[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

CRV-2015

Xe buýt
Tầm như bà này quen biết thì khủng khiếp, công an sao dám bắt nhỉ. Tài thật.
Ý cụ nhắc chuyện đẩy (ko xách vì quá nặng) cả vali usd nhờ cụ thượng thư bộ binh vụ mua cảng tân thuận, sau đó cụ ấy bị nhập kho rồi cũng đột tử trong ấy , đúng ko ?

emdeplam

Xe buýt
Họ Trương mà cũng bị tóm. Hề hề ...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Có cụ nào có thể tóm tắt sơ vài dòng vì sao VTP Trương Mỹ Lan này nhập kho vậy ?
Lừa đảo, chiếm đoạt hàng ngàn tỉ đồng của nhà đầu tư. Đây mới là tội thứ nhất, cái cớ để bắt, sau đó sẽ điều tra ra nhiều điều - tùy sự ngoan đến đâu.

Alisoma

Xe buýt
Công ty Vivaland mới nổi gần đây là công ty con của tập đoàn này phải k các cụ?
Công ty có liên quan cụ ạ. Tất nhiên là ai cũng hiểu nó là “con” của Vtp.

TTXVH

Xe hơi
2 thằng Four Season Hanoi và Bangkok cùng được lên plan là đi vào vận hành đầu 2021. Cuối cùng Bangkok chỉ tốn 2 năm xây dựng và đi vào khai thác từ đầu năm, còn Hanoi mới xong phần khung. 2 chủ đầu tư khác nhau khác hẳn cụ nhỉ? :D
Ngay cạnh nhà em là tòa nhà mới xây của BRG ở Hồ Thành Công. Nếu đúng ra nó phải xong 2 năm trước đây rồi. Thấy quảng cáo ầm ĩ sắp bàn giao nhà từ cuối năm ngoái, giờ sắp hết năm rồi mà thấy vẫn bung bét. Em cũng không hiểu họ kinh doanh kiểu gì . Trong khi Vin họ làm rất nhanh , tuần trước đạp xe lên Vin Smart City cả chục tòa sắp bàn giao...

Alisoma

Xe buýt
Ở nơi lùa Gà dễ thế này thì BĐS với Đa cấp bát nháo còn kiếm ăn tốt.
Trích: " Công ty Mediterranena Revival Villas có vốn chủ sở hữu chỉ 153 tỷ đồng nhưng năm vừa qua đã phát hành tới 7.200 tỷ đồng TPDN, tương đương tỷ lệ phát hành trên vốn chủ sở hữu lên tới hơn 47 lần. Công ty Osaka Garden phát hành 7.700 tỷ đồng TPDN, gấp 28,5 lần so với vốn chủ sở hữu 270 tỷ đồng. Công ty cổ phần Hoàng Phú Vương và Công ty cổ phần Đầu tư và Phát triển Residence đều phát hành gấp 6 lần vốn chủ sở hữu. Công ty cổ phần Đầu tư và Xây dựng Vạn Trường Phát gấp 4 lần".
Toàn hàng của Masterise nhể

Alisoma

Xe buýt
Nói thế, đội này có đóng góp lớn cho phát triển kinh tế. Ngành ngân hàng có sự cạnh tranh, phát triển như ngày nay là có sự phát triển mạnh của khối ngân hàng tư nhân, mà đội này là chính, từ Techcombank, hd bank, maritime bank, acb bank,....
Rôi các lĩnh vực khác từ bán lẻ, đến dịch vụ giáo dục tư nhân,...
Cái gì được mình phải ghi nhận, còn cái chưa đc thì họ phải điều chỉnh.
Ko có đội này thì có khi giờ chúng ta vẫn phải đi xin nhân viên ngân hàng thì mới được gửi tiền :D

Em cũng hay thắc mắc về câu " đất vàng " như em từng sống cạnh 1 khách sạn 5 sao mà ông chủ bỏ ra rất nhiều tiền để thôn tính đất xây khách sạn. Sau khi xây xong đi vào hoạt động thì vắng như chùa bà Đanh. Chắc chắn không đủ trả lương nhân viên chứ chưa nói gì đến lợi nhuận. Cũng như vụ BRG thôn tính đất của Intimex xây Hotel Four Season ở Bờ Hồ. Nhẹ nhàng cũng phải 5 năm nay rồi. Nếu vay NH thì sau 5 năm trả lãi mất 50% vốn vay rồi. Vậy hiệu quả ở đâu. Đúng bài là vay của dự án này đê trả cho dự án trước. Chỉ như thế họ mới không cần quan tâm đến hiệu quả ....
Lý luận cụ đúng nhưng cách tính chưa chuẩn.
Mở hạn mức tín dụng, cần đến đâu vay đến đấy.

sontranvu

Xe điện
2 thằng Four Season Hanoi và Bangkok cùng được lên plan là đi vào vận hành đầu 2021. Cuối cùng Bangkok chỉ tốn 2 năm xây dựng và đi vào khai thác từ đầu năm, còn Hanoi mới xong phần khung. 2 chủ đầu tư khác nhau khác hẳn cụ nhỉ? :D
Brg mart chỗ e to mà vắng lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Bạn em mấy người chạy ra cả Sacombank tất toán luôn trong sự ngỡ ngàng😞,
Không biết nhân viên ở đó có giải thích cho các cụ ấy không 😭.
Nhiều khi có tiền nhiều quá nên chả biết bank nào với bank nào, kệ mẹ nó cứ có chứ cái giông giống thì rút chết cụ nó đi cho máu cụ ạ ;))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF