[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

belo

Xe điện
Bài đầu tiên của tớ trong topic nên không phải bênh gì nhé.

Đầu tiên là chuyện chuyển tiền cần danh sách thưởng. Yêu cầu này là hoàn toàn chính đáng. Tớ vay ngân hàng, ko chỉ trả gốc còn trả lãi, có thế chấp hẳn hoi mà ngân hàng còn có quyền được biết tiền đấy tớ dùng để làm gì, huống hồ là tiền cho.

Về việc ông Chung, tớ ko bình luận. Chỉ có nói 1 thực tế, là các loại đoàn VN mình được cài cắm rất nhiều cccc đi theo chả làm gì, + đi du lịch miễn phí, tiền thưởng có khi còn nhiều hơn người làm thật (ở đây là cầu thủ). Tình trạng này ko chỉ mỗi bóng đá. Mà người trong cuộc thì chỉ có bình luận sau lưng là cùng chứ ai dám nói. Họ doanh nghiệp lõi đời họ làm điều họ cho là nên làm để xem có hy vọng gì thay đổi thực tế đấy hay là không thôi. Thay vì chửi doanh nghiệp thì bạn nên nêu giải pháp chấm dứt thực trạng "ăn chặn" đấy thì hơn. Với cá nhân tớ ko có lửa thì sao có khói, cái danh sách nếu ko có điều gì mờ ám thì có gì mà ko công khai được? Chỉ sợ là chẳng dám công khai.
Em vodka cụ rồi. Em lười biên lắm. Các cụ kết tội người khác, theo cảm tính em thấy chán nên viết thế. Cụ nói ko có lửa với có khói làm gì. Đầy cái ko có lửa vẫn có khói, bên Đức Giang cũng bán luôn đấy: chính là Ni tơ lỏng.

Arabia

Xe tăng
Kết tội gì đâu. Chỉ nêu lên cái thực tế như vậy, đến tiền cứu trợ với xoá đói giảm nghèo còn chẳng thoát được, huống hồ béo bở như thế này. Như em đã nói em không bình luận, cũng chẳng kết tội ai, làm gì có quyền gì. Chỉ đơn giản là ủng hộ sự minh bạch mà thôi, đất nước muốn phát triển thì phải thế. Chứ còn toàn cái kiểu thế này thì tham nhũng còn dài lắm

NDD_HN

Xe tải
Không phải vậy đâu bạn, họ xin bảng phân chia theo phân loại của đội tuyển nên đội tuyển không cho thôi. Ý cua mình là nếu ĐG không muốn giao tiền cho đội tuyển thì cứ chuyển thẳng cho cầu thủ cũng được, còn ngược lại muốn chuyển cho đội tuyển thì xin cái bảng phân chia làm gì cho nó thêm rối chuyện.
Chuyển cho từng cầu thủ kiểu gì ah cụ? Đi hỏi từng người, từng số tài khoản ah? Haizza. Đội tuyển không nhập nhèm, biết lo cho quyền lợi của từng người thì sẽ vượt qua tự ái mà nhận. Chẳng có gì mà dựng lông vác cái tôi ra ở đây cả.

Xeomchocon

Xe tăng
Chuyển cho từng cầu thủ kiểu gì ah cụ? Đi hỏi từng người, từng số tài khoản ah? Haizza. Đội tuyển không nhập nhèm, biết lo cho quyền lợi của từng người thì sẽ vượt qua tự ái mà nhận. Chẳng có gì mà dựng lông vác cái tôi ra ở đây cả.
Chuyện Danh Sách. Tài khoản từng người bản chất lươn lẹo thôi. Đội nũ không thèm nhận là ở chỗ tao thích tao, tao không thích tao cắt...ăn nói kiểu bố thí cho ngừoii ta. Hẹn sang trao trực tuếp tuền mặt họ tập trung chờ sáng phát như bố thí ấy rồi lại XÙ. Trong khi đó họ trích 1 tỷ từ tiền thưởng ra làm từ thiện. Họ nghèo thật nhưng không HÈN nhé nên đội tuyển nữ ...ỉa vào DG.

Chỉnh sửa cuối:

NDD_HN

Xe tải
Chuyện Danh Sách. Tài khoản từng người bản chất lươn lẹo thôi. Đội nũ không thèm nhận là ở chỗ tao thích tao, tao không thích tao cắt...ăn nói kiểu bố thí cho ngừoii ta. Hẹn sang trao trực tuếp tuền mặt họ tập trung chờ sáng phát như bố thí ấy rồi lại XÙ. Trong khi đó họ trích 1 tỷ từ tiền thưởng ra làm từ thiện. Họ nghèo thật nhưng không HÈN nhé nên hoa tuyển bói ỉa vào DG.
Cụ bức xúc quá nên khi viết câu từ, chính tả chưa được chuẩn mực. Bình tĩnh cụ nhé, nếu cụ là người của đội tuyển thì bỏ qua comment của em ạ.

Xeomchocon

Xe tăng
Cụ bức xúc quá nên khi viết câu từ, chính tả chưa được chuẩn mực. Bình tĩnh cụ nhé, nếu cụ là người của đội tuyển thì bỏ qua comment của em ạ.
Thực ra gõ trên tel nên sai nhiều chính tả, tôi đọc báo thanh niên thôi...chứ không liên quan đội tuyển hoặc đg