[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

Quả Tạ

Xe hơi
Cái chuyện mọi người đều đã nhận lại được tiền đồng thời có hơn 1200 người viết đơn xin giảm án cho a Đờ, liệu có bàn tay nào đứng ra giàn xếp cho không các cụ? Kiểu mang cục tiền đến nhà và đưa đơn xin giảm án, ký hộ cái đơn thì cầm tiền tươi luôn.

Vài chục cái đơn thì được, chứ >1000 đơn thì em không nghĩ họ tự nguyện viết.
Tất nhiên là có dàn xếp chứ cụ, có thể
- THM sẽ điều kiện để trái nhận lại tiền là phải viết đơn xin miễn giảm
- Làm việc với các lều báo, truyền thông khi đưa tin nhấn mạnh về việc hơn 1400 trái chủ đã tự nguyện viết đơn xin miễn giảm, qua đó thông qua truyền thông để định hướng dư luận.
- đi đêm với các cốp to để gây ảnh hưởng tới quá trình xét xử theo hướng có lợi
....
Em thấy THM đang làm tốt về việc gom tiền để khắc phục hậu quả , các trái chủ nhận thấy cửa lấy lại được tiền nên đều "tự nguyện" viết đơn xin miễn giảm.

nq19832005

Xe buýt
Tất nhiên là có dàn xếp chứ cụ, có thể
- THM sẽ điều kiện để trái nhận lại tiền là phải viết đơn xin miễn giảm
- Làm việc với các lều báo, truyền thông khi đưa tin nhấn mạnh về việc hơn 1400 trái chủ đã tự nguyện viết đơn xin miễn giảm, qua đó thông qua truyền thông để định hướng dư luận.
- đi đêm với các cốp to để gây ảnh hưởng tới quá trình xét xử theo hướng có lợi
....
Em thấy THM đang làm tốt về việc gom tiền để khắc phục hậu quả , các trái chủ nhận thấy cửa lấy lại được tiền nên đều "tự nguyện" viết đơn xin miễn giảm.
Ý em là có anh cả tay to nào đứng ra lo liệu dàn xếp cho ấy.

Chứ 2 bố con bị bắt, công ty náo loạn, như rắn mất đầu. Mà trong bối cảnh đang bị điều tra thế, nếu là người của công ty hoặc gia đình mà dám đi "thương lượng" điều kiện trên với các nạn nhân thì còn có nguy cơ vi phạm pháp luật và bị bế luôn ấy chứ ai dám, cụ nhỉ ?

Sonduong.BMV

Xe container
Ý em là có anh cả tay to nào đứng ra lo liệu dàn xếp cho ấy.

Chứ 2 bố con bị bắt, công ty náo loạn, như rắn mất đầu. Mà trong bối cảnh đang bị điều tra thế, nếu là người của công ty hoặc gia đình mà dám đi "thương lượng" điều kiện trên với các nạn nhân thì còn có nguy cơ vi phạm pháp luật và bị bế luôn ấy chứ ai dám, cụ nhỉ ?
"Làm việc" với người đang làm việc với mình để họ "định hướng" cho luôn rồi thông qua LS thông báo với GĐ gom tiền khắc phục hậu quả. Chắc rất ít vụ khắc phục được hoàn toàn hậu quả như vụ này.

Đông86

Xe điện
Nếu em là trái chủ em cũng xin tòa rộng lượng vói a.Dũng.
Em yêu lắm người trả tiền cho em.
"Làm việc" với người đang làm việc với mình để họ "định hướng" cho luôn rồi thông qua LS thông báo với GĐ gom tiền khắc phục hậu quả. Chắc rất ít vụ khắc phục được hoàn toàn hậu quả như vụ này.
Hy vọng sẽ có việc hoàn tiền cho các trái chủ.
Được như thế sẽ là khôi phục niềm tin cho hệ thống tài chính nước nhà vừa là tiền lệ cho các vụ việc tương tự sau này.

MinD

Xe hơi
Nhà cháu đang định mua cc bên D’Eldorado cho thuê, mà thấy bảo đang treo sổ do thế chấp bank SHB.
Cụ nào am hiểu cho cháu hỏi, vậy khi mua xong có sợ 1 ngày bị bank đến đòi lại nhà k ạ :(

chelsea82

Xe đạp
Nay em thấy báo chí đưa tin toà tuyên án vụ Tân Hoàng Minh. Có bác nào là trái chủ trên này không , cho em hỏi chút khi nào nhà đầu tư nhận được tiền gốc từ số tiền đã khắc phục ạ.

Opel Astra

Xe điện
Nay em thấy báo chí đưa tin toà tuyên án vụ Tân Hoàng Minh. Có bác nào là trái chủ trên này không , cho em hỏi chút khi nào nhà đầu tư nhận được tiền gốc từ số tiền đã khắc phục ạ.
Bác phải đợi bản án có Hiệu lực pháp luật.
Tức là sau 15 ngày gì đó.
Hoặc, sau phúc thẩm.

XSim

Xe container
Như này là nhà đầu tư sẽ chắc chắn nhận phần gốc, lãi thì "tùy tâm" :D Như thế là hơn đứt em rồi, cứ tưởng khôn không mua trái phiếu THM nhưng lại đi mua cổ phiếu với bđs giờ vẫn chưa về bờ :))

Chúc mừng các trái chủ THM đã đặt niềm tin đúng chỗ :D

mega_fun

Xe điện
Nhà cháu đang định mua cc bên D’Eldorado cho thuê, mà thấy bảo đang treo sổ do thế chấp bank SHB.
Cụ nào am hiểu cho cháu hỏi, vậy khi mua xong có sợ 1 ngày bị bank đến đòi lại nhà k ạ :(
Đang ngon này nên dứt khoát cụ, chứ đến lúc nó trong veo làm gì có cá nữa. Dự án nào mà chẳng thế chấp bank, cụ nộp tiền vào bank họ giải tỏa căn đấy ra cho cụ.

Đông86

Xe điện
Tuyên án THM.
Trái phiếu, gốc trả trong trong 5 năm, lãi- là giao dịch dân sự ko xét lần này.
Em nghĩ cụ Ngao nhận gốc năm nay.

sakai_yo

Xe lăn
Như này là nhà đầu tư sẽ chắc chắn nhận phần gốc, lãi thì "tùy tâm" :D Như thế là hơn đứt em rồi, cứ tưởng khôn không mua trái phiếu THM nhưng lại đi mua cổ phiếu với bđs giờ vẫn chưa về bờ :))

Chúc mừng các trái chủ THM đã đặt niềm tin đúng chỗ :D
Em mà là trái chủ thì em cũng chỉ dám mơ nhận lại gốc thôi.

Đinh Toản

Xe hơi
Đang ngon này nên dứt khoát cụ, chứ đến lúc nó trong veo làm gì có cá nữa. Dự án nào mà chẳng thế chấp bank, cụ nộp tiền vào bank họ giải tỏa căn đấy ra cho cụ.
Em đọc tìm hiểu thấy là thế chấp cả tòa, cdt cắm sổ đỏ chung dự án và chính vì lý do vậy sở tài nguyên đã ra vb thông báo ko cấp sổ cho dự án này. Để giải quyết thì cdt phải tất toán khoản vay xong đi xóa chấp, nhưng vde là tiền cứu chủ tịch còn phải nhờ thông gia, thì ko biết đã xử lý được dự án này chưa.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Nếu chủ tịch THM không bị bắt thì liệu các NĐT hay trái chủ có được lấy đủ vốn và gốc khi đến thời hạn trái phiếu không nhỉ?
Đã có trái phiếu nào của THM đến hạn mà không được tất toán chưa? Em hơi lơ mơ về vụ này

Politeboy

Xe buýt
Nếu chủ tịch THM không bị bắt thì liệu các NĐT hay trái chủ có được lấy đủ vốn và gốc khi đến thời hạn trái phiếu không nhỉ?
Đã có trái phiếu nào của THM đến hạn mà không được tất toán chưa? Em hơi lơ mơ về vụ này
Mô hình ponzy có thể kéo dài tới 20 năm nên câu hỏi của cụ không có đáp án cứng