[Funland] Tổng hợp tin tức về Nữ hoàng Anh Elizabeth II

Xe bọ xít

Xe container
Phải nói đám tang to và tốn nhiều thời gian tiền bạc thật, kéo dài đằng đẵng rước khắp nơi…chắc cũng phải đến 2 tuần lễ. Ko phải chỉ riêng nước Anh mà cả TG. Nếu là dân bầu thì khác, đây tại vị tới lúc chết nên khác với TG hiện đại bây giờ.

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chiều nay diễn ra tang lễ nữ hoàng Anh. Em đang xem link live và bình luận tiếng Việt trên youtube.

Em được biết chương trình do Viettel media thực hiện. Phần bình luận có nhiều thông tin lịch sử, chính trị mà không chỉ đơn thuần là tường thuật nghi lễ. Xin chia sẻ tới các cụ, các mợ ạ.

cmyk77

Xe điện
20K chết mai táng trong âm thầm, còn đằng này như lên đồng rip này ríp nọ. Hít dân chủ nên nghĩ mình con dân nữ hoàng. Đọc còm này cười rung rốn...

buidinhphuoc

Xe điện
Đang live, xem chơi đi, các bác

ate1987

Xe tăng
Chiều nay diễn ra tang lễ nữ hoàng Anh. Em đang xem link live và bình luận tiếng Việt trên youtube.

Em được biết chương trình do Viettel media thực hiện. Phần bình luận có nhiều thông tin lịch sử, chính trị mà không chỉ đơn thuần là tường thuật nghi lễ. Xin chia sẻ tới các cụ, các mợ ạ.

Đang nghĩ bọn viettell nào mà rảnh rỗi đi trực tiếp cái này .
Sau em vào mà có phải Viettell đâu . Bịp ak .

thinhtd

Xe container
Có bình luận lý do vì sao em gì gì Bùi bị chửi không ạ?

N.Korea Ginseng

Xe điện
Đang nghĩ bọn viettell nào mà rảnh rỗi đi trực tiếp cái này .
Sau em vào mà có phải Viettell đâu . Bịp ak .
View attachment 7386447
Em quen người của cty Viettel Media đang bình luận trực tiếp livestream này. Còn kênh Trạm Tin là 1 trong nhiều kênh youtube của họ. Điều này cụ tin hay không em cũng không quan trọng vì em chỉ chia sẻ thông tin em biết thôi.

N.Korea Ginseng

Xe điện

thichlexus

Xe điện
nghi lễ hoàng gia giữ được cũng kỳ công thật, xem thấy tái hiện như cảnh Alexandre Duyma mô tả trong tiểu thuyết vậy.

lighting

Xe tải
Em đọc thớt này làm gì có ai khóc lóc tiếc thương ngất lên ngất xuống.
Đơn giản là mọi người đang theo dõi tin tức thế giới và Queen là 1 tin tức nóng hổi của thế giới vào thời điểm này. Sao mấy cụ trên phải nâng cao quan điểm cho mệt.
Chuẩn cụ
Có 1 số người thường ghen ăn tức ở, cái gì cũng muốn phải "định hướng" cơ

Người ta thích Bà này thì người ta quan tâm thương tiếc, đó là tình cảm cá nhân chứ có ai nhân danh nhân dân hay chính quyền VN đâu mà chúng nó vào xỉa xói và chửi người ta là chó (?)

coquay

Xe container
E xem 10 tập fim về cuộc đời của nữ hoàng Elizabeth II trên netflix thì thấy cả cuộc đời Queen sống sung sướng kẻ hầu thì nhiều vô kể, mà những cận thần bên cạnh hoàng gia toàn tướng tá ưu tú trong quân đôi
Queen sống trong cung điện thi thoảng chán chán bà lại lên máy bay, bà bay đi khắp thế giới từ châu á châu phi tới cả châu úc vòng tới cả châu nam mỹ để thăm thuộc địa của Vương Quốc Anh
Queen có đi chuyến đi nhẹ nhàng ngắn thì đi cũng vài tháng còn nhiều thì đi có khi hơn cả 1 năm mới xong
Queen này tuy ko có quyền can thiệp vào việc hoạt đông của anh thủ điều hành QG, anh thủ tuy rất bận viêc nhưng hàng tuần phải vào cung diện kiến Queen

Queen có tiếng nói với các đảng phái ở Vương Quốc Anh, các chính trị gia rất tôn trọng Queen Queen có quyền lực rất lớn, bà có quyền yêu cầu anh thủ từ chức khi anh thủ điều hành QG ko chuẩn
ngoài ra e thấy Queen tại vị hơn lâu đáng ra lên nhường ngôi cho ông con từ hơn chục năm trước là đẹp, đến h nhà vua mới này cũng 73 tuổi rồi ko biết có tại vị đc lâu nữa ko
Nhà vua George VI này là con trai của hoàng thân Philip mà ông Hoàng thân Philip này ko mang dòng máu UK phương tây thoáng nhỉ cho cháu ngoại lên làm vua

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên thủ nhà mình có trong danh sách khách mời sang không các Cụ nhể?

Xe bọ xít

Xe container
E xem 10 tập fim về cuộc đời của nữ hoàng Elizabeth II trên netflix thì thấy cả cuộc đời Queen sống sung sướng kẻ hầu thì nhiều vô kể, mà những cận thần bên cạnh hoàng gia toàn tướng tá ưu tú trong quân đôi
Queen sống trong cung điện thi thoảng chán chán bà lại lên máy bay, bà bay đi khắp thế giới từ châu á châu phi tới cả châu úc vòng tới cả châu nam mỹ để thăm thuộc địa của Vương Quốc Anh
Queen có đi chuyến đi nhẹ nhàng ngắn thì đi cũng vài tháng còn nhiều thì đi có khi hơn cả 1 năm mới xong
Queen này tuy ko có quyền can thiệp vào việc hoạt đông của anh thủ điều hành QG, anh thủ tuy rất bận viêc nhưng hàng tuần phải vào cung diện kiến Queen

Queen có tiếng nói với các đảng phái ở Vương Quốc Anh, các chính trị gia rất tôn trọng Queen Queen có quyền lực rất lớn, bà có quyền yêu cầu anh thủ từ chức khi anh thủ điều hành QG ko chuẩn
ngoài ra e thấy Queen tại vị hơn lâu đáng ra lên nhường ngôi cho ông con từ hơn chục năm trước là đẹp, đến h nhà vua mới này cũng 73 tuổi rồi ko biết có tại vị đc lâu nữa ko
Nhà vua George VI này là con trai của hoàng thân Philip mà ông Hoàng thân Philip này ko mang dòng máu UK phương tây thoáng nhỉ cho cháu ngoại lên làm vua
Bà ý quyền lực thế thì đương nhiên con bà lên làm Vua chứ, chẳng lẽ lại để ông khác????

Cả đời sống trong nhung lụa, ko biết khổ là gì.

coquay

Xe container
Bà ý quyền lực thế thì đương nhiên con bà lên làm Vua chứ, chẳng lẽ lại để ông khác????

Cả đời sống trong nhung lụa, ko biết khổ là gì.
Nếu gia đình này ở châu á thì sao nhỉ, ko biết bà này có nhường ngôi cho chồng ko hay là trả lại ngai vàng cho ông bác đã từ chức từ mưới mấy năm trc rồi
Xem fim thì người đứng cao nhất là là Vua hay Nữ Hoàng tuy quyền lực lớn nhưng chưa chắc đã sướng bằng đám hoàng thân
Bà Queen này suốt ngày đi ngoại giao còn đứa e là công chúa thì chỉ có ăn chơi hưởng thụ cả ngày

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Một đế chế thực dân, 1 người luôn ủng hộ các nước chống phá và chính họ đã xâm lược nước ta, và chính bà lão này ủng hộ chính quyền Mỹ Diệm, và ủng hộ TQ đánh VN. Chẳng có gì hay ho về bà này và cũng chẳng quan tâm.
Cái chuyện Anh ủng hộ TQ đánh VN nó thế nào cụ? Em chưa biết ạ.