[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

vo nho

Xe điện
Vì đâu nên nỗi, chính người Việt chê sản phẩm của chính mình.
Chê là đúng...tiền mình chi ra nhưng giá trị mang lại không tương xứng còn bị chặt chém.
Chứ làm bài bản giá trị mang lại cho khách hàng tương xứng thì càng ủng hộ ấy chứ

TungThoc

Xe điện
Chê là đúng...tiền mình chi ra nhưng giá trị mang lại không tương xứng còn bị chặt chém.
Chứ làm bài bản giá trị mang lại cho khách hàng tương xứng thì càng ủng hộ ấy chứ
Buồn nhỉ, thiên nhiên ưu đãi cho một vùng đất đẹp đẽ, ngay tại nước mình, tự mình làm lấy từ đầu đến cuối mà lại cho ra một sản phẩm lỗi. Lãng phí là câu nói nhẹ nhất có thể thốt ra lúc này.

nguyenanhquan

Xe tăng
Em là “thiếu” gia thôi cụ, thiếu là túng thiếu đó :))
Đc mỗi cái là em kinh doanh tự do, vợ em làm cho nc ngoài nhưng book ngày nghỉ phép trên hệ thống đc, ko phải xin duyệt :))
Thế nên cao điểm ko bao giờ em đi máy bay, mùa cao điểm em lái xe đi chơi gần thôi, còn cứ khác mùa hoặc đầu tuần thì em mới ở resort đi máy bay. Cứ vớ đc deal rẻ là đi.
Vừa rồi thấy deal Phú Quốc Movenpick 3 ngày 2 đêm miễn phí 2 trẻ em dưới 12 tuổi có 2750k bao gồm cả 2 vé mb người lớn là quá rẻ, mất thêm tiền vé 2 đứa trẻ con thôi.
Xong ở thêm 2 đêm trong trung tâm cũng rẻ bèo.
Đang có deal đi Cam Ranh ăn ở 5 bữa trong resort cũng rẻ hều, khéo lại xách vali lên đi.
Đi trái mùa vừa vắng vẻ vừa đc phục vụ tốt.
Tất nhiên ko phải ai cũng rảnh đc như nhà em.
Phiền cụ cho xin thông tin để đặt tour Phú Quốc. Cảm ơn cụ.

Phú Cửng

Xe tăng
Làm du lịch là phải chiều theo ý khách. Khách thích ngắm nhà thì chúng em xây nhà. Khách muốn ngắm rừng biển thì em để rừng biển. Thế thôi.
Mà xây nhà vắng khách thì còn vào ở được, chứ để rừng biển rồi lúc vắng khách lại còn phải lo mua thuốc xịt muỗi à.

Kia_fote

Xe điện
Không vui vẻ gì khi nói ra những thứ đó đâu cụ ạ . Nhất là những người từng có ấn tượng tốt về Phú Quốc từ hơn chục năm về trước .
Bạn em có người cũng vì ấn tượng đó mà xuống tiền mua 1 căn 5 tầng của Sun group . Kinh doanh èo uột , ở thì cũng ko hợp ,bán thì chắc chắn lỗ , để vứt không thì xót .
Cụ nói em mói nhớ, ấn tượng nhất với em khi tới PQ lần đầu cách đây 6-7 năm, là 1 bãi rác khổng lồ trên đường từ sân bay tới Vinpearl. Mùi hôi thối tràn ngập xe, dù có điều hoà!

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ nói em mói nhớ, ấn tượng nhất với em khi tới PQ lần đầu cách đây 6-7 năm, là 1 bãi rác khổng lồ trên đường từ sân bay tới Vinpearl. Mùi hôi thối tràn ngập xe, dù có điều hoà!
Giờ họ có chuyển bớt đi cho mỹ quan thì không còn bãi rác khổng lồ đó nữa mà là những "bãi rác mini" . Quy hoạch bãi rác giữa đảo mà đòi lên 4.0 thì chắc còn lâu lắm .

vinataba1

Xe hơi
Em là “thiếu” gia thôi cụ, thiếu là túng thiếu đó :))
Đc mỗi cái là em kinh doanh tự do, vợ em làm cho nc ngoài nhưng book ngày nghỉ phép trên hệ thống đc, ko phải xin duyệt :))
Thế nên cao điểm ko bao giờ em đi máy bay, mùa cao điểm em lái xe đi chơi gần thôi, còn cứ khác mùa hoặc đầu tuần thì em mới ở resort đi máy bay. Cứ vớ đc deal rẻ là đi.
Vừa rồi thấy deal Phú Quốc Movenpick 3 ngày 2 đêm miễn phí 2 trẻ em dưới 12 tuổi có 2750k bao gồm cả 2 vé mb người lớn là quá rẻ, mất thêm tiền vé 2 đứa trẻ con thôi.
Xong ở thêm 2 đêm trong trung tâm cũng rẻ bèo.
Đang có deal đi Cam Ranh ăn ở 5 bữa trong resort cũng rẻ hều, khéo lại xách vali lên đi.
Đi trái mùa vừa vắng vẻ vừa đc phục vụ tốt.
Tất nhiên ko phải ai cũng rảnh đc như nhà em.
Cụ cho em xin link xem mấy deal giá rẻ này với.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Phú quốc cảnh quan thì cũng bình thường, thời tiết thì nóng bỏ con mịa.. cháu thì cháu gí kak vào. VN cảnh biển thì cứ ĐN, Nha Trang còn tạm

lx125_black

Xe container
2010 e đi lần đầu đến PQ bằng Air Mekong, sau đó đi vài lần nữa, mỗi lần là 1 sự thay đổi.
Đảo thay đổi chóng mặt, và sau lần đi năm ngoái thì em thấy rất chán, ko muốn quay lại nữa dù biển rất sạch đẹp.

haivina

Xe điện
Năm 2018 em đi thấy vẫn ổn. Hải sản tươi ngon giá hợp lý như ĐN, ăn uống chơi bời dịch vụ cũng không thấy chặt chém gì cả. Trừ bãi biển dọc Dương Đông thì đã bị chiếm gần hết lối xuống biển còn các khu xa trung tâm vẫn hoang sơ đẹp mà. Chả nhẽ giờ tệ thế.

Khem

Xe buýt
Em là một trong những người yêu PQ đây. Có thể PQ không còn được đẹp như ngày xưa, nhưng cảnh đẹp PQ vẫn làm cho em gai người, dù đã ngắm hàng trăm, gần ngàn lần. Ai thích hoang sơ, PQ vẫn còn nhiều nơi hoang sơ. Ai thích tiện nghi, có sẵn rất nhiều khách sạn, resort 5*, thậm chí 6*. Ai thích tiện nghi trong hoang sơ cũng có luôn (nhà trong rừng). PQ đắt đỏ, đúng. Nhưng PQ rất rẻ, 25k/suất cơm bình dân, 30k/1kg cá hồng tươi rói về tự chiên rán ở một số bung, cũng có luôn. Không khí thì quá thích, đêm lỡ thức khuya hay mấy ông nhậu quá đà, sáng hôm sau dậy còn khỏe khoắn, tỉnh táo, sảng khoái hơn không uống ở Hà Nội.

Đấy là em kể chuyện của riêng em. Có lẽ vì yêu PQ quá nên hai đứa em gom góp, vay mượn thêm để mua căn chung cư 28m2, ủng hộ Vinfast. Dù cả hai đều thích Sun, Thị trấn Hoàng Hôn hơn. Ngẫm đi ngẫm lại, hai thân già chúng em cũng cần ôm bệnh viện rồi, địa hình bằng phẳng, gần biển tự nhiên, nên nhắm ông Vin.

PQ, có lẽ lo là lo cho môi trường và nguồn nước sạch. Nếu cứ để phát triển tự do, mạnh ai nấy làm, không có quy hoạch, kiểm soát thì không biết sẽ đi đến đâu ạ.

polizia

Xe container
Cụ cho em xin link xem mấy deal giá rẻ này với.
Nhà em hay folow bạn này, có deal thì hay mua qua đây.
Còn không thì vừa đi về nói chuyện về Phú Quốc nhiều, thằng FB nó gợi ý cả loạt, thấy có mấy trang như iVivu gì gì đó cũng hiện deal suốt.
Đợt em mua là deal 3 ngày 2 đêm Movenpick cả vé, nhưng em muốn ở thêm 1-2 đêm thì bạn ý đặt luôn cho khách sạn trong trung tâm và đổi vé ngày bay cho. Thế là chơi 5 ngày 4 đêm trong đó có 2 đêm resort 2 đêm trong phố, chơi vậy là đẹp.
2 ngày mình ăn nằm trong resort còn 2 ngày ở phố thuê xe máy đi ăn quán xá bản địa.

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa tra thử, mua vé VJC tại ngày hôm nay cho mùng 1 tết đi từ HN,mùng 6 về mà 2vc hết hơn 10tr.
Đến ạ các hãng hàng không.

polizia

Xe container
Cái này chắc là do bọn hãng nó lên kế hoạch cho lễ, cứ rơi vào dịp lễ nó đẩy vé lên cao bất kể đi đâu.
Hôm em đi Phú Quốc tháng 10 vay Vietjet lại còn đc bay máy bay to 3 hàng ghế, đi ống lồng cả 2 chiều :D
Ts mọi khi đi Vietjet đi chơi toàn máy bay bé đi xe bus.

chantamtam86

Xe tăng
Vn chắc ko còn đất để làm bất kỳ bài học nào nữa - phá hết rồi :)
Ko có định hướng, quy hoạch vùng, quy hoạch địa phương ,qh chi tiết.
Mạnh ai nấy bán, mạnh ai thích lg thì làm.
Hệ quả là đây, chúng ta có tất cả các tp giống nhau, nát như nhau, ô nhiễm, ngập lụt giống nhau.
Đi đâu cũng vẫn thấy bẩn thỉu, nhơ nhuốc như Hà Nội - tài tài là :)
Phú Quốc xong rồi giờ quay lại Hạ Long kia kìa:((

T91

Xe container
Định tranh thủ làm chuyến PQ cho cả nhà, đang mùa đẹp không lại tết mà nhìn quả vé máy bay xong từ bỏ luôn các cụ à. Không hiểu sao giờ vé đắt thế mà đâu phải mùa cao điểm, thấy mỗi Vnairline và VJ, anh bamboo mất tích k thấy đâu rồi

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Từ ngày anh tre giảm bay các tuyến em tháy vé hãng nào cũng đắt lên cả, mọi tuyến luôn ý

T91

Xe container
Từ ngày anh tre giảm bay các tuyến em tháy vé hãng nào cũng đắt lên cả, mọi tuyến luôn ý
Đang tính đá sang ĐN cụ ad, nhiều cái chơi hơn, chỉ sợ lạnh k tắm đc biển và vé rẻ hơn nửa