[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

dalink

Xe điện
Toàn bọn ăn tục nói phét, ghen ăn tức ở với người ta, bình luận cho sướng cái miệng, chả có căn cứ gì, chán cho 1 số bộ phân dân mình:P . Muốn được học thức như ô con ý , khéo cả 3đời cũng chả xong, chỉ giỏi chém
Ối cái bằng đểu đấy cụ cần em mua cho. Học là học, còn chơi là chơi.

Nam việt nam

Xe buýt
Ai có tội thế nào thì phải xử đúng như thế. Nhưng để buộc tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản đúng phải chứng minh được họ không có ý định trả lại tiền hoặc đã có hành động biển thủ toàn bộ chỗ tiền đó. Nếu họ không làm/ ko có ý định vậy, cố buộc vào để ra án với sự gào rú hả hê của đám đông, em thấy rất man rợ, như xã hội ăn lông ở lỗ. Không biết cái án cố buộc vào cổ 1 người hay sự gào rú hả hê của đám đông sởn gai ốc hơn.
Cụ mua trái của dự án này với kế hoạch của phát triển dự án đầy đủ. Xong chủ nó mang tiền đó đi trả nợ, hay làm cái của nợ nào đó mà nó không xin phép cụ. Rồi dự án đó chậm, thiếu vốn. Nó lại lập ra cái dự án khác, lại bán trái mới, cứ như vậy..đến một lúc, ngân hàng ko nhận bảo lãnh vay, vì nó hết tài sản cầm cố, trong khi lãi nó vẫn phải trả cụ. Vậy nó lấy cùi trỏ trả cụ, thì nó và cụ còn ngồi đấy nói nhân văn nữa ko

BinhWalker

Xe container
Mỗi cái vỏ đẹp dành cho người không biết thôi, trong chả có quy trình gì, công nghệ cũng không luôn, chỉ loè dăm ba thứ vớ vẩn như nhận dạng mặt, tự bấm thang máy,..là những thứ vỏ và dễ làm thôi cụ.

Các chung cư hiện nay hầu hết không pháp lý đâu, như Sunshine Garden chỗ Dương Văn Bé, dân ở đã lâu mãi chả có pháp lý.
Cảm ơn thông tin của cụ, Em nghe hơi ngồi chõ về Sunshine thôi chưa trực tiếp đụng chạm sâu, chỉ thấy xây nhanh bán nhanh là nghĩ cũng tạm ổn.

Còn cái smart nghe nói các anh tâm huyết lắm mà xây dựng cả 1 đội IT từ đầu? Còn pháp lý thì phải cụ thể từng dự án như cụ thì mới chắc được. Dạo này thì pháp lý Hà Nôj Sài Gòn nghe đều có vẻ ngắc ngứ cả, ko biết đại dự án của anh cả như Grand Park Vin city quận 9 đã có giấy chưa?

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
Em chẳng biết sao mà hôm nay lướt fb toàn thấy bài báo tung hô tập đoàn Tân Hoàng Minh

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi phát hành 10k tỷ trái phiếu này còn vay 14,5k tỷ nữa tổng cộng 24,5k tỷ nợ? còn vốn chủ chỉ tầm 2,5k thôi nên tỷ lệ nợ trên vốn chủ là 10 lần. Cụ nào có BCTC mấy cty này post lên cho bà con thưởng lãm với.

Anh Dũng mà từ chối nhận danh hiệu "tay không bắt giặc" thì phí

Riêng THM mà giá bđs ko tăng liên tục và nhanh thì toang chứ ko cần đợi bắt

BinhWalker

Xe container
Nhẽ bác Thủ phải thêm cả dòng tiền từ tham nhũng cũng chảy vào BĐS nữa mới đủ.
Thì vẫn đang chảy vào bđs mà, một bộ phận ko nhỏ và 1 tỷ lệ ko nhỏ. Rồi tiền kiều hối cũng chảy vào bđs. Rồi tiền nhà đầu tư cá nhân và tổ chức nước ngoài. Chứ ko chỉ vay và trái phiếu. Bđs là ngành có nguồn tiền phong phú nhất trong tất cả các ngành kinh tế.

thanh3883

Xe buýt
Phải có điếu cày, nova,.. thêm nữa thì mới là ông đốt lò vĩ đại.
Khó lắm, nếu thế thì dẹp hết
Các Anh đang chăn ấm nệm êm, gái xinh lượn lờ, giờ ở tạm giam không biết cảm giác như nào nhỉ ?
Vua chúa ở tù chỉ mất tự do thôi, có tiền là có tất cả ở xh này. Tù cũng phân chia thành phần giai cấp hết! :))

BinhWalker

Xe container
Cụ ko biết Nhân Dân là của ai à mà đòi mua :)

Thủ tướng: Dòng tiền của các vi phạm về thị trường chứng khoán, phát hành trái phiếu doanh nghiệp... đều tìm đến nơi "trú ẩn" cuối cùng là bất động sản

Bác Thủ chỉ đúng tổ con chuồn chuồn thế này rồi. Chả nhẽ bác chỉ nói cho vui ^^
Cụ Thủ nói thế thì e lại lo lo phanh gấp như năm 2011. Đã phanh vay rồi, phanh thổi cổ phiếu, phanh tiếp trái phiếu, còn phanh gì nữa đây?

Bumtho

Xe hơi
Có phải mợ HH đang theo anh Trung Nguyên không các cụ?

maple.leaf

Xe máy
Em biết từ những năm 199x, ông Mộng Hùng là người sáng lập, sau đó Bầu Kiên chen vào và dần chiếm ghế chủ tịch thâu tóm hết toàn bộ bank, đến khi bị bắt thì mới thôi. Hồi ấy Bầu Kiên còn nhăm nhe thâu tóm nhiều bank khác nhưng đã bị chặn lại.
Không phải 1 người sáng lập, mà nhiều người cùng hợp tác mở ra như Trần Mộng Hùng, Phạm Trung Cang, bầu Kiên… Các ông ấy thay nhau làm chủ tịch, tổng giám đốc theo nhiệm kỳ. Sau này bầu Kiên lôi kéo thêm các cổ đông khác gây áp lực thành lập hội đồng sáng lập. ACB là cổ đông lớn, định thâu tóm Eximbank.

BMV_HN

Xe điện
vụ hủy trái phiếu thì tiền nhà đầu tư mua trái phiếu đi về đâu các cụ nhể?
Mua trái phiếu >>> THM >>> mua ABC...nhà nước hủy thì cái ABC đó ai sở hữu nhỉ? Ăn không mấy ngàn tỉ.
Khác gì mua nghân hàng không đồng của a Thắm ngày nào.

BinhWalker

Xe container
vụ hủy trái phiếu thì tiền nhà đầu tư mua trái phiếu đi về đâu các cụ nhể?
Mua trái phiếu >>> THM >>> mua ABC...nhà nước hủy thì cái ABC đó ai sở hữu nhỉ? Ăn không mấy ngàn tỉ.
Khác gì mua nghân hàng không đồng của a Thắm ngày nào.
- Trái phiếu có ts đảm bảo: nếu ko trả thì xử lý tài sản thế chấp để trả

- Trái phiếu ko có ts đảm bảo: nếu ko trả vẫn có thể có công dụng ... chùi đít.

Tiền gửi còn có DIV đỡ 1 ít, còn trái phiếu ko có tài sản đảm bảo thì khi đụng chuyện chỉ còn ta với ta.

Songvilo

[Tịch thu bằng lái]
- Trái phiếu có ts đảm bảo: nếu ko trả thì xử lý tài sản thế chấp để trả

- Trái phiếu ko có ts đảm bảo: nếu ko trả vẫn có thể có công dụng ... chùi đít.
Có mấy ngân hàng đang cãi trên TV là không có tham gia bán trái phiếu với THM kia kìa....

BinhWalker

Xe container
Có mấy ngân hàng đang cãi trên TV là không có tham gia bán trái phiếu với THM kia kìa....
Khi cuộc đời tươi đẹp thì chẳng cần gì cả, cái giấy viết tay, vi bằng cũng ngon, nước lên thuyền lên lãi khẳm. Còn khi đã đen thì chỉ có "bảo lãnh thanh toán" và "tài sản đảm bảo" thôi, mà được vạ thì má đã sưng. Ko liên quan ngân hàng lắm nếu nh ko mua tp THM hay bảo lãnh thanh toán cho tp THM hay còn dư nợ với THM, chỉ đôi khi ngân hàng cổ xúy phát hành trái phiếu để đảo khoản 14,5k tỷ của THM dư nợ cuối 2020 kia thôi, kim thiền thoát xác rau răm ở lại.

Ngoài ra, Ngân hàng thì có cả tầng tầng lớp lớp bảo vệ, cụ yên tâm, điển hình là vụ Huyền Như.

Chỉnh sửa cuối:

mmxhung

Xe điện
Trò huy động vốn trái phiếu lãi suất cao này không khác gì trò huy động vốn của các quỹ tín dụng nhân dân đầu những năm 90s mà điển hình là vụ nước hoa Thanh Hương do Nguyễn Văn Mười Hai cầm đầu, cứ trò đổi tiền lấy mấy tờ giấy và lời hứa. Sau hàng chục năm mà quản lý nhà nước vẫn lơ mơ để bọn lưu manh lừa đảo dân đen như vậy.

Phỗng new

Xe điện
VTV1 cùng 1 loạt các chuyên gia nay chém toanh toách cảnh báo bà con về TPDN, lấy ví dụ cụ thể là THM.

Ô, thế lúc nó phát hành ầm ầm ko thấy các chuyên gia lên tivi cảnh báo, giờ bắt rồi mới dậu đổ bìm leo là sao?

buidinhphuoc

Xe điện
Trò huy động vốn trái phiếu lãi suất cao này không khác gì trò huy động vốn của các quỹ tín dụng nhân dân đầu những năm 90s mà điển hình là vụ nước hoa Thanh Hương do Nguyễn Văn Mười Hai cầm đầu, cứ trò đổi tiền lấy mấy tờ giấy và lời hứa. Sau hàng chục năm mà quản lý nhà nước vẫn lơ mơ để bọn lưu manh lừa đảo dân đen như vậy.
Ngài Nguyễn Văn Mười Hai tái hòa nhập, đi học làm người tử tế mấy năm nay rồi.

BinhWalker

Xe container
VTV1 cùng 1 loạt các chuyên gia nay chém toanh toách cảnh báo bà con về TPDN, lấy ví dụ cụ thể là THM.

Ô, thế lúc nó phát hành ầm ầm ko thấy các chuyên gia lên tivi cảnh báo, giờ bắt rồi mới dậu đổ bìm leo là sao?
Cảnh báo đầy, chỉ là dân điếc ko sợ súng thôi. Em lưòi search chứ cụ tìm lại catch đầy rẫy. Ko nên trách ai, thắng cũng là mình mà thua cũng là mình ko chơi trò đổ tội nhà nước mà tội nghiệp nhà nước :D

Chỉnh sửa cuối:

Luxipe

Xe hơi

E nhớ là vtv cũng cảnh báo ít nhất 2 lần vụ trái phiếu rồi, nhưng ls hâp dẫn quá với cả dân tình mua tp cả năm rồi chưa thấy ai làm sao nên chả ai thèm để ý thôi