[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

BloodOwl87

Xe điện
Đối với trường hợp các trái chủ bất đắc dĩ của trái phiếu An Đông thì SCB không những có quyền, mà còn bắt buộc phải thẩm định xem các trái chủ có phải nhà đầu tư chuyên nghiệp hay không cụ nhé. Vì theo quy định của pháp luật loại trái phiếu như trái phiếu An Đông không được phép bán cho nhà đầu tư nghiệp dư.

mà cụ nếu không phải người của SCB thì sao lại hăng hái bào chữa cho SCB vậy? Lại còn đòi đóng cased. Giờ bị kiện bị tố cáo thế này thì mơ mà đóng case nhé! Chuẩn bị chờ quyết định khởi tố của công an đi là vừa.
Chính xác là vụ lách luật bán cho nđt ko đủ điều kiện- nđt chuyên nghiệp là 1 căn cứ quan trọng về việc sai quy trình.
Hiện nay vẫn thấy broker vndirect lên đây chào bán tpdn lách nđ65.

BloodOwl87

Xe điện
Mấy bạn môi giới cho Gấu em ở SCB giờ vẫn khéo lắm. Gấu em ra giao dịch về kể là cứ than thở chúng em tin tưởng tổ chức quá nên ảnh hưởng đến các anh/chị/cô/bác hoặc chia sẽ kiểu chúng em cúng mua, cũng dính bây giờ cũng hoang mang. Phải chăng lại có quy trình của bên truyền thông tránh khủng hoảng nào tư vấn? Họ nói thế thì trái chủ cũng đến thở dài chứ có xỉ vả/nói to thì bây giờ cũng chẳng có xèng mà trả lại ấy chứ.
Lời bào chữa nặng cân nhất bây giờ là gia tộc Trương ML, bằng một cách "bí ẩn" như tên gia tộc được truyền thông nước ta tung hô, thanh toán 1 phát tất cả lô trái phiếu đến hạn và mua lại trc hạn đê. Hehe, nhưng nếu được thế thì CQDT cũng không tóm làm gì các bác nhể!
Banker ở quầy thật ra đa số cũng ko nhận thức đc vấn đề đâu, nó cũng ngu thôi. Tất nhiên là có đứa sale chốt đơn bất chấp hậu quả nhưng thật ra vấn đề là do chủ trương của bank, nv nó làm theo thôi. Chứ cá nhân cũng đầy đứa làm ở scb múc tp.

thuyhtt

Xe tăng
Em nghèo quen rồi. Giai đoạn 2008 í, em thấy cơ cực lắm, nhà nghèo, lại thêm lạm phát, bố mẹ bục mặt, đi học mà thấy cuộc sống bấp bênh. Đợt này thì cũng ko dính nhiều, nhưng khi làm ăn lượng khách sụt giảm, nên bục mặt lo việc và tiền lương cho anh em. Với em thế là sợ rồi ạ. Đúng là chỉ mong cuộc sống yên bình, chẳng cần nếm mùi sóng gió. Chứ mà cứ bị mất nhiều, âm sâu thì em còn nản nữa. Nhưng chắc cuộc sống là thế, ai cũng cần phải thích nghi để vượt qua theo chu kỳ khó khăn chung cụ ạ!
Chia sẻ với cụ, đận 2008 bố mẹ em cũng đi 1 gia tài.
Hơn 10 năm sau mới gây dựng lại được. Em may có cú tát đầu đời đó mà sau này bớt liều lĩnh. Đúng là đi qua sóng gió chỉ mong trời yên bể lặng để mà bình tĩnh làm ăn.

Altis 2011

Xe điện
Em nghèo quen rồi. Giai đoạn 2008 í, em thấy cơ cực lắm, nhà nghèo, lại thêm lạm phát, bố mẹ bục mặt, đi học mà thấy cuộc sống bấp bênh. Đợt này thì cũng ko dính nhiều, nhưng khi làm ăn lượng khách sụt giảm, nên bục mặt lo việc và tiền lương cho anh em. Với em thế là sợ rồi ạ. Đúng là chỉ mong cuộc sống yên bình, chẳng cần nếm mùi sóng gió. Chứ mà cứ bị mất nhiều, âm sâu thì em còn nản nữa. Nhưng chắc cuộc sống là thế, ai cũng cần phải thích nghi để vượt qua theo chu kỳ khó khăn chung cụ ạ!
Nếu mong bình an thì chỉ làm công ăn lương cụ ah, còn phàm đã làm ăn buôn bán thì hết nỗi lo này đến nỗi lo khác thôi. Em chỉ mong 2 bên gia đình mạnh khỏe, con cái chịu khó học, có một cái nhà để ở không mang đi cầm cố, còn thời thế thế nào mình xoay như thế. Có khi do em làm ngành dịch vụ, quen với áp lực rồi. Em 2 năm covid không một đồng doanh thu cơ.

LýTống

Xe đạp
Sáng ra phòng giao dịch Techcombank thấy có bác già mua chứng chỉ quỹ bị âm tiền chạy vội ra hỏi mấy em nhân viên giao dịch xem tự nhiên thấy có tin nhắn báo bị trừ tiền ,nghe mấy e ý giải thích mà phát nản nào là bắt đầu từ lúc bác gửi tiền thì lãi suất rất cao ổn định nhưng bắt đầu từ tháng này thì thị trường tụt giảm nên tài khoản của bác bị âm 34% bác có muốn rút ra không .Mặt bác già tái mét khóc mếu bảo sao lúc gửi các cô bảo là lãi suất cao lại được ngân hàng bảo lãnh bác cứ yên tâm gửi sao bây giờ lại mất tiền như thế này ,cả đời tôi chưa bao giờ thấy cảnh đi gửi tiền ngân hàng lại bị mất thế này giờ biết làm thế nào

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Ít ra cũng phải thế ! Mang phông đeo bạt đi bát phố mất thời gian, hỏng việc !
Theo em thấy thì các trái chủ họ đang theo đuổi đồng thời nhiều giải pháp; trong đó tập trung vào 2 giải pháp chính đó là:
1- tập hợp đơn khiếu nại / tố cáo sai phạm của SCB để gửi Công an và các cơ quan công quyền khác
2- tập hợp thành nhóm để mang phông đeo bạt đi bát phố như cụ nói đấy.

Theo em thấy cũng như theo chia sẻ của đội trái chủ thì cả 2 giải pháp đều cần thiết và đều mang lại hiệu quả.

Nhất là vụ tập trung căng biểu ngữ băng rôn mà cụ đang nói vui là mang phông đeo bạt đi bát phố và cụ cứ chế giễu rồi cho là mất thời gian vv chứ đội trái chủ họ không nghĩ thế ; thời gian thì họ có ; và việc căng biểu ngữ đi bát phố như thế xem ra cũngđã mang lại kết quả:

.Bo My

Xe container
thời gian thì họ có ; và việc căng biểu ngữ đi bát phố như thế xem ra cũngđã mang lại kết quả:

nói vuốt đuôi thôi, mấy người đã bị bắt là SCB đấy chứ là ai, mà bảo là nhờ thế mới khởi tố tại SCB.

3077

Xe container

DONALD TRAMP

Xe buýt
E vừa nghe tin tài chính sáng, trả hết rồi nhé cụ

Chúc mừng tin vui với các trái chủ của vinfast, em và các trái chủ của TVS tràn đầy hy vọng từ tấm gương này sẽ lan tỏa để các nhà phát hành khác noi theo.
Bác nào đã nhận đủ gốc và lãi cho em hỏi bác có định làm tiếp ván trái nữa không ah?

holland

Xe tăng
Sáng ra phòng giao dịch Techcombank thấy có bác già mua chứng chỉ quỹ bị âm tiền chạy vội ra hỏi mấy em nhân viên giao dịch xem tự nhiên thấy có tin nhắn báo bị trừ tiền ,nghe mấy e ý giải thích mà phát nản nào là bắt đầu từ lúc bác gửi tiền thì lãi suất rất cao ổn định nhưng bắt đầu từ tháng này thì thị trường tụt giảm nên tài khoản của bác bị âm 34% bác có muốn rút ra không .Mặt bác già tái mét khóc mếu bảo sao lúc gửi các cô bảo là lãi suất cao lại được ngân hàng bảo lãnh bác cứ yên tâm gửi sao bây giờ lại mất tiền như thế này ,cả đời tôi chưa bao giờ thấy cảnh đi gửi tiền ngân hàng lại bị mất thế này giờ biết làm thế nào
Cái vụ này đúng là khốn nạn, nhân viên tư vấn không rõ, hoặc khẳng định quá chắc chắn về tính ổn định của CCQ. Đùng một phát chơi cho nhà đầu tư một vố cay hơn ăn ớt.

Lee Saker

Xe điện
Chúc mừng tin vui với các trái chủ của vinfast, em và các trái chủ của TVS tràn đầy hy vọng từ tấm gương này sẽ lan tỏa để các nhà phát hành khác noi theo.
Bác nào đã nhận đủ gốc và lãi cho em hỏi bác có định làm tiếp ván trái nữa không ah?
Chắc giờ cầm cốc nước vẫn sóng sánh chứ làm sao dám làm phát nữa cụ 8-}.

3077

Xe container
Mua bánh chưng đón tết mời các cụ thôi, mua bán gì nữa

nq19832005

Xe tăng
Dã man thật, mà TCBF rơi 1 quá thẳng đứng vãi thật.
Bà già em cũng bị bọn nó gạ mua CCQ Techcom này, may năm ngoái e phát hiện ra và năm nay đã bán hồi cuối tháng 10, đúng đỉnh.

Phòng và vé

Xe tải

Phòng và vé

Xe tải
Tình hình này đến gửi tiết kiệm còn cân nhắc bank nữa là trái phiếu cụ
Em vừa nhận gốc lãi trái phiếu Vin vào sáng nay xong.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Có địa chỉ trách nhiệm rõ ràng rồi. Anh BTC mới lên thì thôi tạm miễn, nhưng còn chị NHNN thì sao.

Ai mới nhỉ? Mà ngân hàng kiểm tra phát hành trái đắng?

Roseday

Xe hơi
Mấy bạn môi giới cho Gấu em ở SCB giờ vẫn khéo lắm. Gấu em ra giao dịch về kể là cứ than thở chúng em tin tưởng tổ chức quá nên ảnh hưởng đến các anh/chị/cô/bác hoặc chia sẽ kiểu chúng em cúng mua, cũng dính bây giờ cũng hoang mang. Phải chăng lại có quy trình của bên truyền thông tránh khủng hoảng nào tư vấn? Họ nói thế thì trái chủ cũng đến thở dài chứ có xỉ vả/nói to thì bây giờ cũng chẳng có xèng mà trả lại ấy chứ.
1. Là chiêu bài tâm lý đánh vào khách hàng để xoa dịu tình hình.

2. Chất lượng NV ngân hàng mấy năm gần đây xuống dốc không phanh với việc thay đổi quy trình và ép chỉ tiêu của BLĐ các Ngân hàng. Nếu 1 bạn có học, biết tường tận rủi ro pháp lý và rủi ro đạo đức cũng như hiểu thấu đáo về sản phẩm mình bán thì chắc ko dám bán sản phẩm luôn. Nhiều ng cắn rứt lương tâm, chán nản chuyển ngạch khác . Còn lại các bạn NH bị tiền làm
mờ mắt + sức ép KPIs mà ấn vào bắt khách mua; hoặc cũng chẳng biết mình bán cái gì; bán là bán thôi

DONALD TRAMP

Xe buýt
1. Là chiêu bài tâm lý đánh vào khách hàng để xoa dịu tình hình.

2. Chất lượng NV ngân hàng mấy năm gần đây xuống dốc không phanh với việc thay đổi quy trình và ép chỉ tiêu của BLĐ các Ngân hàng. Nếu 1 bạn có học, biết tường tận rủi ro pháp lý và rủi ro đạo đức cũng như hiểu thấu đáo về sản phẩm mình bán thì chắc ko dám bán sản phẩm luôn. Nhiều ng cắn rứt lương tâm, chán nản chuyển ngạch khác . Còn lại các bạn NH bị tiền làm
mờ mắt + sức ép KPIs mà ấn vào bắt khách mua; hoặc cũng chẳng biết mình bán cái gì; bán là bán thôi
Em hoàn toàn đồng ý với bác. Ý số 2 của bác là đúng với trường hợp của em vừa gặp tuần trước. Sau khi giật lại đc một ít tiền của SCB thì em vác đi tìm chỗ đã từng giao dịch để gửi lại, tìm số phone của bạn GDV đã làm với em thì bạn đó nói cháu xin nghỉ ngành ngân hàng được nửa năm rồi, không chịu nổi KPI do cấp trên giao, mà đội làm cùng thời đó cũng tung tóe hết, người thì chuyển nghể, người thì chuyển bank. Nói chuyện với bạn ấy xong khéo em chuyển sang mua vài cây kim loại quý, cất béng trong nhà cần thì cắt ra bán, lãi chính là chỗ kim loại quý chênh giá chứ trông vào vài đồng lãi rồi để các ông sóai, bà Tàu bí ẩn, bà tóc bông quay thêm vài vòng thì có mà còn cái nịt.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Trên khắp cả nước; tập trung đông nhất là ở Hà Nội và Tp HCM, các trái chủ đã bắt đầu tập hợp để gửi đơn tố cáo SCB lên các cơ quan chức năng .

Em có đọc qua đơn tố cáo của cả 2 đội trái chủ ởHà Nội và Tp HCM, thấy đơn làm có vẻ bài bản; tố cáo các tội trạng của SCB đâu ra đấy phết:
Vâng! Cuối cùng thì mọi người đã tập hợp được với nhau. Số lượng càng đông, sức ép càng lớn với CQĐT và toà.

Noname_2015

Xe tăng
Có địa chỉ trách nhiệm rõ ràng rồi. Anh BTC mới lên thì thôi tạm miễn, nhưng còn chị NHNN thì sao.

Nhắm vào anh trước chị.

Sắp hội làng, định leo nữa thì cứ liệu hồn.

Đừng tưởng tổng quản nội vụ cho Cụ mà nhờn!