[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là họ sai theo luật nào chứ cụ?
1- Đất đai rõ ràng là hàng hoá, đc phép mua bán mà?
2- Nếu k muốn ngta định giá đất, thì đừng có đấu giá!
Có 1 tài sản tầm ngàn tỷ ở đất nước này, với hệ thống cơ chế này, xã hội này...thì cứ đúng luật từng cm mà làm được chắc?

Bây giờ chú thích tội gì?

Khụ

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Làm ơn mấy ông hóng hớt, không đọc dòng nào đừng vào comment nữa. :))
Trong báo ghi rõ tội danh, các ông ít ra bỏ lấy 1 phút vào đọc bài rồi hãy hỏi có đc không? :-ss

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có ai kết tội THM định giá đất ntn đâu.
Tội là phát hành tp mà che giấu và công bố t.tin sai sự thật kìa. Huy động 1 đằng, sd 1 lẻo ấy.

Alisoma

Xe buýt
Toàn bọn ăn tục nói phét, ghen ăn tức ở với người ta, bình luận cho sướng cái miệng, chả có căn cứ gì, chán cho 1 số bộ phân dân mình:P . Muốn được học thức như ô con ý , khéo cả 3đời cũng chả xong, chỉ giỏi chém
Có mỗi chữ Berkeley thôi mà đã làm cụ run bần bật lên thế à. Berkeley College là trường cao đẳng, có nhõn 4000 sinh viên, và không liên quan gì đến University of California, Berkeley nhé cụ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Có ai kết tội THM định giá đất ntn đâu.
Tội là phát hành tp mà che giấu và công bố t.tin sai sự thật kìa. Huy động 1 đằng, sd 1 lẻo ấy.
Việc che dấu thông tin bên UBCK chấp thuận thì thế nào các cụ nhỉ? Người mua trái do cái QĐ đó có thể kiện đòi UBCK bồi thường đc ko?

Patê Ông Tây

Xe tải
Việc che dấu thông tin bên UBCK chấp thuận thì thế nào các cụ nhỉ? Người mua trái do cái QĐ đó có thể kiện đòi UBCK bồi thường đc ko?
Em nghĩ là UBCK chấp nhận phương án phát hành TP, nhưng khi thu tiền về thì sử dụng sai mục đích ban đầu

smart_sharp

Xe tăng
Toàn bọn ăn tục nói phét, ghen ăn tức ở với người ta, bình luận cho sướng cái miệng, chả có căn cứ gì, chán cho 1 số bộ phân dân mình:P . Muốn được học thức như ô con ý , khéo cả 3đời cũng chả xong, chỉ giỏi chém
Trường con ông ấy học cũng thường thôi, đừng nhầm lẫn với trường khác nằm ở Cali cụ ơi.

Có 1 tài sản tầm ngàn tỷ ở đất nước này, với hệ thống cơ chế này, xã hội này...thì cứ đúng luật từng cm mà làm được chắc?

Bây giờ chú thích tội gì?

Khụ
Tài sản ngàn tỷ đầy ra mà cụ, cụ lên sàn ck xem cổ đông lớn những cty vn30 xem toàn ngàn tỷ không đó. Chưa kể những cổ đông lớn ngoài vn30, làm ăn đàng hoàng không lừa lọc ai thì lo gì hả cụ?

trinhkhuongduy

Xe tải
vụ hủy trái phiếu thì tiền nhà đầu tư mua trái phiếu đi về đâu các cụ nhể?
Mua trái phiếu >>> THM >>> mua ABC...nhà nước hủy thì cái ABC đó ai sở hữu nhỉ? Ăn không mấy ngàn tỉ.
Khác gì mua nghân hàng không đồng của a Thắm ngày nào.
Nhiều cụ cứ bảo vụ NHNN mua lại ngân hàng 0 đồng là ăn không vậy nhỉ. Hiểu cho đúng thì giá 0 đồng còn đang là giá hời cho NH bị mua đấy ạ, vì tại thời điểm đó số nợ phải trả lớn hơn nhiều tài sản, vốn chủ âm.

Học thức thì có gì là cao hả cụ? Có tiền thì đi học thôi. Mà học trường đỉnh thì cũng chỉ học những cái đã có, học để phù hợp với cuộc sống mà cụ.
Thằng trà bên sàn hose tốt nghiệp ha vớt đó cụ, tư cách có ra gì[-(

haivanphe

Xe container
Anh xe điện nhà em phát hành trái phiếu qua TCB, lãi suất 8.2 nghe còn hợp lý, chứ trên 10% thì đúng là làm gì cho lại nhỉ. Giờ anh ấy ở tầm phát hành ra quốc tế rồi, chơi loanh quanh trong nước mệt đầu.

formen

Xe lăn
Anh xe điện nhà em phát hành trái phiếu qua TCB, lãi suất 8.2 nghe còn hợp lý, chứ trên 10% thì đúng là làm gì cho lại nhỉ. Giờ anh ấy ở tầm phát hành ra quốc tế rồi, chơi loanh quanh trong nước mệt đầu.
Em có 1 ít của cụ v mua ở tcb liệu vẫn ổn cụ nhỉ. Chứ ná thở phết

Poison Dart

Xe tải
Xem chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, trách nhiệm của UBCK và các quy định liên quan. Nếu có quy định là trong trường hợp như thế này thù UBCK sẽ bồi thường thì có thể kiện đòi bồi thường cụ ạ. Mà ngay cả có quy định như vậy, có đòi được hay không còn phải chờ... hậu xét :)

TUCSON9389

Xe điện
Em thì nghĩ là mấy ông công ty con thông báo phát hành trái phiếu rồi bán chịu cho ông bố ,rồi ông bố đem mớ trái phiếu này thế chấp cho ngân hàng vay để đảo nợ.
cụ viết mà có hiểu ko ạ, trái phiếu đó đi thế chấp ở đâu ạ ? thế chấp thì có gì sai

TUCSON9389

Xe điện
Theo em hiểu, tội chính là lũng đoạn thị trường. Đất đai là nguồn lực tự nhiên, mà bố con ông D dám biến nó thành hàng hoá như của nhà THM sản xuất ra được, thích định giá ra răng tùy ý. Đấy là nguồn gốc sâu xa. Còn khi ko có tiền vá víu mười mấy ngìn tỉ kia, thì làm mọi thủ đoạn để đẩy ngành tài chính và ngân hàng có nguy cơ như cách đây chục năm, xã hội mất niềm tin lắm ah! Cụ yên tâm, cơ quan điều tra họ đã có đủ căn cứ để truy tố, còn tội sẽ được toà định theo luật.
em thấy nhận định này chuẩn. đây là căn nguyên của mọi vấn đề, chơi lố nó có cái giá quá đắt.
cơ quan điều tra thì đương nhiên họ phải đúng, ko đúng thì cũng phải đúng. tuy nhiên giờ chỉ cbo tt là công bố thông tin sai sự thật mà sự thật là gì thì còn đang đoán lung tung