[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Nowhere Man

Xe hơi
Đã biết là của thằng Thủy Apax mà còn đâm đầu vào 8-x kể cả có đòi đc thì cứ xác định là vài năm nữa

Anhdex

Xe tăng
Nhà cháu cũng dính khoá học Apax thôi coi như mất cho xong 😅

rgbhis

Xe tăng
E mấy lần đưa con đến học thử rồi. Mấy trung tâm làng nhàng thì toàn team Philipin đen đúa. Apax xịn hơn thì có tụi thanh niên Anh, Mỹ. Nhưng mà tụi đó chỉ đc cái nói tAnh chuẩn, chứ kiến thức nói chung cũng kém, kiểu thất nghiệp bên Anh, Mỹ nên dạt sang VN kiếm tiền ấy mà.

Nowhere Man

Xe hơi
Apax hồi trước dạy đã ko có gì tốt, mà sau vụ nợ lương, nợ bảo hiểm nửa năm thì danh tiếng của nó càng thối hơn bể phốt, giờ nó thậm chí còn bị cấm gửi bài ở nhiều nhóm Giáo viên nước ngoài, trong các nhóm giáo viên Việt Nam thì Apax / Englishnow cũng ko dám nêu tên tuổi khi tuyển dụng vì sợ bị tổng sỉ vả. Thế nên giờ chất lượng càng phọt phẹt vì ko có giáo viên tốt nào chịu nhận việc :))

dongnat123

Xe container
Đội này gặp em thì chỉ có móm, vì bọn nhà em tự học ở nhà. Mấy chương trình liên kết tiếng anh ở truongf năm nay em giải tán hết. Mấy năm trước đăng ký bọn nó học cho vui, năm nay hỏi đứa lớp 5 bảo giáo viên dạy phát âm không chuẩn nên không muốn học, thằng em lớp 3 nghe thế cũng nhao lên con không học, thế là em không đăng ký học nữa, đến giờ học ta thì mang truyện ra thư viện đọc

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu lợi lộc gì mà một số anh chị phụ huynh bỏ tiền nộp trước 2 năm học tiếng anh cho con giờ phải đi đòi đến khổ , môi trường GD mà còn lừa miếng nhau thì dạy dỗ sao được phỏng các cụ.
Giáo dục chính là bọn mất dạy và lừa đảo nhất mà cụ, cứ nhìn cha Nhạ ngọng thì biết :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hôm nay em vừa bị phải đi giải quyết giúp cô bé thuê nhà bị TTTA đòi giữ hộ chiếu 2 năm mới trả cho cô bé giáo viên đó. Cô mày lơ ngơ nên bị nó giữ HC không trả, chi tiết thì cũng loằng ngoằng nhưng đúng mà mấy TTTA lăng nhăng nó hành xử cực kém và khát GV vì không có nguồn nhân sự. Mặt kia thì chém với PH như đúng rồi. Mai nó không trả là làm đơn trình báo ra CA để giải quyết. Nó không chế con tin bằng cách giữ hộ chiếu mới gớm.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế oan cho e quá, e gv nhưng có dạy và chưa lừa ai bao giờ cụ ạ :(
Đấy là em nói chung chung bọn kd giáo dục chứ trong ngành vẫn còn nhiều người tốt hoặc chưa biến chất :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng đang tham khảo mà trung tâm bắt đóng tối thiểu 13tr và k cho học thử, nhỡ k ổn k học thì họ bắt tìm người học thay thế chứ k hoàn tiền

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đợt dịch các con nghỉ dài, sau dịch có đứa học đứa ko nên phát sinh với đứa học đc 1 phần mà phi nộp 1-2 năm.
Nộp 1-2 năm như trả trc thì phí nó rẻ hơn. Ví dụ 1 năm theo tháng là 32tr, nộp 1 năm 28tr thôi.
Trung tâm và hệ thống nó có vốn mở tiếp chuối của nó. Ai thấy ok thì nộp.
Vấn đề là khi các con nghỉ thì học tháng nào tính tháng đó chứ đừng nghĩ chiêu ăn cướp là đc.
Con e nộp 1 năm, còn 8 tháng ko học, chán chả buồn đòi. Thôi, xem như tặng trung tâm giáo dục.

Grandtouring

Xe điện
Con gái em học trường tư, hệ quốc tế (Cambridge) từ lớp 1 đến hết lớp 4. Có nhiều môn học bằng tiếng Anh, phải nói là rất nặng, giáo viên nước ngoài dạy. Đến lớp 4 là cả con và bố đều choáng vì học nặng quá, dù bố có nền tảng khá tốt về tiếng Anh. Ngày nào cũng bài tập về nhà, 2 bố con đánh vật.
Sang đầu năm học này, em chuyển bé về trường công gần nhà, thấy thoải mái bao nhiêu.
Cũng phải công nhận, ở lớp con có mấy bạn học rất tốt, giao tiếp tiếng Anh hoàn toàn tự nhiên với GV. Đơn giản là con em không có năng khiếu tiếng Anh và càng ngày càng sợ, tự ti.
Khi em làm đơn chuyển trường, họ cũng vui vẻ, hỏi han, chấp nhận trả lại các khoản đã đóng đầu năm, chỉ thu lại học phí tháng đầu tiên và tiền bán trú theo thực tế đã hưởng. Họ bảo để lại số tài khoản, và cuối tháng họ đổ trả đủ tiền vào tài khoản. Em đánh giá họ khá cao.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang tham khảo mà trung tâm bắt đóng tối thiểu 13tr và k cho học thử, nhỡ k ổn k học thì họ bắt tìm người học thay thế chứ k hoàn tiền
Toét cứ đòi thử 1 buổi.
Còn không thử thì giải tán.
Cuối tuần này, con tôi thử đây.
Nếu OK thì tôi đóng tiền cho 60 giờ = 20 buổi.

Haith_XL

Xe tải
Giáo dục chính là bọn mất dạy và lừa đảo nhất mà cụ, cứ nhìn cha Nhạ ngọng thì biết :D
Ấy chết, em cũng giáo dục đây cụ, mà có lừa đảo, mất dạy bao h đâu ạ. Lừa đảo mất dạy dạy con mình còn không nổi sao dạy được con người ta :)

Em làm khóa học gia sư, cũng đóng tiền trước. Đến dịch, cac lớp offline chuyển hết sang online, con các cụ mợ học online nhiều không học được gia sư online nữa, theo đúng hợp đồng em trả lại đúng tất cả các buổi chưa học. Nhưng đó là lớp gia sư 1-1 ạ.

Còn nếu trong hợp đồng của các cụ với bên trung tâm tiếng Anh, nếu ko có điều khoản được nghỉ học đòi lại tiền tuy thích thì mình không đòi được là chuẩn rồi ạ.

blackhole1

Xe tăng
Đội này gặp em thì chỉ có móm, vì bọn nhà em tự học ở nhà. Mấy chương trình liên kết tiếng anh ở truongf năm nay em giải tán hết. Mấy năm trước đăng ký bọn nó học cho vui, năm nay hỏi đứa lớp 5 bảo giáo viên dạy phát âm không chuẩn nên không muốn học, thằng em lớp 3 nghe thế cũng nhao lên con không học, thế là em không đăng ký học nữa, đến giờ học ta thì mang truyện ra thư viện đọc
Cũng có nhà phải cho học ngoài chứ cụ chứ các cháu tự học được chính khóa thì tốt quá rồi .

blackhole1

Xe tăng
Hôm nay em vừa bị phải đi giải quyết giúp cô bé thuê nhà bị TTTA đòi giữ hộ chiếu 2 năm mới trả cho cô bé giáo viên đó. Cô mày lơ ngơ nên bị nó giữ HC không trả, chi tiết thì cũng loằng ngoằng nhưng đúng mà mấy TTTA lăng nhăng nó hành xử cực kém và khát GV vì không có nguồn nhân sự. Mặt kia thì chém với PH như đúng rồi. Mai nó không trả là làm đơn trình báo ra CA để giải quyết. Nó không chế con tin bằng cách giữ hộ chiếu mới gớm.
Nói tới hộ chiếu chắc là người ngoại quốc , TT tiếng anh nào sau dịch cũng khát nhân sự nhưng giữ lại giấy tờ hoặc tiền lương thì nhố nhăng quá .