[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

BinhWalker

Xe điện
VNe có bài viết rất tốt. Vấn đề ở đây là:
- làm sao những nđt nhỏ lẻ đòi lại được khoản tiền dưỡng già của mình.
-làm sao ngăn chặn được các hình thức lách luật gây rủi ro như vậy. Cơ quan quản lý có vẻ đang thiếu 1 bộ phận quản trị rủi ro, nhìn thấy trước những rủi ro tiềm ẩn để raise cảnh báo lên Chính phủ hoặc Bộ chủ quản. Chứ không dừng ở mức xử lý việc đã rồi.
Em nghĩ phải thành lập lực lượng Mật vụ của Bộ tài chén hoặc điều tra của SEC như Mỹ, bây giờ nên kinh tế thị trường tài chén đa dạng phức tạp nhiều mánh lới toàn các đầu óc IQ 150-200 lại thêm EQ, quan hệ, tiền tệ nghĩ ra cả chứ ko phải người thường, cái gì cũng giao cho A, C vất vả quá. Vấn đề nữa là điều tra ngăn chặn, chứ ko chỉ điều tra hình sự khi đã xảy ra đi giải quyết hậu quả. Được vạ thì má đã sưng nổ bubble như chơi.

Mật vụ Mỹ của Bộ tài chén còn là lực lượng bảo vệ Tổng thống cơ mà, sắc sảo còn hơn FBI.

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

Xe container
Đoạn bôi đậm dưới: Cụ hiểu ý em rồi ạ. Thanks cụ ;;) ;;) ;;)

Em nghĩ phải thành lập lực lượng Mật vụ của Bộ tài chén hoặc điều tra của SEC như Mỹ, bây giờ nên kinh tế thị trường tài chén đa dạng phức tạp nhiều mánh lới toàn các đầu óc IQ 150-200 lại thêm EQ, quan hệ, tiền tệ nghĩ ra cả chứ ko phải người thường, cái gì cũng giao cho A, C vất vả quá. Vấn đề nữa là điều tra ngăn chặn, chứ ko chỉ điều tra hình sự khi đã xảy ra đi giải quyết hậu quả. Được vạ thì má đã sưng nổ bubble như chơi.

Mật vụ Mỹ của Bộ tài chén còn là lực lượng bảo vệ Tổng thống cơ mà, sắc sảo còn hơn FBI.

haisactigon

Xe tải
Nhà em bê sofa to như cái giường ngủ dài 2,5 m, rộng hơn 1m vào nhà đây. Và theo em biết nhiều người ở đây tuyền dùng sofa to đẹp cả. Điều hòa thang máy có. May mảnh này không vào tay Vin, vào tay Vin lại chi chít tổ ong, ko có chỗ mà thở. Đây THM dành 72% diện tích đất chỉ để trồng cây xanh vòng qua 3 bể bơi, 1 đài phun nước đi dạo cho sướng và đẹp cảnh quan. Khu này rẻ tiền nhất của THM mà thang máy phi 40 tầng trong 40 giây êm ru nên em rất tò mò cái thang thửa riêng của hãng Boeing cho Đờ lu ít sờ sướng thế nào😄
Thế chắc cụ có tham gia đợt đấu tranh với bọn tôi ban đầu. Dự án này Vin nó chuyển nhượng cho THM. Cũng chính vợ ông Vượng bảo lãnh cho khoản nợ thuê VP của THM. Cũng chính Vin định gắn thương hiệu vào tất cả dự án THM nếu ko dính phốt vụ TDH mà. Cũng nhờ Vin mà TCB cũng phải xúc 1 toà văn phòng ở đó mà :D

BinhWalker

Xe điện
Đoạn bôi đậm dưới: Cụ hiểu ý em rồi ạ. Thanks cụ ;;) ;;) ;;)
Về lý thuyết bây giờ ngành nào cũng có Thanh tra để cảnh báo, điều tra ngăn chặn. Nhưng Thanh tra là internal control nội bộ, toàn quen biết, rất khó khách quan.

Hay là dẹp hết thanh tra đi tiết kiệm được 1 mớ ngân sách? Chuyển tiền đó cho Mật vụ độc lập, 1 ông Mật vụ ăn 10 lần lương, thu hồi được 100 đồng thì thưởng cho Mật vụ 5 đồng.

Thanh cha thanh mẹ thanh dì
Có tí pb thì dễ thank you

cr7m10

Xe tải
Thế chắc cụ có tham gia đợt đấu tranh với bọn tôi ban đầu. Dự án này Vin nó chuyển nhượng cho THM. Cũng chính vợ ông Vượng bảo lãnh cho khoản nợ thuê VP của THM. Cũng chính Vin định gắn thương hiệu vào tất cả dự án THM nếu ko dính phốt vụ TDH mà. Cũng nhờ Vin mà TCB cũng phải xúc 1 toà văn phòng ở đó mà :D
Miếng đất này trc vin bê lại của thằng BT bảo tàng HN nghe nói ko đắt nhưng ko hiểu sao thằng THM lại múc lại với giá hồi đó dân đồn là 10 20tr/m2 xây dựng. Thực sự là ko hiểu thm lãi ở đâu a

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Về lý thuyết bây giờ ngành nào cũng có Thanh tra để cảnh báo, điều tra ngăn chặn. Nhưng Thanh tra là internal control nội bộ, toàn quen biết, rất khó khách quan.

Hay là dẹp hết thanh tra đi tiết kiệm được 1 mớ ngân sách? Chuyển tiền đó cho Mật vụ độc lập, 1 ông Mật vụ ăn 10 lần lương, thu hồi được 100 đồng thì thưởng cho Mật vụ 5 đồng.

Thanh cha thanh mẹ thanh dì
Có tí pb thì dễ thank you
Thanh tra nội bộ ngành thì nói làm gì cụ nhỉ, hihi... gọi là cho có đủ ban bệ thôi.

sauphich

Xe tải
Em hỏi chứ nếu CTY con phát hành 1900 củ tỏi. CTY mẹ mua hết.
Về bán ra, ký hợp đồng hợp tác đầu tư với các cá nhân với số lượng tận 5000 củ tỏi thì có ai biết k nhỉ? Có ai kiểm soát k.
Người mua toàn hợp tác đầu tư chứ có sở hữu trái phiếu đâu!
Nó là chào bán huy động hợp tác đầu tư chứ đâu phải trái phiếu. Ô A có 100 tỷ trái phiếu, nói ô B là tớ đc lãi 14% từ trái phiếu THM ăn chắc, tớ hợp tác với cậu, tớ trả cậu 12% trên giá trị hợp tác. Quá ngon đúng ko? Chốt luôn nhé

sauphich

Xe tải

Nói thuần túy về kiến trúc thì các dự án của THM khá là có chăm chút về thiết kế, tương đối khác biệt và có dấu ấn. E đã xem vài căn ở các dự án đó

Ít công nghiệp hơn 1 số chủ đầu tư tên tuổi to đùng với thiết kế nhôm kính hoặc lỗ tổ ong, hoặc trông xa như các thanh sắt chữ I đan vào nhau ...dù ngự trên những mảnh đất vàng của nội đô nhưng không muốn tạo ra dấu ấn nào, ngoại trừ việc tận thu từ tối đa diện tích bán cho khách

Ví dụ như dự án này
https://tanhoangminhlands.com/du-an-tan-hoang-minh-dai-co-viet.htm
View attachment 7033424
View attachment 7033427

nếu thành hình thật thì khác hẳn kiểu xây trên miếng đất cũng được gọi là Lake view ở dưới đây:

View attachment 7033429
View attachment 7033428
Cụ thích ăn bánh vẽ nhỉ

tieunhilang

Xe điện
Thưa CCCM em hỏi hơi lạc đề nhưng có liên quan;
Nếu THM vừa rồi không bỏ cọc rồi viết tâm thư lên lãnh đạo nhà nước ( không hiểu họ làm vậy có mục đích gì thì sự việc cũng đã sảy ra)
Vậy nếu không có 2 hành động nói trên thì ông chủ THM có bị bắt không nhỉ (???);
Các hành động của THM đều đã sảy ra khá lâu sơ với thời điểm bắt - Và các sai phạm này hầu như sảy ra công khai giữ thanh thiên bạch nhật;
Liệu các nhà đầu tư bằng trái phiếu này có bị mất tiền không nhỉ?
ông chủ THM đấu giá bố láo, rồi đem văn chương ra đùa cợt cụ Tổng, làm ngứa mắt nhiều người, nên ăn vả ngay vào mặt. Trong vụ Thủ Thiêm, công ty Bình Minh của chị N BRG cũng bỏ cọc, nhưng chị im lặng, ít nhất đến giờ chị vẫn yên. Mà dường như dư luận chỉ xoáy vào ông THM này trong vụ Thủ Thiêm

Nhân tiện đây, cccm cho em hỏi: có tin tức gì về tập đoàn vạn Thịnh phát k nhỉ? Họ hàng nhà em vừa lòi ra 1 đống trái phiếu của nó

tieunhilang

Xe điện
Nhà em bê sofa to như cái giường ngủ dài 2,5 m, rộng hơn 1m vào nhà đây. Và theo em biết nhiều người ở đây tuyền dùng sofa to đẹp cả. Điều hòa thang máy có. May mảnh này không vào tay Vin, vào tay Vin lại chi chít tổ ong, ko có chỗ mà thở. Đây THM dành 72% diện tích đất chỉ để trồng cây xanh vòng qua 3 bể bơi, 1 đài phun nước đi dạo cho sướng và đẹp cảnh quan. Khu này rẻ tiền nhất của THM mà thang máy phi 40 tầng trong 40 giây êm ru nên em rất tò mò cái thang thửa riêng của hãng Boeing cho Đờ lu ít sờ sướng thế nào😄
Nhà của cụ nên em k dám chê gì.
nhưng cái 72% diện tích để trồng cây thì là do thành phố cụ nhé, chứ không phải do THM tự giác, đây chính là nguyên nhân mà THM phải thu hẹp diện tích xây dựng rồi dẫn đến cái hành lang phải nhỏ nhỏ xinh xinh cụ ạ

hoviethung

Xe lăn
Nhân tiện đây, cccm cho em hỏi: có tin tức gì về tập đoàn vạn Thịnh phát k nhỉ? Họ hàng nhà em vừa lòi ra 1 đống trái phiếu của nó
Gấu nhà mình cũng đang ôm một mớ của tập đoàn An Đông thuộc tập đoàn này đây. Nhưng có lẽ cũng không lo lắm vì đây thuộc đại gia Trương Mĩ Lan cổ đông lớn của NH SCB. Tuy nhiên trong giai đoạn hiện nay cũng cần phải nghe ngóng.

Xe bọ xít

Xe container
ông chủ THM đấu giá bố láo, rồi đem văn chương ra đùa cợt cụ Tổng, làm ngứa mắt nhiều người, nên ăn vả ngay vào mặt. Trong vụ Thủ Thiêm, công ty Bình Minh của chị N BRG cũng bỏ cọc, nhưng chị im lặng, ít nhất đến giờ chị vẫn yên. Mà dường như dư luận chỉ xoáy vào ông THM này trong vụ Thủ Thiêm
Nghìn tỷ VN nghe quen rồi chứ tỷ đô nghe hơi lạ, lạ hơn là gần 2,5tỷ/m2 đất. Chứ mà vài trăm triệu cùng lắm tỷ m2 đất thì VN cũng quen rồi. Cái chết là thùng rỗng lại kêu to, vừa láo lại thích lên nói đạo lý.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà mình cũng đang ôm một mớ của tập đoàn An Đông thuộc tập đoàn này đây. Nhưng có lẽ cũng không lo lắm vì đây thuộc đại gia Trương Mĩ Lan cổ đông lớn của NH SCB. Tuy nhiên trong giai đoạn hiện nay cũng cần phải nghe ngóng.
Củi dự khuyết cụ nhé.

Chính là thằng An Đông này đây, cụ nếu sau này có tin gì thì alo e tiếng nhé. Tks cụ

Happiness76

Xe hơi
Cụ ở đây mà phát biểu thang máy ko có điều hòa? Dân D có vẻ thích Vin chứ bạn em mua THM chả vin gì, THM quản lý luôn đắt gần gấp đôi khu này mà hết nhà mua phải mua qua tay.

Nhà của cụ nên em k dám chê gì.
nhưng cái 72% diện tích để trồng cây thì là do thành phố cụ nhé, chứ không phải do THM tự giác, đây chính là nguyên nhân mà THM phải thu hẹp diện tích xây dựng rồi dẫn đến cái hành lang phải nhỏ nhỏ xinh xinh cụ ạ
Giờ em mới biết do thành phố. Nhưng sao không bắt cả các khu khác để 72 % đất không mà bắt mỗi THM hả cụ.

matran241091

Xe tăng
biết đâu đấy.công ty con thì cũng chan