[Funland] Tổng hợp thông tin về đường sắt Nhổn - ga Hà Nội

qddt

Xe tăng
Chưa được m nào luôn à cụ? Em nhớ láng máng 2 con robot về cũng gần năm thì phải. Lý do có phải là khi thử đào thì rung cả nhà bên trên không ạ?
Về 2 năm rồi cụ ạ. Ngày này 2 năm trước là đang lắp ráp vào vị trí đào =))

Koka2015

Xe tăng
Nếu kế hoạch như vậy thì sao lại rước em nó về sớm thế cụ?
Trước đây định khoan trước trước khi ga ngầm hoàn thành (thời điểm này các ga chưa có mặt bằng thi công), như vậy các đoạn qua mỗi ga sẽ mất 200m vỏ hầm làm tăng thêm nhiều chi phí (chủ đầu tư sẽ phải bỏ tiền cho chi phí này do chậm GPMB).
Sau khi cân nhắc, do mặt bằng thi công các ga đã dc giải phóng, phương án dc chọn là làm xong ga ngầm mới khoan TBM.

Tuongtien1977

Xe điện
Chưa được m nào luôn à cụ? Em nhớ láng máng 2 con robot về cũng gần năm thì phải. Lý do có phải là khi thử đào thì rung cả nhà bên trên không ạ?
đào được m nào đâu mà rung, các lý do sau>1/ là các nhà ga phía sau chưa xong nên robot không thể chạy, 2/ quá trình tính toán trong giai đoạn thi công thì địa chất hà nội chắc quá nên xảy ra khả năng ảnh hưởng đến các công trình phía trên nên phải di dời tạm một số đoạn (cái này tôi cũng chỉ nghe hơi thế thôi), nhưng đến nay chính quyền nói công tác GPMB thì đã xong. 3/ mấu chốt nhất hiện nay là chưa duyệt lại dự án bao gồm gia hạn thời gian hoàn thành cũng như tăng tông rmức đầu tư nên không có cơ sở để ký phụ lục HĐ với nhà thầu cũng như đền bù cho nhà thầu (70triệu $)

Tuongtien1977

Xe điện
Nếu kế hoạch như vậy thì sao lại rước em nó về sớm thế cụ?
khi ký hđ thì việc của ai người đó phải hoàn thành thôi cụ, nhà thầu phải thực hiện theo đúng kế hoạch huy động của nhà thầu nếu chậm sẽ bị tư vấn cđt truy sát, lỗi đây là của chính quyền và cđt biết thừa công tác GPMB ở HN phải theo kh 5 năm lần thứ n nhưng vẫn ký mở thầu, ký hđ, khởi công để chào mừng nên mới thế

Leu leu

Xe điện
Chính ra để không mà cho thuê quay phim, quay MV cũng tăng thu nhập được nhỉ

victory_1980

Xe điện
Làm tốc độ rùa bò này, khó mà hy vọng với dự án ĐSCT Bắc Nam.
Đến đường bộ mình làm chủ hoàn toàn, còn chậm. ĐSCT thì gần như phụ thuộc, nhà thầu nó cứ ì ra, các bố nhà mình cũng ko biết làm gì.

.Bo My

Xe container
Đến đường bộ mình làm chủ hoàn toàn, còn chậm. ĐSCT thì gần như phụ thuộc, nhà thầu nó cứ ì ra, các bố nhà mình cũng ko biết làm gì.
Tư nhân bị xử cái vèo nhé. Cán bộ và Nhà thầu sân sau mới khó xử.

elevonic

Xe lăn
Nhộn nhịp òi :D Hết đám chủ nợ đến thăm lại đến Bộ trưởng

Soigia

Xe tăng

Tháng 6 khánh thành đoạn trên cao và tháng 7 bắt đầu khoan TBM?
Hope so

poiuy

Xe cút kít
lần mô thấy thớt này nhú lên thì lần đó lại nhớ bác # cựu bí thư SG . lúc trước khi về nàm bí thơ SG bác í care vụ đường sắt nhổn này lắm. . than ôi :( cứ ai chống khựa dù cách này hay cách khác đều thân bại danh liệt hết:( nước mắt tôi chảy như mưa . hic hic .:(
Giờ mà vẫn còn người bênh cái thằng phá hoại chỉ căn cứ vào mấy lời m.õm của hắn.

Giờ mà vẫn còn người bênh cái thằng phá hoại chỉ căn cứ vào mấy lời m.õm của hắn.
Ô ấy phá hoại gì tui dân đen sao biết được. vi phạm gì thì NN cũng xử lý rồi. Công ra công tội ra tội ok? Còn những gì ông ấy làm cho SG thì trừ lực lượng định hướng ra dân TP ai cũng thấy. VD cái công viên 23/9 trước thời Ỗng về /ngày thì tụi nghiện đêm thì đĩ :( đông như quân nguyên :) bn năm có giải quyết được đâu. ỗng về đúng 3 tháng là sạch sẽ.Tình trạng cướp giựt giảm hẳn luôn.
Nên mới nói công ra công tội ra tội. Đau phải cứ thấy ai ngã ngựa là té nước theo mưa :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Tư nhân có hai cách làm mà nhà nước ko làm đc.
1. Thuê tổng thầu, tạm ứng có bảo lãnh, thanh toán theo từng đợt đến 70-80% giá trị hoàn thành. 20% còn lại đến cuối chạy bàn giao ngon lành mới thanh toán hết. (Cộng tiền bảo lãnh hợp đồng thì thằng nhà thầu bỏ xác định mất 40% giá trị)
2. Mua thiết bị nhưng bắt thằng thiết bị đồng hành cùng CĐT để duyệt thiết kế, giám sát đội xây dựng... đảm bảo thiết bị chạy tốt.

Ô ấy phá hoại gì tui dân đen sao biết được. vi phạm gì thì NN cũng xử lý rồi. Công ra công tội ra tội ok? Còn những gì ông ấy làm cho SG thì trừ lực lượng định hướng ra dân TP ai cũng thấy. VD cái công viên 23/9 trước thời Ỗng về /ngày thì tụi nghiện đêm thì đĩ :( đông như quân nguyên :) bn năm có giải quyết được đâu. ỗng về đúng 3 tháng là sạch sẽ.Tình trạng cướp giựt giảm hẳn luôn.
Nên mới nói công ra công tội ra tội. Đau phải cứ thấy ai ngã ngựa là té nước theo mưa :))
Thăng thì vưỡn thế, dân tuý số 1 rồi, bao việc to ko làm chọn một việc nho nhỏ gây bức xúc làm đến nơi đến chốn, ko ai chê đc gì rồi cho tiền để truyền thông bơm thổi để lấy tiếng. Vụ cát linh hắn có làm đc mịa gì đâu lại còn bị thằng tổng thầu TQ nó kiện ngược.