[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nói chung là kết hợp cả hai: vừa giá vé máy bay cao, giá dịch vụ ở PQ cũng cao.
Ai cũng nghĩ khách đến PQ là người sang chảnh, nhiều tiền, nên nâng giá chắc cũng ko sao.
Giờ đúng là gậy ông đập lưng ông, có giảm giá chăng nữa thì vẫn vắng hoe.
Em có người nhà vào thuê 2 căn shophouse của anh mãnh liệt 40 củ/ tháng/ căn bắt đóng cả cục giở cũng ko kinh doanh được xin thanh lý hđ. Được mấy tháng hè cho thuê xe, bán hàng ăn uống cafe chứ ko cho thuê lưu trú được vì nhà xuống cấp nhanh quá khách chê ko thuê

Tuoitan

Xe buýt
Em đi PQ từ 2016-2017 lúc mới có Vinpearl cũng thấy ăn uống đắt các nơi khác. Hồi đó bãi Sao còn hoang vắng, cả nhà thuê xe máy phi đến bãi Kem hay ông Trường gì lúc ấy chưa có Sun group còn rừng phi lao hoang sơ, bắt đc cả con sao biển và thấy cá bơi ngay gần bờ. Từ ngày có Venice với Sun thì những chắc những khu này k còn nên e cạch, chưa hề quay lại

Dungha

Xe điện
Hồi 2018 em đi thấy hải sản vẫn rẻ. Nhất là ra chợ. Ốc 20k ngon toẹt. Sò điệp to, tươi có 75k. Em làm mấy thùng ship về Hà Nội vẫn ngon.

NGC

Xe tăng
Lần em về VN. Trong nhóm có đứa bạn muốn đi phú quốc chơi một Lần cho biết..nhưng sau khi review hình ảnh trên nét nó cười ka ka bảo rằng chẳng lẻ bỏ tiền công sức ra đi xem mấy cái đồ giả trân... kinh nghiệm một Lần lên bà nà tởn tới già...

Lastbet

Xe buýt
Chợ đêm phú quốc nhộn nhạo nhất, chèo kéo, giá đắt không thua nhà hàng mà chất lượng không tương xứng với giá. Tốt nhất ra nhà hàng đắt nhưng chất lượng ok

cusao

Xe lăn
Địa phương biển đảo mà gửi sản phải nhập,giá đắt hơn Hà Nội thì lạ quá
Không lạ đâu ạ,
Thế bác vẫn nghĩ đến sầm sơn cửa lò ăn hải sản thanh hoá nghệ an ư? làm sao có đủ số lượng mà cung cấp...vậy cứ gọi ở đâu còn hàng thì nhập về mà KD thôi.
Phú Quốc 10 năm trước hải sản đúng là rẻ tươi vì đúng của nhà trồng được..Chẳng qua xa xôi ít người. Giờ đông thế làm gì có rẻ.
Đi biển ăn hải sản để cho nó đúng công thức thôi chứ cứ ngồi tại hà lội gọi phát có đầy, tươi, ngon, chắc nịch , tha hồ chọn lại rẻ. Cũng là hàng nhập từ các nơi về hà lội thôi...

Minmatday

Xe tải
Không lạ đâu ạ,
Thế bác vẫn nghĩ đến sầm sơn cửa lò ăn hải sản thanh hoá nghệ an ư? làm sao có đủ số lượng mà cung cấp...vậy cứ gọi ở đâu còn hàng thì nhập về mà KD thôi.
Phú Quốc 10 năm trước hải sản đúng là rẻ tươi vì đúng của nhà trồng được..Chẳng qua xa xôi ít người. Giờ đông thế làm gì có rẻ.
Đi biển ăn hải sản để cho nó đúng công thức thôi chứ cứ ngồi tại hà lội gọi phát có đầy, tươi, ngon, chắc nịch , tha hồ chọn lại rẻ. Cũng là hàng nhập từ các nơi về hà lội thôi...
công nhận cụ ạ! Chả có loại hải sản nào trung tâm HN hay SG không có, thậm chí là ngon và rẻ hơn! Chả cần đi đâu xa, ra ngay cái hải sản vỉa hè Hàng Lược cả chất lượng đồ cả chế biến đều hơn mấy khu du lịch phía bắc vừa đông vừa lộn nhộn :)) Chả qua đi biển thì mặc định là ăn hải sản mới đúng bài thôi! Các khu du lịch thì có mùa và chi phí vận hành cao chứ HN thì quanh năm lúc nào chả thế :)

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

La Ca 08

Xe hơi
Em công nhận hải sản Hạ Long đắt so với các nơi khác ví dụ như miền Trung, nhưng em lại thấy nó ngon nhất nên em cũng OK, cho là hợp lý. Còn Phú Quốc thì em thấy đắt mà không ngon.
Vợ e quê QN, công nhận đắt nhưng ngon

tuan_nguyen261188

Xe điện
Không những mắc, mà chất lượng còn kém nữa... kiểu cách phục vụ thì thui không muốn nói luôn.
Chốt là đi 1 lần là không có lần 2.

Mấy anh Phú Quốc đừng có mà thanh minh này nọ làm gì...nên nhìn vào chính mình mà cải thiện đi.
Toàn tư duy đổ lỗi...

remann

Xe tải
Không lạ đâu ạ,
Các cụ không phải dân biển không hiểu được đâu, riêng hải sản mới đánh lên ăn luôn khác bọt với hải sản đánh lên rồi cho bể sục 1 thời gian rồi mới chế biến, nó bị gầy đi và ăn mất ngon rồi
Còn về hải sản tại nơi cụ bảo không đủ là sai nhé, riêng đồ sơn là tàu bè họ đánh quanh đó vào bán khá nhiều, trong của lò cũng vậy, nhưng giá cũng không rẻ hơn là mấy đâu ạ, đồ tươi đa số ở đâu cũng đắt gần bằng nhau hết, đến như em quê dân biển đây, ăn đồ ngon vẫn đắt như đồ Hà Nội, nhưng vì ít tiền nên bọn em toàn ăn loại size bé hơn
Và ăn hải sản tuy cùng 1 loại ghẹ cũng phân ra nhiều loại ( ghẹ đỏ, ghẹ bù tuy nhiều thịt nhưng thịt không bao giờ ngon bằng ghẹ xanh được và ăn lành hơn ít bị dị ứng )

cusao

Xe lăn
Không những mắc, mà chất lượng còn kém nữa... kiểu cách phục vụ thì thui không muốn nói luôn.
Chốt là đi 1 lần là không có lần 2.

Mấy anh Phú Quốc đừng có mà thanh minh này nọ làm gì...nên nhìn vào chính mình mà cải thiện đi.
Toàn tư duy đổ lỗi...
Cái tư duy đổ lỗi này rất nguy hiểm nhá. Tìm được lỗi để đổ rồi thì chứng tỏ lỗi không phải ở mình, tức là mình chả cần phải thay đổi gì sất. Nguy hiểm thế chứ lị.
Ngồi rung đùi như kiểu Nokia ý. Mình là đỉnh của top rồi, sao phải cải thiện như hội kém cỏi samsung và vắt mũi chưa sạch steve job?

hp40

Xe tăng
Nôm na thế này cho 1 số cụ dễ hiểu, hải sản đánh bắt, nuôi trồng các kiểu đc thu gom tại cảng cá, thường trong bờ, sau đó sẽ phân phối đến các khu du lịch cho khách(có thể ngoài đảo), nên chuyện hải sản bán ở HN ngon và rẻ hơn ngoài đảo là quá bình thường, nếu ko nói là tất nhiên vì vận chuyển rẻ hơn, số lượng lớn, ổn định hơn. Hải sản dân đảo đánh bắt đc rất ít. Như đợt lễ rồi thì hải sản kìn kìn từ Cái Rồng chở ra Cô Tô phục vụ quý khách (e dâu e cũng là 1 đầu mối ợ). Còn nói về chất lượng hải sản thì phải dân biển hoặc ở biển khá nhiều mới biết đc cái sự khác biệt giữa hải sản mới đánh bắt lên nấu ngay nó ngon thế nào.
Sắp cuối tuần, e lại rình rình trốn vợ ôm cần lao ra biển đây ;;)
2023-05-06 15.35.20.jpg
2023-04-01 08.56.22.jpg
2022-11-13 16.43.13.jpg
2021-12-11 07.38.32.jpg

NguyenTha

Xe đạp
Em mà ra PQ hay Côn Đảo chỉ là đi câu. Thuê hẳn thuyền lớn đi ra ngoài khơi cả ngày.
Em vẫn phải thừa nhận là PQ có vô số của ngon vật lạ không bao giờ vào chợ :))
Chi phí mặc dù ko rẻ nhưng em thấy khá hài lòng vì những chỗ khác không có món này. Vẫn hi vọng PQ tập trung vào du lịch trải nghiệm hơn là mấy kiểu du lịch check in sến súa :D
em cũng có ra Phú Quốc mấy năm trước thấy giá cả cũng được, bình thường, không rẻ, không mắc. Hay do mấy bác toàn vào Nhà hàng, em thì cứ lê la quán xá dân địa phương hay vào thôi, thích ăn gỏi cá trích ngoài đó, tươi ngon, thuê ghe đi đảo, ngồi ăn ghẹ trên thuyền luôn, giá cả cũng khá được. Hay do Phú Quốc khách Tây khá nhiều, có vẻ do vậy mà giờ ngày càng đắt đỏ chăng???

dpl

Xe lăn

nhà e mới di PQ về đây...nói chung ăn hải sản khá đắt. Ghe bé tí mà 1-1.2tr/kg. đất du lịch nên chấp nhận thôi.
Biển h bẩn lắm rác,ko trong lắm,chắc do bắt đâu vào mua mưa.
Taxi thì cũng đắt hơn đât liên 20-30% . Thêm suốt ngày nan nỉ khách luu số dt để đi dau gọi.
Ghẹ này >1tr/kg ý ạ???
Thế thì đúng là niêm yết nhg đắt
Ở đảo mà ko bắt đc hải sản thì ...

nhuataiche

Xe container
Cách đây cũng 5-6 năm rồi, gia đình em và gia đình đứa em gái đi PQ, ở homestay tít trong rừng. Bà chủ nhà đưa sđt, bảo muốn ăn gì tự gọi đến rồi tự nấu. Ghẹ 200k và mực 200k một cân, cá mú 300k, gà rẫy 100k.

Hài nhất là gọi ghẹ, ông bán hàng bảo là hết rồi, phải ra biển đánh. Em kêu trời, bảo ra biển đánh thì bao giờ mới có. Ông í liền bảo nhanh lắm, chèo thuyền ra khỏi bờ chừng 200m là có. Mà đúng thật, tầm 1 tiếng đồng hồ sau là có hàng.

Khỏi phải nói là ngon bổ rẻ ! Nhưng khi đó PQ chưa đông đúc như bây giờ, rất nhiều công trình chỉ mới động thổ. Và khi du khách đổ xô ra đảo thì nguồn hải sản sẵn có không thể nào đáp ứng nổi nữa !

Phỡn

Xe tăng
Các cụ chê kinh quá!
Em thật chứ, mỗi thằng nó vác cái cặp đến vứt bộp lên bàn lại chả gật vội.
Trách ai bi chừ ;))

wanderersg

Xe tăng
Ghẹ này >1tr/kg ý ạ???
Thế thì đúng là niêm yết nhg đắt
Ở đảo mà ko bắt đc hải sản thì ...
Chắc dân PQ bắt ở quanh đảo này chứ đâu, nhưng khách du lịch đông nên đâu đủ để bán nên giá cao.
mà một con thịt bở,2 con còn chắc hơn chút.
Nói chung ko tươi ngon chắc do để bể kính lâu.