Tổng hợp tin tức về Lamborghini

Mr Noob

Xe tăng
đẹp nhỉ. em nhìn cũng không phân biệt được hàng fake với hàng zin.

cưỡi chổi

Xe lăn
tiếng pô phụ thuộc vào Exhaust cụ ạ..hơn nữa cái xe này cũng V12..nên thành ra duration của nó ko khác gì V12 của Lambor..

zong xe này e thấy nhiều rồi..cả Ferrari nữa..nhưng mà đặc điểm của dòng xe replica này là..xe này ko có thiết bị an toàn gì cả..nên nếu lái thì có rủi ro gì thì tự chịu..khung thì không khó gì để làm vì nó hàn sắt vào là xong. E cũng đang build racer car để đi đua circurt.. nên e hiểu..

cái nữa là..chả may mấy xe này mà đâm đụng..lúc cần đồ body để thay thế thì hơi bị nản luôn..vì nếu bọn bán xe này nó mà ko bán body phụ kiện thay thế thì..chỉ có muốn vứt xe đi thôi..

còn về build body thì ko khó ạ..vì cụ chỉ cần có ảnh xe thật..rồi zoi 3D hay các phầm mềm thiết kế..là có thể render đc chính xác body của xe..

loại xe này 2 cái đặt cạnh nhau..nhìn tiểu tiết cũng chả phân biệt đc cái nào với cái nào..
có thể nói cái phần mềm đó giống kiểu như cái máy photo ,cái này ứng dụng trong ngành cơ khí lâu roài ạ ,chỉ ở VN mình là mới mẻ thui ,chứ bên nước ngoài nó quét hình các cụ roài nó dùng máy CNC gia công 1 miếng kim loại hay 1 loại VL nào đó ra 1 bức tượng giống cụ như đúc luôn ,giữ nguyên tỉ lệ hoặc có thể thay đổi ,vì vậy 1 chi tiết bất kỳ chỉ cần có ảnh hoặc hiện vật là chỉ 1 loáng các cụ đã có bản photo roài ,e nói thật tại vì ở phòng thí nghiệm trường e có cái mấy CNC được kết nối máy tính ,1 đầu là cái máy đo mitutoyo chỉ cần đo theo biên dạng qua phần mềm xử lý roài đặt lệnh là cái mấy kia (bên trong có chứa sẵn bột thạch cao) ra được 1 chi tiết mô hình 3D chủn lun.
công nghệ này thì bọn tung của chắc nhất :))

V8_Northstar

Xe buýt
có thể nói cái phần mềm đó giống kiểu như cái máy photo ,cái này ứng dụng trong ngành cơ khí lâu roài ạ ,chỉ ở VN mình là mới mẻ thui ,chứ bên nước ngoài nó quét hình các cụ roài nó dùng máy CNC gia công 1 miếng kim loại hay 1 loại VL nào đó ra 1 bức tượng giống cụ như đúc luôn ,giữ nguyên tỉ lệ hoặc có thể thay đổi ,vì vậy 1 chi tiết bất kỳ chỉ cần có ảnh hoặc hiện vật là chỉ 1 loáng các cụ đã có bản photo roài ,e nói thật tại vì ở phòng thí nghiệm trường e có cái mấy CNC được kết nối máy tính ,1 đầu là cái máy đo mitutoyo chỉ cần đo theo biên dạng qua phần mềm xử lý roài đặt lệnh là cái mấy kia (bên trong có chứa sẵn bột thạch cao) ra được 1 chi tiết mô hình 3D chủn lun.
công nghệ này thì bọn tung của chắc nhất :))
e cũng đoán thế...e thì chưa đc nhìn tận mắt máy nó như thế nào..e chỉ thấy tụi nó render từ ảnh và đo đạc thế nào đó..là ra đc sp zong y hệt.
cụ xài máy này nhiều rồi thì chắc là hiểu rõ hơn ai hết..hì hì..

V8_Northstar

Xe buýt
Xe này thì đăng ký kiểu gì ?
đăng kí như bt bác..
có gì mà không đăng kí đc ạ..xe nào thì xe..chỉ cần vượt qua các tiêu chuẩn khí thải và phanh là ok hết..
còn người sd khi đăng kí xe tự chế này thì tự chịu trách nhiệm vs bản thân mình..nghĩa là nếu có tai nạn..túi khí ko có hoặc không nổ..thì ráng chịu..vì nó không đáp ứng tiêu chuẩn của nhà sx xe.
vì vậy khi sx loại xe này..nó phải hợp đồng vs thằng mua
use it with your own risk..

cưỡi chổi

Xe lăn
e cũng đoán thế...e thì chưa đc nhìn tận mắt máy nó như thế nào..e chỉ thấy tụi nó render từ ảnh và đo đạc thế nào đó..là ra đc sp zong y hệt.
cụ xài máy này nhiều rồi thì chắc là hiểu rõ hơn ai hết..hì hì..
đối với những em replica này thì kiểu dáng body không thành vấn đề bác ạ ,kể cả 1 đường cong nhỏ nhất ,vấn đề là họ có mún copy nguyên bản không thôi và vật liệu chế tạo tn nữa ,em vào trang supereplicas.com thấy rất nhiều sc đều được rep từ lambor ,fer ,mer srs ,zonda sr ,bent gt đến MM và phantom
nếu nhìn ảnh thì không thể phân biệt được ,mà xe này có đk được ở VN không bác nhỉ

Pelorus

Xe buýt
xe tự chế e nghĩ không thể ĐK được ở VN, yêu cầu quá nghiêm ngặt:D

bean12

Xe tải
vầy chắc gom lúa làm con :))
mà thế này thì chắc mấy bố làm phim cũng lấy mấy con ra đóng phim rồi phá :| mọi người cứ bảo phá xe xịn....

Chỉnh sửa cuối:

xiêu.nhân

Xe buýt
con này về vn chắc ngót 3 tỷ ...qá ngon luôn thi thoảng mang ra phố chạy từ từ :))))) mặt vênh lên tận trời

cưỡi chổi

Xe lăn
con này về vn chắc ngót 3 tỷ ...qá ngon luôn thi thoảng mang ra phố chạy từ từ :))))) mặt vênh lên tận trời
phantom drophead có 34k thôi ,còn landaulet thì 28,7k - 49k tùy khung và đc
mang 2 e này về không cần phải chạy nhanh thì mặt vênh cứ gọi là :))

NoE

Đi bộ
mua về tham dự Car & Passion 2012 đi các cụ

V8_Northstar

Xe buýt
đối với những em replica này thì kiểu dáng body không thành vấn đề bác ạ ,kể cả 1 đường cong nhỏ nhất ,vấn đề là họ có mún copy nguyên bản không thôi và vật liệu chế tạo tn nữa ,em vào trang supereplicas.com thấy rất nhiều sc đều được rep từ lambor ,fer ,mer srs ,zonda sr ,bent gt đến MM và phantom
nếu nhìn ảnh thì không thể phân biệt được ,mà xe này có đk được ở VN không bác nhỉ
các xe này thì thuơng khung nó tự build..như em build race car vậy..cụ có thể nhìn trong post em sẽ thấy cái xe e build...
còn kiểu thứ 2 là nó lấy 1 cái khung xe khác..rồi rã vỏ ra rồi build body lên...

theo quan điểm của em....you pay for what you get..
nếu mà trả nhiều tiền..nó build khung bằng hợp kim nhôm thì cũng chả thua cái gì..hoặc nó copy khung i hệt...

nhưng cụ phải hiểu 1 điều là..bên US bỏ 50 60k ra để mua xe không phải là 1 số tiền nhỏ..
50 60k như bản full build của nó đủ để mua 1 cái Gallador 2005 cũ hoặc Fer 360 rồi..(hàng xịn ko phải copy)...nên chắc là vs tầm tiền đó thì nó phải tốt...he he

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
các xe này thì thuơng khung nó tự build..như em build race car vậy..cụ có thể nhìn trong post em sẽ thấy cái xe e build...
còn kiểu thứ 2 là nó lấy 1 cái khung xe khác..rồi rã vỏ ra rồi build body lên...

nếu mà trả nhiều tiền..nó build khung bằng hợp kim nhôm thì cũng chả thua cái gì..hoặc nó copy khung i hệt...

nhưng cụ phải hiểu 1 điều là..bên US bỏ 50 60k ra để mua xe không phải là 1 số tiền nhỏ..
50 60k như bản full build của nó đủ để mua 1 cái Gallador 2005 cũ hoặc Fer 360 rồi..(hàng xịn ko phải copy)...nên chắc là vs tầm tiền đó thì nó phải tốt...he he
có 1 điều em khẳng định là dân mua xe ở VN giàu hơn dân mua xe ở US, vì giá xe ở em cao gấp 3 lần giá xe bên bác, trong khi siêu xe, siêu sang vẫn về đầy, em mua 1 cái HYUNDAI bên em bằng bên bác nó mua MER, BMW rồi, VN giàu vãi chưởng

V8_Northstar

Xe buýt
có 1 điều em khẳng định là dân mua xe ở VN giàu hơn dân mua xe ở US, vì giá xe ở em cao gấp 3 lần giá xe bên bác, trong khi siêu xe, siêu sang vẫn về đầy, em mua 1 cái HYUNDAI bên em bằng bên bác nó mua MER, BMW rồi, VN giàu vãi chưởng
e có bảo người vn có xe nghèo đâu...:-s hizz hizz

ý em là bên e mua xe 50 60k là 1 số tiền lớn cho oto..mọi người ko bỏ ra mua rác về nhà với cái giá đó..
e nghe anh bạn nói ở vn 50.000$ mới mua đc Camry loại rẻ nhất..
tiền đó mua đc 2 cái mercedes C-class mới tinh loại rẻ nhất..nếu E-class thì đc E550 rồi..lol

cưỡi chổi

Xe lăn

e thấy người ta thường tự làm 1 cái khung mới ,rồi đi đặt 1 cái động cơ ráp vào
giá xe thì theo như cụ nói đấy ,nó phụ thuộc vào vật liệu và cả loại động cơ nữa ,em thấy con rep landaulet được giao bán với 3 bản là 28,7k ,30k và 49k
ở bên đó mà 49k thì mua được 1 em nguyên bản tầm cỡ roài còn ở VN không mua nổi con camry ,haizz

otohagiang

Xe container
e có bảo người vn có xe nghèo đâu...:-s hizz hizz

ý em là bên e mua xe 50 60k là 1 số tiền lớn cho oto..mọi người ko bỏ ra mua rác về nhà với cái giá đó..
e nghe anh bạn nói ở vn 50.000$ mới mua đc Camry loại rẻ nhất..
tiền đó mua đc 2 cái mercedes C-class mới tinh loại rẻ nhất..nếu E-class thì đc E550 rồi..lol
không, em nói chuyện fun thôi, chứ em không có ý nói bác chê gì đâu. Mẹ, cái xe bên Mỹ thì rẻ trong khi dân thì giàu, VN nghèo rớt mồng tơi, kiếm được tiền mua cái xe cao gấp 3 Thế Giới thì lại phải chịu bao nhiêu khoản phí, thuế, ức thật

bean12

Xe tải
không, em nói chuyện fun thôi, chứ em không có ý nói bác chê gì đâu. Mẹ, cái xe bên Mỹ thì rẻ trong khi dân thì giàu, VN nghèo rớt mồng tơi, kiếm được tiền mua cái xe cao gấp 3 Thế Giới thì lại phải chịu bao nhiêu khoản phí, thuế, ức thật
thôi ức làm gì cụ cẩn thận nhồi máu cơ chim thì khổ ạ......
dân việt mình thì chênh lệch giàu nghèo cao thôi chứ cũng chả phải nghèo..