[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

Anduchuy

Xe buýt
VTV1 cùng 1 loạt các chuyên gia nay chém toanh toách cảnh báo bà con về TPDN, lấy ví dụ cụ thể là THM.

Ô, thế lúc nó phát hành ầm ầm ko thấy các chuyên gia lên tivi cảnh báo, giờ bắt rồi mới dậu đổ bìm leo là sao?
Cái bọn ăn hại đấy chỉ vuốt đuôi là nhanh thôi chứ làm được trò trống gì.

Kacar1102

Xe buýt
Tâm thư của Đỗ Anh Dũng năm 2007:

Nhớ năm xưa, hình như nhờ có sự phản đối quyết liệt của 1 nữ kiến trúc sư mà CV Thống Nhất mới không bị THM và VIN đem ra làm thịt. Thật may cho HN.

Selfie

Xe hơi
THM em hãi 1 thì mấy ông Bank đằng sau bơm tiền em nể ná thở luôn. Cứ sau một vòng, quả bóng nó cử nở to thêm gấp mấy lần. Toàn vài chục nghìn tỷ.

Mà đất nước thì đã giàu có gì đâu #:-s

View attachment 7026326

Như em ví dụ cái nhà này. Cách lõi trung tâm ko đến 20 km, đường nội bộ 7m. Thế mà cả trước bạ cùng thuế má các loại chưa đến 5 tỷ.

Quê mình cái nhà này thì bao nhiêu hở cụ?
Thế mới thấy quả bóng ở nhà nó to thế nào rồi :-B
Nhà này đẹp nhỉ, ở bên Nhật hả cụ? Bao nhiêu m2 ấy nhỉ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ năm xưa, hình như nhờ có sự phản đối quyết liệt của 1 nữ kiến trúc sư mà CV Thống Nhất mới không bị THM và VIN đem ra làm thịt. Thật may cho HN.
Quyết liệt 1 phần, phần nhiều khó xơi quá. Ở Hn có 3 khu đất e nghĩ ko thể thịt xây cao tầng dc
1. Cv thống nhất
2. Bách thảo
3. Thủ lệ.
dù các bố quản lý ở đấy có xáo xào cho đội bán bia, nhà hàng dịch vụ thì dc

vinh.minh

Xe máy
Trò huy động vốn trái phiếu lãi suất cao này không khác gì trò huy động vốn của các quỹ tín dụng nhân dân đầu những năm 90s mà điển hình là vụ nước hoa Thanh Hương do Nguyễn Văn Mười Hai cầm đầu, cứ trò đổi tiền lấy mấy tờ giấy và lời hứa. Sau hàng chục năm mà quản lý nhà nước vẫn lơ mơ để bọn lưu manh lừa đảo dân đen như vậy.
Hồi đó là 15%/tháng, giờ có 12%/năm.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
- Trái phiếu có ts đảm bảo: nếu ko trả thì xử lý tài sản thế chấp để trả

- Trái phiếu ko có ts đảm bảo: nếu ko trả vẫn có thể có công dụng ... chùi đít.

Tiền gửi còn có DIV đỡ 1 ít, còn trái phiếu ko có tài sản đảm bảo thì khi đụng chuyện chỉ còn ta với ta.
Cụ có biết đỡ đc bao nhiêu một vụ k cụ?

BinhWalker

Xe điện

pass

Xe buýt
Ngày 5/4, Công ty Chứng khoán Bảo Việt (BVSC) nói vào ngày 03/4/2022, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước (UBCKNN) đã ban hành Quyết định số 181/QĐ-UBCK hủy bỏ 09 đợt chào bán trái phiếu từ tháng 7/2021 đến tháng 3/2022 với trong đó có Trái phiếu Công ty TNHH Đầu tư Bất động sản Ngôi Sao Việt (NSV) phát hành vào ngày 05/07/2021 với mã Trái phiếu là NSVCH2125001.
Kết quả thực hiện chào bán sơ cấp (lần đầu) toàn bộ số lượng trái phiếu phát hành tương đương giá trị 800 tỷ đồng cho 01 nhà đầu tư tổ chức là Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Khách sạn Tân Hoàng Minh.
BVSC nói họ không thực hiện việc chào bán, chuyển nhượng quyền sở hữu Trái phiếu thứ cấp giữa Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Khách sạn Tân Hoàng Minh và các nhà đầu tư. SHB , CTG , An bình đều như vậy
Các cty con phát hành TB rồi bán lại cho cty bố THM. Rồi THM mới hợp tác đầu tư với các nhà đầu tư nhỏ ( ông dân) . Đường đi như vậy nên các nhà DT không sở hữu TP, đòi được khoản tiền này hơi khó

Kacar1102

Xe buýt
Các cty con phát hành TB rồi bán lại cho cty bố THM. Rồi THM mới hợp tác đầu tư với các nhà đầu tư nhỏ ( ông dân) . Đường đi như vậy nên các nhà DT không sở hữu TP, đòi được khoản tiền này hơi khó
Đúng thế, giờ về pháp lý thì không là trái chủ, nên giả sử công ty THM có thu được tiền thì cũng đến lượt các chủ nợ trước chứ không phải mấy người góp vốn làm ăn.

hoangdang2002

Xe tăng
Có mấy ngân hàng đang cãi trên TV là không có tham gia bán trái phiếu với THM kia kìa....
a H mít cong mít thông báo bán 2 khoản nợ của THM một cách vội vã trong ngày 5/4. Chắc bg cũng đang cameroon lắm đây

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
VTV1 cùng 1 loạt các chuyên gia nay chém toanh toách cảnh báo bà con về TPDN, lấy ví dụ cụ thể là THM.

Ô, thế lúc nó phát hành ầm ầm ko thấy các chuyên gia lên tivi cảnh báo, giờ bắt rồi mới dậu đổ bìm leo là sao?
Cảnh báo suốt mà có ai nghe? Thậm chí đến giờ vẫn còn có người nghĩ chưa có ai cảnh báo. Những clip sau đăng từ cách đây 1-2 năm rồi chứ ko phải hôm qua đâu cụ.

starview

Xe tăng
Em biết từ những năm 199x, ông Mộng Hùng là người sáng lập, sau đó Bầu Kiên chen vào và dần chiếm ghế chủ tịch thâu tóm hết toàn bộ bank, đến khi bị bắt thì mới thôi. Hồi ấy Bầu Kiên còn nhăm nhe thâu tóm nhiều bank khác nhưng đã bị chặn lại.
Cụ nói thế nào ấy chứ. Bầu Kiên đâu có chen chân chiếm ghế của bác Mộng Hùng. Khi bầu Kiên rút khỏi HĐQT, cổ đông khá lo lắng, bầu Kiên đã trấn an đại hội cổ đông rằng ông sẽ là thành viên của hội đồng sáng lập, theo dõi mảng đầu tư để cổ đông yên tâm.
Nói thật, theo ACB từ những năm 19xxx, em luôn kính trọng và phục các bác lãnh đạo đời đầu về những gì các bác ấy lãnh đạo ACB và làm cho cổ đông. Riêng bác Kiên có tội thì chịu tội thôi, còn em vẫn phục vì bác ấy giỏi và vì bác ấy giàu và giỏi nhưng lại vẫn rất quan tâm đến con cái.

Chỉnh sửa cuối:

imnothing8888

Xe hơi
Có cụ mợ nào sở hữu TP Tân Hoàng Minh mà chưa đáo hạn, hoặc đã đáo hạn mà chưa nhận được tiền không.
Chúng ta nên lập thành một nhóm rồi thuê luật sư để đòi lại quyền lợi của mình.
Nếu chưa có nhóm nào thì có thể inbox cho em rồi em tổng hợp lại thông tin nhé.

FUN PLUS

Xe buýt
Em có 2 lít thằng sunshine group. Đang định thoát hàng.

nhatthang

Xe tăng
Ai có tội thế nào thì phải xử đúng như thế. Nhưng để buộc tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản đúng phải chứng minh được họ không có ý định trả lại tiền hoặc đã có hành động biển thủ toàn bộ chỗ tiền đó. Nếu họ không làm/ ko có ý định vậy, cố buộc vào để ra án với sự gào rú hả hê của đám đông, em thấy rất man rợ, như xã hội ăn lông ở lỗ. Không biết cái án cố buộc vào cổ 1 người hay sự gào rú hả hê của đám đông sởn gai ốc hơn.
Chứng minh thế nào là việc của cơ quan điều tra. Kết luận điều tra chưa có mà cụ đã tự mình đưa ra kết luận thay cơ quan điều tra rồi đó "Nếu họ không làm/ ko có ý định vậy, cố buộc vào để ra án với sự gào rú hả hê của đám đông, em thấy rất man rợ, như xã hội ăn lông ở lỗ. Không biết cái án cố buộc vào cổ 1 người hay sự gào rú hả hê của đám đông sởn gai ốc hơn." Những nhận định kiểu như này (võ đoán, áp đặt) tưởng như là ủng hộ THM nhưng thực ra là sẽ chỉ giúp THM trên con đường dẫn tới kịch khung

nhatthang

Xe tăng
Các cty rủ nhau xin làm dân thường làm công ăn lương, không dám đua đòi làm doanh nghiệp nữa
Hồi trước có hot trend là "ai là cũng là tù nhân dự bị" bây giờ lại thêm hot trend "rủ nhau xin làm dân thường, không làm doanh nghiệp nữa". Xin mời không người này làm thì có người khác.