[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

tung1311 .

Xe điện
Cụ quote còm em tức là em nói sai cái gì ạ, em nghĩ mãi ko ra, cụ thông não giúp em cái, tks.
em ko ý bảo cụ nói sai nhưng ý em bảo là nhận thức đúng về việc đeo khẩu trang thực ra ko phải là "bảo vệ mình" vì nó ko hỗ trợ ngăn virus mà là "trách nhiệm với cộng đồng" vì nó ngăn phần lớn virus người bệnh có thể phát tán ra môi trường.

sonvg

Xe điện
F2 thì HN giờ nhiều lắm, theo e hiểu thì như vụ BN 148 ngồi quán cafe, siêu thị, hàng ăn ... thì sau thời điểm đó ai đến các chỗ đó thì cũng là F2, nếu xác định như thế thì nhiều lắm
Cần xác định cả mức độ tiếp xúc thuộc diện cách ly. vd: nói chuyện trong phạm vi dưới 2m, những người đến khu vục đấy mà ko tiếp xúc gần trực tiếp thì cần tự xác định và theo dõi phụ thuộc vào ý thức.

sonthytb

Xe buýt
Cụ chờ đến mai xem F1 kết quả xét nghiệm thế nào, âm tính thì F2, F3 tự động hết F. Lo nhưng không lo quá cụ ạ

Su Đình

Xe tăng
em ko ý bảo cụ nói sai nhưng ý em bảo là nhận thức đúng về việc đeo khẩu trang thực ra ko phải là "bảo vệ mình" vì nó ko hỗ trợ ngăn virus mà là "trách nhiệm với cộng đồng" vì nó ngăn phần lớn virus người bệnh có thể phát tán ra môi trường.
Cụ nói thế cũng chưa đúng. Khẩu trang cũng bảo vệ mình khi nói chuyện hoặc đứng gần người bên cạnh,tránh nước bọt mang virus (nếu có) bắn trực tiếp vào mũi, mồm, tất nhiên chỉ bảo vệ phần nào thôi.

EPL

Xe tăng
Em thuộc diện FA không biết có phải cách lý không các cụ, hoang mang quá#:-s

duytrong

Xe lăn
Đang làm việc mà nghe vợ gọi điện thông báo cơ quan có F2, công an vừa qua bế về nhà cách ly mà cháu chả còn tí hứng thú làm việc nào nữa các cụ ạ. Cháu lại đang ở nước ngoài, muốn về cũng ko về được, cháu đặt vé đầu tháng 4 mà chưa biết nó có cho cháu bay ko :(

Cụ thể là F0 là nhân viên phục vụ, nấu nướng tại một ngân hàng nọ, F1 là nhân viên ngân hàng đó, đi đá bóng với F2 là nhân viên cơ quan vợ cháu từ hôm Chủ Nhật. Nay F0 có kết quả xét nghiệm, người ta bế hết F1 với F2 đi cách ly rồi, F3 như vợ cháu thì đang thấp thỏm lo sợ :(
Nhà cháu còn có mỗi con nhỏ, ông nội, giờ mà nhà cháu phải cách ly thì căng quá, cháu vừa mí xin sếp cho về VN sớm (Cháu có kế hoạch về VN làm việc vào tháng 5, cơ mà trình bày tình hình thì sếp nhất trí cho về sớm luôn), giờ chỉ còn vấn đề vé thôi các cụ ạ.

Cháu lạy các cụ, các mợ đang lông nhông đi ăn đi chơi ngoài kia, làm ơn về nhà gù im giúp cháu với :((
Vợ cụ chắc gì đã bị nhiễm,mà có nhiễm thì cũng là F3 cũng không no lắm đâu,nhưng lúc này nhà neo người lại có em bé ,mình ở xa thì cũng nóng ruột lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Zin_3_cau

Xe tăng
Cháu ủng hộ cụ chủ về, những lúc rối ren loạn lạc như này dù có thế nào cũng phải ở gần gia đình, quê hương. Cháu thẩy nhục khi trong đại dịch, chính phủ nhân dân các nước kêu gọi dân của họ về nước thì dân Việt Nam lại ko muốn cho đồng bào của mình trở về. Khó khăn thì đâu phải chỉ có Việt Nam khó khăn, nó là khó khăn trên toàn thế giới. Về có đói cùng sẻ có nạn cùng chia.
Sao tự nhục vậy cụ? Cụ phân tích em cái chỗ cụ nói với.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cần xác định cả mức độ tiếp xúc thuộc diện cách ly. vd: nói chuyện trong phạm vi dưới 2m, những người đến khu vục đấy mà ko tiếp xúc gần trực tiếp thì cần tự xác định và theo dõi phụ thuộc vào ý thức.
F2 thì gần như ko tiếp xúc với F0 mà chỉ đơn thuần là có ghé qua các điểm trên, có thể tiếp xúc F1 mà, nhưng nhìn thực tế thì thời gian tiếp túc là ít, chỉ là ở trong môi trường đấy thì xác xuất nếu có F1 bị nhiễm rồi thì cũng dễ dính lắm.

drchimnon

Xe tăng
Tôi F3 đơi. Em F2 ở cty cũng chỉ tự cách ly ở nhà. Giờ đi làm lại rồi.

hamailinhvp2

Xe máy
Cụ đùa hay thật vậy ? ca tạp vụ kia chuẩn xác ko cụ ? Vậy là F0 ko rõ nguồn lây à :(. Cụ phao tin lung tung là ko đc đâu nhé. Cụ cho em hỏi địa chỉ là chỗ nào vậy , vợ em cũng ngân hàng , nhà e hai nhóc vớ vẩn là em toi :((

Chỉnh sửa cuối:

mtdx

Xe hơi
F1 xét nghiệm ngay, nếu âm tính thì F2 đi làm bình thường mà cụ chủ

Mioaki

Xe buýt
Đang làm việc mà nghe vợ gọi điện thông báo cơ quan có F2, công an vừa qua bế về nhà cách ly mà cháu chả còn tí hứng thú làm việc nào nữa các cụ ạ. Cháu lại đang ở nước ngoài, muốn về cũng ko về được, cháu đặt vé đầu tháng 4 mà chưa biết nó có cho cháu bay ko :(

Cụ thể là F0 là nhân viên phục vụ, nấu nướng tại một ngân hàng nọ, F1 là nhân viên ngân hàng đó, đi đá bóng với F2 là nhân viên cơ quan vợ cháu từ hôm Chủ Nhật. Nay F0 có kết quả xét nghiệm, người ta bế hết F1 với F2 đi cách ly rồi, F3 như vợ cháu thì đang thấp thỏm lo sợ :(
Nhà cháu còn có mỗi con nhỏ, ông nội, giờ mà nhà cháu phải cách ly thì căng quá, cháu vừa mí xin sếp cho về VN sớm (Cháu có kế hoạch về VN làm việc vào tháng 5, cơ mà trình bày tình hình thì sếp nhất trí cho về sớm luôn), giờ chỉ còn vấn đề vé thôi các cụ ạ.

Cháu lạy các cụ, các mợ đang lông nhông đi ăn đi chơi ngoài kia, làm ơn về nhà gù im giúp cháu với :((
Thôi thì tự an ủi là nếu có dính bây h thì cũng còn được cả hệ thống y tế nó xúm vào chữa. Đợi lúc quá tải thì lúc đấy có muốn là Fx cũng chả được. Mà sốt ruột làm gì. Ở đâu ngồi yên đấy. Cụ về quá cảnh thêm vài cái sân bay về đến nới dính quả dương tính thì vợ con lại càng khổ.