[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Justforfuntoo

Xe container
20% là nhiều. Nhưng thường cũng 10% chứ 3-5% thì ít quá. Với lại trên tình thần tự nguyện chứ ko ép buộc
Vâng em cũng tham khảo mấy trường tư kiểu Arch thì vẫn cho đóng theo tháng
Nhưng trường con em chắc sắp bị bán như bán con bán chó nên chắc kẹt tiền

HauVBA

Xe hơi
Toàn trường hịn thu học phí cao mà xử lý cứ sao sao cụ nhỉ. Gần đây trường Việt Úc thu cả học phí đợt nghỉ dịch. Phụ huynh họ phản đối, thế là ko nhận dạy con của những phụ huynh đó từ năm sau luôn :((.

Justforfuntoo

Xe container
Toàn trường hịn thu học phí cao mà xử lý cứ sao sao cụ nhỉ. Gần đây trường Việt Úc thu cả học phí đợt nghỉ dịch. Phụ huynh họ phản đối, thế là ko nhận dạy con của những phụ huynh đó từ năm sau luôn :((.
Vâng nên em thấy giáo dục dính đến những nhà kinh doanh không có tâm thật sự đáng sợ! Muốn hối cũng không kịp, vd cấp 3 không từ tu sang công được

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Covid cô veo, tiền không có mà trường bắt đóng cả kỳ, không cho đóng theo tháng
Giờ nhà nước đang trong tháng khuyến mại giảm giá, chủ nhà còn giảm tiền nhà mà trường con em học bắt đóng theo kỳ
3 đứa hết 300tr/1 năm, kinh doanh thì đình trệ
Các cụ cho em hỏi có luật nào bắt đóng theo kỳ, không được đóng theo tháng không ạ
Trường con em là trường tư nổi tiếng :(
Cụ lại biểu tình thôi :)
Em biết trường tư, bố mẹ giàu, nên ko chỉ đóng cả kỳ mà còn đóng theo năm, xá gì chút tiền còm :P
Cụ cho con học trường tư nổi tiếng, thì phải có quỹ đầu tư cho con được dự trữ ra ngoài vốn kinh doanh rồi chứ?

Justforfuntoo

Xe container
Cụ lại biểu tình thôi :)
Em biết trường tư, bố mẹ giàu, nên ko chỉ đóng cả kỳ mà còn đóng theo năm, xá gì chút tiền còm :P
Cụ cho con học trường tư nổi tiếng, thì phải có quỹ đầu tư cho con được dự trữ ra ngoài vốn kinh doanh rồi chứ?
Vưng bình thường nhà em cũng đủ điều kiện nhưng có cái ks ở mặt biển 6 tháng nay không cho thuê được mà vẫn trả đủ thứ tiền, mấy homestay ở phố cổ không ai thuê vẫn phải trả tiền nhà, dòng tiền bị đứt, covid tự dưng xảy ra, có đoán được trước đâu ạ
Em ví dụ thế thôi chứ em chả giàu thế, trước tiền nhà em được người thuê trả 6 tháng 1 lần mà giờ khó khăn họ xin đóng 1 tháng 1 lần, em cũng ok vì tưởng trường con em vẫn được đóng theo tháng

Cái em quan tâm ở đây là sự chia sẻ giữa các bên thôi

vneseman

Xe lăn
Khó rồi. Thôi cụ cứ làm cái đơn lên BGH trình bày hoàn cảnh xem sao thôi chứ bum bét ra chỉ có con không có chỗ học là khổ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vưng bình thường nhà em cũng đủ điều kiện nhưng có cái ks ở mặt biển 6 tháng nay không cho thuê được mà vẫn trả đủ thứ tiền, mấy homestay ở phố cổ không ai thuê vẫn phải trả tiền nhà, dòng tiền bị đứt, covid tự dưng xảy ra, có đoán được trước đâu ạ
Em ví dụ thế thôi chứ em chả giàu thế, trước tiền nhà em được người thuê trả 6 tháng 1 lần mà giờ khó khăn họ xin đóng 1 tháng 1 lần, em cũng ok vì tưởng trường con em vẫn được đóng theo tháng

Cái em quan tâm ở đây là sự chia sẻ giữa các bên thôi
Không phải ai cũng nhân văn đâu cụ!
Em cho thuê nhà, 4-5-6 em giảm 50-70% tiền thuê cho người thuê trọ.
Em đi thuê nhà máy, chủ 1 xu cũng ko giảm cho em, mà mái dột, hỏng, em toàn phải tự sửa, cũng nhục lắm lắm :P

haivanphe

Xe container
Mợ nghe tin bán ở đâu thế? Có thật không ạ? Em có 1 bạn đã thoát ly, còn 1 bạn mới bắt đầu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thế mới biết kinh doanh giáo dục là ngon nhất. Tiền toàn thu của khách trước, hàng thì giao sau dần đần, ngược hẳn với kinh doanh hàng hóa khác.
Ví dụ : các cụ vào quán ăn bát phở, các cụ ăn xong mới ra trả tiền....
Cũng k hẳn. Cụ gọi phở rồi. Ăn xong chê dở k trả tiền xem. Khéo chủ quán nó úp bát phở vào đầu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới biết kinh doanh giáo dục là ngon nhất. Tiền toàn thu của khách trước, hàng thì giao sau dần đần, ngược hẳn với kinh doanh hàng hóa khác.
Ví dụ : các cụ vào quán ăn bát phở, các cụ ăn xong mới ra trả tiền....
Ví dụ ở Nguyễn Khánh Toàn, êm toàn trả trước.

hunggal

Xe tăng
Trước đây trường có cho đóng theo tháng không hay chỉ đợt này mới thế? Trường con em đóng theo kỳ hoặc đóng cả năm thì được giảm mấy % chứ cũng chưa bao giờ có cơ chế đóng theo tháng cả.

winnghiepdu

Xe điện
Có trường công nào chương trình học nói nhẹ nhàng như các trường quốc tế không các bác?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Tiền vào nhà khó như gió vào nhà trống, sắp tới có khi thu tiền luôn cả cấp học... ai không đồng ý thì next, nhu cầu xin vào còn cao, lo gì thiếu học sinh. Làm trường tư uy tín kể cũng sướng, Covid-19,20.. gì gì thì vẫn tăng trưởng dương, có khi tăng trưởng cao nhất thế giới trong lĩnh vực giáo dục.

phamhungbs

Xe điện
Cụ vẫn trên Times City đấy chứ; vậy mà đợt trước em tưởng VS có chia sẻ mà. Đợt này em thấy các trường có sinh ra cái Hợp đồng/Chương trình ưu đãi học phí đấy, cụ thể em thấy Nguyễn Hoàng có hệ thống UK Academy đang triển khai có vẻ hay.