020" tháng 6
*** Huế chuỗi sự kiện Festival Huế 2020 dự kiến tổ chức cuối tháng 8 sẽ có thêm "Ngày hội Áo dài Huế".

kites1

Xe điện
Cụ si ngĩ chuẩn đới. Nhớ dặn đồng bào cậu đừng kiện anh Tập nhà cháu nữa. Kém duyên lắm.
Việc nầy thì em để những người có chức vụ cao giải quyết . Em thì chỉ lo cho gia đình em thôi . Mấy việc chính trị , chính em gì đó em không dính vào . Cụ nên tìm người khác nhắn gởi đi

untimate

Xe hơi
Trời ơi, đến giờ này VN khống

cho đến giờ này vẫn kiểm soát được dịch bệnh, chưa có ca tử vong mà cụ bảo là vẫn "chả lói" lên được điều gì thì mình cũng đến chịu cụ đấy. Mẽo nó chết trên 37.000 ca rồi thì nói lên được điều gì vậy cụ. Cái gì được thì mình khen và ngược lại chứ cái kiểu gì cũng chê được thì....
anh lại lái đi đâu vậy .. tự nhiên lôi chống dịch vào chi vậy .. bắt đầu giở trò chụp mũ hả anh.

Nhu An

Xe tải
Sợ chúng nó quá. Chỗ nào cũng thấy tham nhũng. Khắp mọi nơi
Từ thời công xã nguyên thủy đã nhen nhúm rồi ngài :))
Qua vụ này thì giờ quên mẹ cái trò nhắn tin ủng hộ các kiểu đi, vào túi các anh cả.

Thích ủng hộ thì tự đi mua gạo mà phát cho người nghèo thôi.
Bất cứ thứ gì gọi là của công sẽ chẳng bao giờ có ai gìn giữ và những kẻ có điều kiện sẽ luôn luôn tranh nhau dành giựt làm của riêng.
Nếu của công được mua bán đúng nghĩa như giữa tư nhân với tư nhân thì ngân sách đã dư tiền làm đường cao tốc, đường sắt Bắc - Nam hoành tráng cho dân từ lâu rồi.

TPS

Xe điện
cái này là theo giá cả thị trường còn mấy máy kia phải là từ hãng phân phối, có báo giá cụ thể rồi cụ ơi, k thể so như cái máy sx khẩu trang được
Cụ có bằng chứng không ạ? Có báo giá 1 mà hóa đơn 1 xong ghi lên gấp 2-3, đơn giản thế trẻ con nó mới dám làm thôi ạ. Câu chuyện này không đơn giản thế được. Giấy tờ theo em là chuẩn chỉ giá mua như hợp đồng.
Hà nội đang so giá ở đâu, không thấy ghi.

pt1098

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ / mợ nào chưa sống 1 ngày nào ở các nước đang bị dịch covid-19 thật nặng. Chẳng phải là công dân của các nước đó thì xin đừng phê phán hay chê bai nữa . Nếu không có chút nào sự cảm thông, chút tội nghiệp nào đến những người dân đó ở các nước đó thì đừng nên theo dỏi, hay soi mói về họ nữa . Họ sống hoặc chết cũng chẳng ăn thua gì đến các cụ/ mợ cả . Hãy để họ yên vì họ cũng chưa làm điều gì thiệt hai đến một ai . Xin để cho những người đã qua đời được yên, đừng nên nói về họ nữa

Em đọc cái "câu mạng người như cỏ rác" em thật không biết các cụ / mợ đang thương hại những người dân đã chết đi hay đang mỉa mai họ đây . VN làm tốt công việc chống dịch là cái phước của những người dân VN được hưởng . Còn các cp Mỹ / Âu không làm tốt nên dân họ khổ thôi . Thấy vậy, biết vậy là được rồi, không cần mỗi ngày lên mạng tiếp tục phê phán về họ nữa .

Hơn nữa em sống ở Mỹ mấy chục năm rồi, mà em chưa gặp 1 trường hợp nào mà có thể nói hay xem " mạng người như cỏ rác " .
Dân mạng đủ loại người, cụ để ý làm gì cho nặng lòng. Đối với một số người, chê người khác làm họ cảm thấy tốt hơn và có thể giải tỏa stress.
Còn một số khác được lãnh tiền để chê người ngoài, làm người ta cuốn theo chuyện tận đẩu tận đâu mà quên đi những gì đang xảy ra trước mắt

Lacet_ti

Xe container
Bắt rồi đem bắn hết bọn ấy đi. Dân thì đang hô hào nhau tiết kiệm chi phí ủng hộ, cơ quan em mới phang gần 1 triệu tiền ủng hộ cho việc chống Covid thì bọn chó lợn này lại tham ô lấy tiền chia nhau, lợi dụng dịch bệnh. Bắn 3 đời ko hết tội.
Bắn bọn này khá giầu, thì lại đôn bọn dưới đang nghèo lên.
Nó đói lại làm mớ to hơn thôi.
Co quan ủng hộ ít thế tiền đâu mua máy. Nên ủng hộ gấp 5 gấp 10 nhé :))

TPS

Xe điện
Bắn bọn này khá giầu, đuổi đi thì lại đôn bọn dưới đang nghèo lên.
Nó đói lại làm mớ to hơn thôi.
Co quan ủng hộ ít thế tiền đâu mua máy. Nên ủng hộ gấp 5 gấp 10 nhé :))
Mua trang thiết bị tới ủng hộ như cụ Hạnh Nguyễn, cụ nhỉ.
Nói mới nhớ cái nhà em 17, bác em ý mỗi ngày dùng máy thở là tiêu 200-300 triệu tiền thuế dân. Hình như nhà em này chưa quyên góp xu nào cho VN chống dịch. Do em ý mà cả xã hội tốn không biết trăm tỷ không? Mấy khách sạn to đóng cửa, cả khu phố cách ly...

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bằng chứng không ạ? Có báo giá 1 mà hóa đơn 1 xong ghi lên gấp 2-3, đơn giản thế trẻ con nó mới dám làm thôi ạ. Câu chuyện này không đơn giản thế được. Giấy tờ theo em là chuẩn chỉ giá mua như hợp đồng.
Hà nội đang so giá ở đâu, không thấy ghi.
Thằng A nhập khẩu giá 2,3 tỉ, bán cho thằng B giá 3 tỉ, B bán cho C 4 tỉ, C bán cho D 5 tỉ, D bán cho E 6 tỉ, E bán cho CDC 7 tỉ. Tất cả hoá đơn, hợp đồng đều thể hiện đúng giá trị. Mỗi tội xxx quay cho 1 tuần thì A=B=C=D=E. Thế là tóm thôi!

Lacet_ti

Xe container
Mua trang thiết bị tới ủng hộ như cụ Hạnh Nguyễn, cụ nhỉ.
Nói mới nhớ cái nhà em 17, bác em ý mỗi ngày dùng máy thở là tiêu 200-300 triệu tiền thuế dân. Hình như nhà em này chưa quyên góp xu nào cho VN chống dịch. Do em ý mà cả xã hội tốn không biết trăm tỷ không? Mấy khách sạn to đóng cửa, cả khu phố cách ly...
Sao cụ ko hỏi luôn anh oánh Golf 21 nữa. Anh ấy khác gì 17 mà đổ hết tội cho 17. 17 bị dư luận thôi, còn tự cách ly, tự đi khám bệnh. Anh 21 còn tung tăng khắp nơi kìa :)

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Các tỉnh đến đâu r các cccm nhỉ? E hóng dem các tỉnh sao mà vẫn chưa có tin j mới kk
Phóng viên các thể loại báo đang tỏa đi khắp các nơi tìm kiếm thông tin, vụ này hot mà.

Mỗi ngày tòi ra mấy tỉnh, cứ từ từ rồi sẽ có bảng giá mua máy đầy đủ 64 tỉnh thành. :D

TPS

Xe điện
Thằng A nhập khẩu giá 2,3 tỉ, bán cho thằng B giá 3 tỉ, B bán cho C 4 tỉ, C bán cho D 5 tỉ, D bán cho E 6 tỉ, E bán cho CDC 7 tỉ. Tất cả hoá đơn, hợp đồng đều thể hiện đúng giá trị. Mỗi tội xxx quay cho 1 tuần thì A=B=C=D=E. Thế là tóm thôi!
Thì sao cụ, nếu không mua được từ B buộc phải mua từ thằng Z ở nước khác thì sao?
Ví dụ khựa hồi dịch nó thu mua rất nhiều máy từ các nước, giờ nó bán ra giá gấp 2, không mua thì lượn.
Anh còn mua phải mấy triệu kit test hỏng. Khẩu trang TBN mua nhầm hàng giá cao lại dởm của khựa đang cách ly 2.000 bác sỹ đeo khẩu trang không đạt chuẩn, có ai bị đi tù đâu?

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko hỏi luôn anh oánh Golf 21 nữa. Anh ấy khác gì 17 mà đổ hết tội cho 17. 17 bị dư luận thôi, còn tự cách ly, tự đi khám bệnh. Anh 21 còn tung tăng khắp nơi kìa :)
Golf 21 còn làm cả Viện Hàn lâm xã hội đóng cửa, Hội đồng lý luận TW bị cách ly khiến xã hội mất hết phương hướng, tội nặng gấp vạn 17 ham chơi ấy chứ.