[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

huyen141292

Xe điện
Có hình ko cụ, homestay rẻ hơn nhà trọ luôn :D
Em về TP HCM rồi mới thấy topic này thì lấy đâu ra ảnh bác ơi. Tuy nhiên bác nào muốn trải nghiệm homstay giá rẻ ở Phú quốc thì inbox em chỉ cho.

Tuy nhiên em thấy Phú quốc có mấy nhược điểm chí mạng. Thứ nhất là ko có bãi tắm công cộng ở dọc đường Trần Hưng Đạo, Dương Đông. Phú quốc nên làm đường dọc bờ biển ở con phố này và những đường đi xuống biển cho du khách. Có lẽ con đường đầu tiên làm từ Titanic cho nó dễ.

Thứ hai là đến khu du lịch lõi của Phú quốc mà rất khó tắm biển vì ko có đường xuống biển. Hơn nữa tháng 7 em ở đó thấy sóng rất to và gió cũng to. Vậy là có thể triển khai mấy thứ như lướt ván hay loại thuyền chỉ có cái buồm cắm trên mảnh ván ý. Đại khái là các hình thức du lịch nước ở biển. Chắc chắn sẽ phải cải tạo biển gì đó, đấy là việc của giới chuyên môn.

Còn mấy cái Địa Trung Hải hay Grand Worl thì dở ẹc, khách ko muốn đến là phải.

Minmatday

Xe tải
Em về TP HCM rồi mới thấy topic này thì lấy đâu ra ảnh bác ơi. Tuy nhiên bác nào muốn trải nghiệm homstay giá rẻ ở Phú quốc thì inbox em chỉ cho.

Tuy nhiên em thấy Phú quốc có mấy nhược điểm chí mạng. Thứ nhất là ko có bãi tắm công cộng ở dọc đường Trần Hưng Đạo, Dương Đông. Phú quốc nên làm đường dọc bờ biển ở con phố này và những đường đi xuống biển cho du khách. Có lẽ con đường đầu tiên làm từ Titanic cho nó dễ.

Thứ hai là đến khu du lịch lõi của Phú quốc mà rất khó tắm biển vì ko có đường xuống biển. Hơn nữa tháng 7 em ở đó thấy sóng rất to và gió cũng to. Vậy là có thể triển khai mấy thứ như lướt ván hay loại thuyền chỉ có cái buồm cắm trên mảnh ván ý. Đại khái là các hình thức du lịch nước ở biển. Chắc chắn sẽ phải cải tạo biển gì đó, đấy là việc của giới chuyên môn.

Còn mấy cái Địa Trung Hải hay Grand Worl thì dở ẹc, khách ko muốn đến là phải.
Điều cụ nói giờ hỏng rồi cụ ạ, đống resort khách sạn chắn biển ấy coi như ván đã đóng thuyền. K thể làm đường ven biển, quảng trường như Trần Phú hay Võ Nguyên Giáp được nữa! Chỉ còn cách đập đi làm lại hoặc coi như bỏ phát triển ra khu vực mới rìa Dương Đông.

Esse82

Xe tăng
Lại cụ nào trong thớt, khổ thân thật! Đi nhiều thế thì cứ mạnh dạn buột ra 1 tiếng cho nó sang thằng người lên :)) Cụ nên dừng đi thôi vì với IQ của cụ mà nói thêm thì tôi e rằng sẽ ăn rất nhiều xô… lên đầu, hy vọng việc ấy làm chất xám của cụ nó đậm thêm chứ k trăng trắng hiện tại cụ ạ! Bye cụ, cụ giữ sức khoẻ nhé!
Cụ anh lại đi đối đáp mấy cái này á, cụ về làm cốc bia với em đi cho nó mát !

huyen141292

Xe điện
Điều cụ nói giờ hỏng rồi cụ ạ, đống resort khách sạn chắn biển ấy coi như ván đã đóng thuyền. K thể làm đường ven biển, quảng trường như Trần Phú hay Võ Nguyên Giáp được nữa! Chỉ còn cách đập đi làm lại hoặc coi như bỏ phát triển ra khu vực mới rìa Dương Đông.
Em nghĩ chỉ là có muốn làm hay ko mà thôi. Chứ để du khách bay nửa vòng trái đất đến Phú Quốc, ở cách biển có 100 met mà ko có đường xuống biển tắm thì nghe hơi kì kì. Nhưng đó là thực tế ở đường Trần Hưng Đạo, Dương Đông. Hỏi sao ít khách ngoại đến. Còn bảo người Âu mĩ đến ngắm cái Địa Trung Hải thì chả bõ bay xa đến thế.

Túm váy lại: cứ đặt ra tiêu chuẩn làm được đường ven biển vòng quanh đảo và đoạn Trần Hưng Đạo cho sếp nào nhận trọng trách ở Phú Quốc

Dân Tổ

Xe container
Đọc bình luận của bài gần nhất trên Vnexpress cũng thấy được ý kiến chung của đại đa số độc giả và các cụ OF nhà mình là hoàn toàn chính xác về PQ ạ.

mazda3_pro

Xe lăn
Em cập nhật chút thông tin cho các cụ ạ : Nhà em ở Nhật Huy Bgl. Giá rất hợp lý. Mỗi tội hơi sâu trong ngõ ( vẫn đi bộ ra biển được ). Có bể bơi, không gian khá thoáng nhưng có muỗi, rất yên tĩnh. Có bếp nấu riêng. Em ra chợ Dương Đông mua 1,2 củ tiền hải sản bao gồm tôm mũ ni (0.5kg), bề bề trứng loại to (1kg), ốc hương loại to (0.5kg), ngao 2 cồi loại to(0.5kg), 1 con cua 7 lạng cho F1, 1 cân bạch tuộc, 0.5 kg mực trứng, 2 cân cá đuối, Về hấp lên 3 ng lớn với 1 trẻ em ăn lòi tù và không hết
Xe thì thuê 2 xe máy , chạy vòng quanh đảo .À, các cụ cân nhắc việc vào safari nhé, với gia đình em đây là điểm đi hối hận nhất. vừa đắt vừa không có gì.
Tuần sau tớ ra đó chơi, cụ ngoài nấu ăn ra thì ăn ở những đâu thấy hợp lý nhất nữa cho tớ ít thông tin đi :x
À, thêm các đểm chơi nữa.
Thanks cụ.

QMintech

Xe tăng
Em vừa PQ về, vào Bãi Khem khá đẹp tuy nhiên ko có sóng( nếu muốn ra Hòn Thơm sóng to). Bãi Khem đúng là nghỉ ngơi, PQ mùa này vắng khách nên mấy cái resort nhỏ ăn sáng ko có buffe đâu nhé :)

dpl

Xe lăn
Thật tình là năm nay kinh tế e hơi bết bát . Bà chị vợ thương tình cho cả nhà vé đi Phú Quốc từ ngày 21- 24 / 4 tới này. Các cụ nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em một số thông tin với tiêu chí bình dân - tiết kiệm với ạ. Cụ thể :
+ Khách sạn : Nhà em đi 3 người lớn và 1 trẻ 4 tuổi, muốn thuê phòng 2 giường thì khách sạn hay homestay nào ổn và rẻ ạ? Thuê khu vực nào thì tối ưu cho việc di chuyển đi lại?
+ Đi lại : Nhà em định thuê xe 2 bánh để đi lại . Ở HN em thấy có dịch vụ cho thuê xe máy điện của Vin , ko biết trong PQ có không và có ưu điểm gì so với thuê xe máy không ? Xe máy em nghĩ chắc dễ thuê vì khách sạn chắc có.
+ Địa điểm chơi: Không biết với thời gian 2 ngày 22 và 23 thì em nên đi những địa điểm nào ? Em muốn cho trẻ đi vườn thú nữa ạ.
+ Ăn uống : Cho em xin thông tin về các nơi ăn uống ngon, bổ , hợp lý với ạ . Món nào nên ăn và chỗ nào đặc sắc a.
Ngoài ra cần chú ý/ chuẩn bị gì thêm không ạ ?
Em xin cảm ơn các cụ .!.
Săn combo tầm 4tr/ ng cụ ạ

lovewheels

Xe buýt
Trên báo có bài này về tại sao du khách ít đến Phư Quốc:

https://tuoitre.vn/phu-quoc-ngay-cang-vang-khach-dung-do-loi-nua-20230908115002166.htm?fbclid=IwAR3IYUrGVg5iLul0AMTXDPwJEGOBW6JoW1-Uh5g9gyBePjYehr1-LwVJopg_aem_AYmTuVBxrti8e_Ve2U-VK3uSoNfg6K4gO4m09nJX9_-8H6s3uLCN43_BiFNasHEm4Pg&mibextid=9R9pXO

rất nhiều ý kiến đúng, Phú Quốc đang bị mất đi bản sắc, chết vì thiếu quy hoạch...
Bản thân em thì mất thiện cảm với PQ vì rác và giá. Em ấn tượng mãi về post của một em gái về mua hộp sữa chua ở Sun An thới giá 25k do chủ hàng bảo cái shophouse giá 15 tỷ. Theo các bác lý do là gì?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E tới Phú Quốc 2 lần, đắt rẻ thì e k bàn nhưng cảm nhận là k có gì thú vị. Được cái biển đẹp và vắng vẻ, k chen chúc

xe365

Xe buýt
Em đến PQ từ 2015, lúc đó không thấy chặt chém gì mấy, chỉ là cao hơn các nơi khác chút vì ở đảo thì vận chuyển ra cũng tốn chi phí hơn nên em nghĩ là bình thường.

Tuy nhiên, để bán tour thì nó quá nghèo nàn về sản phẩm, thường em chỉ xếp được 1 ngày đi tour 3 hoặc 4 đảo, còn lại chả có gì hấp dẫn nên toàn free, tour nam-bắc đảo cũng không có gì hay ho lắm.

Mấy cái thứ của Vin, Sun dựng lên thì chỉ khách nội với khách Á thích đi thôi. Tây đến đó thì chủ yếu khách Nga vào tầm cuối năm. (theo thông tin từ những KS, resort cung cấp)
Beach break thì 99% bọn tây em đã làm thì họ chọn Phuket.
PQ giờ có khi lại trông vào khách Ấn đổ bộ thôi :P

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Nên biến Phú Quốc thành Thái Lan thứ hai mới hấp dẫn.

ocean08

Xe điện
Em vừa đi về hôm qua. Mùa này khách vắng, thời tiết hay mưa, buồn…

hoangloclaptop

Xe hơi
Mấy khu bọn Sun và Vin dịch vụ thì quá đắt nên khách đi 1 lần ko bao giờ quay lại . Ai đi thì tự lên lịch kiểu đi bụi sẽ rẻ hơn .

Tuoitan

Xe buýt
Em đi từ hồi Vinpearl mới mở trừ việc đg ra bãi biển ở thị trấn hơi hạn chế và giá cả khá đắt thì thích bãi Sao bãi Trường, tour đảo, câu cá. Từ ngày xăy Venice với Sun về k đi nữa vì k thấy hứng thú.

butchikim

Xe ba gác
Cháu chưa đi PQ bao giờ và chưa có ý định đi

Tuoitan

Xe buýt
Có phải đợt trc lãnh đạo PQ lên báo nói: PQ đâu phải chặt chém k nhỉ. Nếu đúng thì lí do ở đây: tư duy ng lãnh đạo thế thì đi xuống là đúng rồi

Shadow381

Xe điện
Em đi Phú Quốc nhiều lần ko nhớ nổi (chắc năm tầm 1-2 lần), ở chủ yếu Novotel (giá hợp lý, biển đẹp) và Vin thì đều thấy Oke, chắc tại em chịu tìm hiểu kỹ chỗ ăn, đi lại. Thích Phú Quốc ở không khí 1 hòn đảo, biển đẹp. Ở Phú Quốc chưa lần nào ko hài lòng, chỉ có điều Việt Nam còn nhiều chỗ đẹp nên để dành đi cho hết chứ em vẫn thích đi nghỉ ở Phú Quốc, chứa thấy gì để kém khách cả.

nicholas1618

Xe điện
Quy hoạch thì rõ là VN kém rồi. PQ ko có kiến trúc đặc thù nên cũng ko hấp dẫn. Chi phí đầu tư thì cao, giá bán cũng cao. Máy bay đi lại cũng đắt đỏ và mất tgian hơn các khu khác. Giờ các điểm du lịch dọc miền trung càng ngày càng đẹp lại thêm lựa chọn cho du khách ko cần đi xa. Giờ cháu nghĩ du lịch Việt cần giảm giá mạnh mới kích cầu được.