[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông

Đào Tử Thi

Xe container
Thì cụ nghĩ xem bụi bặm cũng từ phương tiện cá nhân mà ra cả thôi.
Với cả thói quen đi bằng xe máy bao năm rồi nên khó bỏ lắm cụ ạ dù có vỉa hè sạch đẹp trừ khi cấm xe máy thu phí vào nội đô.
Ở ta quy hoạch về giao thông công cộng khó hơn lên giời vì gió nó một đám hổ lốn từ bao năm qua.
Đơn giản giờ là đường cho người đi bộ ở đâu ? vì vỉa hè giờ chiếm hết để xe máy của các cửa hàng mặt tiền rồi.
Nó là cả một nồi thắng cố giao thông ở xứ ta rồi, đặc biệt là thủ đô ngàn năm văn hiến. Em thử đi bộ vài cây số mà đi xong về nhà vật vã vì lên xuống vỉa hè lòng đường.

Hư Không

Xì hơi lốp
Nó mà nối đc mấy chuyến là tôi cũng bỏ oto đi tàu ngay

--Lamborghini--

Xe lăn
Nó là cả một nồi thắng cố giao thông ở xứ ta rồi, đặc biệt là thủ đô ngàn năm văn hiến. Em thử đi bộ vài cây số mà đi xong về nhà vật vã vì lên xuống vỉa hè lòng đường.
Vâng, cứ lên rồi lại xuống :))

Bebon

Xe tăng
dân nước khác xác định đi bộ cả 1 2 km đến ga là bt, dân ta quen nhấc mông là lên xe, đến là nhấc mông là xuống xe.
Cụ lại chém ẩu. Ở nước ngoài khoảng cách giữa các ga thì đúng là xa hơn 1-2km nhưng chả ai người ta đi bộ như thế cả. Nếu tính thì phải tính từ 2 ga của 2 phương tiện khác nhau để nối chuyến mà khoảng cách này thì lại rất gần nhé!

Nn_nf

Xe hơi
Xăng lên khoảng 100k/l là đường sắt trên cao đông ngay, brt cũng đông nốt.

darthvader

Xe điện
Muốn giao thông công cộng phát triển thì phải mở rộng vỉa hè cho người ta đi bộ ...
giờ vỉa hè hoặc là bị xén đi hoặc chiếm dụng hết thì đi bộ như cực hình, nghĩ cảnh đi bộ 1km từ nhà ra bến đã thấy oải
Trước xén vỉa hè để chống tắc xe cá nhân , sau này hạn chế xe cá nhân mở rộng công cộng thì lại lấp đường làm vỉa hè sao ?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Gớm có mấy ông mấy bác hội đạp xe thôi chứ có phải toàn dân đạp xe đâu.
Dân mình lười vận động có tiếng rồi, cụ cứ nhìn bản thân mình mà ra thôi.
Cụ đừng đánh đồng cụ với tất cả chứ. Có mình cụ lười thôi :))
Đi dạo 1 vòng các công viên, các khu xanh quanh HN chiều nào chả kín người?
Điều kiện khác nhau, so Singapore với VN rồi kêu VN lười vận động thì nực cười lắm :))

haidongtay

Xe điện
Cái này không phục vụ mấy ông of vì không có nhu cầu, mà không có nhu cầu thì chê chả để làm gì

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tuyến ĐS đô thị đầu tiên nào chẳng bị lỗ.
Sau 5 năm ít nhất có thêm tuyến kết nối và tạo thói quen cho người dân hãy bàn ạ.

vonhai

[Tịch thu bằng lái]
NY thì ko thấy khai mấy còn Paris thì khai quá. Vô gia cư nằm đầy dưới ga.
Metro Paris đóng cửa ban đêm từ k 1h - 6h. VGC nào ở trong ga dc mà khai. E đi suốt chả thấy khai khiếc vs vô gia cư nào cả. Ngoài đường thì hem tính.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ lại chém ẩu. Ở nước ngoài khoảng cách giữa các ga thì đúng là xa hơn 1-2km nhưng chả ai người ta đi bộ như thế cả. Nếu tính thì phải tính từ 2 ga của 2 phương tiện khác nhau để nối chuyến mà khoảng cách này thì lại rất gần nhé!
E không đo đếm, mà em đi theo thằng bạn mà em bị chuột rút vì không quen đi bộ.
Giá thuê nhà nó cũng đắt theo vị trí gần ga hay không, nó muốn rẻ nên thuê nhà cách ga tầm 1 -2 Km gì đó.
Nó bảo chuyện đi như thế là bt và nó đi rất nhanh.

VCHDHN

Xe container
Nên mang thằng nào chụp cái ảnh với bài này đi bắn bỏ. Đang dịch, dân biết sợ là tốt. Hà đông Yên nghĩa dịch dã thế nào k biết sao. Còn tuyến này sau em nghĩ k vắng đâu. Tuyến này ông nào phân biệt được cao điểm với thấp điểm chắc éo ở đây:))

thanhhava

Xe buýt
Sáng đầu tuần, giờ cao điểm mà sao tàu lại vắng thế nhỉ?

Đi cho biết thôi chứ ai rảnh đi hoài

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ đừng đánh đồng cụ với tất cả chứ. Có mình cụ lười thôi :))
Đi dạo 1 vòng các công viên, các khu xanh quanh HN chiều nào chả kín người?
Điều kiện khác nhau, so Singapore với VN rồi kêu VN lười vận động thì nực cười lắm :))
Cụ nghĩ cái số kín đó với dân số đông đúc HN đáng bao nhiêu ạ ?
Hãy nhìn vào văn hóa đi xe của mình, ra khỏi nhà là phi lên xe, xuống xe cũng là điểm đến.
Đi bộ công việc nó khác với việc đi bộ tập thể dục.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đi học e vẫn đi bộ 1,3km ra bến xe bus, lúc xuống 600m vào giảng đường, như không.
Nếu mà đi làm mỗi ngày đi bộ tổng < 5km là e đi tầu chứ ko ngán.
Cơ mà ga tầu nó xa quá. Từ nhà ra ga gần nhất chắc phải 7-8km.
Thôi chờ 20 năm nữa hi vọng có tuyến cách nhà 1.5km (+ cao su chắc cũng chỉ lên 35 năm)
Lúc đó đi tàu ngầm ngược thời gian chứ đi gì cái này nữa ;))
Lúc đó chắc cụ ấy và nhiều cụ đi lên thiên đường luôn rồi:P:D

Mè Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Nên mang thằng nào chụp cái ảnh với bài này đi bắn bỏ. Đang dịch, dân biết sợ là tốt. Hà đông Yên nghĩa dịch dã thế nào k biết sao. Còn tuyến này sau em nghĩ k vắng đâu. Tuyến này ông nào phân biệt được cao điểm với thấp điểm chắc éo ở đây:))
Thế hôm khai trương họ chen chúc nhau có sợ không cụ

cusao

Xe lăn
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh .....kệ người ta. Giờ em kể chuyện nhà em.
Em có nhu cầu đi từ ga CL đến chỗ làm đúng 2km. Thời tiết như mấy hôm nay thì khoảng cách đó còn ngắn hơn đoạn các cụ bô lão đi bộ hàng ngày. Nhưng em vốn tính nhà quê cẩn thận nên em phải dự phòng cho ngày nắng ngày mưa....Thế là em phóng 2b đên ga CL để trinh sát trc.
Khi đến nơi thấy mấy chị trông xe lao ra vẫy rối rít. Em bảo No no... Tôi hỏi tt đã, rằng các chị có trông xe tháng qua đêm ko? Chị bảo No no... chỉ trông tự phát, cá nhân từ 6-20pm. Còn nếu muốn gửi tháng thì sang ks pullman bên kia(nhà máy gạch cũ) họ nhận tất. Ô, thế nhà điều hành ở đâu chị có biết ko ạ? Làm gì có ai? họ đến nhận đây trc có vài ngày rồi chạy thử, hãy còn lôm côm lắm.
Em có nhìn vào sảnh tầng 1 lúc ý vắng thì thấy bụi mờ trên sàn gạch chẳng thấy nhân viên phục vụ hay bảo vệ.... nào lai vãng.
Tuy nhiên, em cũng cố te tái sang pullman hỏi gửi xe. Mấy anh bv ks cũng tươi tắn đón em và hỏi nhu cầu. Sau khi biết đc nhu cầu thì cũng hào hứng nhận trông tháng nhưng đến khi biết em định gửi 01 xế độp thì các anh ý tiu nghỉu. Có xin số đt của em để xin ý kiến sếp rồi xác nhận sau....3 ngày rồi ko thấy hồi đáp.
Kết luận, cần tiếp tục chờ vận hành ổn định đã bởi báo chí đã đua tin TP đã có văn bản yêu cầu bố trí chỗ trông xe cho khách.
Xin chờ nhá

cusao

Xe lăn
200k/tháng cho vé tháng thì quá ổn cho ai có thể dùng đc dv này