[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

nowhereland

Xe điện
Trái phá huy động kha khá đó cụ, có nhà đầu tư thông thái dâng cả trục tỏi lúc lãi suất xác cam kết 18-22% năm cơ
Đen thôi, tại con covid cả. Chứ còn dòng tiền nó vẫn chi trả tốt, lại lên hương.

Chỉnh sửa cuối:

T91

Xe container

taychoi2403

Xe tải
Thứ nhất, nó có dí súng vào đầu nđt bắt đóng hết tiền ko, cụ cứ trả lời câu đó trước cho em? Hay toàn các bố tham, thấy được thêm phần sàn thương mại thì mới nhét tiền vào ;)). Ngày xưa toàn trò mua giấy, mua hợp đồng góp vốn từ cổ phiếu đến chung cư, sàn thương mại… thì lỗi là do ông nào cầm cục than cuối cùng thôi.
Thứ hai, biết nó lừa đấy sao ko tố cáo nó đi tù đi, hay sợ nó đi tù thì mình cũng mất tiền nên ông này mới đùn đẩy ông kia. Lập ra cái hội nhóm gì đấy đòi kiện cáo, xong nó mua chuộc luôn đứa đầu têu là xong :))
Nó không gí súng vào đầu nhưng nó sử dụng tiền của nhà đầu tư sai mục đích là đủ để đi tù rồi vì tội lừa đảo rồi. Cả ngàn nhà đầu tư chẳng lẽ ko có lấy 1 ai chịu chấp nhận mất tiền (thực ra đằng nào cũng mất rồi) làm cái đơn? Hay là có đơn rồi nhưng nó vẫn không sao? Mười mấy năm rồi mà vẫn còn hy vọng lấy lại được tiền sao? Nếu 1 vài năm thì còn có thể hiểu được

Mytv

Xe điện
E vừa đóng tiền 1 năm cho 2 đứa học apollo, đọc vụ này cũng thấy ghê răng phết. Mịa bà, nó mà đổ nợ cho phát thì lại van nài chúng nó :(
1 năm bao tiền cụ ơi? Con e đang học ILA thấy chất lượng chán quá. Chả có tí tiến bộ nào?

Bopbi_hsgs

Xe container
U silk trước lúc chết nó còn cố lừa nhà đầu tư đóng nốt tiền để nhận khuyến mãi sàn thương mại. Cụ giải thích giúp em với tại sao thằng D chủ tịch vẫn không sao? Em thực sự không biết, nếu cụ biết cụ giải thích giúp em. Em rót rượu chờ sẵn cụ.
Nó vẫn chỉ là dân sự nên ko sao thoai

taychoi2403

Xe tải
Nó vẫn chỉ là dân sự nên ko sao thoai
Sử dụng tiền nhà đầu tư sai mục đích gây thiệt hại nặng nề đó chính là sự lừa đảo trắng trợn. Thế mà vẫn không quy được vào hình sự cụ nhỉ? Quá đắng cay cho nhà đầu tư.

Bopbi_hsgs

Xe container
Sử dụng tiền nhà đầu tư sai mục đích gây thiệt hại nặng nề đó chính là sự lừa đảo trắng trợn. Thế mà vẫn không quy được vào hình sự cụ nhỉ? Quá đắng cay cho nhà đầu tư.
Huy động trái phiếu rồi sử dụng sai mục đích dẫn đến ko còn khả năng trả nợ thì còn có thể xử lý hs đc. Chứ dn chỉ cam kết là nộp thêm tiền đc lấy thêm sàn thương mại thì khó xử lý cđt đc. Nđt chả gửi đơn ra CA chán chê rồi, nếu pl hs mà xử lý đc thì đã khởi tố vụ án hs

Opel Astra

Xe điện
E vừa đóng tiền 1 năm cho 2 đứa học apollo, đọc vụ này cũng thấy ghê răng phết. Mịa bà, nó mà đổ nợ cho phát thì lại van nài chúng nó :(
1 năm tính cả khuyến mãi tầm 45tr. Tuần 2 buổi, mỗi buổi 2h mợ ạ!
Chỗ này ổn không bác?
Cu con nhà tôi sắp hết chỗ này, sang đấy cũng được.

"1 năm tính cả khuyến mãi tầm 45tr. Tuần 2 buổi, mỗi buổi 2h": Tức là khoảng 100 buổi, đơn giá độ 450-500K, được bác ạ.

tôi yêu ô tô

Xe container
Chỗ này ổn không bác?
Cu con nhà tôi sắp hết chỗ này, sang đấy cũng được.

"1 năm tính cả khuyến mãi tầm 45tr. Tuần 2 buổi, mỗi buổi 2h": Tức là khoảng 100 buổi, đơn giá độ 450-500K, được bác ạ.
Tôi thấy tạm ổn cụ ạ. Cháu lớn hiện lớp 7, đã học lên dc IELTS tầm 4.5 (kỳ đầu). Chắc học hết lớp 9 là cũng xong ở Apollo. Đồng chí nhỏ thì đuối hơn chút, nhưng nói chung cũng có tiến bộ khá nhiều so với chỉ học trên lớp.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Thế theo cụ thì luật pháp phải như nào mới đúng :)
Em thấy có ai dí súng vào đầu nđt bắt phải mua đâu, cũng là do tham cả thôi.
Không ai gí súng gì ở đây, nhưng dù lách luật kiểu gì thì dân ghóp tiền vào để nó đầu tư và xây dựng cái nhà ghi trong hợp đồng. Bây giờ nó lấy hết tiền ra ăn chơi, tiêu vào những thứ khác chẳng lẽ phải ngồi đợi bao giờ nó có tiền thì trả? Hoặc không bao giờ có tiền trả thì thồi à? Làm gì có chuyện ăn không tiền của người ta dễ thế? Cái này là tội lợi dụng tín nhiệm, chiếm đoạt tài sản. Còn tại sao nó vẫn cứ nhởn nhơ không bị pháp luật sờ gáy sau 16 năm thì cũng là chuyện lạ.

Hai_75

Xe điện
Em đọc báo thấy CA bắt cậu Thủy này rồi.

Thanhtranbk

Xe buýt
Apollo nó có đầu tư ngoài gì đâu cụ nên ko sợ, nghe nói apollo có phốt sau vài tháng nó chuyển sang 1 buổi online + 1 buổi offline nên em cũng đang lăn tăn, e thích Hội đồng Anh hơn nhưng trung tâm xa nhà e quá.
Thằng CMS của lão Thủy này nuốt của e 25tr học phí 2 F1, từ Tết đến giờ nó khất lên xuống mở lại trung tâm mà chưa thấy gì

tôi yêu ô tô

Xe container
Apollo nó có đầu tư ngoài gì đâu cụ nên ko sợ, nghe nói apollo có phốt sau vài tháng nó chuyển sang 1 buổi online + 1 buổi offline nên em cũng đang lăn tăn, e thích Hội đồng Anh hơn nhưng trung tâm xa nhà e quá.
Thằng CMS của lão Thủy này nuốt của e 25tr học phí 2 F1, từ Tết đến giờ nó khất lên xuống mở lại trung tâm mà chưa thấy gì
Đúng rồi cụ. Nó mới chuyển cách đây 6th, mới đầu tôi cũng phản đối kịch liệt, nhưng đến nay có vẻ cũng ko bị giảm chất lượng lắm. Lên cấp học IELTS nó lại về 2 buổi off

Mytv

Xe điện
1 năm tính cả khuyến mãi tầm 45tr. Tuần 2 buổi, mỗi buổi 2h mợ ạ!
Có thêm buổi tăng cường ngữ pháp ko cụ?

Bên ILA 1 năm khuyến mại còn khoảng 38t. Tuần 1 buổi 3h+ thêm 1 buổi ngữ pháp 1,5h nữa. Con e học dc 8th rồi kq ko dc như mong đợi.

tôi yêu ô tô

Xe container
Có thêm buổi tăng cường ngữ pháp ko cụ?

Bên ILA 1 năm khuyến mại còn khoảng 38t. Tuần 1 buổi 3h+ thêm 1 buổi ngữ pháp 1,5h nữa. Con e học dc 8th rồi kq ko dc như mong đợi.
Ko mợ ạ. Nhóc nhỏ nhà e mới học pri 3 nên vẫn đang 2 buổi off, chứ sang năm lên pri 4 là lại 1 online 1 off rồi. Còn ngữ pháp thì theo e tầm lớp 6-7 các cháu học cũng dc (tầm ấy nếu học tốt là học cấp IELTS rồi).

haivina

Xe điện
Bác yên tâm.
"Trung tâm tiếng Anh Apollo đầu tiên được thành lập bởi 2 nhà sáng lập Khalid Muhmood & Arabella Peters với sự chứng kiến của đại diện Hoàng Gia Anh và Bộ Giáo dục & Đào tạo Việt Nam. Apollo đã trở thành 1 trong những tổ chức đầu tiên được ủy quyền chính thức bởi viện khảo thí Cambridge".
Trích: https://apollo.edu.vn/ve-chung-toi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
TA là thứ có thể học ở môi trường bình thường, không cần ĐK gì đặc biệt, có thể hiểu là học mọi nơi mọi lúc. Thế mà nhiều bọn cứ thần thánh hóa cách học và đẩy lên thành thứ cao siêu và làm mầu để thu tiền cục. Lý ra cứ học tháng nào đóng thâng đấy theo 1 lộ trình 3 hay 6 tháng 1 khóa cụ tỉ nào đó là đẹp.

lopxihoi

Xe tải
Thuy bị bắt, nhiều người lại mât trắng tiền chứ đùa đâu.