[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Of giờ người kiến thức uyên thâm thì ít, ăn tục nói phét thì nhiều. Toàn hóng hớt xong như nằm gầm giường nhà ngta vậy.
Trong này có comment nào như nằm gầm giường vậy cụ chỉ em xem mấy?

Em thì thích đọc những thớt như này. Nếu biết chắt lọc thì cũng có nhiều thông tin thú vị hoặc giá trị đấy.

Ví dụ như trong này em có 2--3 post về a V và c Lan. Cũng là tin nghe nói thôi chứ ko phải người nhà của họ - mà thực ra chính họ còn chả nhớ xuể tài sản của mình. Nhưng ko nhiều cụ biết được điều em biết. Xin phép ko nói lí do vì sao em biết.
Chia sẻ cho vui thôi, các cụ ko thích nghe cũng đừng nói lời cay đắng kẻo lần sau chẳng ai muốn kể nữa.

BinhWalker

Xe điện

hcmt

Xe điện
Nếu thật bà này giàu thế sao ko vào danh sách Forbes các cụ nhỉ ?

Tài sản ngầm, của chìm nổi ko thống kê minh bạch đc cho nên Forbes chịu là đúng rồi. Nếu kê khai đầy đủ và nộp thuế thì đc vào list ngay.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Hóng hớt cái đếu gì, mấy cái thông tin này nó đầy trên mạng các ông đếu chịu đọc lại còn kêu :))

Em hóng Grabber vào bật mí bí quyết của các tỷ phú, dù gì thì cũng gãy gọn hơn các bá hàng nước =))
Vào đây đọc mí thấy thế giới ngầm của các đại gia phơi cmn bày kinh thặc đấy.Thế mà các ọp phơ cứ như nằm dưới gầm giường của các đại gia ấy.Gì cũng biết.Cá nhân e thì chỉ tin cái gì cân đong đo đếm bằng số liệu đc.Chứ đồn thì... Thấy bảo ngày xưa cụ e đại địa chủ vùng Bắc Sông Hồng sau có chôn 1 triệu lượng vàng mà con cháu giờ tìm mãi ko thấy
Thế mới hay :D có làm nhân viên cũng phải cỡ level đc họp làm việc trực tiếp, đối tác cũng phải level họp, cafe, ăn tối với các ông bà tỷ phú ấy may ra chém trúng đc 1/2. Đây toàn hóng với nghe nói & chém như .... Ở trong nhà :))
Of giờ người kiến thức uyên thâm thì ít, ăn tục nói phét thì nhiều. Toàn hóng hớt xong như nằm gầm giường nhà ngta vậy.
Diễn đàn là nơi nói phét nên em chả ngạc nhiên nhưng thấy họ còm kiểu nguy hiểm mới là yếu tố gây hài =))
Cái này em cũng chịu thật. Trên of tàng long ngọa hổ thật cơ mà éo ai đi bô bô cái mồm ở cái chợ giời này như thế :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chị L đất vàng, đất kim cương cực khủng và nhiều hơn A V, chị ủ đất chờ thời thôi chứ không phải không làm ăn gì. Lý do chính là mấy năm vừa qua nhiều cụ khó ở lắm, tình hình chính chị lại cực kỳ phức tạp, có giai đoạn chị định buông xuôi rồi ( đổi quốc tịch) nhưng các anh ở trển không cho :))

Qua vụ VTP bị " ép " mua lại tòa vincom của a V thì các cụ biết thế lực của a A mạnh đến thế nào rồi nhé. Chưa kể a Vượng chiếm luôn cái dự án triển Lãm Giảng Võ và khu Vin homes Green Bay đối diện trung tâm hội nghị quốc gia bây giờ của chị L cả đấy.

VTP đã từng có rất nhiều dự án khủng định triển khai ở trong nam nhưng đều phải tạm dừng, vươn vòi bạch tuộc ra ngoài bắc qua dự án giảng võ nhưng cũng bị dừng, vậy các cụ hiểu bản chất vấn đề ở đây là thế nào chưa???

Nói về tiền thì V rất nhiều, nhưng để huy động từ vốn ngoại vào thì V không bao giờ bằng L. V có phát hành trái phiếu, vay các tổ chức nước ngoài nhưng chỉ có giới hạn thôi. L đứng ra hô một phát thì tiền nó chảy vào như suối. Cụ nào nắm được tình hình nội bộ VTP chắc chắn sẽ hiểu.

Kẻ gặp được thời là kẻ thành công hơn thôi.
Cụ nói thế thì e cũng chịu. Bây h cụ có nói QC FLC giàu hơn a V thì e cũng biết vậy. Nhưng e thật vs cụ. Dám công khai, dám niêm yết, dám đứng ra thì ở VN này ko ai mạnh như Vin đâu cụ ạ. Nó đã dám đứng ra thì nó cũng lường hết và xử lý đc tất cả khó khăn hoặc bị chọc ngoáy r. Cái này là cái cực giỏi, e ko cuồng Vin nhưng phải công nhận nó quá giỏi. Có biết bao nhiêu dự án từ bds đến sxkd mà Vin nó làm mà quốc tế cũng phải ngỡ ngàng. Còn các doanh nghiệp khác đứng ra chưa chắc đã đc như Vin đâu cụ ạ. Vì dám làm nên cụ cũng biết a V đốt ko biết bn tiền vào Vinmart, Vinfast, và rất nhiều dự án khác. Chứ để mà chăm chăm tăng ts vs làm giàu thì Vin nó ko chơi mấy lĩnh vực ấy đâu.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]

banmotnucuoi

Xe lăn
Hiện tại thì ko ai hơn được a V đâu cụ. Tài sản anh ấy chắc phải gấp 2 gấp 3 người đứng thứ hai.

Có mấy bác chánh chệ gia cũng giàu nhưng kín lắm chả biết được, toàn núp bóng dạng CP DN hay người khác đứng tên nên số này ko tính được. Nhưng em nghĩ chắc cũng ko thể giàu bằng mấy anh Lai Sun, chị Nga, c Lan, a Quang, c Thảo..., chứ chưa nói gì đến a V. Vì tiền giấu thì thường nó cũng khó, không sinh sôi nhanh như tiền kinh doanh.
Tiền của các đại gia đất này thì khó xd lắm, họ cũng ko biết họ có bao mảnh, bao sổ đỏ... mua và mua, lãi đc 1 đồng vay thêm 1 đồng nữa để mua...
Cũng như a ở Tuần châu, tự vỗ ngực là có 2 tỷ vì cứ nhân m2 là ra thành 2 tỷ, nhưng để tung cả tỷ đô ra thị trường thì tài sản về mo ngay

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trong này có comment nào như nằm gầm giường vậy cụ chỉ em xem mấy?

Em thì thích đọc những thớt như này. Nếu biết chắt lọc thì cũng có nhiều thông tin thú vị hoặc giá trị đấy.

Ví dụ như trong này em có 2--3 post về a V và c Lan. Cũng là tin nghe nói thôi chứ ko phải người nhà của họ - mà thực ra chính họ còn chả nhớ xuể tài sản của mình. Nhưng ko nhiều cụ biết được điều em biết. Xin phép ko nói lí do vì sao em biết.
Chia sẻ cho vui thôi, các cụ ko thích nghe cũng đừng nói lời cay đắng kẻo lần sau chẳng ai muốn kể nữa.
Chắt lọc thông tin?
Không muốn kể nữa?
=))

Tiền của các đại gia đất này thì khó xd lắm, họ cũng ko biết họ có bao mảnh, bao sổ đỏ... mua và mua, lãi đc 1 đồng vay thêm 1 đồng nữa để mua...
Cũng như a ở Tuần châu, tự vỗ ngực là có 2 tỷ vì cứ nhân m2 là ra thành 2 tỷ, nhưng để tung cả tỷ đô ra thị trường thì tài sản về mo ngay
Vâng cụ. Nhưng dù sao có tính giá đất rẻ bèo đi nữa thì tài sản của họ vẫn rất lớn ạ.

Đáp lễ cụ rồi em đi ra ko chơi pic này nữa. Em ko thích chốn lộm nhộm haha.

nicholas1618

Xe điện
Ngoài cái Scb e thấy còn tạo ra tiền. Mấy món còn lại của chị Lan từ khi e biết tên chị chẳng thấy có dòng tiền tương xứng. Chủ yếu chị chỉ đi mua tài sản (bds) là chính chứ dòng tiền từ những ts đó thực ra là ko hiệu quả. Việc chuyển nhượng lại bds lại ko thấy mấy vì chủ yếu là bơm tiền mua và nắm giữ.

em nghĩ tổng vốn chị bơm vào tài sản phải cỡ vài tỷ đô. Và ko biết số vốn đó từ đâu ra ngoài nguồn lực bên ngoài.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nếu cụ hiểu về DN và biết a Vova có bao cổ phần thì chả nói vậy;
Đơn giản a ấy là chủ tài khoản của Vin dc chưa, mọi khoản chi ra phải có chữ ký, trừ khi đã phân cấp uỷ quyền;
Em còn chả biết Vạn T Phát nguồn thu từ đâu, có đạt hơn trăm ngàn tỷ như Vin hay không mà đòi so, còn ts cố định chỉ có giá khi bán và thế chấp vay tiền; để không có thể lên hoặc xuống
Cụ nói bé thôi ko người ta cười cho ấy.
Anh Vova có hơn chục tỏi, nhà VTP sợ tính vài chục tỏi còn là khiêm tốn.

gautrucbe

Xe tải
Vậy không biết so với tập đoàn Đại Nam thì sao các cụ nhỉ? Công nhận VN nhiều DN ko niêm yết chứng khoán nên ko biết khối tài sản lớn thế nào

edc

Xe lăn

Seven up

Xe buýt
Vậy không biết so với tập đoàn Đại Nam thì sao các cụ nhỉ? Công nhận VN nhiều DN ko niêm yết chứng khoán nên ko biết khối tài sản lớn thế nào
Mường Thanh nữa cụ, đất vàng rải khắp đất nước, mà thấy bẩu anh Thản làm dự án không cần liên kết với ngân hàng nào luôn.

LuckyCar

Xe container
Ngoài cái Scb e thấy còn tạo ra tiền. Mấy món còn lại của chị Lan từ khi e biết tên chị chẳng thấy có dòng tiền tương xứng. Chủ yếu chị chỉ đi mua tài sản (bds) là chính chứ dòng tiền từ những ts đó thực ra là ko hiệu quả. Việc chuyển nhượng lại bds lại ko thấy mấy vì chủ yếu là bơm tiền mua và nắm giữ.

em nghĩ tổng vốn chị bơm vào tài sản phải cỡ vài tỷ đô. Và ko biết số vốn đó từ đâu ra ngoài nguồn lực bên ngoài.
Em cũng thắc mắc y như cụ.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Công chúa cũng ko được xếp hạng Pho bét các cụ nhỉ